สาย เผ็ด เร่เข้ามา พบกับปลาดุกผัดฉ่า สูตรอาหารไทย หอมสมุนไพร ผัดจนแห้งเคี้ยวนุ่มรสเผ็ดติดลิ้น เหมาะทั้งกินกับข้าวสวยหรือเป็นกับแกล...
สายเผ็ดเร่เข้ามา พบกับปลาดุกผัดฉ่า สูตรอาหารไทยหอมสมุนไพร ผัดจนแห้งเคี้ยวนุ่มรสเผ็ดติดลิ้น เหมาะทั้งกินกับข้าวสวยหรือเป็นกับแกล้ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjwURRD1rxh5FgM63jkEh6ml46CwVl1IN6uXeAEj9-TiwWOFGuGUOpnKdzPq72MNXPo7w55Gb0ltTAKFGOGRsIA6m7MJNGZAcTSqGAIBRQazwUIORZrXv4fR-SEBrsHq65GwU1ATubyMM/w640-h480/pla1_4%255B1%255D.jpg)
ใครชอบอาหารรสจืดคงต้องผ่านไปก่อน เพราะเมนูผัดฉ่า เหมาะกับขาแซ่บเท่านั้น โดยเฉพาะเมนูผัดฉ่าปลาที่ใคร ๆ ก็ทำกินกัน เราขอนำเสนอวิธีทำปลาดุกผัดฉ่า สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปลาดุกไปทอดจนสุกแล้วเอามาผัดกับเครื่องโขลกและสมุนไพร ผัดจนแห้งเอามาคลุกกับข้าวสวยสุดฟิน
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปลาผัดฉ่า ปลาราดพริก โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
อีกไม่กี่วันก็พลันจะเดือนหงาย ท้องฟ้าในยามค่ำสว่างไสว น่ายลโฉมก้อนเมฆและดวงจันทร์ ชาวเรือชาวประมงก็ได้เวลาหยุดพักผ่อนหลังจากตรากตรำก้มหน้าสาวแหอวนมาตลอดร่วม 20 กว่าวัน ในเดือน ๆ หนึ่ง วันหยุดพักผ่อนก็คือวันที่เดือนหงายฉายแสงสาดส่องไปในผิวน้ำทะเลยามค่ำคืน และจะกลับคืนมาประกอบอาชีพเช่นเดิมหลังจากนั้นราว 3-4 วัน น้ำที่แล้ว เรือทุกลำยิ้มกันแก้มปริ เพราะราคาอาหารทะเลที่พุ่งขึ้น กอปรกับปริมาณที่จับได้มากตามไปด้วย เรือลำใหญ่ยิ่งไม่ต้องพูดถึง ทั้งปลาโอ ปลาอินทรี รวมถึงปลาที่มีราคา พากันยิ้มทั่วหน้า ไต๋บางลำขึ้นฝั่งขายปลาแล้วเข้าร้านทอง ยังไม่ทันตัดบัญชี เห็นแล้วก็น่าภูมิใจในความสำเร็จ แถมยังแอบอิจฉาเล็กน้อยที่ไม่มีวาสนา ไม่มีทุนรอนที่จะได้ครองเรือลำใหญ่ ๆ
ตะโกก็เฝ้าหากินไป รอให้ลูกเต้าเติบใหญ่ ด้วยเรือ 6 วา พร่ำพรรณนามายาวยืด เข้าเรื่องกับข้าวกับปลากันดีกว่า น้ำนี้ปลามีเพียบ ทั้งเต๋าเต้ย ปลาเก๋า แถมด้วยดุกเลที่ออกหากินยามลมจัด พร้อมแล้วก็เตรียมตั้งหม้อข้าว ตะโกพร้อมลงมือทำกับข้าว ให้ชมกันครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRwSMDL_7Are6M9E6Bhby4Xt4Lavj7rtGnu4XRs6ApECij3uSa1UgpaeMsopGEXtLulqQwj3vT7mp-Qq09JPlc3_-EssskelI1hmQ6wfAaiBo6RoutJbTG56hhKfM7acMNU4A-jOm-s9g/w640-h480/pla2_4%255B1%255D.jpg)
ป.ล. ตะโกน้อย เข้าโรงเรียนเตรียมฯ คุณครูก็สอน “จับไข่” ตั้งแต่เริ่มต้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1vSZbFmjlfqsy9hJVjAmGQjm8SQ8NUDhUnZT5IU-xn1FnrNfaBE6G-C_9EzCfPs7TXnmtdzk5P8u5KkSLy7RTyhu8gLU6OJ0_rLeAl_WICi1ruHmRWrS0ed8L2iHPxfxRil0r_tvB64A/w640-h480/pla3_4%255B1%255D.jpg)
ปลาดุกทะเลมักอาศัยบริเวณพื้นน้ำที่เป็นดินโคลน และมักจะทำรูในดินโคลนเป็นที่อยู่อาศัย บ้างก็ซอกหลืบของขอนไม้ และที่ที่เป็นโพรง ยามที่ออกหากินมักจะออกช่วงน้ำขึ้นไหลเชี่ยว ส่วนใหญ่จับได้ตัวด้วยเบ็ด เบ็ดราว อวน และแห บ้างก็ใช้ไซดักตามร่องน้ำที่ปลาออกหากิน ปลาดุกเล ชาวใต้เรียกปลามิหลัง หรือบิหลัง นิยมกินกันมากเมื่อตลาดมีสินค้า บ้างก็แกงกะทิ บ้างก็แกงเผ็ด ตลอดจนแกงส้ม และแกงคั่ว เน้นที่รสจัดจ้าน แล้วแต่บ้านไหนถนัดเมนูอะไร จัดเป็นปลาเนื้อนุ่ม นิ่มเนียน แต่มีเมือกค่อนข้างแยะ
ส่วนผสม ปลาดุกผัดฉ่า
• เนื้อปลาดุกหั่นชิ้น
• พริกสด
• กระเทียม
• กระชาย
• พริกไทยสด
• ใบมะกรูด
• พริกชี้ฟ้า
• ใบกะเพรา
• น้ำปลา
• ผงปรุงรส (รสดี)
• น้ำตาลทราย
• น้ำปู หรือซีอิ๊วมาเลย์
• น้ำมันพืช
วิธีทำปลาดุกผัดฉ่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXdy8tFIYF5eQjd-_a4SJQjRjM9GROWn0_-4OSSZkUGrACGPDaVFaiXMZmRK_fMDYDy6xu-IGdrut4MN6hX4QJZK1eiQ5_FSg90xfJ3oRJlcawidhDyWORZuLV6z1vLdyKeX49ocOFFAw/w640-h480/pla4_3%255B1%255D.jpg)
วิธีคลายเมือกแบบง่าย ๆ คือเอาเกลือทาแล้วล้างออกสัก 3-4 น้ำ จับผิวดูไม่ลื่นเมือกเป็นใช้ได้ ทอดเนื้อปลาดุกเลด้วยไฟแรง ให้ผิวนอกกรอบ ผิวในก็จะยิ่งนุ่ม ตักขึ้นพักไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLhEwJnXy9V-sIKOi46xKFskw9WI2T3YtjRaURTmBcNfJs16yrKHeXU-Uy2Drmbma0MpcjnA2jCtxFvyXDYnrAiZ6nnLBzIdhhcSR3aqqNma6860xzKY6x1j0KwMAme76ka9JlxN6O3PE/w640-h480/pla5_3%255B1%255D.jpg)
ตำพริกกับกระเทียม หรือจะสับแบบหยาบ ๆ ก็ดูสวยน่ากิน ผัดกับน้ำมันจนพริกหอม แล้วใส่หัวปลาลงไปก่อน เพราะไม่ได้ทอดเหมือนเนื้อปลา ใส่กระชายลงไปผัดพร้อมหัวปลาจนใกล้สุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgz5SXLPOtHTB8LpWIem8pwsClwzoyaCzM4DbFZKvHZ4Er4qFlAnvbfvNuWeeWeHiYmx5fuSIhn3-P94uvlX3_fTBNBNE1rUa1lL87iNoFdK3RSwSAPaJLP_fXJEr0GXwx2XX0ofYQpWkk/w640-h480/pla6_3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEislo6QO3Wh9HYP40GcdEoOrBMAkL61EIUT5OAecI1I44Kf1Jfn1F4z0CMLPmwiI5UJZ4LTvIGa0jcjZVc6gvPeJWyWBUhl0Pl4KyxPBcPYdJxGpDLs9XBK4yiS4S3VlPsVSEVdWisqtFA/w640-h480/pla8_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5rko28crGSw12T1OTubAjkcZ-21DFVu0YT2JHBHHSz1PUonwbw0eLx0RXt3LrOEGt7ugHyK1aFJ2VfH6ub95CfFARdRaFUY5RWZDeVVZJ5rDS1GZaPH6Pyhmvc461MSgjByuYtJMwN0w/w640-h480/pla7_3%255B1%255D.jpg)
เมื่อหัวใกล้สุกก็ใส่เนื้อปลาที่ทอดแล้วลงไป เติมน้ำปลา รสดี ตัดน้ำตาล ใส่น้ำปูหรือซีอิ๊วมาเลย์ แล้วตามด้วยผักที่เตรียมไว้ เร่งไฟให้แรง เพื่อที่จะได้ผัดแบบไม่เจิ่งน้ำ มาแบบแห้ง ๆ รสชาติมาจัด ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgZ1QyLSNJL7BsonY3_iSW9BgfM5fmfLrC7yybplfi4rXiuCuig8cXauzRSXvo2VHx1EkT0AMhlFy1xYC59T0f0dpYwax6hjpcNv1j6FmwPNi_5O1FP7gkmc2Q1PqB3GatTyJ0s6g9asEQ/w640-h480/pla9_3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7ZBadlGsUdEqVXAnAq9-TJIMyuaBOtPBkxm2d787vzdWREXZ5yWk84bo3GIQd1HmG5t9_0B0Ac4cxtgXq4QtRYtU7ej5PBn3OSYwDfTxpq0cMnhZkakxi_hmxNPSytI3xAnHaTp1wyc0/w640-h480/pla10_3%255B1%255D.jpg)
ความอร่อยของผัดฉ่าคือกลิ่นต้องมาก่อน ทั้งกระชายกับใบมะกรูดมีความหอมเต็มที่ พริกที่เคลือบผิวก็ส่งกลิ่นพร้อมกับความเผ็ดดุดัน เนื้อปลานุ่มผิวกรอบ รสชาติเค็มเผ็ดซึมซับไว้ที่เนื้อ ผัดแห้ง ๆ แบบนี้คอเหล้ามักจะชอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggXoyX6tlGxG5UR8ADLPU8qZxgZT13VIxIBqcz5SYUw1UrgaxIffa4mPaYgJUEisQ0VNRAhpXkNH0D6iskKppZ-l2Ovct3CDrrcqOnodKuL6kqIgUPvwNgk0gmcjV_DhVmXn7eC66yvIM/w640-h480/pla11_3%255B1%255D.jpg)
กินเปล่า ๆ กลัวไม่อิ่ม ต้องพึ่งข้าวสวยมาแบบร้อน ๆ ตักผัดฉ่าลงไป แคะก้างกลางออก ตักเครื่องสมุนไพรโป๊ะเนื้อปลา จะพาให้หอมอร่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCUQgvxSOeIHMgz-c1_ijg6a24QAi7U7wjA7KiLe6nP50N5y3glDqqhcHRjfS8CUE3lb5O69pBWSoQLHkdTtKjPVYta9p5qcAFGs6YGA3RAqe9U5gJqzJOoRaUiV4H-ZVIaIKmYHryH4o/w640-h480/pla12_3%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อย ขอลาไปก่อนพร้อมกับภาพนี้นะครับ หัดตักข้าวตักปลา โตขึ้นมาคงไม่อด ตะโกจะนำเสมอเมนูใหม่ในเร็ว ๆ นี้ ช่วงหยุดหงายให้นะครับ กราบสวัสดี
จบไปแล้วสำหรับเมนูปลาดุกผัดฉ่า แต่สำหรับใครไม่กินปลาดุกก็เปลี่ยนไปทำผัดฉ่าปลากะพง ผัดฉ่าปลากราย ผัดฉ่าปลานิล หรือผัดฉ่าปลาบึกก็แจ่มนะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjwURRD1rxh5FgM63jkEh6ml46CwVl1IN6uXeAEj9-TiwWOFGuGUOpnKdzPq72MNXPo7w55Gb0ltTAKFGOGRsIA6m7MJNGZAcTSqGAIBRQazwUIORZrXv4fR-SEBrsHq65GwU1ATubyMM/w640-h480/pla1_4%255B1%255D.jpg)
ใครชอบอาหารรสจืดคงต้องผ่านไปก่อน เพราะเมนูผัดฉ่า เหมาะกับขาแซ่บเท่านั้น โดยเฉพาะเมนูผัดฉ่าปลาที่ใคร ๆ ก็ทำกินกัน เราขอนำเสนอวิธีทำปลาดุกผัดฉ่า สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปลาดุกไปทอดจนสุกแล้วเอามาผัดกับเครื่องโขลกและสมุนไพร ผัดจนแห้งเอามาคลุกกับข้าวสวยสุดฟิน
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปลาผัดฉ่า ปลาราดพริก โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
อีกไม่กี่วันก็พลันจะเดือนหงาย ท้องฟ้าในยามค่ำสว่างไสว น่ายลโฉมก้อนเมฆและดวงจันทร์ ชาวเรือชาวประมงก็ได้เวลาหยุดพักผ่อนหลังจากตรากตรำก้มหน้าสาวแหอวนมาตลอดร่วม 20 กว่าวัน ในเดือน ๆ หนึ่ง วันหยุดพักผ่อนก็คือวันที่เดือนหงายฉายแสงสาดส่องไปในผิวน้ำทะเลยามค่ำคืน และจะกลับคืนมาประกอบอาชีพเช่นเดิมหลังจากนั้นราว 3-4 วัน น้ำที่แล้ว เรือทุกลำยิ้มกันแก้มปริ เพราะราคาอาหารทะเลที่พุ่งขึ้น กอปรกับปริมาณที่จับได้มากตามไปด้วย เรือลำใหญ่ยิ่งไม่ต้องพูดถึง ทั้งปลาโอ ปลาอินทรี รวมถึงปลาที่มีราคา พากันยิ้มทั่วหน้า ไต๋บางลำขึ้นฝั่งขายปลาแล้วเข้าร้านทอง ยังไม่ทันตัดบัญชี เห็นแล้วก็น่าภูมิใจในความสำเร็จ แถมยังแอบอิจฉาเล็กน้อยที่ไม่มีวาสนา ไม่มีทุนรอนที่จะได้ครองเรือลำใหญ่ ๆ
ตะโกก็เฝ้าหากินไป รอให้ลูกเต้าเติบใหญ่ ด้วยเรือ 6 วา พร่ำพรรณนามายาวยืด เข้าเรื่องกับข้าวกับปลากันดีกว่า น้ำนี้ปลามีเพียบ ทั้งเต๋าเต้ย ปลาเก๋า แถมด้วยดุกเลที่ออกหากินยามลมจัด พร้อมแล้วก็เตรียมตั้งหม้อข้าว ตะโกพร้อมลงมือทำกับข้าว ให้ชมกันครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRwSMDL_7Are6M9E6Bhby4Xt4Lavj7rtGnu4XRs6ApECij3uSa1UgpaeMsopGEXtLulqQwj3vT7mp-Qq09JPlc3_-EssskelI1hmQ6wfAaiBo6RoutJbTG56hhKfM7acMNU4A-jOm-s9g/w640-h480/pla2_4%255B1%255D.jpg)
ป.ล. ตะโกน้อย เข้าโรงเรียนเตรียมฯ คุณครูก็สอน “จับไข่” ตั้งแต่เริ่มต้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1vSZbFmjlfqsy9hJVjAmGQjm8SQ8NUDhUnZT5IU-xn1FnrNfaBE6G-C_9EzCfPs7TXnmtdzk5P8u5KkSLy7RTyhu8gLU6OJ0_rLeAl_WICi1ruHmRWrS0ed8L2iHPxfxRil0r_tvB64A/w640-h480/pla3_4%255B1%255D.jpg)
ปลาดุกทะเลมักอาศัยบริเวณพื้นน้ำที่เป็นดินโคลน และมักจะทำรูในดินโคลนเป็นที่อยู่อาศัย บ้างก็ซอกหลืบของขอนไม้ และที่ที่เป็นโพรง ยามที่ออกหากินมักจะออกช่วงน้ำขึ้นไหลเชี่ยว ส่วนใหญ่จับได้ตัวด้วยเบ็ด เบ็ดราว อวน และแห บ้างก็ใช้ไซดักตามร่องน้ำที่ปลาออกหากิน ปลาดุกเล ชาวใต้เรียกปลามิหลัง หรือบิหลัง นิยมกินกันมากเมื่อตลาดมีสินค้า บ้างก็แกงกะทิ บ้างก็แกงเผ็ด ตลอดจนแกงส้ม และแกงคั่ว เน้นที่รสจัดจ้าน แล้วแต่บ้านไหนถนัดเมนูอะไร จัดเป็นปลาเนื้อนุ่ม นิ่มเนียน แต่มีเมือกค่อนข้างแยะ
ส่วนผสม ปลาดุกผัดฉ่า
• เนื้อปลาดุกหั่นชิ้น
• พริกสด
• กระเทียม
• กระชาย
• พริกไทยสด
• ใบมะกรูด
• พริกชี้ฟ้า
• ใบกะเพรา
• น้ำปลา
• ผงปรุงรส (รสดี)
• น้ำตาลทราย
• น้ำปู หรือซีอิ๊วมาเลย์
• น้ำมันพืช
วิธีทำปลาดุกผัดฉ่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXdy8tFIYF5eQjd-_a4SJQjRjM9GROWn0_-4OSSZkUGrACGPDaVFaiXMZmRK_fMDYDy6xu-IGdrut4MN6hX4QJZK1eiQ5_FSg90xfJ3oRJlcawidhDyWORZuLV6z1vLdyKeX49ocOFFAw/w640-h480/pla4_3%255B1%255D.jpg)
วิธีคลายเมือกแบบง่าย ๆ คือเอาเกลือทาแล้วล้างออกสัก 3-4 น้ำ จับผิวดูไม่ลื่นเมือกเป็นใช้ได้ ทอดเนื้อปลาดุกเลด้วยไฟแรง ให้ผิวนอกกรอบ ผิวในก็จะยิ่งนุ่ม ตักขึ้นพักไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLhEwJnXy9V-sIKOi46xKFskw9WI2T3YtjRaURTmBcNfJs16yrKHeXU-Uy2Drmbma0MpcjnA2jCtxFvyXDYnrAiZ6nnLBzIdhhcSR3aqqNma6860xzKY6x1j0KwMAme76ka9JlxN6O3PE/w640-h480/pla5_3%255B1%255D.jpg)
ตำพริกกับกระเทียม หรือจะสับแบบหยาบ ๆ ก็ดูสวยน่ากิน ผัดกับน้ำมันจนพริกหอม แล้วใส่หัวปลาลงไปก่อน เพราะไม่ได้ทอดเหมือนเนื้อปลา ใส่กระชายลงไปผัดพร้อมหัวปลาจนใกล้สุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgz5SXLPOtHTB8LpWIem8pwsClwzoyaCzM4DbFZKvHZ4Er4qFlAnvbfvNuWeeWeHiYmx5fuSIhn3-P94uvlX3_fTBNBNE1rUa1lL87iNoFdK3RSwSAPaJLP_fXJEr0GXwx2XX0ofYQpWkk/w640-h480/pla6_3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEislo6QO3Wh9HYP40GcdEoOrBMAkL61EIUT5OAecI1I44Kf1Jfn1F4z0CMLPmwiI5UJZ4LTvIGa0jcjZVc6gvPeJWyWBUhl0Pl4KyxPBcPYdJxGpDLs9XBK4yiS4S3VlPsVSEVdWisqtFA/w640-h480/pla8_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5rko28crGSw12T1OTubAjkcZ-21DFVu0YT2JHBHHSz1PUonwbw0eLx0RXt3LrOEGt7ugHyK1aFJ2VfH6ub95CfFARdRaFUY5RWZDeVVZJ5rDS1GZaPH6Pyhmvc461MSgjByuYtJMwN0w/w640-h480/pla7_3%255B1%255D.jpg)
เมื่อหัวใกล้สุกก็ใส่เนื้อปลาที่ทอดแล้วลงไป เติมน้ำปลา รสดี ตัดน้ำตาล ใส่น้ำปูหรือซีอิ๊วมาเลย์ แล้วตามด้วยผักที่เตรียมไว้ เร่งไฟให้แรง เพื่อที่จะได้ผัดแบบไม่เจิ่งน้ำ มาแบบแห้ง ๆ รสชาติมาจัด ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgZ1QyLSNJL7BsonY3_iSW9BgfM5fmfLrC7yybplfi4rXiuCuig8cXauzRSXvo2VHx1EkT0AMhlFy1xYC59T0f0dpYwax6hjpcNv1j6FmwPNi_5O1FP7gkmc2Q1PqB3GatTyJ0s6g9asEQ/w640-h480/pla9_3%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7ZBadlGsUdEqVXAnAq9-TJIMyuaBOtPBkxm2d787vzdWREXZ5yWk84bo3GIQd1HmG5t9_0B0Ac4cxtgXq4QtRYtU7ej5PBn3OSYwDfTxpq0cMnhZkakxi_hmxNPSytI3xAnHaTp1wyc0/w640-h480/pla10_3%255B1%255D.jpg)
ความอร่อยของผัดฉ่าคือกลิ่นต้องมาก่อน ทั้งกระชายกับใบมะกรูดมีความหอมเต็มที่ พริกที่เคลือบผิวก็ส่งกลิ่นพร้อมกับความเผ็ดดุดัน เนื้อปลานุ่มผิวกรอบ รสชาติเค็มเผ็ดซึมซับไว้ที่เนื้อ ผัดแห้ง ๆ แบบนี้คอเหล้ามักจะชอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggXoyX6tlGxG5UR8ADLPU8qZxgZT13VIxIBqcz5SYUw1UrgaxIffa4mPaYgJUEisQ0VNRAhpXkNH0D6iskKppZ-l2Ovct3CDrrcqOnodKuL6kqIgUPvwNgk0gmcjV_DhVmXn7eC66yvIM/w640-h480/pla11_3%255B1%255D.jpg)
กินเปล่า ๆ กลัวไม่อิ่ม ต้องพึ่งข้าวสวยมาแบบร้อน ๆ ตักผัดฉ่าลงไป แคะก้างกลางออก ตักเครื่องสมุนไพรโป๊ะเนื้อปลา จะพาให้หอมอร่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCUQgvxSOeIHMgz-c1_ijg6a24QAi7U7wjA7KiLe6nP50N5y3glDqqhcHRjfS8CUE3lb5O69pBWSoQLHkdTtKjPVYta9p5qcAFGs6YGA3RAqe9U5gJqzJOoRaUiV4H-ZVIaIKmYHryH4o/w640-h480/pla12_3%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อย ขอลาไปก่อนพร้อมกับภาพนี้นะครับ หัดตักข้าวตักปลา โตขึ้นมาคงไม่อด ตะโกจะนำเสมอเมนูใหม่ในเร็ว ๆ นี้ ช่วงหยุดหงายให้นะครับ กราบสวัสดี
จบไปแล้วสำหรับเมนูปลาดุกผัดฉ่า แต่สำหรับใครไม่กินปลาดุกก็เปลี่ยนไปทำผัดฉ่าปลากะพง ผัดฉ่าปลากราย ผัดฉ่าปลานิล หรือผัดฉ่าปลาบึกก็แจ่มนะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม