ไม่ ทำเสียดายแย่ ! เมนูโป๊ะแตกทะเล สูตรอาหารไทย ใส่เครื่องเคราจัดเต็ม หอมกลิ่นสมุนไพรหนักมาก ปรุงรสแซ่บร้อนแรงแบบไทย เ...
ไม่ทำเสียดายแย่ ! เมนูโป๊ะแตกทะเล สูตรอาหารไทย ใส่เครื่องเคราจัดเต็ม หอมกลิ่นสมุนไพรหนักมาก ปรุงรสแซ่บร้อนแรงแบบไทย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWDXsg7GQL2lgal1FNcIWUl8NmpezDvYso2T8064fOgM9kXUfHzrjhAPL3C39_L4_T6q4o_kqsiXoe2UHVQ7scegYm_3sFZy4csE76QgDXJwBVQTc4C8dZNwEE-2j4Jgep-4gm4T-XHZ8/w640-h480/f2dfd575-feb6-4557-b058-b351f6202a73%255B1%255D.jpg)
เมนูต้มยำทะเลใคร ๆ ก็ทำเยอะแล้ว ลองเปลี่ยนมาทำสูตรอาหารโป๊ะแตกทะเลอร่อยแบบไม่ซ้ำใครดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำโป๊ะแตก สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับเครื่องสมุนไพรโขลกพอแหลกเอาไปต้มเป็นน้ำซุป ใส่กุ้ง ปลา ปู และปลาหมึก ที่ขาดไม่ได้เลยคือ ใบกะเพรา
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับโป๊ะแตก โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
วันพระใหญ่ขึ้น 15 ค่ำ เรือประมงต่าง ๆ ในละแวกนี้ที่ออกจับปูจับปลาหากินต่างจอดสงบนิ่งอีกครั้ง คล้ายกับเป็นการหยุดพักผ่อนเพื่อฟื้นฟูร่างกายที่ต้องผจญกับคลื่นลมเปลวแดดมาตลอดทั้งน้ำร่วม 20 วันที่ผ่านมา ดวงจันทร์ในค่ำคืนนี้ก็จะทอแสงสาดส่องอย่างเต็มที่ เหมือนกับชุบชีวิตสัตว์ต่าง ๆ ในทะเลให้เติบใหญ่ อิทธิพลของคืนที่ดวงจันทร์เต็มดวงมีผลต่อชีวิตสัตว์ทะเลที่มีเปลือกหรือกระดองหุ้ม ไม่เว้นแม้แต่แพลงก์ตอนสัตว์เล็ก ๆ ที่มองไม่เห็นด้วยตาเปล่า หลายชีวิตเริ่มก้าวเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของทะเล เพื่อคงความสมบูรณ์ได้อย่างน่าพิศวง ฝูงปลาบางชนิดจะขึ้นสู่ผิวน้ำดำผุดดำว่ายสะท้อนประกายแสงจันทร์ จนผิวน้ำระยิบระยับแข่งกับแสงดาว พรายน้ำหรือแพลงก์ตอนต่าง ๆ จะถูกสายน้ำพัดพาไปตามแรงลม เมื่อปะทะกับสิ่งใดก็จะแลเห็นแสงพราวแพรวใต้น้ำ คลื่นใหญ่น้อยต่างพากันเรียงรายเดินหน้าสู่ชายหาด เกิดเป็นฟองแล้วแตกดับพร้อมกับเสียงน้ำเซาะทราย
ชาวประมงในยามนี้มักจะใช้เวลาหลังอาหารค่ำที่ร้านน้ำชาเพื่อพบปะพูดคุย บ้างก็หยอกล้อกันเพื่อให้มีเสียงหัวเราะ น้ำชา กาแฟร้อนถูกจัดวางพร้อมขนมหวานต่าง ๆ หลากหลาย บางคนก็จูงลูกชายตัวเล็กเข้าร่วมวงสนทนา คล้าย ๆ เป็นสิ่งเตือนให้พวกเพื่อน ๆ รู้ว่าอยู่ร่วมคุยได้ไม่นาน ร้านน้ำชาแห่งนี้จึงเป็นแหล่งนัดพบของชาวประมงในหมู่บ้านทุกคืนที่พระจันทร์เต็มดวง เป็นเช่นนี้ตลอดมา อาหารมื้อสายในช่วงครึ้มฟ้าฝนแบบนี้ คงไม่มีอะไรดีไปกว่าต้มยำโป๊ะแตก คำว่าโป๊ะแตกน่าจะมาจากชาวประมงภาคกลางที่มีอาชีพทำโป๊ะ โป๊ะ คือการนำไม้ไผ่ไปปักล้อมเป็นวง ๆ ในทะเล โดยมีผืนอวนเก่า ๆ รองใต้พื้นและกั้นด้านข้าง ปากโป๊ะจะกั้นไม้ถี่และปักลึกเพื่อให้แข็งแรง ยามที่น้ำขึ้น สัตว์น้ำวัยอ่อนและพวกแพลงก์ตอนจะถูกกระแสน้ำพัด เมื่อพัดเข้าสู่โป๊ะ สัตว์น้ำตัวใหญ่ ๆ ก็จะตามเข้ามากิน เมื่อเข้าแล้วก็จะออกจากโป๊ะไม่ได้ ว่ายวนหากินอยู่ในนั้น ปลาที่ได้มีสารพัดเล็กใหญ่ปะปนกันไป ถ้าเป็นหน้าหอยแมลงภู่ หอยก็จะจับผืนอวนและไม้ไผ่ ว่ากันว่า ปลาทูโป๊ะนี่อร่อยเด็ด เพราะเนื้อมัน เมื่อชาวประมงไปกู้โป๊ะครั้นได้ปริมาณมากก็จะนำไปขาย ที่เหลือก็เอาไปทำกับข้าว ปรุงกันง่าย ๆ กินกันง่าย ๆ ตามฉบับชาวทะเล
ต้มยำโป๊ะแตก
ส่วนผสม โป๊ะแตก
• พริก
• หอมแดง
• ตะไคร้
• รากผักชี
• กุ้ง
• ปลา
• ปู
• ปลาหมึก
• ใบกะเพรา
• มะนาว
• เกลือหรือน้ำปลา
วิธีทำโป๊ะแตก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0IreN0d4OMB4w6D15dySQb3RX99EHAPVu9q6SgbyBvkEaAh8JuUAGQL6wsrpu4nEKI3o9FKjuWcWwKBNCUzx-MZfvC4yry2DeNoYGZPmlbAVJ0fNZbe3w7DrAEzgw42-V8z6ibsefB_8/w640-h480/3ee1324c-fb38-47c1-b899-fb86b4ef7519%255B1%255D.jpg)
พริก กะเพราแดง และตะไคร้ ปลูกเองในสวนข้าง ๆ บ้าน ยามจะใช้ก็แค่ไปขุด ไปเด็ด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiry2jsUylLWpX12RTODoG3Oj8am-ijDih6ZkAGW97htWh34_r59LUr13KUUN5eXnsGOUKvRYsA_dtFjOHkaiUPJhDYwQnMDV77pYBjbySL6NKC8JxnXGKkWCssdtD_WPAqIBN06BxcYJY/w640-h480/4d819665-600b-4184-b509-a1bcaefb88f9%255B1%255D.jpg)
เครื่องปรุงของโป๊ะแตกมีพริก หอมแดง ตะไคร้ และรากผักชี นำมาตำพอแหลก ไม่ให้ละเอียดเหมือนพริกแกง ใครที่ชอบกลิ่นตะไคร้ก็ใส่ให้แยะหน่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitGQuqdUiWjKisNh_zE15SKKKgv3H9-dEhNRyEe7araQglcC2WXz9tEwDro0Yyr61bPGMCSHRvqRPl31Dg5QNp9fMhE3sQkZvfxlka_Cch_jcyBQ6rreyZEZfhG6UAWHqphbSqXpeKC-g/w640-h478/34e2477c-df8c-4514-bf5f-d4eeba6452c9%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEje38kwVorH4mOa4tUg5_mAtaygl1YDkuKIgccamzu2ezJKOLGyIoqnLp8o16MgimVpAUKxt9XdpmhsKG4hckgRQcBPZacBRWziDgaXSpHoJ6BwMOUXRv4bDIMKsx7LeSZgKZADcWy1NK8/w640-h478/29309968-81f7-4c4e-9a31-e6d61e17910a%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEizc84vG4PPSsqGlsuPE_fqIrbcrOHDAT5g0f5GI3P4BjwkZDRZMJcYxc9mrh0MsQatxdcJVvot0m8AL-FdmKjvKUJxnLNBPMjKITLltqvbC8jI7kJnrWSpPiE8zoCzIV6oEY85VsDfpsw/w640-h478/0b22f9b4-ca5f-4d04-b662-10d134c4a62d%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1ixDxwXw1KQZZ-1eqO0KZrgOqzXNgjTjomVjC39lvOisbFFKXejs-mPpIs4BRbiurESeVci14ZGLnNedB0Ir7G4aH1STOuWbIaYR_0rubl5W0YWR6PCT4_UTV0RUb4q2KOFQVk88m_bE/w640-h478/fde89b37-d3dc-4879-970e-0a54576adf8a%255B1%255D.jpg)
อาหารทะเลที่ใช้วันนี้ มีกุ้ง ปลา ปู และปลาหมึก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgtwYNGK3qDeNjMqHA_e7n7sdX5OktQxHbVNOV_iRVpdb3D-NmBhEEqYHA9LT7cIqdJR01y-40iSXovaKLP3u8axg5ECx3j7ILQ3Uz57P0iSKL1GrNSxQCiBQtgRugk8ew6WRhD_JYum-M/w640-h478/2a3942eb-55cd-401f-97b9-da53405d11c6%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwwADf81L_rqLV3QppTkA8cC0Hzte8YSTP0YSHNAU_I98o3H4y753J8XXP9PqrGhdacrTNNGvEnFLOH2i19yiMLQDIPWY6dKX97WkYKchFX6WDPAow5wb-8eyATtSuKPqSgtLD-LIV0dk/w640-h478/34261ccb-ff33-4acb-922b-e6825fed52ab%255B1%255D.jpg)
ตำเครื่องจนได้ที่ก็ใส่ลงในหม้อที่น้ำเดือด รอให้เครื่องสุกสักพัก ค่อยใส่ปลา ปู และกุ้งลงไป หมึกให้เก็บไว้ใส่หลังสุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3tKpI0dgRVZ4K7eeP8ethfivMZBeOOT1g6JUndXxWW8TrScT8mIUESOdDiefaeYNIUAWBaHe-w1_OqY80IfZP-K2j5K1PUEmm1N9hBIYQKs1ZU_Mmt1nldOJLRgNno-H9XH6ze1XvblM/w640-h480/6df22460-3f2b-4a7f-b3d5-fab70bd6c908%255B1%255D.jpg)
เมื่อปลาสุกแล้วก็ให้ใส่หมึกพร้อมใบกะเพรา เติมน้ำมะนาวลงไป พร้อมเกลือหรือน้ำปลาตามชอบ เปรี้ยวนำ เค็มน้อย ๆ เผ็ดตามมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhaSujAd6YkBO04KZIpj9p7QMOsojSYDwLf38krNxJWxt-8wBHGNNuzwNRmS6fkQxjQNOmPv6VP8GkuANEBojQ4vMcyGIhkxLYtzsqzYu_g2ZhiVFAuPnSfsZCsiZZmMhjuUq71XCvYxHE/w640-h480/34aa35d2-d5a9-4a98-a498-0c1c9f681d9f%255B1%255D.jpg)
ความอร่อยของโป๊ะแตกอยู่ที่น้ำต้มซึ่งจะได้กลิ่นตะไคร้และพริก ต่างจากกลิ่นต้มยำ ต้มยำกลิ่นจะน้อยกว่าเพราะเราไม่ได้ตำละเอียด กลิ่นหอมของพริกกับตะไคร้ควบคู่กันไปกับกลิ่นกะเพรา รสชาติน้ำแซ่บจัด เปรี้ยวมาก่อน หอมกลิ่นโชย ปลา ปู หมึก และกุ้งช่วยให้น้ำต้มมีความหวานสดตามธรรมชาติ ปรุงแบบนี้อร่อยกว่าต้มยำเพราะหอมกว่า
----------------------------------------------------------------------------------------------------
ปลาหมึกผัดไข่เค็ม
อูย… ขอเช็ดน้ำลายแป๊บ โป๊ะแตกต้มยำหม้อนี้น่ากินหนักมาก แต่ถ้าใครเบื่ออาหารทะเลแล้ว ก็เปลี่ยนมาทำต้มยําโป๊ะแตกไก่ก็อร่อยไปอีกแบบนะคะ และเพื่อน ๆ สามารถชมภาพชุดสวย ๆ ในการทำเมนูโป๊ะแตกกับปลาหมึกผัดไข่เค็มเพิ่มเติมได้ที่อัลบัมด้านล่างนี้นะคะ น่ากินมาก บอกเลย
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWDXsg7GQL2lgal1FNcIWUl8NmpezDvYso2T8064fOgM9kXUfHzrjhAPL3C39_L4_T6q4o_kqsiXoe2UHVQ7scegYm_3sFZy4csE76QgDXJwBVQTc4C8dZNwEE-2j4Jgep-4gm4T-XHZ8/w640-h480/f2dfd575-feb6-4557-b058-b351f6202a73%255B1%255D.jpg)
เมนูต้มยำทะเลใคร ๆ ก็ทำเยอะแล้ว ลองเปลี่ยนมาทำสูตรอาหารโป๊ะแตกทะเลอร่อยแบบไม่ซ้ำใครดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำโป๊ะแตก สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับเครื่องสมุนไพรโขลกพอแหลกเอาไปต้มเป็นน้ำซุป ใส่กุ้ง ปลา ปู และปลาหมึก ที่ขาดไม่ได้เลยคือ ใบกะเพรา
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับโป๊ะแตก โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
วันพระใหญ่ขึ้น 15 ค่ำ เรือประมงต่าง ๆ ในละแวกนี้ที่ออกจับปูจับปลาหากินต่างจอดสงบนิ่งอีกครั้ง คล้ายกับเป็นการหยุดพักผ่อนเพื่อฟื้นฟูร่างกายที่ต้องผจญกับคลื่นลมเปลวแดดมาตลอดทั้งน้ำร่วม 20 วันที่ผ่านมา ดวงจันทร์ในค่ำคืนนี้ก็จะทอแสงสาดส่องอย่างเต็มที่ เหมือนกับชุบชีวิตสัตว์ต่าง ๆ ในทะเลให้เติบใหญ่ อิทธิพลของคืนที่ดวงจันทร์เต็มดวงมีผลต่อชีวิตสัตว์ทะเลที่มีเปลือกหรือกระดองหุ้ม ไม่เว้นแม้แต่แพลงก์ตอนสัตว์เล็ก ๆ ที่มองไม่เห็นด้วยตาเปล่า หลายชีวิตเริ่มก้าวเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของทะเล เพื่อคงความสมบูรณ์ได้อย่างน่าพิศวง ฝูงปลาบางชนิดจะขึ้นสู่ผิวน้ำดำผุดดำว่ายสะท้อนประกายแสงจันทร์ จนผิวน้ำระยิบระยับแข่งกับแสงดาว พรายน้ำหรือแพลงก์ตอนต่าง ๆ จะถูกสายน้ำพัดพาไปตามแรงลม เมื่อปะทะกับสิ่งใดก็จะแลเห็นแสงพราวแพรวใต้น้ำ คลื่นใหญ่น้อยต่างพากันเรียงรายเดินหน้าสู่ชายหาด เกิดเป็นฟองแล้วแตกดับพร้อมกับเสียงน้ำเซาะทราย
ชาวประมงในยามนี้มักจะใช้เวลาหลังอาหารค่ำที่ร้านน้ำชาเพื่อพบปะพูดคุย บ้างก็หยอกล้อกันเพื่อให้มีเสียงหัวเราะ น้ำชา กาแฟร้อนถูกจัดวางพร้อมขนมหวานต่าง ๆ หลากหลาย บางคนก็จูงลูกชายตัวเล็กเข้าร่วมวงสนทนา คล้าย ๆ เป็นสิ่งเตือนให้พวกเพื่อน ๆ รู้ว่าอยู่ร่วมคุยได้ไม่นาน ร้านน้ำชาแห่งนี้จึงเป็นแหล่งนัดพบของชาวประมงในหมู่บ้านทุกคืนที่พระจันทร์เต็มดวง เป็นเช่นนี้ตลอดมา อาหารมื้อสายในช่วงครึ้มฟ้าฝนแบบนี้ คงไม่มีอะไรดีไปกว่าต้มยำโป๊ะแตก คำว่าโป๊ะแตกน่าจะมาจากชาวประมงภาคกลางที่มีอาชีพทำโป๊ะ โป๊ะ คือการนำไม้ไผ่ไปปักล้อมเป็นวง ๆ ในทะเล โดยมีผืนอวนเก่า ๆ รองใต้พื้นและกั้นด้านข้าง ปากโป๊ะจะกั้นไม้ถี่และปักลึกเพื่อให้แข็งแรง ยามที่น้ำขึ้น สัตว์น้ำวัยอ่อนและพวกแพลงก์ตอนจะถูกกระแสน้ำพัด เมื่อพัดเข้าสู่โป๊ะ สัตว์น้ำตัวใหญ่ ๆ ก็จะตามเข้ามากิน เมื่อเข้าแล้วก็จะออกจากโป๊ะไม่ได้ ว่ายวนหากินอยู่ในนั้น ปลาที่ได้มีสารพัดเล็กใหญ่ปะปนกันไป ถ้าเป็นหน้าหอยแมลงภู่ หอยก็จะจับผืนอวนและไม้ไผ่ ว่ากันว่า ปลาทูโป๊ะนี่อร่อยเด็ด เพราะเนื้อมัน เมื่อชาวประมงไปกู้โป๊ะครั้นได้ปริมาณมากก็จะนำไปขาย ที่เหลือก็เอาไปทำกับข้าว ปรุงกันง่าย ๆ กินกันง่าย ๆ ตามฉบับชาวทะเล
ต้มยำโป๊ะแตก
ส่วนผสม โป๊ะแตก
• พริก
• หอมแดง
• ตะไคร้
• รากผักชี
• กุ้ง
• ปลา
• ปู
• ปลาหมึก
• ใบกะเพรา
• มะนาว
• เกลือหรือน้ำปลา
วิธีทำโป๊ะแตก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0IreN0d4OMB4w6D15dySQb3RX99EHAPVu9q6SgbyBvkEaAh8JuUAGQL6wsrpu4nEKI3o9FKjuWcWwKBNCUzx-MZfvC4yry2DeNoYGZPmlbAVJ0fNZbe3w7DrAEzgw42-V8z6ibsefB_8/w640-h480/3ee1324c-fb38-47c1-b899-fb86b4ef7519%255B1%255D.jpg)
พริก กะเพราแดง และตะไคร้ ปลูกเองในสวนข้าง ๆ บ้าน ยามจะใช้ก็แค่ไปขุด ไปเด็ด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiry2jsUylLWpX12RTODoG3Oj8am-ijDih6ZkAGW97htWh34_r59LUr13KUUN5eXnsGOUKvRYsA_dtFjOHkaiUPJhDYwQnMDV77pYBjbySL6NKC8JxnXGKkWCssdtD_WPAqIBN06BxcYJY/w640-h480/4d819665-600b-4184-b509-a1bcaefb88f9%255B1%255D.jpg)
เครื่องปรุงของโป๊ะแตกมีพริก หอมแดง ตะไคร้ และรากผักชี นำมาตำพอแหลก ไม่ให้ละเอียดเหมือนพริกแกง ใครที่ชอบกลิ่นตะไคร้ก็ใส่ให้แยะหน่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitGQuqdUiWjKisNh_zE15SKKKgv3H9-dEhNRyEe7araQglcC2WXz9tEwDro0Yyr61bPGMCSHRvqRPl31Dg5QNp9fMhE3sQkZvfxlka_Cch_jcyBQ6rreyZEZfhG6UAWHqphbSqXpeKC-g/w640-h478/34e2477c-df8c-4514-bf5f-d4eeba6452c9%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEje38kwVorH4mOa4tUg5_mAtaygl1YDkuKIgccamzu2ezJKOLGyIoqnLp8o16MgimVpAUKxt9XdpmhsKG4hckgRQcBPZacBRWziDgaXSpHoJ6BwMOUXRv4bDIMKsx7LeSZgKZADcWy1NK8/w640-h478/29309968-81f7-4c4e-9a31-e6d61e17910a%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEizc84vG4PPSsqGlsuPE_fqIrbcrOHDAT5g0f5GI3P4BjwkZDRZMJcYxc9mrh0MsQatxdcJVvot0m8AL-FdmKjvKUJxnLNBPMjKITLltqvbC8jI7kJnrWSpPiE8zoCzIV6oEY85VsDfpsw/w640-h478/0b22f9b4-ca5f-4d04-b662-10d134c4a62d%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1ixDxwXw1KQZZ-1eqO0KZrgOqzXNgjTjomVjC39lvOisbFFKXejs-mPpIs4BRbiurESeVci14ZGLnNedB0Ir7G4aH1STOuWbIaYR_0rubl5W0YWR6PCT4_UTV0RUb4q2KOFQVk88m_bE/w640-h478/fde89b37-d3dc-4879-970e-0a54576adf8a%255B1%255D.jpg)
อาหารทะเลที่ใช้วันนี้ มีกุ้ง ปลา ปู และปลาหมึก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgtwYNGK3qDeNjMqHA_e7n7sdX5OktQxHbVNOV_iRVpdb3D-NmBhEEqYHA9LT7cIqdJR01y-40iSXovaKLP3u8axg5ECx3j7ILQ3Uz57P0iSKL1GrNSxQCiBQtgRugk8ew6WRhD_JYum-M/w640-h478/2a3942eb-55cd-401f-97b9-da53405d11c6%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwwADf81L_rqLV3QppTkA8cC0Hzte8YSTP0YSHNAU_I98o3H4y753J8XXP9PqrGhdacrTNNGvEnFLOH2i19yiMLQDIPWY6dKX97WkYKchFX6WDPAow5wb-8eyATtSuKPqSgtLD-LIV0dk/w640-h478/34261ccb-ff33-4acb-922b-e6825fed52ab%255B1%255D.jpg)
ตำเครื่องจนได้ที่ก็ใส่ลงในหม้อที่น้ำเดือด รอให้เครื่องสุกสักพัก ค่อยใส่ปลา ปู และกุ้งลงไป หมึกให้เก็บไว้ใส่หลังสุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3tKpI0dgRVZ4K7eeP8ethfivMZBeOOT1g6JUndXxWW8TrScT8mIUESOdDiefaeYNIUAWBaHe-w1_OqY80IfZP-K2j5K1PUEmm1N9hBIYQKs1ZU_Mmt1nldOJLRgNno-H9XH6ze1XvblM/w640-h480/6df22460-3f2b-4a7f-b3d5-fab70bd6c908%255B1%255D.jpg)
เมื่อปลาสุกแล้วก็ให้ใส่หมึกพร้อมใบกะเพรา เติมน้ำมะนาวลงไป พร้อมเกลือหรือน้ำปลาตามชอบ เปรี้ยวนำ เค็มน้อย ๆ เผ็ดตามมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhaSujAd6YkBO04KZIpj9p7QMOsojSYDwLf38krNxJWxt-8wBHGNNuzwNRmS6fkQxjQNOmPv6VP8GkuANEBojQ4vMcyGIhkxLYtzsqzYu_g2ZhiVFAuPnSfsZCsiZZmMhjuUq71XCvYxHE/w640-h480/34aa35d2-d5a9-4a98-a498-0c1c9f681d9f%255B1%255D.jpg)
ความอร่อยของโป๊ะแตกอยู่ที่น้ำต้มซึ่งจะได้กลิ่นตะไคร้และพริก ต่างจากกลิ่นต้มยำ ต้มยำกลิ่นจะน้อยกว่าเพราะเราไม่ได้ตำละเอียด กลิ่นหอมของพริกกับตะไคร้ควบคู่กันไปกับกลิ่นกะเพรา รสชาติน้ำแซ่บจัด เปรี้ยวมาก่อน หอมกลิ่นโชย ปลา ปู หมึก และกุ้งช่วยให้น้ำต้มมีความหวานสดตามธรรมชาติ ปรุงแบบนี้อร่อยกว่าต้มยำเพราะหอมกว่า
----------------------------------------------------------------------------------------------------
ปลาหมึกผัดไข่เค็ม
อูย… ขอเช็ดน้ำลายแป๊บ โป๊ะแตกต้มยำหม้อนี้น่ากินหนักมาก แต่ถ้าใครเบื่ออาหารทะเลแล้ว ก็เปลี่ยนมาทำต้มยําโป๊ะแตกไก่ก็อร่อยไปอีกแบบนะคะ และเพื่อน ๆ สามารถชมภาพชุดสวย ๆ ในการทำเมนูโป๊ะแตกกับปลาหมึกผัดไข่เค็มเพิ่มเติมได้ที่อัลบัมด้านล่างนี้นะคะ น่ากินมาก บอกเลย
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม