ทำ เองกินเองรสชาติอร่อยลืมโลก กับเมนูห่อหมกปลานิล สูตรอาหารไทย หอมเครื่องแกงตำเอง เนื้อแน่นเหนียวหนึบ ห่อด้วยใบตองแบบง่าย ๆ กินกับไข่ต้...
ทำเองกินเองรสชาติอร่อยลืมโลก กับเมนูห่อหมกปลานิล สูตรอาหารไทยหอมเครื่องแกงตำเอง เนื้อแน่นเหนียวหนึบ ห่อด้วยใบตองแบบง่าย ๆ กินกับไข่ต้มราดพริกน้ำปลายิ่งอร่อย
ใครแอบเบื่อ ๆ เมนูห่อหมก สูตรอาหารโดยเฉพาะเมนูห่อหมกปลาช่อน ลองมาทำห่อหมกปลานิลบ้างดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำห่อหมกปลานิล สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) ใส่เครื่องแกงโขลกเองกับใบโหระพา ที่ขาดไม่ได้เลยคือปลานิลและปลาบด สุดท้ายห่อด้วยใบตองและเอาไปนึ่งจนสุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCSi_0M72JBmM4ay7Wu1UFcxzH8oZ5UoSaDA7Fz2_F6bNguT-eptKiM9SQPs0QsRdG8qPE3LRYf09Ro2_t4rayOJ07eZJPq4UFf_Ih0C9YwQ8fP_wiOsn-80lctPqg-eenDfVytYjMGiU/w640-h312/10627990-ed33-4caa-8ef3-1c263231c968%255B1%255D.jpg)
ห่อหมกปลานิล สูตรตำน้ำพริกห่อหมกเอง หอมเครื่องแกง by ครัวตุ๊กตา
โดย คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ชวนทุกคนมาทำห่อหมกกันค่ะ สมัยก่อนอยู่เมืองไทยยายทำขายค่ะ ขายดิบขายดีแต่เป็นห่อหมกปลาช่อนนะคะ ตอนนี้มาอยู่อเมริกาหาปลาช่อนไม่ได้จึงใช้ปลานิล ส่วนห่อหมกถ้าให้อร่อยต้องตำน้ำพริกเองค่ะ จะถึงเครื่องและหอมเครื่องแกง ทำให้ห่อหมกอร่อยมากกว่าเดิม วันนี้จะมาทำห่อหมกแบบเริ่มตั้งแต่นำน้ำพริกแกงเอง จนถึงวิธีการห่อเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6TlNwfSmnQK6UrSka1Ob1hyphenhyphenmczjGE22QbCyz1LjhQls98mEECWim0AwMqN0kU2kZXi7Yd00grzvcZ4i4B9Vl2-qKM8AaFjqqV52z7wKxl7AVOtHzSAnYhirRv1G33ftrvgrnaw8ccJpA/w640-h360/f0522b23-a4f6-4dde-9047-3c7802b0b0b0%255B1%255D.jpg)
ส่วนผสม ห่อหมกปลานิล
กะทิ 1 กล่อง (250 กรัม)
ปลานิล 1 ตัว (แล่แต่เนื้อ)
เนื้อปลาบด 300 กรัม
ไข่ 1 ฟอง
น้ำตาลปี๊บ 1/2 ช้อนโต๊ะ
น้ำปลา 2-4 ช้อนโต๊ะ
ใบมะกรูดซอย 2 ช้อนโต๊ะ
ใบโหระพา 1 ถ้วย
ส่วนผสม เครื่องแกงทำห่อหมก
พริกแห้ง 15-20 เม็ด (ตามชอบ)
เกลือ 1/2 ช้อนชา
ข่า 1 ช้อนโต๊ะ
ตะไคร้ซอย 3-4 ต้น
กระชาย 1/2 ถ้วย
หอมแดง 5-6 หัว
กระเทียม 5-10 กลีบ
ผิวมะกรูด 1 ช้อนชา
กะปิ 1/2 ช้อนชา
วิธีทำห่อหมกปลานิล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4035PGl5OoHwxQhYO1EHwNshFYtt4R6ZBalH0BdQqSh-qCqaObmG0bzPm3y3nH88dJS75PAZ2D2JQJTkux11-xhq0Rowy7izGGwcC8lB-Yil46b9ipC1MyN9BkPS_MJvkRZEGwli9Aos/w640-h356/687de7c0-499a-4d88-99bc-295253d813d2%255B1%255D.jpg)
► ก่อนอื่นตำพริกแกงก่อนค่ะ เริ่มด้วยตำพริกขี้หนูแห้ง ถ้าใครมีพริกเม็ดใหญ่สีแดงจะดีนะคะ ทำให้ห่อหมกสีสวยค่ะ พอดีไม่มีพริกแดงใหญ่ ตำพริกกับเกลือพอละเอียด เพิ่มข่า ตะไคร้ และกระชายแล้วตำให้ละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4aExmN9cfM6ckcgGn422u6pXMkdrqjDV7muGjzpVZDJwmwSPxmBsGKABl_CMPumJZqU3C7cnJM79ySGs9O6Kt1pRE1LIO46KfDluW_VYn4cBnJf0EBJyFt82gXO0g1GzbLE33oAeaBY8/w640-h356/039e0de9-fdce-4753-be12-8d8097eaa1b5%255B1%255D.jpg)
► พอเริ่มละเอียดจะใส่หอมแดง กระเทียม ผิวมะกรูด และกะปิ แล้วตำรวมกันให้ละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjViDCK_c7q5gevtT7Ulmnw0cGcPq6cdJ1uL1queNfnyBu1poLYLkYyW3uDgKUqx2C95GaztHPN-TbqgBVrrNEJcXQCkd0docIVY2EsIV5ZHfb0JDxuWLG95YnbvkjKaOs_U5q1AJmESxE/w640-h356/d1566977-6b77-4f36-8aa7-44e5cc3e0208%255B1%255D.jpg)
► มื่อน้ำพริกละเอียด เราก็จะเริ่มมาผสมกันค่ะ โดยหาหม้อมาใส่เครื่องพริกแกงลงไป เติมกะทิกล่อง คนส่วนผสมให้เข้ากัน ใส่ปลาหั่นเป็นชิ้นลงไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKQ52wZ15W6VwLq0fXUus1Ico7nZH5QRovrWFsLYR1yrncEoloiiJJJaOGxlbTtJnDocB0QHml30DoeyNQM46bg2SyAMW8XYk_hGTgkDa-UhQ_nytj2qfCEND7Ok7yfAbMCil-uj-Htfc/w640-h356/87632d39-58da-4c38-830b-2a3a0f9f1fbf%255B1%255D.jpg)
► ใส่เนื้อปลาบด พอดีมีเนื้อปลากรายบดแช่แข็งเลยนำมาใส่ด้วย เพื่อให้เนื้อห่อหมกแน่นและเหนียวหนึบด้วยค่ะ ใส่ไข่ไก่ 1 ฟอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaVVSSpYqHuyEu_p4KlSk69QWaDuKlx6BTCUCj8lD7vrZg2X_Pmo0aR9SzhITCFhyKofGpHGloH1hbnl-uh8NM9TmrKwMFrAatOkcN0XHu3w4qRe3QfqeyELy7kZDr0Df44LEGkFbV2is/w640-h356/2f7c8696-f133-4081-adeb-258fae53f20b%255B1%255D.jpg)
► ใส่ไข่แล้วคนให้เข้ากัน ปรุงรสด้วยน้ำปลากับน้ำตาลปี๊บ ใส่ใบมะกรูดซอย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFm51rmm576kJ1vax_oTEiREV08RAiactMS7ILJsKjrrm2hax5P_fZC4YA-02ZqhsKTPfDePR6bvVbghQFzTu6FAYgsoxWaTBhjUlfvpUHuGgm4t6wtzH3W5-apwLLLqB-YZIwaP-ymGs/w640-h356/0cd17a5d-c2eb-4c19-a146-b0178675d029%255B1%255D.jpg)
► จากนั้นจะทำการคน ขั้นตอนนี้ใช้เวลานานสักหน่อยนะคะ เพื่อให้เนื้อปลาฟูและส่วนผสมเข้ากัน เน้นเลยว่าต้องคนจนส่วนผสมเหนียวข้น จากนั้นจะใส่ใบโหระพาค่ะ บางคนชอบที่จะรองก้นกระทงก็ได้นะคะ แต่ส่วนตัวเป็นคนชอบกินผักที่ผสมกันในเนื้อห่อหมก เลยจะใส่ในขั้นตอนนี้เลย แล้วคนให้เข้ากัน ไม่ต้องคนนานหลังจากใส่ผักใบโหระพานะคะ เดี๋ยวผักช้ำหมด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9SrSE0QEoNGv-Hhe3AYLbw1iAGa7S2XSKDfspXRWzYkbKhOlaC9J8QAUmECG9bJSic_neycZtrqFi32qA88G0oqwhznGuLzOE_UEnBWISsuD-kpjma0iTLX6YNnLsxcgqNOFLh5vqaU8/w640-h356/d85fe1eb-983f-4e01-a8ad-a6074e51daf0%255B1%255D.jpg)
► ก่อนที่เราจะนำห่อหรือใส่กระทง เราควรจะชิมรสชาติ โดยหาถ้วยเล็ก ๆ ตักส่วนผสมนิดหน่อย แล้วนำเข้าไมโครเวฟสัก 10 วินาทีพอสุก แล้วชิมรสดูให้ถูกใจ แล้วถึงจะนำไปใส่กระทงหรือห่อนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXeiZX5A2aosu4mFnULC6fPDFKtbZHyOqNf4jZLRNU51CDVQAu4YUN5VBhqh9XqMabUPHlZS2rHkEbbEwpIpbw2d2bdz6v5yOzeayolvd6vJSrI_O31WInQu7M29E5uaTPBmc7-hs8HT4/w640-h356/ba5fb5b2-184c-49ec-a5b5-0478fa56dd3c%255B1%255D.jpg)
► ขั้นตอนการใส่กระทง ใครมีความสามารถทำกระทงก็ทำได้เลยนะคะ ตาเป็นคนที่ทำกระทงไม่เป็น ส่วนมากเวลาทำกินจะใส่ถ้วยฟอยล์ง่ายมากและสะดวก แต่วันนี้อยากกินแบบห่อใบตองจะได้ความหอมจากใบตองเวลานึ่งสุก ที่อเมริกามีใบตองแบบแช่แข็งนำมาละลาย ตัดตามรูป จริง ๆ เป็นคนที่ห่อไม่เป็นเลยค่ะ แต่จะพยายามก็ออกมาใช้ได้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtNVNE_H47ghy08hk2UXeKITK9s2GbunAktu8bKkP7aaW4yisDQ42Bc783EQAqzj_-itkrehCQw0_jDzHmUxhWlWtaPLIhyphenhyphenVy6nUZEzKIpA-E6SDs_3YdaJOWPuV1uDYXDLPrmI-rKACo/w640-h356/d70909a5-7160-427c-9707-6c12bad16be8%255B1%255D.jpg)
► ห่อแบบนี้ไม่ยากอย่างที่คิด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgjjve5OUN7vqTqj29kvyCnry5OP4NdhAbIjst3UZEhQdgdyElExoBMkzEG7usFSKa_bTSd6IoQyBxpDCoUDZTkLwXqbPDngQULEzrgcRbYilzA5jH-pMCq9pmr-ler_oBYVepn2D5ra4c/w640-h360/29299cba-cf6a-4fe6-b7ca-9a9173b6e608%255B1%255D.jpg)
► ได้แบบนี้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhwbAXtCA4IK1SCdhDlzeP8T9G3NIOK5iz_6MY2z-zBjoY_2liExPFD6K1GI2-1Zteg0vUbC6AUnqKm-cc0kzdwSCjJ0VOPHcvZGY9K1P_jpkNEJywM0zbwktLY7ITUFNcAzOHsFe8tD8/w640-h356/9ef1084c-d2ed-4fae-861f-769adb6d9754%255B1%255D.jpg)
► ห่อแล้วนำใส่ซึ้งเตรียมที่จะนึ่งค่ะ ตั้งน้ำให้เดือดก่อนแล้วก็นำห่อหมกลงไปนึ่งค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjK9-xyXmEM5freAoXKy4-3gjcfikLlxKer1pHbDV2nHvrgLqh6fSubMyuLIku9JpB2B9fTicin20Cx6lLjCjT-1wg-YiUnYqZjD7DFhvKN8Mym9kAznSmKVcrcGOcgvu9jo8__4a35g4g/w640-h356/c1c237bb-bb06-40f5-b580-1e05a2aca27a%255B1%255D.jpg)
► นึ่ง 25 นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_wJAkApWTqD3QiZxfYLGKy6UndUKb34-Np-Ccpar3LzzHxcbKQCutt29Yfgmp1jIc04Ae7pxv5dmAV2Hw6Tp7cxcXLBtE7YwAxYN8T5cHBKUAWrHtOA8d7Dc6e7Il82f2ctABuYZOigk/w640-h356/5cb32c31-327d-4fc0-b4e7-36f82324f46c%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2OEa07VKUphHUhOpAY4G110Ae0wr7iksJwKluIKmvrZE6NP_hewgCFYYELy7WHa17Yj3QY3yIJBIC90KfOvfjjMzlpnRurnPUMrDYuXmxCF8Fd93I6rNWIVKhtUX60kMWfgjIJW28PiM/w640-h312/8d7c1822-6c33-4728-ab90-bc0c2a95f890%255B1%255D.jpg)
► จะบอกว่าหอมเครื่องแกงที่เราตำเอง รสชาติอร่อยลืมโลกค่ะ
ลองทำดูนะคะ ทำไม่ยากเลย อยากให้ลองทำวิธีที่ตำน้ำพริกเอง จะได้ความอร่อยมากกว่าใส่พริกแกงสำเร็จรูปหลายขั้นเลยค่ะ เสียเวลานิดแต่อร่อยลืม ขอให้สนุกกับการทำอาหารตอนอยู่บ้านนะคะ
แอบน้ำลายไหล ไหน ๆ ก็ได้สูตรห่อหมกปลานิลแล้วก็มาลองทำกินเองสักครั้งดีกว่า ทั้งนี้จะเปลี่ยนเป็นห่อหมกปลากะพง ห่อหมกปลาดอรี่ ห่อหมกหมู หรือห่อหมกไก่ก็ตามชอบเลยจ้า
ขอบคุณข้อมูลจาก
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)
Kapook.com
ใครแอบเบื่อ ๆ เมนูห่อหมก สูตรอาหารโดยเฉพาะเมนูห่อหมกปลาช่อน ลองมาทำห่อหมกปลานิลบ้างดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำห่อหมกปลานิล สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) ใส่เครื่องแกงโขลกเองกับใบโหระพา ที่ขาดไม่ได้เลยคือปลานิลและปลาบด สุดท้ายห่อด้วยใบตองและเอาไปนึ่งจนสุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCSi_0M72JBmM4ay7Wu1UFcxzH8oZ5UoSaDA7Fz2_F6bNguT-eptKiM9SQPs0QsRdG8qPE3LRYf09Ro2_t4rayOJ07eZJPq4UFf_Ih0C9YwQ8fP_wiOsn-80lctPqg-eenDfVytYjMGiU/w640-h312/10627990-ed33-4caa-8ef3-1c263231c968%255B1%255D.jpg)
ห่อหมกปลานิล สูตรตำน้ำพริกห่อหมกเอง หอมเครื่องแกง by ครัวตุ๊กตา
โดย คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ชวนทุกคนมาทำห่อหมกกันค่ะ สมัยก่อนอยู่เมืองไทยยายทำขายค่ะ ขายดิบขายดีแต่เป็นห่อหมกปลาช่อนนะคะ ตอนนี้มาอยู่อเมริกาหาปลาช่อนไม่ได้จึงใช้ปลานิล ส่วนห่อหมกถ้าให้อร่อยต้องตำน้ำพริกเองค่ะ จะถึงเครื่องและหอมเครื่องแกง ทำให้ห่อหมกอร่อยมากกว่าเดิม วันนี้จะมาทำห่อหมกแบบเริ่มตั้งแต่นำน้ำพริกแกงเอง จนถึงวิธีการห่อเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6TlNwfSmnQK6UrSka1Ob1hyphenhyphenmczjGE22QbCyz1LjhQls98mEECWim0AwMqN0kU2kZXi7Yd00grzvcZ4i4B9Vl2-qKM8AaFjqqV52z7wKxl7AVOtHzSAnYhirRv1G33ftrvgrnaw8ccJpA/w640-h360/f0522b23-a4f6-4dde-9047-3c7802b0b0b0%255B1%255D.jpg)
ส่วนผสม ห่อหมกปลานิล
กะทิ 1 กล่อง (250 กรัม)
ปลานิล 1 ตัว (แล่แต่เนื้อ)
เนื้อปลาบด 300 กรัม
ไข่ 1 ฟอง
น้ำตาลปี๊บ 1/2 ช้อนโต๊ะ
น้ำปลา 2-4 ช้อนโต๊ะ
ใบมะกรูดซอย 2 ช้อนโต๊ะ
ใบโหระพา 1 ถ้วย
ส่วนผสม เครื่องแกงทำห่อหมก
พริกแห้ง 15-20 เม็ด (ตามชอบ)
เกลือ 1/2 ช้อนชา
ข่า 1 ช้อนโต๊ะ
ตะไคร้ซอย 3-4 ต้น
กระชาย 1/2 ถ้วย
หอมแดง 5-6 หัว
กระเทียม 5-10 กลีบ
ผิวมะกรูด 1 ช้อนชา
กะปิ 1/2 ช้อนชา
วิธีทำห่อหมกปลานิล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4035PGl5OoHwxQhYO1EHwNshFYtt4R6ZBalH0BdQqSh-qCqaObmG0bzPm3y3nH88dJS75PAZ2D2JQJTkux11-xhq0Rowy7izGGwcC8lB-Yil46b9ipC1MyN9BkPS_MJvkRZEGwli9Aos/w640-h356/687de7c0-499a-4d88-99bc-295253d813d2%255B1%255D.jpg)
► ก่อนอื่นตำพริกแกงก่อนค่ะ เริ่มด้วยตำพริกขี้หนูแห้ง ถ้าใครมีพริกเม็ดใหญ่สีแดงจะดีนะคะ ทำให้ห่อหมกสีสวยค่ะ พอดีไม่มีพริกแดงใหญ่ ตำพริกกับเกลือพอละเอียด เพิ่มข่า ตะไคร้ และกระชายแล้วตำให้ละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4aExmN9cfM6ckcgGn422u6pXMkdrqjDV7muGjzpVZDJwmwSPxmBsGKABl_CMPumJZqU3C7cnJM79ySGs9O6Kt1pRE1LIO46KfDluW_VYn4cBnJf0EBJyFt82gXO0g1GzbLE33oAeaBY8/w640-h356/039e0de9-fdce-4753-be12-8d8097eaa1b5%255B1%255D.jpg)
► พอเริ่มละเอียดจะใส่หอมแดง กระเทียม ผิวมะกรูด และกะปิ แล้วตำรวมกันให้ละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjViDCK_c7q5gevtT7Ulmnw0cGcPq6cdJ1uL1queNfnyBu1poLYLkYyW3uDgKUqx2C95GaztHPN-TbqgBVrrNEJcXQCkd0docIVY2EsIV5ZHfb0JDxuWLG95YnbvkjKaOs_U5q1AJmESxE/w640-h356/d1566977-6b77-4f36-8aa7-44e5cc3e0208%255B1%255D.jpg)
► มื่อน้ำพริกละเอียด เราก็จะเริ่มมาผสมกันค่ะ โดยหาหม้อมาใส่เครื่องพริกแกงลงไป เติมกะทิกล่อง คนส่วนผสมให้เข้ากัน ใส่ปลาหั่นเป็นชิ้นลงไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKQ52wZ15W6VwLq0fXUus1Ico7nZH5QRovrWFsLYR1yrncEoloiiJJJaOGxlbTtJnDocB0QHml30DoeyNQM46bg2SyAMW8XYk_hGTgkDa-UhQ_nytj2qfCEND7Ok7yfAbMCil-uj-Htfc/w640-h356/87632d39-58da-4c38-830b-2a3a0f9f1fbf%255B1%255D.jpg)
► ใส่เนื้อปลาบด พอดีมีเนื้อปลากรายบดแช่แข็งเลยนำมาใส่ด้วย เพื่อให้เนื้อห่อหมกแน่นและเหนียวหนึบด้วยค่ะ ใส่ไข่ไก่ 1 ฟอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaVVSSpYqHuyEu_p4KlSk69QWaDuKlx6BTCUCj8lD7vrZg2X_Pmo0aR9SzhITCFhyKofGpHGloH1hbnl-uh8NM9TmrKwMFrAatOkcN0XHu3w4qRe3QfqeyELy7kZDr0Df44LEGkFbV2is/w640-h356/2f7c8696-f133-4081-adeb-258fae53f20b%255B1%255D.jpg)
► ใส่ไข่แล้วคนให้เข้ากัน ปรุงรสด้วยน้ำปลากับน้ำตาลปี๊บ ใส่ใบมะกรูดซอย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFm51rmm576kJ1vax_oTEiREV08RAiactMS7ILJsKjrrm2hax5P_fZC4YA-02ZqhsKTPfDePR6bvVbghQFzTu6FAYgsoxWaTBhjUlfvpUHuGgm4t6wtzH3W5-apwLLLqB-YZIwaP-ymGs/w640-h356/0cd17a5d-c2eb-4c19-a146-b0178675d029%255B1%255D.jpg)
► จากนั้นจะทำการคน ขั้นตอนนี้ใช้เวลานานสักหน่อยนะคะ เพื่อให้เนื้อปลาฟูและส่วนผสมเข้ากัน เน้นเลยว่าต้องคนจนส่วนผสมเหนียวข้น จากนั้นจะใส่ใบโหระพาค่ะ บางคนชอบที่จะรองก้นกระทงก็ได้นะคะ แต่ส่วนตัวเป็นคนชอบกินผักที่ผสมกันในเนื้อห่อหมก เลยจะใส่ในขั้นตอนนี้เลย แล้วคนให้เข้ากัน ไม่ต้องคนนานหลังจากใส่ผักใบโหระพานะคะ เดี๋ยวผักช้ำหมด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9SrSE0QEoNGv-Hhe3AYLbw1iAGa7S2XSKDfspXRWzYkbKhOlaC9J8QAUmECG9bJSic_neycZtrqFi32qA88G0oqwhznGuLzOE_UEnBWISsuD-kpjma0iTLX6YNnLsxcgqNOFLh5vqaU8/w640-h356/d85fe1eb-983f-4e01-a8ad-a6074e51daf0%255B1%255D.jpg)
► ก่อนที่เราจะนำห่อหรือใส่กระทง เราควรจะชิมรสชาติ โดยหาถ้วยเล็ก ๆ ตักส่วนผสมนิดหน่อย แล้วนำเข้าไมโครเวฟสัก 10 วินาทีพอสุก แล้วชิมรสดูให้ถูกใจ แล้วถึงจะนำไปใส่กระทงหรือห่อนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXeiZX5A2aosu4mFnULC6fPDFKtbZHyOqNf4jZLRNU51CDVQAu4YUN5VBhqh9XqMabUPHlZS2rHkEbbEwpIpbw2d2bdz6v5yOzeayolvd6vJSrI_O31WInQu7M29E5uaTPBmc7-hs8HT4/w640-h356/ba5fb5b2-184c-49ec-a5b5-0478fa56dd3c%255B1%255D.jpg)
► ขั้นตอนการใส่กระทง ใครมีความสามารถทำกระทงก็ทำได้เลยนะคะ ตาเป็นคนที่ทำกระทงไม่เป็น ส่วนมากเวลาทำกินจะใส่ถ้วยฟอยล์ง่ายมากและสะดวก แต่วันนี้อยากกินแบบห่อใบตองจะได้ความหอมจากใบตองเวลานึ่งสุก ที่อเมริกามีใบตองแบบแช่แข็งนำมาละลาย ตัดตามรูป จริง ๆ เป็นคนที่ห่อไม่เป็นเลยค่ะ แต่จะพยายามก็ออกมาใช้ได้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtNVNE_H47ghy08hk2UXeKITK9s2GbunAktu8bKkP7aaW4yisDQ42Bc783EQAqzj_-itkrehCQw0_jDzHmUxhWlWtaPLIhyphenhyphenVy6nUZEzKIpA-E6SDs_3YdaJOWPuV1uDYXDLPrmI-rKACo/w640-h356/d70909a5-7160-427c-9707-6c12bad16be8%255B1%255D.jpg)
► ห่อแบบนี้ไม่ยากอย่างที่คิด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgjjve5OUN7vqTqj29kvyCnry5OP4NdhAbIjst3UZEhQdgdyElExoBMkzEG7usFSKa_bTSd6IoQyBxpDCoUDZTkLwXqbPDngQULEzrgcRbYilzA5jH-pMCq9pmr-ler_oBYVepn2D5ra4c/w640-h360/29299cba-cf6a-4fe6-b7ca-9a9173b6e608%255B1%255D.jpg)
► ได้แบบนี้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhwbAXtCA4IK1SCdhDlzeP8T9G3NIOK5iz_6MY2z-zBjoY_2liExPFD6K1GI2-1Zteg0vUbC6AUnqKm-cc0kzdwSCjJ0VOPHcvZGY9K1P_jpkNEJywM0zbwktLY7ITUFNcAzOHsFe8tD8/w640-h356/9ef1084c-d2ed-4fae-861f-769adb6d9754%255B1%255D.jpg)
► ห่อแล้วนำใส่ซึ้งเตรียมที่จะนึ่งค่ะ ตั้งน้ำให้เดือดก่อนแล้วก็นำห่อหมกลงไปนึ่งค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjK9-xyXmEM5freAoXKy4-3gjcfikLlxKer1pHbDV2nHvrgLqh6fSubMyuLIku9JpB2B9fTicin20Cx6lLjCjT-1wg-YiUnYqZjD7DFhvKN8Mym9kAznSmKVcrcGOcgvu9jo8__4a35g4g/w640-h356/c1c237bb-bb06-40f5-b580-1e05a2aca27a%255B1%255D.jpg)
► นึ่ง 25 นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_wJAkApWTqD3QiZxfYLGKy6UndUKb34-Np-Ccpar3LzzHxcbKQCutt29Yfgmp1jIc04Ae7pxv5dmAV2Hw6Tp7cxcXLBtE7YwAxYN8T5cHBKUAWrHtOA8d7Dc6e7Il82f2ctABuYZOigk/w640-h356/5cb32c31-327d-4fc0-b4e7-36f82324f46c%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2OEa07VKUphHUhOpAY4G110Ae0wr7iksJwKluIKmvrZE6NP_hewgCFYYELy7WHa17Yj3QY3yIJBIC90KfOvfjjMzlpnRurnPUMrDYuXmxCF8Fd93I6rNWIVKhtUX60kMWfgjIJW28PiM/w640-h312/8d7c1822-6c33-4728-ab90-bc0c2a95f890%255B1%255D.jpg)
► จะบอกว่าหอมเครื่องแกงที่เราตำเอง รสชาติอร่อยลืมโลกค่ะ
ลองทำดูนะคะ ทำไม่ยากเลย อยากให้ลองทำวิธีที่ตำน้ำพริกเอง จะได้ความอร่อยมากกว่าใส่พริกแกงสำเร็จรูปหลายขั้นเลยค่ะ เสียเวลานิดแต่อร่อยลืม ขอให้สนุกกับการทำอาหารตอนอยู่บ้านนะคะ
แอบน้ำลายไหล ไหน ๆ ก็ได้สูตรห่อหมกปลานิลแล้วก็มาลองทำกินเองสักครั้งดีกว่า ทั้งนี้จะเปลี่ยนเป็นห่อหมกปลากะพง ห่อหมกปลาดอรี่ ห่อหมกหมู หรือห่อหมกไก่ก็ตามชอบเลยจ้า
ขอบคุณข้อมูลจาก
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)
Kapook.com