ปลา กะพงทำอะไรได้บ้าง ? จับมาทำเมนูปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย สูตรอาหารไทยสไตล์ปักษ์ใต้ ใส่ไข่ปลากับน้ำปูกลิ่นหอม ผัดกับขิงเพิ่มความเผ็ด ม...
ปลากะพงทำอะไรได้บ้าง ? จับมาทำเมนูปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย สูตรอาหารไทยสไตล์ปักษ์ใต้ ใส่ไข่ปลากับน้ำปูกลิ่นหอม ผัดกับขิงเพิ่มความเผ็ด มื้อเย็นนี้ต้องทำตามหน่อยแล้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgroF9ABjozIfHRlwlEeJyxBIasChxKx87KYi3gb1cZv83jt1gD5yujePVSMI6XjgB8RVVkW_XghUptCY-oPLm0SAzbOXekj4w_rRjMBCx3hQKKhEE3OXLhgVtB403gExQKG7kBmosRX30/w640-h480/61373ae4-56c6-47de-a01b-3de1e311da42%255B1%255D.jpg)
จากที่ทำเมนูกุ้งผัดขึ้นฉ่ายกับหมูผัดขึ้นฉ่ายไปแล้วสองมื้อ แต่ก็ยังมีผักเหลือ ๆ เลยขอต่อเมนูปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย อาหารไทยสุดฮิตกันบ้างดีกว่า เราขอนำเสนอวิธีทำปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม สูตรนี้ใส่ไข่ปลาคลุกแป้งทอดด้วย ความพิเศษอยู่ที่น้ำราดใส่ขึ้นฉ่ายและขิง เพิ่มความกลมกล่อมจากน้ำปู รับรองกินเกลี้ยงไม่เหลือน้ำสักหยดแน่นอนค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjV2c-joo2FzWPHSIp_ggiQo4ItJt7pc8CScHD86sxLfUrRzU77SpGPkyImKYW-nCJThdgLvqU5jddVSi1deg63vWqAyni8OePm8yvl4vD5eRQso4P7AIDIYJ8Q1pDwTpQEe8wNPE7MpsE/w640-h480/9c0d005b-e0d0-4861-a149-51f1c823a7f9%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปลากะพงทะเล โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhffc35FGhOhkPmlYCsjjifVD76OXFvEpsOnlBBN945ZHtCm8XdrJMghHIkR4fBN4ypz1RN0bSm6GTaFFdqDG-z2b6Q04K2oC0UEcAllWTTCq-ti_9OwzI2A5FHkx8OkAjuvXaSY5z4jSQ/w640-h480/35b77fd9-4ace-417b-8c05-555a3962c765%255B1%255D.jpg)
สวัสดีครับ ห่างหายกันไปร่วม 2 เดือน เพราะภารกิจหน้าที่ต้องเดินทางไปศึกษาดูงานร่วมเดือนเต็ม ๆ ถัดมาเป็นช่วงละศีลอดของพี่น้องร่วมถิ่น เรือแพต้องจอดฝั่ง เพราะช่วงนี้จะไม่ออกทำการประมง กลางวันก็จะนอนพักผ่อน กลางคืนแก้บวชกันจนรุ่งสาง ชุมชนมุสลิมก็จะปรุงอาหารที่นิยมในช่วงนี้มีหลากหลายไม่ว่าเป็นข้าวหมก ข้าวมัน สนุกกับอาหารกันทั้งคืน วิถีชุมชนเล็ก ๆ ในชนบท เป็นวิถีเรียบง่าย ได้อะไรมาก็เอามาทำกิน ปลาใหญ่ได้มาก็ขาย ขายไม่หมดก็เอามาทำกับข้าว เด็กที่เติบโตจากชุมชนแห่งนี้ โตมาได้จากปลาแทบทุกครัวเรือน พวกเป็ดย่าง สุกี้ ชาบู แซนด์วิช แฮมเบอร์เกอร์ ได้เห็นแต่ในทีวี แตกต่างกับเด็กในตัวเมืองหรือเด็กกรุงที่ความพร้อมมีมากกว่า บางครั้งการทำอาหารก็จะมีทั้งพริกและผักที่เด็กส่วนใหญ่มักไม่ค่อยชอบแต่ก็ต้องกิน เพราะหากเลือกกินก็จะอด นาน ๆ เข้าก็จะคุ้นชินและกินผักได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPoSes5jLKt_GRHBPKUimghqdGOlMFSCfrgoeA9axTTTKea8hVxbXdbahGh9RnbPYdWHSUpvHc1tQunR7dLrSvusDHKe_9UncCsAP7sjWSKplEJIVi79MiqTfN7_bOP34TsEqqe4CShEo/w640-h480/e186b502-338f-416b-ade4-ef4f5ae4779d%255B1%255D.jpg)
บ้านตะโกถือว่าโชคดีพอมีพื้นที่ให้ปลูกผัก เหมือนกับคนแก่คนเฒ่าปลูกฝังให้รู้จักจับเสียมจอบ มีปลาจากทะเล มีผักจากข้างบ้าน แค่นี้ก็ช่วยประหยัดได้เดือนหนึ่งไม่น้อย
ปลากะพงทะเล ตัวใหญ่น้ำหนัก 8.5 กิโลกรัม คนซื้อมักจะซื้อแค่พอทำกิน จึงต้องแล่เนื้อขาย หัวมีคนจองพร้อมพื้นท้อง เนื้อก็แบ่งขาย กะพงใหญ่ ๆ แบบนี้หากินยาก เพราะนาน ๆ จะจับได้สักที ที่เราเห็นวางขายกันในตลาดส่วนใหญ่ ขนาดไม่เกิน 2 กิโลกรัม จะเป็นปลาเลี้ยง ปลาจากธรรมชาติเนื้อจะมีรสชาติดี ไม่มีกลิ่นคาว หรือกลิ่นเฉพาะตัวของเมือกปลา ปลาพวกนี้ตอนตัวเล็กก็จะอยู่ใกล้ฝั่งหาลูกปลาลูกกุ้งกินเป็นอาหาร ยามที่ตัวใหญ่ก็ออกปากอ่าวไปหากินไกลฝั่งมากขึ้น และอาศัยกลางทะเล ยามที่โตเต็มที่ก็มีการขยายพันธุ์และจะกลับมาใกล้ฝั่งอีกครั้งเพื่อวางไข่ ปลาใหญ่มักจะมาเป็นคู่ วางไข่เสร็จก็ลงทะเลลึก ปล่อยให้ไข่ล่องลอยตามกระแสน้ำที่พัดเข้าหาฝั่ง จนไข่ฟักเป็นตัวก็จะอยู่รวมฝูง หากินร่วมกันจนเติบโตเป็นปลาหนุ่มสาว ธรรมชาติสร้างวัฏจักรของมันมาให้อยู่คู่กับคนและท้องทะเล ราคาปลาธรรมชาติไม่แพง แถบนี้ขายกันกิโลละ 180-220 บาท ปลาเหลือจากชำแหละขาย ก็เอามาปรุงอาหาร ตามเครื่องหรือผักที่มี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnzC-hxukuj5Ph-DC4kwhNHnvEcGEafeDZFJbPmn1xKL4Jq8sjT8e5qBNJIgV0yfAhjavTklcEQVyZQUfv2-87zvehCEYIN-vNXUq7YY-4pM21L6IP974u3V2nJQrajhA1vf5J2pz9xyw/w640-h480/f13da0b4-dfbd-4622-9140-803c3edcf955%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTnQ_uWWgUyFzmgA19hML0r2keJAMW3tUzU-A9o7w9AV2SdhVikp9BK30zvyWRjoH5AbnH0R6N0jHzvHHE8DpugcKSN4fQD3YKejadhwzB4g-0w3HcPsIiHbtb8jwNpVxrMKlNKPXGE88/w640-h480/404b7561-b3e5-4e6d-92aa-e821069a4d86%255B1%255D.jpg)
พื้นท้องกับหัวปลามีคนจอง พื้นท้องเอาไปนึ่งขายในร้านอาหาร ส่วนหัวเอาไปผัดเผ็ดเครื่องแกงขายในร้านอาหารเช่นกัน แค่เด็กเสิร์ฟเชียร์ว่า วันนี้มีกะพงใหญ่ ก็แทบจะผัดนึ่งขายแทบไม่ทัน
ส่วนผสม ปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRdeIL7v7rnvSC4iCxwQGoXHTYfoT5LcVtRCnU7D8IwtjP-jo7GecWSgtFM1H16do12K2GiFpZ9YVC86nzBuR_V69AV5Le9nmkXhUuxC0qt0_-w_cW5Pg4qLVC8Ozxt2D1cw6LEoL-6m8/w640-h480/e64b3a63-d755-4783-8037-e76cb2a294a1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrpCqWeI7g6caam-zXNhzYugd90TNky9ePRH5-PUum2O2SwVshOiQKk9BVCKoxyjqkfpnY_fbh3nrIAEzWlCw09y8tNjgUPIQz2zL-eH4IH7fuAoF55Ujmh1GQdSOLhqwVMl6m8nmeV-0/w640-h478/993cf253-c82e-4b50-9106-9535d4834d20%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgDp46hn9kH98KF_S1_POu1VR-axJg4mYNq2Se_fiiBE15yQu6OjJ99atfsx2z9SmYSQdf1Ku60jUi-BkvKqHXEV589Cx2QEwuux_48EHfWJOKF2BzACxZL79gZm5rbET962wB7U7Vv3iM/w640-h480/fbfcf735-eec0-4c53-8942-f41d0e1b2a22%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPolJcei92iEHE8VLHEn5Xy9M9AVZ8z6No-arS9aliphDob0BPxpmwLBDFB0I4bmwxm2L0sgwSi9q3oGhdOKbmIy_zdtWUIOqt4oSNmEx_5pYnomxUL8iMOJUfRe-zwedvQOeFEN_ItAA/w640-h480/e46eb8ba-bef9-4a1d-882e-bd8ab2c52417%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLhAI8sDv0FV30VgZnKaDT-EG264NIqUXlwzDHoLGMqh_YeDrHc7Ki39aBRN_K8zbQ5w249cyrxKx97pjibQok5hbFkGqC8Z_KpsXJ16m-n6GH96kMd8HIU6SASFcrKoujLOD6MGGwX3w/w640-h480/67d594e1-f933-4d23-927d-e969fd839cd0%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjq72gM2_HxsB_dOdpFnB-PYixVNPLaCJ53bGMdOceIKKEZtMOIXje9mtxVCIuEt9_6e6mGYzwsdpKs2heOH-IEu6su8_iM6Lxf_UFVKbxixl7ksAJWp7JfipvWMWfoyorK9ulP4CPBPtE/w640-h480/136e4051-f15c-4d47-84c9-aced70e99b79%255B1%255D.jpg)
► เนื้อปลาเหลือมาพร้อมไข่เพราะตั้งราคาขายไม่ได้ จำใจต้องเอากลับมาทำกับข้าว จับไข่ปลาหั่นกับเนื้อปลาหั่นชิ้นใหญ่แล้วคลุกแป้งมัน ร่อนด้วยตะแกรงเก่าใส่ขนมจีน ทอดไฟแรง แล้วค่อย ๆ หรี่ไฟกลางและไฟอ่อนจนปลาสุกแป้งกรอบผิวเหลือง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjg-VukifuECaF18uZuzr1GH6xnCLtdcTQCvWcOTveFVFQ0-sFKpLe8XtZ-BfMWqjuGwmx5IvCxYbixVcFjVVxBkO-Z5PnRi2fH6bwGVHSITQXBPyFnPo-JKGFRRv2vwuYHNBtwTH4g5Ok/w640-h480/28e25e08-ccbb-4e10-8e86-059b8dabdb6e%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikioL4J7NOTlhEvQMqJ-s1Gu0xyU_Ov4S7tiidWZsdPW0mlfVTt2nBfxEIJQlcCZ-zQXG-u_9FEDx0GpCno0e1Ua-9Z9-wlTF6WMUZU15di0_hHppieB99zFIywltILvH92XmvyEK141c/w640-h480/b68ddbdf-19d2-4880-9b22-e8755f25c0fe%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhp7ST24pRxBRMiKUxzL7x-labmmadoy_djOMgVsSX-aOFZjgXqaouDqFs0B7vj_9uXGT385yQwUV5KZDVxSmRFzW5u5X_noymP43R4Mt1ZzsYanAQAYfiocXiqKHKf0n0O8HYsen890c/w640-h480/305484fb-214d-4de4-8d40-da4452b16ce9%255B1%255D.jpg)
► ตั้งกระทะเจียวกระเทียมพอเหลืองหอม ใส่ขิงลงไปผัดจนสุกส่งกลิ่น ปรุงรสด้วยน้ำปู ซอสปรุงรส เกลือ ตัดน้ำตาลทราย น้ำมันหอย ใส่ผักตามชอบลงไปแล้วปิดไฟ อย่าให้ผักเหี่ยว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0gzQLATNiX3MadLB4zvbl6v7jD5OveSI5t439Bwp_nPrquOIWfIeVFTSxQCA3hOP_RjZqgBntLqoiJHxPyzwO9o8naPsHrcSL80KnRbzKszIiznfqK8-Bek7mANy-eCe-_2vbcj9j4fk/w640-h480/1fea9300-7f3a-44c9-8cbe-b02325c694fd%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiU-ONZ7i5GoW4woJZOq-orEP8jM4XrOfS5BQrTXq2isv_vP-Y7RhPY6DPUTcAFclh6N1r9-L-b6GhguAakeYONMI09fakar7SJTHodz3RMpZx3v28-Rty90ehhNYQJUqCJkIpG1iDTmZM/w640-h480/d8363d82-57d1-44c6-b2d2-897cf5c03f13%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhODIrRzQtCb9pz2xcSs_jGuHBMwe6-LBSqMgTqhBFS3LAxwAxrNwegfHRgSkaW2FdeE_gMdDKmw0AWdrSjguBKH6hfcupvYTAdLKg4hEMdoG1PdCWt08nOffS3jOTDFNBKkV4IinAUxdw/w640-h480/cd55439e-4a0f-411a-85bf-61f0053c8cea%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRW35vStyOBcReiD94eEx6LWJ9_KIUi_NHXwrqVLaupxhV3hnuziT-c0a8SkI8DmaskwQEBEG4JiqukpcgpTbVYFBN4pY0WtUtSuWLAuGPjRNFKwpPxyBf1opFGkVP3CJnQgh2ISbKkw4/w640-h480/ebe40595-1534-457d-a3a1-24b2af90c9ce%255B1%255D.jpg)
► นำน้ำผัดมาราดลงบนตัวปลาทอด โปะด้วยผักด้านบน น้ำผัดจะเค็มหวาน หอมผักและหอมขิง น้ำผัดราดข้าวได้ความอร่อย ผิวด้านนอกเนื้อปลากรอบ ด้านล่างนุ่มเพราะชุ่มน้ำผัด เนื้อปลามันอร่อย มีรสหวานน้อย ๆ มีความมันมากกว่า ตะโกน้อยกินน้ำผัดกับเนื้อปลา เหยาะซีอิ๊วขาวเพื่อดับรสเผ็ดขิงลง
หุงข้าวรอก่อนดีกว่า พอทำเมนูปลากะพงผัดขึ้นฉ่ายเสร็จปุ๊บจะได้กินทันที ส่วนตัวไม่ชอบกินไข่ปลาคงไม่ใส่ ใครไม่ชุบแป้งก็เอาไปทอดแบบไม่คลุกแป้งจนสุกเหลืองหรือเอาไปลวกจนสุกก็ได้เช่นกันค่ะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Sanook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgroF9ABjozIfHRlwlEeJyxBIasChxKx87KYi3gb1cZv83jt1gD5yujePVSMI6XjgB8RVVkW_XghUptCY-oPLm0SAzbOXekj4w_rRjMBCx3hQKKhEE3OXLhgVtB403gExQKG7kBmosRX30/w640-h480/61373ae4-56c6-47de-a01b-3de1e311da42%255B1%255D.jpg)
จากที่ทำเมนูกุ้งผัดขึ้นฉ่ายกับหมูผัดขึ้นฉ่ายไปแล้วสองมื้อ แต่ก็ยังมีผักเหลือ ๆ เลยขอต่อเมนูปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย อาหารไทยสุดฮิตกันบ้างดีกว่า เราขอนำเสนอวิธีทำปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม สูตรนี้ใส่ไข่ปลาคลุกแป้งทอดด้วย ความพิเศษอยู่ที่น้ำราดใส่ขึ้นฉ่ายและขิง เพิ่มความกลมกล่อมจากน้ำปู รับรองกินเกลี้ยงไม่เหลือน้ำสักหยดแน่นอนค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjV2c-joo2FzWPHSIp_ggiQo4ItJt7pc8CScHD86sxLfUrRzU77SpGPkyImKYW-nCJThdgLvqU5jddVSi1deg63vWqAyni8OePm8yvl4vD5eRQso4P7AIDIYJ8Q1pDwTpQEe8wNPE7MpsE/w640-h480/9c0d005b-e0d0-4861-a149-51f1c823a7f9%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปลากะพงทะเล โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhffc35FGhOhkPmlYCsjjifVD76OXFvEpsOnlBBN945ZHtCm8XdrJMghHIkR4fBN4ypz1RN0bSm6GTaFFdqDG-z2b6Q04K2oC0UEcAllWTTCq-ti_9OwzI2A5FHkx8OkAjuvXaSY5z4jSQ/w640-h480/35b77fd9-4ace-417b-8c05-555a3962c765%255B1%255D.jpg)
สวัสดีครับ ห่างหายกันไปร่วม 2 เดือน เพราะภารกิจหน้าที่ต้องเดินทางไปศึกษาดูงานร่วมเดือนเต็ม ๆ ถัดมาเป็นช่วงละศีลอดของพี่น้องร่วมถิ่น เรือแพต้องจอดฝั่ง เพราะช่วงนี้จะไม่ออกทำการประมง กลางวันก็จะนอนพักผ่อน กลางคืนแก้บวชกันจนรุ่งสาง ชุมชนมุสลิมก็จะปรุงอาหารที่นิยมในช่วงนี้มีหลากหลายไม่ว่าเป็นข้าวหมก ข้าวมัน สนุกกับอาหารกันทั้งคืน วิถีชุมชนเล็ก ๆ ในชนบท เป็นวิถีเรียบง่าย ได้อะไรมาก็เอามาทำกิน ปลาใหญ่ได้มาก็ขาย ขายไม่หมดก็เอามาทำกับข้าว เด็กที่เติบโตจากชุมชนแห่งนี้ โตมาได้จากปลาแทบทุกครัวเรือน พวกเป็ดย่าง สุกี้ ชาบู แซนด์วิช แฮมเบอร์เกอร์ ได้เห็นแต่ในทีวี แตกต่างกับเด็กในตัวเมืองหรือเด็กกรุงที่ความพร้อมมีมากกว่า บางครั้งการทำอาหารก็จะมีทั้งพริกและผักที่เด็กส่วนใหญ่มักไม่ค่อยชอบแต่ก็ต้องกิน เพราะหากเลือกกินก็จะอด นาน ๆ เข้าก็จะคุ้นชินและกินผักได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPoSes5jLKt_GRHBPKUimghqdGOlMFSCfrgoeA9axTTTKea8hVxbXdbahGh9RnbPYdWHSUpvHc1tQunR7dLrSvusDHKe_9UncCsAP7sjWSKplEJIVi79MiqTfN7_bOP34TsEqqe4CShEo/w640-h480/e186b502-338f-416b-ade4-ef4f5ae4779d%255B1%255D.jpg)
บ้านตะโกถือว่าโชคดีพอมีพื้นที่ให้ปลูกผัก เหมือนกับคนแก่คนเฒ่าปลูกฝังให้รู้จักจับเสียมจอบ มีปลาจากทะเล มีผักจากข้างบ้าน แค่นี้ก็ช่วยประหยัดได้เดือนหนึ่งไม่น้อย
ปลากะพงทะเล ตัวใหญ่น้ำหนัก 8.5 กิโลกรัม คนซื้อมักจะซื้อแค่พอทำกิน จึงต้องแล่เนื้อขาย หัวมีคนจองพร้อมพื้นท้อง เนื้อก็แบ่งขาย กะพงใหญ่ ๆ แบบนี้หากินยาก เพราะนาน ๆ จะจับได้สักที ที่เราเห็นวางขายกันในตลาดส่วนใหญ่ ขนาดไม่เกิน 2 กิโลกรัม จะเป็นปลาเลี้ยง ปลาจากธรรมชาติเนื้อจะมีรสชาติดี ไม่มีกลิ่นคาว หรือกลิ่นเฉพาะตัวของเมือกปลา ปลาพวกนี้ตอนตัวเล็กก็จะอยู่ใกล้ฝั่งหาลูกปลาลูกกุ้งกินเป็นอาหาร ยามที่ตัวใหญ่ก็ออกปากอ่าวไปหากินไกลฝั่งมากขึ้น และอาศัยกลางทะเล ยามที่โตเต็มที่ก็มีการขยายพันธุ์และจะกลับมาใกล้ฝั่งอีกครั้งเพื่อวางไข่ ปลาใหญ่มักจะมาเป็นคู่ วางไข่เสร็จก็ลงทะเลลึก ปล่อยให้ไข่ล่องลอยตามกระแสน้ำที่พัดเข้าหาฝั่ง จนไข่ฟักเป็นตัวก็จะอยู่รวมฝูง หากินร่วมกันจนเติบโตเป็นปลาหนุ่มสาว ธรรมชาติสร้างวัฏจักรของมันมาให้อยู่คู่กับคนและท้องทะเล ราคาปลาธรรมชาติไม่แพง แถบนี้ขายกันกิโลละ 180-220 บาท ปลาเหลือจากชำแหละขาย ก็เอามาปรุงอาหาร ตามเครื่องหรือผักที่มี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnzC-hxukuj5Ph-DC4kwhNHnvEcGEafeDZFJbPmn1xKL4Jq8sjT8e5qBNJIgV0yfAhjavTklcEQVyZQUfv2-87zvehCEYIN-vNXUq7YY-4pM21L6IP974u3V2nJQrajhA1vf5J2pz9xyw/w640-h480/f13da0b4-dfbd-4622-9140-803c3edcf955%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTnQ_uWWgUyFzmgA19hML0r2keJAMW3tUzU-A9o7w9AV2SdhVikp9BK30zvyWRjoH5AbnH0R6N0jHzvHHE8DpugcKSN4fQD3YKejadhwzB4g-0w3HcPsIiHbtb8jwNpVxrMKlNKPXGE88/w640-h480/404b7561-b3e5-4e6d-92aa-e821069a4d86%255B1%255D.jpg)
พื้นท้องกับหัวปลามีคนจอง พื้นท้องเอาไปนึ่งขายในร้านอาหาร ส่วนหัวเอาไปผัดเผ็ดเครื่องแกงขายในร้านอาหารเช่นกัน แค่เด็กเสิร์ฟเชียร์ว่า วันนี้มีกะพงใหญ่ ก็แทบจะผัดนึ่งขายแทบไม่ทัน
ส่วนผสม ปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย
- ปลากะพงทะเล
- ไข่ปลากะพงทะเล
- แป้งมันสำปะหลัง
- กระเทียมสับ
- ขิงซอย
- น้ำปู
- ซอสปรุงรส
- เกลือ
- น้ำตาลทราย
- น้ำมันหอย
- ขึ้นฉ่าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRdeIL7v7rnvSC4iCxwQGoXHTYfoT5LcVtRCnU7D8IwtjP-jo7GecWSgtFM1H16do12K2GiFpZ9YVC86nzBuR_V69AV5Le9nmkXhUuxC0qt0_-w_cW5Pg4qLVC8Ozxt2D1cw6LEoL-6m8/w640-h480/e64b3a63-d755-4783-8037-e76cb2a294a1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrpCqWeI7g6caam-zXNhzYugd90TNky9ePRH5-PUum2O2SwVshOiQKk9BVCKoxyjqkfpnY_fbh3nrIAEzWlCw09y8tNjgUPIQz2zL-eH4IH7fuAoF55Ujmh1GQdSOLhqwVMl6m8nmeV-0/w640-h478/993cf253-c82e-4b50-9106-9535d4834d20%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgDp46hn9kH98KF_S1_POu1VR-axJg4mYNq2Se_fiiBE15yQu6OjJ99atfsx2z9SmYSQdf1Ku60jUi-BkvKqHXEV589Cx2QEwuux_48EHfWJOKF2BzACxZL79gZm5rbET962wB7U7Vv3iM/w640-h480/fbfcf735-eec0-4c53-8942-f41d0e1b2a22%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPolJcei92iEHE8VLHEn5Xy9M9AVZ8z6No-arS9aliphDob0BPxpmwLBDFB0I4bmwxm2L0sgwSi9q3oGhdOKbmIy_zdtWUIOqt4oSNmEx_5pYnomxUL8iMOJUfRe-zwedvQOeFEN_ItAA/w640-h480/e46eb8ba-bef9-4a1d-882e-bd8ab2c52417%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLhAI8sDv0FV30VgZnKaDT-EG264NIqUXlwzDHoLGMqh_YeDrHc7Ki39aBRN_K8zbQ5w249cyrxKx97pjibQok5hbFkGqC8Z_KpsXJ16m-n6GH96kMd8HIU6SASFcrKoujLOD6MGGwX3w/w640-h480/67d594e1-f933-4d23-927d-e969fd839cd0%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjq72gM2_HxsB_dOdpFnB-PYixVNPLaCJ53bGMdOceIKKEZtMOIXje9mtxVCIuEt9_6e6mGYzwsdpKs2heOH-IEu6su8_iM6Lxf_UFVKbxixl7ksAJWp7JfipvWMWfoyorK9ulP4CPBPtE/w640-h480/136e4051-f15c-4d47-84c9-aced70e99b79%255B1%255D.jpg)
► เนื้อปลาเหลือมาพร้อมไข่เพราะตั้งราคาขายไม่ได้ จำใจต้องเอากลับมาทำกับข้าว จับไข่ปลาหั่นกับเนื้อปลาหั่นชิ้นใหญ่แล้วคลุกแป้งมัน ร่อนด้วยตะแกรงเก่าใส่ขนมจีน ทอดไฟแรง แล้วค่อย ๆ หรี่ไฟกลางและไฟอ่อนจนปลาสุกแป้งกรอบผิวเหลือง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjg-VukifuECaF18uZuzr1GH6xnCLtdcTQCvWcOTveFVFQ0-sFKpLe8XtZ-BfMWqjuGwmx5IvCxYbixVcFjVVxBkO-Z5PnRi2fH6bwGVHSITQXBPyFnPo-JKGFRRv2vwuYHNBtwTH4g5Ok/w640-h480/28e25e08-ccbb-4e10-8e86-059b8dabdb6e%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikioL4J7NOTlhEvQMqJ-s1Gu0xyU_Ov4S7tiidWZsdPW0mlfVTt2nBfxEIJQlcCZ-zQXG-u_9FEDx0GpCno0e1Ua-9Z9-wlTF6WMUZU15di0_hHppieB99zFIywltILvH92XmvyEK141c/w640-h480/b68ddbdf-19d2-4880-9b22-e8755f25c0fe%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhp7ST24pRxBRMiKUxzL7x-labmmadoy_djOMgVsSX-aOFZjgXqaouDqFs0B7vj_9uXGT385yQwUV5KZDVxSmRFzW5u5X_noymP43R4Mt1ZzsYanAQAYfiocXiqKHKf0n0O8HYsen890c/w640-h480/305484fb-214d-4de4-8d40-da4452b16ce9%255B1%255D.jpg)
► ตั้งกระทะเจียวกระเทียมพอเหลืองหอม ใส่ขิงลงไปผัดจนสุกส่งกลิ่น ปรุงรสด้วยน้ำปู ซอสปรุงรส เกลือ ตัดน้ำตาลทราย น้ำมันหอย ใส่ผักตามชอบลงไปแล้วปิดไฟ อย่าให้ผักเหี่ยว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0gzQLATNiX3MadLB4zvbl6v7jD5OveSI5t439Bwp_nPrquOIWfIeVFTSxQCA3hOP_RjZqgBntLqoiJHxPyzwO9o8naPsHrcSL80KnRbzKszIiznfqK8-Bek7mANy-eCe-_2vbcj9j4fk/w640-h480/1fea9300-7f3a-44c9-8cbe-b02325c694fd%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiU-ONZ7i5GoW4woJZOq-orEP8jM4XrOfS5BQrTXq2isv_vP-Y7RhPY6DPUTcAFclh6N1r9-L-b6GhguAakeYONMI09fakar7SJTHodz3RMpZx3v28-Rty90ehhNYQJUqCJkIpG1iDTmZM/w640-h480/d8363d82-57d1-44c6-b2d2-897cf5c03f13%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhODIrRzQtCb9pz2xcSs_jGuHBMwe6-LBSqMgTqhBFS3LAxwAxrNwegfHRgSkaW2FdeE_gMdDKmw0AWdrSjguBKH6hfcupvYTAdLKg4hEMdoG1PdCWt08nOffS3jOTDFNBKkV4IinAUxdw/w640-h480/cd55439e-4a0f-411a-85bf-61f0053c8cea%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRW35vStyOBcReiD94eEx6LWJ9_KIUi_NHXwrqVLaupxhV3hnuziT-c0a8SkI8DmaskwQEBEG4JiqukpcgpTbVYFBN4pY0WtUtSuWLAuGPjRNFKwpPxyBf1opFGkVP3CJnQgh2ISbKkw4/w640-h480/ebe40595-1534-457d-a3a1-24b2af90c9ce%255B1%255D.jpg)
► นำน้ำผัดมาราดลงบนตัวปลาทอด โปะด้วยผักด้านบน น้ำผัดจะเค็มหวาน หอมผักและหอมขิง น้ำผัดราดข้าวได้ความอร่อย ผิวด้านนอกเนื้อปลากรอบ ด้านล่างนุ่มเพราะชุ่มน้ำผัด เนื้อปลามันอร่อย มีรสหวานน้อย ๆ มีความมันมากกว่า ตะโกน้อยกินน้ำผัดกับเนื้อปลา เหยาะซีอิ๊วขาวเพื่อดับรสเผ็ดขิงลง
หุงข้าวรอก่อนดีกว่า พอทำเมนูปลากะพงผัดขึ้นฉ่ายเสร็จปุ๊บจะได้กินทันที ส่วนตัวไม่ชอบกินไข่ปลาคงไม่ใส่ ใครไม่ชุบแป้งก็เอาไปทอดแบบไม่คลุกแป้งจนสุกเหลืองหรือเอาไปลวกจนสุกก็ได้เช่นกันค่ะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Sanook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม