อยาก กินต้องได้กินเนอะ ชวนทำกุยช่ายทอด สูตรอาหาร แป้งกรอบนอกนุ่มใน ชิ้นพอดีคำมากับวิธีทำน้ำจิ้มรสเด็ด จากที่เคยทำ ขนมกุย...
อยากกินต้องได้กินเนอะ ชวนทำกุยช่ายทอด สูตรอาหารแป้งกรอบนอกนุ่มใน ชิ้นพอดีคำมากับวิธีทำน้ำจิ้มรสเด็ด
จากที่เคยทำขนมกุยช่ายใส่ผักกุยช่าย ลองเปลี่ยนมาใส่ใบกระเทียมบ้างดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำกุยช่ายทอด คุณแขมร อินเตอร์ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม มาพร้อมสูตรแป้งกุยช่ายแบบง่ายใส่ใบกระเทียมป่า เอาไปนึ่งจนสุกแล้วเอาไปทอดจนกรอบนุ่มราดน้ำจิ้มรสแซ่บยิ่งกินเพลินเลยจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhM0IVmcJIcXi_wJIxUBAE-1WNbYlVfc37jofdFpYhurN82g1WcCUkfU6FgE93rvIlONZhzsT1CQ894-BcOJ_4m3AjBpnXJmJQIjirUQZrjwTeoVBSrXcDngxAS7bO0mKMBRz3BeZS5YlM/w640-h640/ff239f06-53a1-4cee-92bd-ff84ae629fa6%255B1%255D.jpg)
กุยช่ายทอดพร้อมน้ำจิ้มสูตรเด็ดจากใบกระเทียมป่า สูตรแป้งกรอบ
โดย คุณแขมร อินเตอร์ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
กุยช่ายทอดจากกระเทียมป่า แป้งกรอบ น้ำจิ้มแซ่บเว่อร์ เมนูจากผักป่าบ้านฉัน เยอะเป็นทุ่งจริง ๆ แขมรทำแล้วอร่อยมากไว้ปีหน้าจะทำเยอะกว่านี้ แม่บ้านต่างแดน ใครที่หากระเทียมป่าได้แนะนำให้ทำเก็บไว้กินนาน ๆ กันเลยนะ
ส่วนผสม ไส้กุยช่าย
ใบกระเทียมป่าหั่น 800-1000 กรัม
เกลือป่น 1 ช้อนชา
น้ำตาลทราย 1 ช้อนชา
เบกกิ้งโซดา 1 ช้อนชา
น้ำมันเจียวกระเทียม 2 ช้อนโต๊ะ
ส่วนผสม แป้งกุยช่าย
แป้งข้าวเจ้า 260 กรัม
แป้งมัน 200 กรัม
น้ำตาลทราย 2 ช้อนชา
เกลือป่น 1 ช้อนชา
น้ำเปล่า 1,000 กรัม
กระเทียมเจียว 2 ช้อนโต๊ะ
ส่วนผสม น้ำจิ้มสูตรเด็ด
ซีอิ๊วดำหวาน 35 กรัม
ซีอิ๊วขาว 1.5 ช้อนโต๊ะ
น้ำส้มสายชู 120 กรัม
น้ำตาลทรายแดง 120 กรัม
เกลือป่น 1 ช้อนชา
พริกแดงสับตามชอบ
วิธีทำกุยช่ายทอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmQIuIhJWwEXB8H_h2U7VYvExE-Zlzhz75V9wkjTnP-6XByR1z_3mwdh4dTRAYA5AufU9dpB0wc0jERAKvDVv2x1Jvl-lQd68O1i5VxM6KvWYOX-6PjhOJqmsKqu6xs_Y_hr1Ijl93J3k/w640-h640/50bd102b-30ad-4146-8342-fd03eacb2285%255B1%255D.jpg)
► ทำไส้กุยช่ายโดยล้างใบกระเทียมและสะเด็ดน้ำสักครู่ก่อนนำมาหั่น ความยาวประมาณ 1 เซนติเมตร จากนั้นเติมเกลือ น้ำตาลทราย เบกกิ้งโซดา และน้ำมันกระเทียมเจียว ขยำให้เข้ากันดี พักส่วนนี้ไว้ครึ่งชั่วโมง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjW7hNxwqnkuxMhH3yb_WwFlgBoiuXdDPRHXXAQfQgHbrrlGr25IKfIXp9nSr16WGUo6WuVgCALK6BpzvAgYxEZMPGguXC3O7bohsFl3sv1cmlCQyrdJlPy1TFowm7Y6uE3VKPFQpIrLwk/w640-h640/bfdec785-c895-4fb7-88db-ed25115d678b%255B1%255D.jpg)
► เตรียมในส่วนของแป้งโดยใส่แป้งข้าวเจ้าและแป้งมันลงในชาม ใส่น้ำตาลทรายและเกลือ ค่อย ๆ เติมน้ำ และใช้มือคนผสม ไม่ให้เป็นเม็ดแป้ง จากนั้นนำแป้งที่ได้ไปผัดในกระทะด้วยไฟกลางค่อนข้างอ่อน จนแป้งเหนียวข้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh20j6v0X6I3BZqeq0COWlsis-WDaa5mPLqdilq5KIv8bNSRK-4RVkWFuQNcPQsqiJiRlfaxf6xt4ofGW4aIfvSs3SIDL8hf3G9G6O4k2lmdPwgOdprCYAazrRjx0utglmetJbgf4kUvgU/w640-h640/523dce4e-7aad-4c78-9cf4-8904bfb4ac84%255B1%255D.jpg)
► กระเทียมป่าที่พักไว้ก่อนหน้า บีบเอาน้ำออกให้หมดและเติมกระเทียมเจียว ใส่แป้งลงไป คลุกเคล้าทุกอย่างให้เข้ากันและเทใส่พิมพ์ที่ทาน้ำมันไว้แล้ว ปาดหน้าให้เรียบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBOZnPjQspIu-oW_oy1mG34EdROobsYbT9IPrsUCE85eQL_K3l2E07hX87xunvwsHO9HaEWVB_XbOXHlzAXR0TZ46FDmRC-ZexdyUABvYaUJbE7e6K0KBwMNZvwe3eUO18BLSvfwGybno/w640-h640/37cdc16a-4460-4b1d-990f-43366f62dd05%255B1%255D.jpg)
► นำกุยช่ายที่ได้มานึ่งด้วยไฟแรง ประมาณ 15-20 นาที หรือจนกระทั่งสุกดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj85MGCQquqMIsODZl2sCisqRBzzkEV_a-cCrC_QTXx-iL3G_def2uQfhCMF_9YC4IVeHuhhPkaX-TQ8ZLhxS0ntfePQpN-Zesp0Oindnq-vLhAj5drW0_e4lCw8vcEPhkMFNf6JsAyffg/w640-h640/ff3eae3d-034b-4f6a-bafc-2bb0fed3bad7%255B1%255D.jpg)
► วันนี้ทำค่อนข้างเยอะ แขมรใส่ถาดหม้อแกงได้อีก 4 ถาด นึ่งเสร็จพักไว้ให้เย็นสนิทค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIZbYFlSlKWMzGCkzC7hGNqgNVLoPgcIObD-xr9Tt0yLh-WIIXFe3UQrCF-SkhCjI1V15jHeLU5hSro-PYuDEpTfLJ9R-xteNbu6MmjUMSPfxlFx2Jo9PUBf5pLYQ1cX0YELHeXxNKMV0/w640-h640/5c591e97-6f8d-45cb-ac59-3c2cf4d0709e%255B1%255D.jpg)
► เราหันมาเตรียมน้ำจิ้มแซ่บ ๆ กัน สูตรนี้ใครทำก็อร่อย ใส่น้ำส้มสายชูลงไปในซีอิ๊วดำ คนจนเข้ากันเทใส่หม้อ เติมน้ำตาลทราย ซีอิ๊วขาว เกลือป่น และเคี่ยวให้ทุกอย่างเข้ากันดี คนพอน้ำตาลละลาย ถ้าชอบข้นก็เคี่ยวนานหน่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiC2-yE-ocYwBivZ5RzqCQL7zO16xB8b9S0_WCbk887pG8QuVS1Is2C7zcapP2VNeN1DLFE45VWPK3erQ0FDGRDtkwF_BOlPY8U50uXmMfFKSzowo0CUHJxSmf3Nc6ygekOsWSgCNnbAzQ/w640-h640/6b34594e-6280-494a-9ec0-b9e91a7dc30d%255B1%255D.jpg)
► หลังจากกุยช่ายเย็นสนิท ทำการตัดขนาดตามต้องการได้เลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhCbIdAae44UwQmaJqQVsndfxx2I8CL7yNGjXicrCv-7UW11P7FyjkfUIkgwIlxhSiYRxH33raxnmYVEUtpGP8_aV_GCOuZjVEPvSaHWv31LCF7xBLPXBuWRc5avA5x8OCjSWM5oGyvL34/w640-h640/4a68b39f-9763-406a-b92d-9c1ca1fa77e3%255B1%255D.jpg)
► เอากุยช่ายไปทอดด้วยไฟกลางค่อนข้างแรง ทอดจนกระทั่งสุกเหลือง เอาความกรอบตามชอบ ก่อนเสิร์ฟเติมพริกสดลงในน้ำจิ้ม จะได้พริกลอยสีแดงสวยดูน่ากิน ลองไปทำกินกันดูค่ะ
ติดตามเพิ่มเติมได้ที่ YouTube : Kamerr inter แขมร อินเตอร์
เกิดมาไม่เคยทำกุยช่ายกินเองแบบนี้ขอลองสักครั้ง ถ้าหาใบกระเทียมไม่ได้ก็เอาใบกุยช่ายที่คุ้นเคยแล้วกันเนอะ ถ้าใครกลัวน้ำมันก็ไม่ต้องทอด กินแบบนึ่งไปเลยจ้า สำหรับน้ำจิ้มถ้าไม่กินเผ็ด พริกก็ใส่น้อยหน่อยดีกว่า
ขอบคุณข้อมูลจาก
คุณแขมร อินเตอร์ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
Kapook.com
จากที่เคยทำขนมกุยช่ายใส่ผักกุยช่าย ลองเปลี่ยนมาใส่ใบกระเทียมบ้างดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำกุยช่ายทอด คุณแขมร อินเตอร์ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม มาพร้อมสูตรแป้งกุยช่ายแบบง่ายใส่ใบกระเทียมป่า เอาไปนึ่งจนสุกแล้วเอาไปทอดจนกรอบนุ่มราดน้ำจิ้มรสแซ่บยิ่งกินเพลินเลยจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhM0IVmcJIcXi_wJIxUBAE-1WNbYlVfc37jofdFpYhurN82g1WcCUkfU6FgE93rvIlONZhzsT1CQ894-BcOJ_4m3AjBpnXJmJQIjirUQZrjwTeoVBSrXcDngxAS7bO0mKMBRz3BeZS5YlM/w640-h640/ff239f06-53a1-4cee-92bd-ff84ae629fa6%255B1%255D.jpg)
กุยช่ายทอดพร้อมน้ำจิ้มสูตรเด็ดจากใบกระเทียมป่า สูตรแป้งกรอบ
โดย คุณแขมร อินเตอร์ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
กุยช่ายทอดจากกระเทียมป่า แป้งกรอบ น้ำจิ้มแซ่บเว่อร์ เมนูจากผักป่าบ้านฉัน เยอะเป็นทุ่งจริง ๆ แขมรทำแล้วอร่อยมากไว้ปีหน้าจะทำเยอะกว่านี้ แม่บ้านต่างแดน ใครที่หากระเทียมป่าได้แนะนำให้ทำเก็บไว้กินนาน ๆ กันเลยนะ
ส่วนผสม ไส้กุยช่าย
ใบกระเทียมป่าหั่น 800-1000 กรัม
เกลือป่น 1 ช้อนชา
น้ำตาลทราย 1 ช้อนชา
เบกกิ้งโซดา 1 ช้อนชา
น้ำมันเจียวกระเทียม 2 ช้อนโต๊ะ
ส่วนผสม แป้งกุยช่าย
แป้งข้าวเจ้า 260 กรัม
แป้งมัน 200 กรัม
น้ำตาลทราย 2 ช้อนชา
เกลือป่น 1 ช้อนชา
น้ำเปล่า 1,000 กรัม
กระเทียมเจียว 2 ช้อนโต๊ะ
ส่วนผสม น้ำจิ้มสูตรเด็ด
ซีอิ๊วดำหวาน 35 กรัม
ซีอิ๊วขาว 1.5 ช้อนโต๊ะ
น้ำส้มสายชู 120 กรัม
น้ำตาลทรายแดง 120 กรัม
เกลือป่น 1 ช้อนชา
พริกแดงสับตามชอบ
วิธีทำกุยช่ายทอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmQIuIhJWwEXB8H_h2U7VYvExE-Zlzhz75V9wkjTnP-6XByR1z_3mwdh4dTRAYA5AufU9dpB0wc0jERAKvDVv2x1Jvl-lQd68O1i5VxM6KvWYOX-6PjhOJqmsKqu6xs_Y_hr1Ijl93J3k/w640-h640/50bd102b-30ad-4146-8342-fd03eacb2285%255B1%255D.jpg)
► ทำไส้กุยช่ายโดยล้างใบกระเทียมและสะเด็ดน้ำสักครู่ก่อนนำมาหั่น ความยาวประมาณ 1 เซนติเมตร จากนั้นเติมเกลือ น้ำตาลทราย เบกกิ้งโซดา และน้ำมันกระเทียมเจียว ขยำให้เข้ากันดี พักส่วนนี้ไว้ครึ่งชั่วโมง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjW7hNxwqnkuxMhH3yb_WwFlgBoiuXdDPRHXXAQfQgHbrrlGr25IKfIXp9nSr16WGUo6WuVgCALK6BpzvAgYxEZMPGguXC3O7bohsFl3sv1cmlCQyrdJlPy1TFowm7Y6uE3VKPFQpIrLwk/w640-h640/bfdec785-c895-4fb7-88db-ed25115d678b%255B1%255D.jpg)
► เตรียมในส่วนของแป้งโดยใส่แป้งข้าวเจ้าและแป้งมันลงในชาม ใส่น้ำตาลทรายและเกลือ ค่อย ๆ เติมน้ำ และใช้มือคนผสม ไม่ให้เป็นเม็ดแป้ง จากนั้นนำแป้งที่ได้ไปผัดในกระทะด้วยไฟกลางค่อนข้างอ่อน จนแป้งเหนียวข้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh20j6v0X6I3BZqeq0COWlsis-WDaa5mPLqdilq5KIv8bNSRK-4RVkWFuQNcPQsqiJiRlfaxf6xt4ofGW4aIfvSs3SIDL8hf3G9G6O4k2lmdPwgOdprCYAazrRjx0utglmetJbgf4kUvgU/w640-h640/523dce4e-7aad-4c78-9cf4-8904bfb4ac84%255B1%255D.jpg)
► กระเทียมป่าที่พักไว้ก่อนหน้า บีบเอาน้ำออกให้หมดและเติมกระเทียมเจียว ใส่แป้งลงไป คลุกเคล้าทุกอย่างให้เข้ากันและเทใส่พิมพ์ที่ทาน้ำมันไว้แล้ว ปาดหน้าให้เรียบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBOZnPjQspIu-oW_oy1mG34EdROobsYbT9IPrsUCE85eQL_K3l2E07hX87xunvwsHO9HaEWVB_XbOXHlzAXR0TZ46FDmRC-ZexdyUABvYaUJbE7e6K0KBwMNZvwe3eUO18BLSvfwGybno/w640-h640/37cdc16a-4460-4b1d-990f-43366f62dd05%255B1%255D.jpg)
► นำกุยช่ายที่ได้มานึ่งด้วยไฟแรง ประมาณ 15-20 นาที หรือจนกระทั่งสุกดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj85MGCQquqMIsODZl2sCisqRBzzkEV_a-cCrC_QTXx-iL3G_def2uQfhCMF_9YC4IVeHuhhPkaX-TQ8ZLhxS0ntfePQpN-Zesp0Oindnq-vLhAj5drW0_e4lCw8vcEPhkMFNf6JsAyffg/w640-h640/ff3eae3d-034b-4f6a-bafc-2bb0fed3bad7%255B1%255D.jpg)
► วันนี้ทำค่อนข้างเยอะ แขมรใส่ถาดหม้อแกงได้อีก 4 ถาด นึ่งเสร็จพักไว้ให้เย็นสนิทค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIZbYFlSlKWMzGCkzC7hGNqgNVLoPgcIObD-xr9Tt0yLh-WIIXFe3UQrCF-SkhCjI1V15jHeLU5hSro-PYuDEpTfLJ9R-xteNbu6MmjUMSPfxlFx2Jo9PUBf5pLYQ1cX0YELHeXxNKMV0/w640-h640/5c591e97-6f8d-45cb-ac59-3c2cf4d0709e%255B1%255D.jpg)
► เราหันมาเตรียมน้ำจิ้มแซ่บ ๆ กัน สูตรนี้ใครทำก็อร่อย ใส่น้ำส้มสายชูลงไปในซีอิ๊วดำ คนจนเข้ากันเทใส่หม้อ เติมน้ำตาลทราย ซีอิ๊วขาว เกลือป่น และเคี่ยวให้ทุกอย่างเข้ากันดี คนพอน้ำตาลละลาย ถ้าชอบข้นก็เคี่ยวนานหน่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiC2-yE-ocYwBivZ5RzqCQL7zO16xB8b9S0_WCbk887pG8QuVS1Is2C7zcapP2VNeN1DLFE45VWPK3erQ0FDGRDtkwF_BOlPY8U50uXmMfFKSzowo0CUHJxSmf3Nc6ygekOsWSgCNnbAzQ/w640-h640/6b34594e-6280-494a-9ec0-b9e91a7dc30d%255B1%255D.jpg)
► หลังจากกุยช่ายเย็นสนิท ทำการตัดขนาดตามต้องการได้เลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhCbIdAae44UwQmaJqQVsndfxx2I8CL7yNGjXicrCv-7UW11P7FyjkfUIkgwIlxhSiYRxH33raxnmYVEUtpGP8_aV_GCOuZjVEPvSaHWv31LCF7xBLPXBuWRc5avA5x8OCjSWM5oGyvL34/w640-h640/4a68b39f-9763-406a-b92d-9c1ca1fa77e3%255B1%255D.jpg)
► เอากุยช่ายไปทอดด้วยไฟกลางค่อนข้างแรง ทอดจนกระทั่งสุกเหลือง เอาความกรอบตามชอบ ก่อนเสิร์ฟเติมพริกสดลงในน้ำจิ้ม จะได้พริกลอยสีแดงสวยดูน่ากิน ลองไปทำกินกันดูค่ะ
ติดตามเพิ่มเติมได้ที่ YouTube : Kamerr inter แขมร อินเตอร์
เกิดมาไม่เคยทำกุยช่ายกินเองแบบนี้ขอลองสักครั้ง ถ้าหาใบกระเทียมไม่ได้ก็เอาใบกุยช่ายที่คุ้นเคยแล้วกันเนอะ ถ้าใครกลัวน้ำมันก็ไม่ต้องทอด กินแบบนึ่งไปเลยจ้า สำหรับน้ำจิ้มถ้าไม่กินเผ็ด พริกก็ใส่น้อยหน่อยดีกว่า
ขอบคุณข้อมูลจาก
คุณแขมร อินเตอร์ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
Kapook.com