ทำ กินง่าย ทำขายจะได้รวยระเบิดระเบ้อ กับ เมนู “ไส้อั่ว” เอาไปทอด อบ หรือย่างก็ได้ สต็อกเหลือ ๆ จับแช่แข็งเก็บได้เป็นเดือน ...
ทำกินง่าย ทำขายจะได้รวยระเบิดระเบ้อ กับ เมนู “ไส้อั่ว” เอาไปทอด อบ หรือย่างก็ได้ สต็อกเหลือ ๆ จับแช่แข็งเก็บได้เป็นเดือน ถ้าจะให้ดีจับคู่ขายกับข้าวเหนียวเป็นชุด ๆ ก็โอเคนะ
เมนูไส้กรอกอีสานแถวบ้านก็มีขายเยอะแล้ว ลองเปลี่ยนมาขายเมนูไส้อั่วกันดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำไส้อั่ว สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) สูตรทำด้วยมือมาพร้อมวิธีทำน้ำพริกแกงไส้อั่ว ทำเก็บแช่แข็งไว้ได้เป็นเดือนด้วยนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGs1vZWmEV96bYiFsBK9HUY-oQh5-XvZPQO5Vy9_VyWzKIkcB6sje6tfwoXPFb1Gc49FYyzZTJ0_CitWcNU0aQ4nBcu-RRxX9G0j8Q9v1wkodU3TgqmWSt1Ns_H_Ek5xr711VvO6R_IKM/w640-h360/0cb9ce9b-cee8-4a45-b3ed-f71cc93d2601%255B1%255D.jpg)
ไส้อั่วต่างแดนแสนอร่อย by ครัวตุ๊กตา โดย คุณ tukata001 (ครัวตุ๊กตา)
สวัสดีค่ะ วันนี้ชวนทุกคนมาทำไส้อั่วแบบง่าย หลายคนคิดว่าทำยากนะคะ ไม่ได้ยากอะไรเลย ทำแล้วแสนง่าย อร่อยมากด้วยค่ะ ทำเก็บแช่แข็งไว้กินได้เป็นเดือน ๆ กินร้อน ๆ กับข้าวเหนียวอร่อยเลิศ ทำกินง่าย ทำขายจะได้รวย ๆ จ้า
ส่วนผสม ไส้อั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgfnx7J_LZFuXvUc0hcIooQU9957rXzDZGkUc_h9WzDh3rF4YKpe3Fuj-eES2azzTFtNyfvWL2apc4P_GADBGChSxNm7lYRSSZnWWMMlv0mwXV7zqxWAvsVDqV94pmG_g43kmVIde95XtM/w640-h360/2b3b7044-6727-4177-a6ac-fcf6d860a800%255B1%255D.jpg)
หมูติดมัน (วันนี้ใช้หมูสามชั้น) 500 กรัม
น้ำพริกแกงแดง หรือน้ำพริกแกงไส้อั่ว 2-3 ช้อนโต๊ะ
ผงขมิ้น 1 ช้อนโต๊ะ
น้ำมันหอย 1-2 ช้อนโต๊ะ
น้ำปลา 1-2 ช้อนโต๊ะ
ใบมะกรูดซอย 1 ช้อนโต๊ะ
น้ำตาลทราย 1 ช้อนชา
ต้นหอมกับผักชีซอย 1 ถ้วย
ไส้หมู สำหรับยัดไส้อั่ว
ส่วนผสม เครื่องแกงไส้อั่ว
พริกแห้งเม็ดใหญ่ แช่น้ำ 2 เม็ด
พริกขี้หนูแห้ง รวมกันประมาณ 1 ถ้วย หรือ ตามแต่ชอบ
กระเทียม 10 กลีบ
หอมแดง 6 หัว
ตะไคร้ 3 ต้น
ผิวมะกรูด 1 ช้อนโต๊ะ
ข่า 3 ช้อนโต๊ะ
ขมิ้น 2 ช้อนโต๊ะ
รากผักชี 3 ช้อนโต๊ะ
กะปิ 1 ช้อนชา
ลูกผักชียี่หร่าคั่ว ตำ 3 ช้อนชา
วิธีทำเครื่องแกงไส้อั่ว
► อย่างแรกเรามาตำน้ำพริกแกงกันก่อน ใส่พริกลงไปตำกับเกลือก่อนนะคะ ใส่ส่วนผสมที่แข็งลงไปตำ ได้แก่ ข่า ตะไคร้ รากผักชี กระเทียม หอมแดง ผิวมะกรูด กะปิ ขมิ้น และลูกผักชีกับยี่หร่าคั่ว ตำละเอียดตามชอบค่ะ หากใครไม่มีเวลาตำน้ำพริกแกงเองก็ใช้น้ำพริกแกงเผ็ดก็ได้ค่ะ แต่ขอให้ตำตะไคร้และข่ามากขึ้นกว่าปกติ ใส่ขมิ้นตำด้วยค่ะ จะได้พริกแกงที่หอมเครื่องเทศ ถ้าไม่ใส่เพิ่มก็ไม่หอมนะคะ
วิธีทำไส้อั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiYHA_jAX36Vt6Sqqp-E1bZt2HVzE8wBybFAadsHH53Pn153bgq-_OauzYe8AkZ4j2FqtiEvZ4_JbYm2789u9QGQKLnvwvPSUGJw7Bixldka4EOR82nyXgnsEy04tFng6CWXRfTva5w94M/w560-h640/84c9ca18-4fae-4686-a469-cf7b0fd2b4f9%255B1%255D.jpg)
► นำหมูสับมาใส่อ่างผสม ใส่พริกแกงไส้อั่วหรือน้ำพริกแกงแดง เติมผงขมิ้นเพื่อความหอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixpPM9PLTfVV-YnAOlwNKp-ma6FdaXcmwqhKPPXNe7gO13_HrR80g51uWLEdTc1-vkYhITa7JRAEzcI_Z-Qajzbef2IWPenf_NNbVwpwYnsJ4klS6Q8KkbXSerkwVybQ83HV__D8j7-3w/w560-h640/60c433f2-b9ea-4d8c-ab48-4d3580b6c130%255B1%255D.jpg)
► ปรุงรสด้วยน้ำมันหอยกับน้ำปลาค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOUtomAYEBtAlkyKgVKfoWS_NbFM89eenJs_gHzXHAxNri6KlY7rUfs5HpfM11YcaxOKVBZwJXIGQplWCPcVN7m2ghfbMmJeTZ-NiKRz0_p4O_qLOFVd2ColXu9VhyphenhypheneI5m09KJlJx1NtU/w640-h548/eaee7749-5741-40e7-b6b6-c4cb4ea82247%255B1%255D.jpg)
► ใส่ใบมะกรูดซอยกับน้ำตาลทราย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimN358C_UVg__52rsQWXITTx-BlYT7OdM3L_Leh4GkJFm3MDm3yE7V0mUeTOHAfw9lFOsj9-nZPltKx2k8qTN4U4-AF9rlMKJFCpDSFfoafkqDhqZPbQY5FynnNFsRHd8uhG7SJ9kAFZY/w560-h640/b75e0d50-a4e3-4525-8325-aa06ef2f7167%255B1%255D.jpg)
► ใส่ต้นหอมกับผักซีซอย จากนั้นก็คลุกเคล้านวดให้ส่วนผสมเข้ากัน จากนั้นเราจะชิมรสชาติก่อนนะคะ ก่อนยัดเข้าไส้ โดยการตักส่วนผสมสักนิดหนึ่ง ใส่ภาชนะที่เข้าไมโครเวฟได้ แล้วใช้เวลาประมาณ 20-30 วินาที เสร็จแล้วนำมาลองชิมรสชาติดูตามชอบ เพิ่มเติมตามรสที่เราอยากได้นะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSUWsHUZBU288SwolqNgPO8Mx9dMCtxNqj6d0hr0eWEy6nZ7a_jgt8hGNmRxMjp9HVMec4WfQBysEF9Y08NeaebwfhFta9wz8ZZJMvUhU-iWYSgsXwb_T0h0j7v9EYrZVwXMl-fhcwkeA/w560-h640/eb577572-b079-4207-87d3-29fc72ff1784%255B1%255D.jpg)
► วิธียัดไส้ก็ง่าย ๆ ตัดขวดน้ำพลาสติกแบบในรูป จับยัดไส้ตามที่เห็นค่ะ นำไส้จ่อที่ปากขวด ค่อย ๆ ยัด อาจจะช้าสักหน่อยแต่ก็อร่อยได้แน่นอนจ๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgWsSRSYQpcjjw53Ymc_li83Ho6PmnYWz_VjzlPXEyjoqVNliw13E7zSpOqVpUyz49CTOGIIWA6X0pv7JHdW_WvpSp3rLuH7SRFehUPz55x5OuBFlokXsVzUNJ5B7N4oJlY5D343IP6vNU/w640-h360/59b1cbd0-3bc6-43eb-8058-b33cd81335c9%255B1%255D.jpg)
► อีกวิธีคือใช้เครื่อง ถ้าใครมีเครื่องผสมอาหาร KitchenAid แบบนี้ ยิ่งสบายเลยค่ะ จับเข้าเครื่องแบบนี้ง่ายสุด ๆ ค่ะ ยัดแบบรวดเร็ว เสร็จภายใน 5 นาที
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEinjKSEZdC0PKzot5OFPNb2A4ITlxIc4-Slzwnoi8k1aNnNFmC60XV3CXELjEpFzrLAY8pD7Q0is4NaLoFAXVZqeWvBwLnN8tNjOxzIyZ3G4KQxbVHEkzJT3VjFKCsl7aO99_TjTjcW2Uw/w640-h310/1f3b3f8d-67e0-4ab9-8fea-b06a1e752f27%255B1%255D.jpg)
► เสร็จแล้วค่ะ ตาทำแบบเป็นท่อน ๆ ในภาพ เพราะว่าจะเก็บไว้กินวันหลังโดยการแช่แข็งไว้ สะดวกต่อการเก็บ หรือการนำไปอบหรือย่างด้วยค่ะ ใครจะทำเป็นสายยาวเส้นเดียวเลยก็ได้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjo2Fpk0XSZ3bQnf0wAT15qG5ibajIUIXw_B7DEBQfF7wJ3LygDFR3JXR9Ek7iwZt1bGU0plqkUwyZSFVoE44NpbD6GtYwyx5cpNJLZaNEyL5cLOAgxVsPYBZEf8EuMNvpkvpeEp1bZFP4/w640-h548/d8d17764-1e44-40b5-ab48-3189eafd37ff%255B1%255D.jpg)
► วิธีจะทำให้ไส้อั่วสุกมีหลากหลายวิธีค่ะ
1. นำไปนึ่งก่อนแล้วทอด
2. ทอดด้วยน้ำมัน
3. ย่างด้วยกระทะ
4. เข้าเตาอบเลยแบบนี้
ของตาเอาเข้าอบที่อุณหภูมิ 350 องศาฟาเรนไฮต์ ที่อเมริกาใช้ฟาเรนไฮต์ อบครั้งละ 20 นาที พลิกด้านด้วยนะคะ จะได้สุกเท่ากัน อบจนสุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSV3tDd2M0qJpqKd6K_F9bcknIWKIDz0JPhm5zlEvEcx02R79lJgbNsBVpDglZ-w4f0G2OHl3XZzLZWGjgZX9VyySMX-6Q0Ovpl2q8SQk_E5fZtgmjpk82O6Bm4-Wi0UDVNTTgSSrZvQU/w640-h548/0ff923a6-bb0c-4b40-aad6-a3c709b8b989%255B1%255D.jpg)
► ไส้อั่วร้อน ๆ แบบทำมือง่าย ๆ เสร็จแล้วจ้า จะทำขายก็สะดวกนะคะ รับรองความอร่อย
เมนูไส้อั่วก็น่าทำขายเหมือนกันนะคะ ถ้าย่างขายหรือทอดขายแล้วยอดยังนิ่ง ๆ ลองจับมาทำผัดกะเพราไส้อั่วหรือทอดมันไส้อั่วขายกระตุ้นยอดก็ได้นะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)
เมนูไส้กรอกอีสานแถวบ้านก็มีขายเยอะแล้ว ลองเปลี่ยนมาขายเมนูไส้อั่วกันดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำไส้อั่ว สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) สูตรทำด้วยมือมาพร้อมวิธีทำน้ำพริกแกงไส้อั่ว ทำเก็บแช่แข็งไว้ได้เป็นเดือนด้วยนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGs1vZWmEV96bYiFsBK9HUY-oQh5-XvZPQO5Vy9_VyWzKIkcB6sje6tfwoXPFb1Gc49FYyzZTJ0_CitWcNU0aQ4nBcu-RRxX9G0j8Q9v1wkodU3TgqmWSt1Ns_H_Ek5xr711VvO6R_IKM/w640-h360/0cb9ce9b-cee8-4a45-b3ed-f71cc93d2601%255B1%255D.jpg)
ไส้อั่วต่างแดนแสนอร่อย by ครัวตุ๊กตา โดย คุณ tukata001 (ครัวตุ๊กตา)
สวัสดีค่ะ วันนี้ชวนทุกคนมาทำไส้อั่วแบบง่าย หลายคนคิดว่าทำยากนะคะ ไม่ได้ยากอะไรเลย ทำแล้วแสนง่าย อร่อยมากด้วยค่ะ ทำเก็บแช่แข็งไว้กินได้เป็นเดือน ๆ กินร้อน ๆ กับข้าวเหนียวอร่อยเลิศ ทำกินง่าย ทำขายจะได้รวย ๆ จ้า
ส่วนผสม ไส้อั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgfnx7J_LZFuXvUc0hcIooQU9957rXzDZGkUc_h9WzDh3rF4YKpe3Fuj-eES2azzTFtNyfvWL2apc4P_GADBGChSxNm7lYRSSZnWWMMlv0mwXV7zqxWAvsVDqV94pmG_g43kmVIde95XtM/w640-h360/2b3b7044-6727-4177-a6ac-fcf6d860a800%255B1%255D.jpg)
หมูติดมัน (วันนี้ใช้หมูสามชั้น) 500 กรัม
น้ำพริกแกงแดง หรือน้ำพริกแกงไส้อั่ว 2-3 ช้อนโต๊ะ
ผงขมิ้น 1 ช้อนโต๊ะ
น้ำมันหอย 1-2 ช้อนโต๊ะ
น้ำปลา 1-2 ช้อนโต๊ะ
ใบมะกรูดซอย 1 ช้อนโต๊ะ
น้ำตาลทราย 1 ช้อนชา
ต้นหอมกับผักชีซอย 1 ถ้วย
ไส้หมู สำหรับยัดไส้อั่ว
ส่วนผสม เครื่องแกงไส้อั่ว
พริกแห้งเม็ดใหญ่ แช่น้ำ 2 เม็ด
พริกขี้หนูแห้ง รวมกันประมาณ 1 ถ้วย หรือ ตามแต่ชอบ
กระเทียม 10 กลีบ
หอมแดง 6 หัว
ตะไคร้ 3 ต้น
ผิวมะกรูด 1 ช้อนโต๊ะ
ข่า 3 ช้อนโต๊ะ
ขมิ้น 2 ช้อนโต๊ะ
รากผักชี 3 ช้อนโต๊ะ
กะปิ 1 ช้อนชา
ลูกผักชียี่หร่าคั่ว ตำ 3 ช้อนชา
วิธีทำเครื่องแกงไส้อั่ว
► อย่างแรกเรามาตำน้ำพริกแกงกันก่อน ใส่พริกลงไปตำกับเกลือก่อนนะคะ ใส่ส่วนผสมที่แข็งลงไปตำ ได้แก่ ข่า ตะไคร้ รากผักชี กระเทียม หอมแดง ผิวมะกรูด กะปิ ขมิ้น และลูกผักชีกับยี่หร่าคั่ว ตำละเอียดตามชอบค่ะ หากใครไม่มีเวลาตำน้ำพริกแกงเองก็ใช้น้ำพริกแกงเผ็ดก็ได้ค่ะ แต่ขอให้ตำตะไคร้และข่ามากขึ้นกว่าปกติ ใส่ขมิ้นตำด้วยค่ะ จะได้พริกแกงที่หอมเครื่องเทศ ถ้าไม่ใส่เพิ่มก็ไม่หอมนะคะ
วิธีทำไส้อั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiYHA_jAX36Vt6Sqqp-E1bZt2HVzE8wBybFAadsHH53Pn153bgq-_OauzYe8AkZ4j2FqtiEvZ4_JbYm2789u9QGQKLnvwvPSUGJw7Bixldka4EOR82nyXgnsEy04tFng6CWXRfTva5w94M/w560-h640/84c9ca18-4fae-4686-a469-cf7b0fd2b4f9%255B1%255D.jpg)
► นำหมูสับมาใส่อ่างผสม ใส่พริกแกงไส้อั่วหรือน้ำพริกแกงแดง เติมผงขมิ้นเพื่อความหอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixpPM9PLTfVV-YnAOlwNKp-ma6FdaXcmwqhKPPXNe7gO13_HrR80g51uWLEdTc1-vkYhITa7JRAEzcI_Z-Qajzbef2IWPenf_NNbVwpwYnsJ4klS6Q8KkbXSerkwVybQ83HV__D8j7-3w/w560-h640/60c433f2-b9ea-4d8c-ab48-4d3580b6c130%255B1%255D.jpg)
► ปรุงรสด้วยน้ำมันหอยกับน้ำปลาค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOUtomAYEBtAlkyKgVKfoWS_NbFM89eenJs_gHzXHAxNri6KlY7rUfs5HpfM11YcaxOKVBZwJXIGQplWCPcVN7m2ghfbMmJeTZ-NiKRz0_p4O_qLOFVd2ColXu9VhyphenhypheneI5m09KJlJx1NtU/w640-h548/eaee7749-5741-40e7-b6b6-c4cb4ea82247%255B1%255D.jpg)
► ใส่ใบมะกรูดซอยกับน้ำตาลทราย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimN358C_UVg__52rsQWXITTx-BlYT7OdM3L_Leh4GkJFm3MDm3yE7V0mUeTOHAfw9lFOsj9-nZPltKx2k8qTN4U4-AF9rlMKJFCpDSFfoafkqDhqZPbQY5FynnNFsRHd8uhG7SJ9kAFZY/w560-h640/b75e0d50-a4e3-4525-8325-aa06ef2f7167%255B1%255D.jpg)
► ใส่ต้นหอมกับผักซีซอย จากนั้นก็คลุกเคล้านวดให้ส่วนผสมเข้ากัน จากนั้นเราจะชิมรสชาติก่อนนะคะ ก่อนยัดเข้าไส้ โดยการตักส่วนผสมสักนิดหนึ่ง ใส่ภาชนะที่เข้าไมโครเวฟได้ แล้วใช้เวลาประมาณ 20-30 วินาที เสร็จแล้วนำมาลองชิมรสชาติดูตามชอบ เพิ่มเติมตามรสที่เราอยากได้นะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSUWsHUZBU288SwolqNgPO8Mx9dMCtxNqj6d0hr0eWEy6nZ7a_jgt8hGNmRxMjp9HVMec4WfQBysEF9Y08NeaebwfhFta9wz8ZZJMvUhU-iWYSgsXwb_T0h0j7v9EYrZVwXMl-fhcwkeA/w560-h640/eb577572-b079-4207-87d3-29fc72ff1784%255B1%255D.jpg)
► วิธียัดไส้ก็ง่าย ๆ ตัดขวดน้ำพลาสติกแบบในรูป จับยัดไส้ตามที่เห็นค่ะ นำไส้จ่อที่ปากขวด ค่อย ๆ ยัด อาจจะช้าสักหน่อยแต่ก็อร่อยได้แน่นอนจ๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgWsSRSYQpcjjw53Ymc_li83Ho6PmnYWz_VjzlPXEyjoqVNliw13E7zSpOqVpUyz49CTOGIIWA6X0pv7JHdW_WvpSp3rLuH7SRFehUPz55x5OuBFlokXsVzUNJ5B7N4oJlY5D343IP6vNU/w640-h360/59b1cbd0-3bc6-43eb-8058-b33cd81335c9%255B1%255D.jpg)
► อีกวิธีคือใช้เครื่อง ถ้าใครมีเครื่องผสมอาหาร KitchenAid แบบนี้ ยิ่งสบายเลยค่ะ จับเข้าเครื่องแบบนี้ง่ายสุด ๆ ค่ะ ยัดแบบรวดเร็ว เสร็จภายใน 5 นาที
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEinjKSEZdC0PKzot5OFPNb2A4ITlxIc4-Slzwnoi8k1aNnNFmC60XV3CXELjEpFzrLAY8pD7Q0is4NaLoFAXVZqeWvBwLnN8tNjOxzIyZ3G4KQxbVHEkzJT3VjFKCsl7aO99_TjTjcW2Uw/w640-h310/1f3b3f8d-67e0-4ab9-8fea-b06a1e752f27%255B1%255D.jpg)
► เสร็จแล้วค่ะ ตาทำแบบเป็นท่อน ๆ ในภาพ เพราะว่าจะเก็บไว้กินวันหลังโดยการแช่แข็งไว้ สะดวกต่อการเก็บ หรือการนำไปอบหรือย่างด้วยค่ะ ใครจะทำเป็นสายยาวเส้นเดียวเลยก็ได้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjo2Fpk0XSZ3bQnf0wAT15qG5ibajIUIXw_B7DEBQfF7wJ3LygDFR3JXR9Ek7iwZt1bGU0plqkUwyZSFVoE44NpbD6GtYwyx5cpNJLZaNEyL5cLOAgxVsPYBZEf8EuMNvpkvpeEp1bZFP4/w640-h548/d8d17764-1e44-40b5-ab48-3189eafd37ff%255B1%255D.jpg)
► วิธีจะทำให้ไส้อั่วสุกมีหลากหลายวิธีค่ะ
1. นำไปนึ่งก่อนแล้วทอด
2. ทอดด้วยน้ำมัน
3. ย่างด้วยกระทะ
4. เข้าเตาอบเลยแบบนี้
ของตาเอาเข้าอบที่อุณหภูมิ 350 องศาฟาเรนไฮต์ ที่อเมริกาใช้ฟาเรนไฮต์ อบครั้งละ 20 นาที พลิกด้านด้วยนะคะ จะได้สุกเท่ากัน อบจนสุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSV3tDd2M0qJpqKd6K_F9bcknIWKIDz0JPhm5zlEvEcx02R79lJgbNsBVpDglZ-w4f0G2OHl3XZzLZWGjgZX9VyySMX-6Q0Ovpl2q8SQk_E5fZtgmjpk82O6Bm4-Wi0UDVNTTgSSrZvQU/w640-h548/0ff923a6-bb0c-4b40-aad6-a3c709b8b989%255B1%255D.jpg)
► ไส้อั่วร้อน ๆ แบบทำมือง่าย ๆ เสร็จแล้วจ้า จะทำขายก็สะดวกนะคะ รับรองความอร่อย
เมนูไส้อั่วก็น่าทำขายเหมือนกันนะคะ ถ้าย่างขายหรือทอดขายแล้วยอดยังนิ่ง ๆ ลองจับมาทำผัดกะเพราไส้อั่วหรือทอดมันไส้อั่วขายกระตุ้นยอดก็ได้นะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)