ข้าว จานเดียวคงไม่พอ กับเมนูปลาทรายทอดขมิ้น และแกงส้มปลากระบอก สูตรอาหารไทย แบบภาคใต้ กินคู่กันอร่อยเหาะ แนมกับผักเหนาะยิ่งฟิน ...
ข้าวจานเดียวคงไม่พอ กับเมนูปลาทรายทอดขมิ้น และแกงส้มปลากระบอก สูตรอาหารไทยแบบภาคใต้ กินคู่กันอร่อยเหาะ แนมกับผักเหนาะยิ่งฟิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2M7lixNrjtAQYttVg7zwU2vGwATiRESXbNIrpvAnIFVxpS1tbFzhSN6TQiNe0Td0FtdH17hpK_aeOFKBTZ0iKMOqcKPBgJ0H33ufMEJu8zh_HHxLkZGQTjoAzTNvvjxD1G3i66qCx9c4/w640-h480/pp1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQWho6BR5N5GX3e_wg2rOzkxBwzvsExuN0Qj3zCOS3PPKvUPJeppgY-a5lGwqzSwIgV-CJx73aJq5IMXDN1ni4ZvWipSWSXheKsXBRX0y0jdkpmVfRmCoSS-rXc7DUERHii4WR96LBUi8/w640-h480/pp2%255B1%255D.jpg)
ใครชอบกินเมนูแกงส้มปลากระบอก เหมือนกันบ้าง ถ้ากินเพียวรสเผ็ดไปหน่อย มาจับคู่กับเมนูปลาทอดขมิ้น สักตัวสองตัวดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำปลาทรายทอดขมิ้นกับแกงส้มปลากระบอก สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปลาทรายเคล้ากับเครื่องโขลกแล้วเอาไปทอดจนสุกกรอบ เสร็จแล้วเอามาแนมกับแกงส้มรสเผ็ดเร่าร้อน อ้อ... ถ้ามีผักแนมด้วยเจ๋งเลย
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปลากระบอก ปลาทราย โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaLkjJQJyPP6P5FHzCnFD286eIqYGbcBIRrJPCj0R0rszpVTYu_gacvDP2NNb6faX8ugrvd_0cVaFaatJxxoj7Dsxwl2dCKT_uspO-3Q3acyxrtpbXl3K9tFeUitsv5BJKPf_GBlV_RIA/w640-h480/pp3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAwZbZOa9p_9P9hFhfxaGlA5bxXJWKZTQ7QtJFGKj3bWJPWtI3rLVI3qSX-0TJpQXcHrYjER1BUNHm4cCVt0WRyhDEwaQ4I4tXXp0Y51zXv0U1mghS5csnVCz6GDYaopy6bayT9YxJHDU/w640-h480/pp5%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8-sPXitZjaFXoeiPOjujl08wbC1B3njgXNmbAwao_KUZc9cqHpj6DaJoYfNk1nLBCp2pTUUtVgKFaRbRXowKFPVOZcDlMHZZFoyyqLBCW5M_ODdUuMg5qw-5UXU6xUFxKsHU41r7ipz4/w640-h480/pp4%255B1%255D.jpg)
อากาศช่วงนี้คล้ายกับเริ่มต้นฝนใหม่ กลางวันไม่ค่อยเห็นแสง ท้องฟ้ามืดคล้ำ มีแต่ก้อนเมฆปกคลุม ท้องทะเลห่างฝั่ง เรือก็ยังไม่กล้าออก เพราะตกบ่ายเย็นก็จะมีลมกรรโชกแรง และตามด้วยเม็ดฝนใหญ่ แม้ว่าน้ำใหม่เพิ่งจะเกิด ท้องทะเลลึกห่างฝั่งไปอุดมไปด้วยอาหารของผู้คน แต่ชาวเรือยังไม่กล้าออกหากิน ก็ได้แต่หากินใกล้ ๆ ชายฝั่ง พอได้อาหารมาประทังความหิว
บาม หรือ ภาคกลางเรียกว่า ยอ ถูกหย่อนลงใต้ผืนน้ำ ไม่นานนักฝูงปลากระบอกผิวน้ำที่ออกหากินในช่วงหัวน้ำขึ้นเรื่อย ๆ ของน้ำแรม 6 ค่ำ ดำผุดว่ายอยู่กลางบาม รีบคว้าหลักหมุนเครื่องทุ่นแรงกว้านมือด้วยความไว หากช้า ปลาจะพาว่ายออกนอกบาม ผืนอวนพ้นน้ำ เห็นตัวปลาใหญ่น้อยกระโดดดิ้นนั่นหมายถึงกับข้าวในมื้อต่อไป ปลากระบอกร่วม 10 ตัว กับลูกปลาทรายโคมหนึ่ง ถูกตักด้วยสวิงใส่กระติกดองน้ำแข็ง แล้วรีบกลับบ้านทำกับข้าว ตะโกน้อยเหมือนรู้ใจ หัดตักเตรียมข้าวไว้เพื่อหุงกิน
ส่วนผสม ปลาทรายทอดขมิ้น
• ปลาทราย
• พริกไทยดำ
• ขมิ้น
• เกลือ
• กระเทียม
วิธีทำปลาทอดขมิ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0eei0MjBoSOdLj9afM39f_OnpVdiXIy-g4MhcosHQ3_rTLfV6-0th0nssQZFaMHuRzTsl92BBtB0nVNW__Bqm-nT2DkWe8Ygo2X_GyO0NQrzAYh0ul_M515ZmZW4HEbH5f3wDFECIumo/w640-h480/pp7%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdwYzDgPhnOnPNbIEREAzCKBnGMsfNLP4eZgOLqJjcdeCMo4aaV1Dx0jFuCkZjfAF2KMjTIIvjbf8H2N-TJpMqlt5QEhTHDT61l-ubR-wP2nxbz3CxzfNnaVV3t8fZhtUx_b0u1Oebrso/w640-h480/pp8%255B1%255D.jpg)
ปลาทรายตัวไม่ใหญ่นัก ขอดเกล็ดผ่าปากแล้วดึงไส้ออก เอาพริกไทยดำ ขมิ้น เกลือ และกระเทียม ทิ่มพอแหลก แล้วหมักปลาทิ้งไว้ ก่อนไปทำแกงส้ม
ส่วนผสม แกงส้มปลากระบอก
• ปลากระบอก
• พริกขี้หนูสวนในสวน 2 กำมือ ประมาณ 80-90 เม็ด
• กระเทียมจีนหัวใหญ่ 2 หัว
• ขมิ้น 2 แง่ง
• เคยตาดำ
• น้ำปลา
• มะนาว
วิธีทำแกงส้มปลากระบอก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrR7s3VNvqGvAyJibyhjTwAlWyWuqHygiItSX-PUwpUx9oXnSA2m7bxWMkAUEsqsIOYUphyphenhyphenWUtWxYWDPKzX_16lLiH_mbtkZ6CG6y8v0fjMjUO_y6azkqSV3io8HlX5dp3t0F50v8m-uM/w640-h480/pp9%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjqAy5UmUyBw05dAQesYl9_h8DcdrHSC1E-3rhJ2UkXNDmQPZ3b5I36_TEp-Ck9EWx7t_Dqh8p172uepOaVdinA3oYR1C-bq3MtIw6aflWnFhV4RgFnQy6DdtVz8dW3r_BvkvFfuU7pNqU/w640-h480/pp10%255B1%255D.jpg)
เว้นปลากระบอกไว้สองตัวดึงไส้แล้วจับผ่าจุกเกลือ เกล็ดไม่ต้องขอด เมนูสืบทอดมาจากบรรพบุรุษ แล้วตั้งกระทะพอน้ำมันร้อน จับปลาใส่ลงไป เกล็ดปลาจะฟูสวย เกลือที่หลังปลาจะซึมเข้าสู่เนื้อใน ช่วยให้มีรสชาติ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwKnWix9xlXC4P8vIAgu1buuKEh-lJNAToJ4F_NbbmFpMjYV12yyPGIvE3xsO2UNKiDdO6YV47baxV9gSwR3Otx-P1JBQwjF-UBsw9Y6E9T_80jiBliidgY7B5ZJiM7bgqgfdRtd6T_xo/w640-h480/pp11%255B1%255D.jpg)
พริกขี้หนูสวนในสวน 2 กำมือ ราว ๆ 80-90 เม็ด กระเทียมจีนหัวใหญ่ 2 หัว พร้อมขมิ้น 2 แง่ง จับปั่นลงในโถ เติมน้ำสักครึ่ง พอละเอียดดีแล้วใส่เคยตาดำสักช้อน เคี่ยวน้ำแกงรอสักพัก กะให้พริกแกงสุก จะส่งกลิ่นฉุนขึ้นจมูก น้ำเดือดดีแล้วรีบใส่ปลาลงไป รอน้ำเดือดอีกครั้ง ปรุงรสด้วยน้ำปลา และมะนาว รสชาติแกงส้มแบบบ้าน ๆ ความเปรี้ยวต้องมาก่อน ตามด้วยความเผ็ดเร่าร้อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixMaeZijGRsMIoKP35mBhKr5Yz6AmUIxDSN2TBCloWUpipa1vZIvS2t8rQuNfJ75uJK5PNf2pxhLf01XN_7FOouhcHLysqWFp4moWd5JbjUAcorFJKmB5jcxi-R-jTzRd4aFHp6zgNhC8/w640-h480/pp12%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiiCdY0llX9ui-mOpHVmnMoxYyZjFDTa5z5JXdg_q9aVv4BXqqURmV4Ic0csI8Hk36PobZuMgzTyQHwuy319oMZmWvFOatpuY0efULwM_EG25OIFd4Lo-yoQrN3wvfljOVMerZ1kJLw_eU/w640-h480/pp13%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirI3CgVcDJQTktoAACTt_UDQ3iU7ITFcRo8FjNKxk_YNyiB2C5_RL-g3oY7kA3Wf87MeoBlM3L2EVGsYxEySlY8CyFliAQABUR-mlm4ET8SQMWrB3hhyphenhyphenoTQcVNPSajNBstHwbHA6YQe68/w640-h480/pp14%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjo68XwDgetQN6fCIPX358IgJHgFlBmY_Hn4xuM9DeDK5Vocw7u_zjRehCVCaZ0UlCnId8b2BgkHJKuIrG3NKOBcnjTs36Q0GoU3XXdkV5G3xTv1LviCKsbIhfkKbrdgOcpkKyaTnpK5FU/w640-h480/pp15%255B1%255D.jpg)
ปลาทอดเสร็จพร้อม ๆ กับแกง ผักเหนาะพร้อม ข้าวสวยร้อน ๆ ปากหม้อก็มา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVxkc4QfBj4_6SRhO19q9mcyroAH16phm4geXnS2R6GAYBXUFJD_ea86z_4dM0oAWURzGF5V9YT5YwARp6whgoQhQeBLBJ5vBmqqKpu0VuhhfnHh8KyBTZVa3tMcbgBjgCzQ5bEDvXVso/w640-h480/pp16%255B1%255D.jpg)
แกงส้มบ้าน ๆ ของปักษ์ใต้ หลายคนคงไม่เคยลองทาน อาจจะไม่ชินกับสีของแกงที่ดูเหลืองของขมิ้น แดงของพริก สำหรับคนใต้เจอเป็นต้องสั่งหรือวิ่งเข้าหา รสชาติจัดจ้าน กลิ่นหอมมะนาว เผ็ดมาแบบเหงื่อซึมที่หัว เนื้อปลานิ่มนุ่ม มีความมันของปลาลอยหน้าน้ำแกง ไข่เต็มราวท้อง กินกับน้ำแกงรสจัด อร่อยเข้ากันได้ดี แก้เผ็ดก็เหนาะแตงกวา หรือสะตอ เพิ่มความอร่อยและทำให้แกงส้มใต้สมบรูณ์ขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxkD18uRZTmJMJmhciZa_B2GzYEEXmI63bh0_kzbYAwY42jRTXewMv6qPUQFWKd-zoR5Q4b8Kaglmcx1c6MpdqqVr3YsWN1wfGASd02w76pGlZBmNfPEzHaRlSpwEyFXbZA6v4mZrpOPE/w640-h480/pp17%255B1%255D.jpg)
ปลาทอดแบบผ่าหลัง ไม่ขอดเกล็ด จะมีกินบางพื้นที่เท่านั้น พื้นที่ที่ได้ปลามาสด ๆ มักจะปรุงแบบนี้ ความอร่อย ความมันของเนื้อปลาจะถูกเกล็ดหุ้มห่อไว้ เนื้อปลาหวานและมัน กรอบที่เกล็ด ไม่บาดลิ้น บาดคอ ที่สำคัญคือไข่ปลา หรอยหนักหนา ไข่พันเน้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaefeRx1wEreFNXCx9dm2LyssFcnWqlun69c8eNDky2LBBp4ZoXQQXRRoP4uuqLhsaVhOJK6GgRaUsaQco88LhfEk2Fywl1wNj1S2-J8IwIXgDW_oCT54r1ClPJB-MppsvstvAqFab60M/w640-h480/pp18%255B1%255D.jpg)
ปลาทรายทอดขมิ้น อาหารประจำถิ่นภาคใต้ คนภาคกลางนิยมนำมาแกงป่า เนื้อปลาขาวจั๊วะ แต่ทอดขมิ้น นิยมกินแกล้มอาหารรสจัดเช่นผัดเผ็ดหรือแกงส้ม เนื้อปลาขาวหอมกลิ่นขมิ้นกระเทียมแก้เผ็ดได้อย่างดี ทอดกรอบสามารถกินได้ทั้งตัว ยกเว้นก้างกลาง จัดเป็นปลาเนื้อขาวที่มีเนื้อค่อนข้างแยะ เนื้อปลาไม่แข็ง ทอดให้พอครีบและหางกรอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghbkxkZ6e8dtmcV-LOVcm1HsHZT_xiVqPso1A_BJ32Fpl5XTdByuGRj7g_Vvz8P4SKit538JGWbHjT7vJr6wG6Su60RJLigWbu5PFjgXLCTAuI_at6w6s4MOCn1hyphenhyphen1FsC_B6XX-OkMH5M/w640-h480/pp19%255B1%255D.jpg)
เสน่ห์ของอาหารใต้คือรสจัด วัตถุดิบสดใหม่ จะปรุงแบบไหนก็หรอย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgAt22im0QvqwJbLpofVyR7TsdLW5Haccvk8SejLcH-AXpYWu7-lppPEoSSoSjJzB58pqNqqIHwSjqwzzkdO9Maxswf3cwJ8NqplkNBmA0Belkqhg0dUbnhjwMjQtmcLYKWWfGLzRS3rE/w640-h480/pp20%255B1%255D.jpg)
น้ำแกงข้นเห็นเยื่อพริก ดูคล้ายไวน์ที่มีบอดี้ ข้าวสวยร้อน ๆ ราดน้ำแกงชุ่ม ๆ ข้าวคำสะตอคำ เผ็ดแล้วแนมปลาทอดตามชอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhZko2JeDiZqdO-Y4xVt18v_h62eEu_m20-P5Zvc-Hy-7S2gDIQUgcaNzOg04HSZiimLzIdLDC5ViWsBRfDtRxwXJ8CGXWYqcmDpFwj96isX4xK8JR-OrJFttvI8LBkvZqGmvnmuo2nZq8/w480-h640/pp21%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiQSmc2MQ9mCdGfuLCw5szFu16W3wCwetIbY-yBEy5pOFtqbCh0cf560-Z-cRUdaAB52v3gOTd-eCIu9cSPEXiaIfTmc7DOtIvGvfW2io55OND88zb3dKAtbfhhNP92Qzeh8SKYbWn2rY4/w640-h480/pp22%255B1%255D.jpg)
ก่อนจากลาด้วยภาพนี้ ตะโกสัญญาว่าเมนูหน้า จัดเป็นปูม้าให้ครับ เข้าหน้าเดือนแรมต้องกินปูม้า บ่ายนี้จะรีบเปลี่ยนเอาอวนปลาขึ้น เปลี่ยนเป็นอวนปูคืนนี้ ตะโกคาดว่า ภายในสัปดาห์นี้ต้องมีปูแน่นอน แล้วพบกันนะครับ กราบสวัสดี ตะโกน้อยช่วงนี้ หลงระเริงกับแสงสี ดูเหมือนไม่อยากกลับบ้าน ไม่รู้ติดใจอะไรที่โรงเรียน
ส่วนตัวชอบกินอาหารใต้มาก ๆ แต่ไม่เคยลองทำกินเองสักครั้ง วันหยุดนี้ไม่ได้ไปเที่ยวไหนก็จัดปลาทรายทอดขมิ้นกับแกงส้มปลากระบอกสักหม้อดีกว่า ขอตัวไปหุงข้าวรอเลยดีกว่าเนอะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2M7lixNrjtAQYttVg7zwU2vGwATiRESXbNIrpvAnIFVxpS1tbFzhSN6TQiNe0Td0FtdH17hpK_aeOFKBTZ0iKMOqcKPBgJ0H33ufMEJu8zh_HHxLkZGQTjoAzTNvvjxD1G3i66qCx9c4/w640-h480/pp1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQWho6BR5N5GX3e_wg2rOzkxBwzvsExuN0Qj3zCOS3PPKvUPJeppgY-a5lGwqzSwIgV-CJx73aJq5IMXDN1ni4ZvWipSWSXheKsXBRX0y0jdkpmVfRmCoSS-rXc7DUERHii4WR96LBUi8/w640-h480/pp2%255B1%255D.jpg)
ใครชอบกินเมนูแกงส้มปลากระบอก เหมือนกันบ้าง ถ้ากินเพียวรสเผ็ดไปหน่อย มาจับคู่กับเมนูปลาทอดขมิ้น สักตัวสองตัวดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำปลาทรายทอดขมิ้นกับแกงส้มปลากระบอก สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปลาทรายเคล้ากับเครื่องโขลกแล้วเอาไปทอดจนสุกกรอบ เสร็จแล้วเอามาแนมกับแกงส้มรสเผ็ดเร่าร้อน อ้อ... ถ้ามีผักแนมด้วยเจ๋งเลย
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปลากระบอก ปลาทราย โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaLkjJQJyPP6P5FHzCnFD286eIqYGbcBIRrJPCj0R0rszpVTYu_gacvDP2NNb6faX8ugrvd_0cVaFaatJxxoj7Dsxwl2dCKT_uspO-3Q3acyxrtpbXl3K9tFeUitsv5BJKPf_GBlV_RIA/w640-h480/pp3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAwZbZOa9p_9P9hFhfxaGlA5bxXJWKZTQ7QtJFGKj3bWJPWtI3rLVI3qSX-0TJpQXcHrYjER1BUNHm4cCVt0WRyhDEwaQ4I4tXXp0Y51zXv0U1mghS5csnVCz6GDYaopy6bayT9YxJHDU/w640-h480/pp5%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8-sPXitZjaFXoeiPOjujl08wbC1B3njgXNmbAwao_KUZc9cqHpj6DaJoYfNk1nLBCp2pTUUtVgKFaRbRXowKFPVOZcDlMHZZFoyyqLBCW5M_ODdUuMg5qw-5UXU6xUFxKsHU41r7ipz4/w640-h480/pp4%255B1%255D.jpg)
อากาศช่วงนี้คล้ายกับเริ่มต้นฝนใหม่ กลางวันไม่ค่อยเห็นแสง ท้องฟ้ามืดคล้ำ มีแต่ก้อนเมฆปกคลุม ท้องทะเลห่างฝั่ง เรือก็ยังไม่กล้าออก เพราะตกบ่ายเย็นก็จะมีลมกรรโชกแรง และตามด้วยเม็ดฝนใหญ่ แม้ว่าน้ำใหม่เพิ่งจะเกิด ท้องทะเลลึกห่างฝั่งไปอุดมไปด้วยอาหารของผู้คน แต่ชาวเรือยังไม่กล้าออกหากิน ก็ได้แต่หากินใกล้ ๆ ชายฝั่ง พอได้อาหารมาประทังความหิว
บาม หรือ ภาคกลางเรียกว่า ยอ ถูกหย่อนลงใต้ผืนน้ำ ไม่นานนักฝูงปลากระบอกผิวน้ำที่ออกหากินในช่วงหัวน้ำขึ้นเรื่อย ๆ ของน้ำแรม 6 ค่ำ ดำผุดว่ายอยู่กลางบาม รีบคว้าหลักหมุนเครื่องทุ่นแรงกว้านมือด้วยความไว หากช้า ปลาจะพาว่ายออกนอกบาม ผืนอวนพ้นน้ำ เห็นตัวปลาใหญ่น้อยกระโดดดิ้นนั่นหมายถึงกับข้าวในมื้อต่อไป ปลากระบอกร่วม 10 ตัว กับลูกปลาทรายโคมหนึ่ง ถูกตักด้วยสวิงใส่กระติกดองน้ำแข็ง แล้วรีบกลับบ้านทำกับข้าว ตะโกน้อยเหมือนรู้ใจ หัดตักเตรียมข้าวไว้เพื่อหุงกิน
ส่วนผสม ปลาทรายทอดขมิ้น
• ปลาทราย
• พริกไทยดำ
• ขมิ้น
• เกลือ
• กระเทียม
วิธีทำปลาทอดขมิ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0eei0MjBoSOdLj9afM39f_OnpVdiXIy-g4MhcosHQ3_rTLfV6-0th0nssQZFaMHuRzTsl92BBtB0nVNW__Bqm-nT2DkWe8Ygo2X_GyO0NQrzAYh0ul_M515ZmZW4HEbH5f3wDFECIumo/w640-h480/pp7%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdwYzDgPhnOnPNbIEREAzCKBnGMsfNLP4eZgOLqJjcdeCMo4aaV1Dx0jFuCkZjfAF2KMjTIIvjbf8H2N-TJpMqlt5QEhTHDT61l-ubR-wP2nxbz3CxzfNnaVV3t8fZhtUx_b0u1Oebrso/w640-h480/pp8%255B1%255D.jpg)
ปลาทรายตัวไม่ใหญ่นัก ขอดเกล็ดผ่าปากแล้วดึงไส้ออก เอาพริกไทยดำ ขมิ้น เกลือ และกระเทียม ทิ่มพอแหลก แล้วหมักปลาทิ้งไว้ ก่อนไปทำแกงส้ม
ส่วนผสม แกงส้มปลากระบอก
• ปลากระบอก
• พริกขี้หนูสวนในสวน 2 กำมือ ประมาณ 80-90 เม็ด
• กระเทียมจีนหัวใหญ่ 2 หัว
• ขมิ้น 2 แง่ง
• เคยตาดำ
• น้ำปลา
• มะนาว
วิธีทำแกงส้มปลากระบอก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrR7s3VNvqGvAyJibyhjTwAlWyWuqHygiItSX-PUwpUx9oXnSA2m7bxWMkAUEsqsIOYUphyphenhyphenWUtWxYWDPKzX_16lLiH_mbtkZ6CG6y8v0fjMjUO_y6azkqSV3io8HlX5dp3t0F50v8m-uM/w640-h480/pp9%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjqAy5UmUyBw05dAQesYl9_h8DcdrHSC1E-3rhJ2UkXNDmQPZ3b5I36_TEp-Ck9EWx7t_Dqh8p172uepOaVdinA3oYR1C-bq3MtIw6aflWnFhV4RgFnQy6DdtVz8dW3r_BvkvFfuU7pNqU/w640-h480/pp10%255B1%255D.jpg)
เว้นปลากระบอกไว้สองตัวดึงไส้แล้วจับผ่าจุกเกลือ เกล็ดไม่ต้องขอด เมนูสืบทอดมาจากบรรพบุรุษ แล้วตั้งกระทะพอน้ำมันร้อน จับปลาใส่ลงไป เกล็ดปลาจะฟูสวย เกลือที่หลังปลาจะซึมเข้าสู่เนื้อใน ช่วยให้มีรสชาติ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwKnWix9xlXC4P8vIAgu1buuKEh-lJNAToJ4F_NbbmFpMjYV12yyPGIvE3xsO2UNKiDdO6YV47baxV9gSwR3Otx-P1JBQwjF-UBsw9Y6E9T_80jiBliidgY7B5ZJiM7bgqgfdRtd6T_xo/w640-h480/pp11%255B1%255D.jpg)
พริกขี้หนูสวนในสวน 2 กำมือ ราว ๆ 80-90 เม็ด กระเทียมจีนหัวใหญ่ 2 หัว พร้อมขมิ้น 2 แง่ง จับปั่นลงในโถ เติมน้ำสักครึ่ง พอละเอียดดีแล้วใส่เคยตาดำสักช้อน เคี่ยวน้ำแกงรอสักพัก กะให้พริกแกงสุก จะส่งกลิ่นฉุนขึ้นจมูก น้ำเดือดดีแล้วรีบใส่ปลาลงไป รอน้ำเดือดอีกครั้ง ปรุงรสด้วยน้ำปลา และมะนาว รสชาติแกงส้มแบบบ้าน ๆ ความเปรี้ยวต้องมาก่อน ตามด้วยความเผ็ดเร่าร้อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixMaeZijGRsMIoKP35mBhKr5Yz6AmUIxDSN2TBCloWUpipa1vZIvS2t8rQuNfJ75uJK5PNf2pxhLf01XN_7FOouhcHLysqWFp4moWd5JbjUAcorFJKmB5jcxi-R-jTzRd4aFHp6zgNhC8/w640-h480/pp12%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiiCdY0llX9ui-mOpHVmnMoxYyZjFDTa5z5JXdg_q9aVv4BXqqURmV4Ic0csI8Hk36PobZuMgzTyQHwuy319oMZmWvFOatpuY0efULwM_EG25OIFd4Lo-yoQrN3wvfljOVMerZ1kJLw_eU/w640-h480/pp13%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirI3CgVcDJQTktoAACTt_UDQ3iU7ITFcRo8FjNKxk_YNyiB2C5_RL-g3oY7kA3Wf87MeoBlM3L2EVGsYxEySlY8CyFliAQABUR-mlm4ET8SQMWrB3hhyphenhyphenoTQcVNPSajNBstHwbHA6YQe68/w640-h480/pp14%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjo68XwDgetQN6fCIPX358IgJHgFlBmY_Hn4xuM9DeDK5Vocw7u_zjRehCVCaZ0UlCnId8b2BgkHJKuIrG3NKOBcnjTs36Q0GoU3XXdkV5G3xTv1LviCKsbIhfkKbrdgOcpkKyaTnpK5FU/w640-h480/pp15%255B1%255D.jpg)
ปลาทอดเสร็จพร้อม ๆ กับแกง ผักเหนาะพร้อม ข้าวสวยร้อน ๆ ปากหม้อก็มา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVxkc4QfBj4_6SRhO19q9mcyroAH16phm4geXnS2R6GAYBXUFJD_ea86z_4dM0oAWURzGF5V9YT5YwARp6whgoQhQeBLBJ5vBmqqKpu0VuhhfnHh8KyBTZVa3tMcbgBjgCzQ5bEDvXVso/w640-h480/pp16%255B1%255D.jpg)
แกงส้มบ้าน ๆ ของปักษ์ใต้ หลายคนคงไม่เคยลองทาน อาจจะไม่ชินกับสีของแกงที่ดูเหลืองของขมิ้น แดงของพริก สำหรับคนใต้เจอเป็นต้องสั่งหรือวิ่งเข้าหา รสชาติจัดจ้าน กลิ่นหอมมะนาว เผ็ดมาแบบเหงื่อซึมที่หัว เนื้อปลานิ่มนุ่ม มีความมันของปลาลอยหน้าน้ำแกง ไข่เต็มราวท้อง กินกับน้ำแกงรสจัด อร่อยเข้ากันได้ดี แก้เผ็ดก็เหนาะแตงกวา หรือสะตอ เพิ่มความอร่อยและทำให้แกงส้มใต้สมบรูณ์ขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxkD18uRZTmJMJmhciZa_B2GzYEEXmI63bh0_kzbYAwY42jRTXewMv6qPUQFWKd-zoR5Q4b8Kaglmcx1c6MpdqqVr3YsWN1wfGASd02w76pGlZBmNfPEzHaRlSpwEyFXbZA6v4mZrpOPE/w640-h480/pp17%255B1%255D.jpg)
ปลาทอดแบบผ่าหลัง ไม่ขอดเกล็ด จะมีกินบางพื้นที่เท่านั้น พื้นที่ที่ได้ปลามาสด ๆ มักจะปรุงแบบนี้ ความอร่อย ความมันของเนื้อปลาจะถูกเกล็ดหุ้มห่อไว้ เนื้อปลาหวานและมัน กรอบที่เกล็ด ไม่บาดลิ้น บาดคอ ที่สำคัญคือไข่ปลา หรอยหนักหนา ไข่พันเน้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaefeRx1wEreFNXCx9dm2LyssFcnWqlun69c8eNDky2LBBp4ZoXQQXRRoP4uuqLhsaVhOJK6GgRaUsaQco88LhfEk2Fywl1wNj1S2-J8IwIXgDW_oCT54r1ClPJB-MppsvstvAqFab60M/w640-h480/pp18%255B1%255D.jpg)
ปลาทรายทอดขมิ้น อาหารประจำถิ่นภาคใต้ คนภาคกลางนิยมนำมาแกงป่า เนื้อปลาขาวจั๊วะ แต่ทอดขมิ้น นิยมกินแกล้มอาหารรสจัดเช่นผัดเผ็ดหรือแกงส้ม เนื้อปลาขาวหอมกลิ่นขมิ้นกระเทียมแก้เผ็ดได้อย่างดี ทอดกรอบสามารถกินได้ทั้งตัว ยกเว้นก้างกลาง จัดเป็นปลาเนื้อขาวที่มีเนื้อค่อนข้างแยะ เนื้อปลาไม่แข็ง ทอดให้พอครีบและหางกรอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghbkxkZ6e8dtmcV-LOVcm1HsHZT_xiVqPso1A_BJ32Fpl5XTdByuGRj7g_Vvz8P4SKit538JGWbHjT7vJr6wG6Su60RJLigWbu5PFjgXLCTAuI_at6w6s4MOCn1hyphenhyphen1FsC_B6XX-OkMH5M/w640-h480/pp19%255B1%255D.jpg)
เสน่ห์ของอาหารใต้คือรสจัด วัตถุดิบสดใหม่ จะปรุงแบบไหนก็หรอย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgAt22im0QvqwJbLpofVyR7TsdLW5Haccvk8SejLcH-AXpYWu7-lppPEoSSoSjJzB58pqNqqIHwSjqwzzkdO9Maxswf3cwJ8NqplkNBmA0Belkqhg0dUbnhjwMjQtmcLYKWWfGLzRS3rE/w640-h480/pp20%255B1%255D.jpg)
น้ำแกงข้นเห็นเยื่อพริก ดูคล้ายไวน์ที่มีบอดี้ ข้าวสวยร้อน ๆ ราดน้ำแกงชุ่ม ๆ ข้าวคำสะตอคำ เผ็ดแล้วแนมปลาทอดตามชอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhZko2JeDiZqdO-Y4xVt18v_h62eEu_m20-P5Zvc-Hy-7S2gDIQUgcaNzOg04HSZiimLzIdLDC5ViWsBRfDtRxwXJ8CGXWYqcmDpFwj96isX4xK8JR-OrJFttvI8LBkvZqGmvnmuo2nZq8/w480-h640/pp21%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiQSmc2MQ9mCdGfuLCw5szFu16W3wCwetIbY-yBEy5pOFtqbCh0cf560-Z-cRUdaAB52v3gOTd-eCIu9cSPEXiaIfTmc7DOtIvGvfW2io55OND88zb3dKAtbfhhNP92Qzeh8SKYbWn2rY4/w640-h480/pp22%255B1%255D.jpg)
ก่อนจากลาด้วยภาพนี้ ตะโกสัญญาว่าเมนูหน้า จัดเป็นปูม้าให้ครับ เข้าหน้าเดือนแรมต้องกินปูม้า บ่ายนี้จะรีบเปลี่ยนเอาอวนปลาขึ้น เปลี่ยนเป็นอวนปูคืนนี้ ตะโกคาดว่า ภายในสัปดาห์นี้ต้องมีปูแน่นอน แล้วพบกันนะครับ กราบสวัสดี ตะโกน้อยช่วงนี้ หลงระเริงกับแสงสี ดูเหมือนไม่อยากกลับบ้าน ไม่รู้ติดใจอะไรที่โรงเรียน
ส่วนตัวชอบกินอาหารใต้มาก ๆ แต่ไม่เคยลองทำกินเองสักครั้ง วันหยุดนี้ไม่ได้ไปเที่ยวไหนก็จัดปลาทรายทอดขมิ้นกับแกงส้มปลากระบอกสักหม้อดีกว่า ขอตัวไปหุงข้าวรอเลยดีกว่าเนอะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม