เตรียม ข้าวสวยร้อน ๆ กินกับ “ หมูต้มซีอิ๊ว ” ราดน้ำพอฉ่ำ ก่อนตักเข้าปากได้กลิ่นหอมอวล พอถึงเวลาเคี้ยวนี่ไม่อยากกลืนเลยเพราะกลัวหมด...
เตรียมข้าวสวยร้อน ๆ กินกับ “หมูต้มซีอิ๊ว” ราดน้ำพอฉ่ำ ก่อนตักเข้าปากได้กลิ่นหอมอวล พอถึงเวลาเคี้ยวนี่ไม่อยากกลืนเลยเพราะกลัวหมด บอกเลยว่าเนื้อนุ่มมากและไม่เลี่ยนด้วย
เอ่ยถึงเมนูต้มซีอิ๊ว โดยเฉพาะสามชั้นต้มซีอิ๊ว ถ้าซื้อกินไม่จุใจก็ทำกินเองเลยสิคะ เราขอนำเสนอวิธีทำหมูต้มซีอิ๊ว หรือหมูฮ้อง สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับหมูสามชั้นหั่นชิ้นผัดกับเครื่องโขลก ปรุงรสด้วยน้ำปู ต้มจนน้ำงวดและเนื้อหมูเปื่อย ตัดเลี่ยนด้วยสับปะรดปั่น และปรุงรสด้วยน้ำตาลปี๊บ กินกับไข่ต้มยางมะตูม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEga73hkBxfeZRCdgIdYbRv38LfEyuM7L6WCi7BJCXoKp_JEU3QvCAiMcwRNeNN-9soZKdSEr72yxOT0egYOJtMg7xVGkMRem8csqwR0sSL5zzO_qrE9pSEvWf8LzRIlt98DAKvjCIdLbGg/w640-h480/c46d8a3a-b78e-48d6-b095-99328dd01105%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับหมูต้มซีอิ๊ว โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
หมอกควันไฟจากประเทศอินโดนีเซียปกคลุมทั่วท้องฟ้าทั้งบนฝั่งและในทะเล ท้องฟ้ามืดสลัว ควันปกป้องพรางแดดไว้ยิ่งทำให้หายใจลำบากขึ้น แม้จะมีลมพัดพามาบ้างก็เหมือนกับยิ่งพัดหอบเอาควันไฟป่ามาในปริมาณมากขึ้น ชาวเรือเล็กไม่ออกวางอวนวางลอบเพราะไม่ได้ตัว บางครอบครัวก็ป่วยจากภาวะการหายใจ จับไข้ ทั้งไอทั้งจาม อากาศที่เปลี่ยนแปลงในช่วงปลายปี หรือที่เรียกกันว่า ปลายฝนต้นหนาวกำลังเริ่ม เมื่อไม่มีอาหารทะเลให้ทำกับข้าว ก็ต้องขึ้นบกกินหมูกินไก่ และอาหารที่เหมาะสำหรับอากาศในข่วงนี้คงหนีไม่พ้นอาหารที่มีไขมันสูง เพื่อให้ร่างกายอบอุ่น มีพลังงานไว้ต่อสู้กับสภาพอากาศในยามนี้
เศรษฐกิจบ้านเราในช่วงนี้มันเหมือนกับการขาดสภาพคล่อง เงินทองหายาก สินค้ากลุ่มยางและปาล์มมีราคาตกต่ำ สวนทางกับค่าเงินบาทที่แข็งดั่งภูเขา เมื่อก่อน 1$ มีค่าถึง 32 บาทกว่า ๆ มาตอนนี้เหลือเพียง 30.38 บาท การส่งออกพากันตายเป็นแถบเพราะเรทเงินบาทแข็งค่า แต่ก็ยังแอบดีใจเมื่อมีโรคอหิวาต์หมูระบาดในประเทศเพื่อนบ้าน ทำเอาราคาหมูและไก่ในบ้านเราเป็นที่ต้องการของตลาด ราคาพุ่งไป 30-40% จากเดิม ผู้ที่ได้ประโยชน์รายใหญ่ก็คงไม่พ้นกลุ่มเจ้าสัวและผู้ประกอบธุรกิจหมูไก่ นี่แหละมั้งที่เขาบอกกันว่า “รวยกระจุก จนกระจาย” ประชาชนแทนที่จะได้รับอานิสงส์ กลับกลายเป็นต้องซื้อหมูแพงขึ้นตามกลไกตลาดที่เอื้อเฉพาะนายทุน ถึงอย่างไรเราก็ต้องก้าวผ่านมันไปให้ได้ ทั้งสภาพอากาศที่เลวร้ายและเศรษฐกิจที่ฝืดเคือง
ส่วนผสม หมูต้มซีอิ๊ว
หมูสามชั้น
พริกไทย
รากผักชี
กระเทียม
เม็ดผักชี
น้ำปู 2-3 ช้อน
น้ำเปล่า
โป๊ยกั๊ก 1-2 แท่ง
ดอกจันทน์ 2-3 ดอก
สับปะรด
น้ำตาลปี๊บ
วิธีทำหมูต้มซีอิ๊ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVD8MhJ0caIJBEmHyoU04A4bEI8RZVIxOflqeCiCsviCQ1dHdNrc5NJe6Z3oQ2dY8QaL3rzcqIUhNxADO4H9iEgLvJ1UctEGk0qIv2eP-9EkNC8ZhyyaFMQLAqA2LcgggK2-5ifGZwWGQ/w640-h480/abe62e86-5467-4d6a-a529-10b8fe37f006%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgp3I1mA2JwCzIj6WPesSkZ45jMwC7n1-XijbrJd5SZiyQsjPhVKdix55NTPNb1hnLSGHP9SCNUWK4TW9HplTVJzWfdDf7UV_4wLSr378ZDcqBOxrQi1p_XS51fHij2uiqQ93V-Izjz0jY/w640-h480/adb392b5-6fdc-4cf1-a977-a55a5fb7423d%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSU7ejztLXjGxbFd64_jEtU0rfb3ZJezwVOTpUYKcQYTYxz7Qah83nYvVVWd3gIsvVHwCg5S9Nqbmz2xqeAxWLGwQ4SIR_SB467tJCnILDf7Z5R4OTxSfXg4JzUyEGd4pfVLbMoL5I4Hk/w640-h480/2ca4ba4c-0d4f-42f2-af81-6a8caa2a9122%255B1%255D.jpg)
► สามชั้นต้มซีอิ๊ว หรือบางคนเรียกว่าหมูฮ้อง ตะโกเคยเขียนไว้แล้ว แต่คราวนี้จะปรับสูตรให้เข้มข้นขึ้นจากเดิม เริ่มตั้งแต่การใช้ขาหมูมาร่วมกับสามชั้น แต่คงจะลำบากสำหรับคุณแม่บ้าน เพราะขาหมูจะสุกยากกว่าสามชั้น เอาเป็นว่าใช้สามชั้นอย่างเดียวนะครับ เลือกสามชั้นที่มันน้อยคือราวนม จะมีเนื้อแดงที่อร่อย ไม่แข็งเมื่อสุก หนังก็จะหนุบแบบพอดี เนื้อชั้นกลางก็มีความนุ่ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSxfccNp0WfqWQV9CFy_qYNlm6AM7t_rI2wLkmT1GRrTIBnzk5MSJRrTb8R_lIRMHDJ_Q7MKrGsN9pt4GVCwITtKtI6doGH0CQH5Uo-O2Z6zfJmCwHuQYQdl87HWsobqQGJSEzHHSOXMc/w640-h480/ee17cb2f-9647-46a2-ae25-06b233bd61a5%255B1%255D.jpg)
► เอารากผักชี พริกไทย และกระเทียมมาตำให้แหลก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRfdVkROh22ldNfWn-IsqzLpykAaX3CbmY-DoM3tje1xk_120I49m1BKiAm45lN6peaupb0-gBsx0SZbzhqFwwu-0o4_kUGKr8-5x-jqMqPhs6spS1KO6OQJXJpQ28NwQL8HOAbCeacqM/w640-h480/4a1a0929-31c0-402b-be4b-f6bae9b5c30c%255B1%255D.jpg)
► แล้วเอาเม็ดผักชีมาคั่วไฟจนหอม แล้วเอาไปตำกับส่วนผสมกระเทียมจนละเอียด บางคนไม่ชอบกลิ่นก็ผ่านไปเลยนะครับ ไม่จำเป็นต้องใส่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0n8jqGNA4ficSHV03XEME5ApvudYndYDxrgmS1SdHHWv6R74wfBAZ3hNIqOpIncwHw_VjFp8tne-sj-09W6EfwYGiW6RHh9bqddf4plG536uly5JPOzOAbzo30Rzq7x7CIMKbNHGPT6s/w640-h480/8ab22822-af76-4e34-ab04-72362eb4ca92%255B1%255D.jpg)
► ใส่เครื่องโขลกลงไปผัดจนกระเทียมเริ่มสุก ใส่หมูสามชั้นหั่นชิ้นใหญ่ หั่นขนาด 2 นิ้ว หรือ 5 เซนติเมตร ที่ต้องหั่นชิ้นใหญ่เพราะเมื่อสุกเข้าที่จะไม่เละเหมือนชิ้นเล็ก ๆ และยังดูสวยงาม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0XhHT-AFCFd_9i_a2SW33EZVJEY7hJAo7yc5901qqW8AZy5JYVensuXpiohSbRpRBu21WzwHu9glu92RLlBGmlilgWv4HLCMmq9M83FoptPFW6MmVXE48tCpxkQZelF7K8TRToXFPjUU/w640-h480/57c7d3b4-04c9-4e47-9aa1-6f7d0a250980%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjT55TAd6IC5IIN-AIRBMXlo4eAW6SV9sQwFZIAhYqzcRaFAYOjWSoBYkXR4CgURSEMMx8yYLldrqIWSqRCNOsypEvtKrtISZVIQHC13jVV0RjRBG0T4JQ1-g5DqA-JjqnrhsFgbemYTYc/w640-h480/1f574d52-5733-4acb-a635-4b086e0049b3%255B1%255D.jpg)
► เอาสามชั้นลงผัดจนเข้ากันดี และหนังหมูเริ่มตึง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2ULGWOLKpF_9-6B3MsOgy1uXSYN4XncigLNC0YY5AZgJddsBZr_WfT10RphoSkxiiL4C5Ur9SxV9zXfhFf_K-ZARI3lnIBVA76sviv0JAjPJgtXs5Jbpp6vgj9yIRssd1ErH7HrJU9kI/w640-h480/cb687026-b42b-4b24-9008-5c0a1d231b2c%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFgQYdiWNG3PuKDc2zsx1FXIghjixqGy6RKeFixPfdVZ04Zx3bOih4X4mnrLNR9At8vbWceU4HcQ_o3zSeaW4UU2r1XlcPNTGotApQlZvSpsEhvaUBvTpVwRqSNHTK10VxQ-B4ZcpGKvw/w640-h480/34e31133-5a87-4fd3-8967-ca34f368b82b%255B1%255D.jpg)
► เมื่อได้ที่ก็ใส่ซีอิ๊วลงไป ตะโกชอบยี่ห้อนี้เพราะมีรสที่ถูกปากกว่าซีอิ๊วไทยมาก น้ำปูคือชื่อเรียกของซอสขวดนี้ มีใช้กันแพร่หลายในจังหวัดติดชายแดนมาเลเซีย บางท่านอาจจะเลือกใช้ซีอิ๊วหรือซอสถั่วเหลืองตามท้องตลาดได้ หรือใช้โชยุก็มีความหอมมากขึ้น อาจจะใช้คิคโคแมนผสมก็ได้ เอาตามที่ชอบได้เลย ใส่ซีอิ๊วเพิ่มสัก 2-3 ช้อน เพื่อเรียกสี ที่ตะโกใช้คือฉลากส้มรสกลมกล่อมดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxeY48c3btUT_C2rvF-SfiRiDPNTsIN0vVscFuPwabmDLSIi3b0tbAkLV5yKgrmL31SNEAweU4DyQegtaeZGYlCgozdvBUTVvhTEy7_4144ISkEGtB1-5atimb9tSNrDso0zf4NUSZNKo/w640-h480/6b5aff41-2773-4e22-908b-012a6f8b04df%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgaLFGBMYmiVplbwjj2OuHLEu8xmNHra7F_kRL6iXY1h9Obl_XqBLlIuMKrnVn5LynDy6gJs_xHGOK1LhW0lLa16EhNF9hpLCzhUg5-_KjwTwkQm4zu466VSssk54FHGIHbLy_WdmVel40/w640-h480/d34d6308-edbf-46f1-970f-d9995efa5b5d%255B1%255D.jpg)
► หลังจากนั้นใส่น้ำพอท่วม ใส่โป๊ยกั๊ก 1-2 แท่ง และดอกจันทน์ 2-3 ดอก ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องใส่นะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5-bmmMv_JtfvLymH6CbVSIrdLOsj-krdZRIdUxKnibZKYVuBJr8ph-1agCGFIzv1RYNPgqnjjVqHwIAMfLLkQg2YqWtRRaXFrJ2Ep2GO4z-0VKODmVGWYF05uWhwTo6RekdTSsz8Q0H4/w640-h480/dbde7d9d-74e7-454f-98a1-49d08551d4c4%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiy6A9zF_unBNAgPoDeP6NNsQOk9zWgUHe_Yfa5ULfO1188cfJX6qyJsiPSaaKSVS3kwUroDy2eKDlrz3K8lj609hD4L_o_vPCiJm9vdVEIa_9bLqYgz-qXqDgEWh_tNLWoDZxNAwZ2KLM/w640-h480/557bfa97-4f64-48c1-8131-d207a76e4e82%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhsctIodv-w_zMgmm14s36ZmgasX57kB2bWD9xNW_i8KKP_kZYYbkuCYC_ApPq0ie6tvs61syvyKxN0INX5mqnLeu4gNNnpgO_V2gLnRUrTWkD_4kMYEdPXUnNE5cP86rX0E-sSlc5E-QU/w640-h480/2c384134-76c4-4d8c-a325-56d9b42e6623%255B1%255D.jpg)
► ต้มไฟอ่อนไปเรื่อย ๆ จนน้ำเริ่มงวด จะสังเกตได้จากหนังหมูตึงใส และเนื้อแดงเปื่อยนุ่ม ก็ปรุงรสต่อไปโดยใช้สับปะรดปั่นให้แหลก ใส่ลงไปตามปริมาณของหมู
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiB1xWGW9Po4mMWzR5QNRfwvgk5AcNkCzBreiu-1o9mQZefPGEooPIQ8F2Oec2C9Wr8WkimjoaTYF5IDg6hCOgDUE3RH1WvwOrz4pO1Fw1z1d1Jd1ANnMdGVd8ro_AgH1lzaRmRRiOjLM4/w640-h480/f2ea7586-ee0a-4e41-bda1-6dcee620429f%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeDlhsizY76KHps0t0fsaN6vMll-YicReZm5LSMjYZT5lMgMrOygI7CZshUraM77yqu05Ba3s3PQL_L-_eRq8bgXXRr4LwlgSoXqy7whbNdoiYV1sxtI__rL7byjvpqmdYzMjWObeOpek/w640-h480/a1aac334-9f55-4624-8995-f0eeeec2d0b0%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7MONuBX8TZ9SQKQN-fSA2Wa4ayAPvXa-mcYYGs8bQF-t6Gk7K1V3H_wzfwpjbcnbeYiY68vgoEN3_F0dKvXY-YJx2ojLBtTegInVxzOagETnxF_GN-8ZUXbfHxNtewb26MbKb1bdr76w/w640-h480/98668305-5eff-49ca-b609-4fbbac5eb738%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjv-hPixoUghnVnwa3id249l-Cxs69p2cZffmuKZrpRT1eWMuGLbjPuKFWjPUoCht6kC_20HR5LB7UOgeQhOrFaQkJp3_uO2_0lmqEEnF_lp1ps7F3lp_TMwBc9q1SoWz2QWx-2leFdVC4/w640-h480/8fd5caee-1832-4d31-8bbf-d0b5c8bb902c%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiHgckCQaiBfjy2fi16LkASoA0O9b-OE__cwQ1Mr2gzhkkliPksGxcC4ncEa15PJTD3rELByEGu4TDCnIptuJq5t2aWZsCTjkS82QsV_0Qes549dlwc6tTuuTZW12-_cVoqHW7S1iWsIYM/w640-h480/d81176dc-6358-4052-8b99-516a7eb43bc0%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaZTUir8XOWtwhfRxtBcJ6DzrgTVCD_tTbZP8fSbeRW3DqZ6MJIuweTwMMy-mmUa_mmYrlhl5eeRHykL6S2BI2Tcm2DpgmS2a91Zpo7KVsY5eMNBEQVAjtHmN7M8ULo5B0_RAlYGqoOTc/w640-h480/3571e63f-bca5-422e-8c54-3a5f7d973097%255B1%255D.jpg)
![](https://s359.kapook.com/rq/600/auto/50/pagebuilder/3571e63f-bca5-422e-8c54-3a5f7d973097.jpg)
► ใส่น้ำตาลปี๊บ ชิมรสชาติดูให้มีรสเค็ม เปรี้ยวนิด ๆ หวานตามไม่มาก คล้าย 3 รสชาติในถ้วยเดียว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiiMD9S2MW1NMrix-JZ_V9Us6mpMr_DaFIVLMygTgJBnh4GOEDDf6h6175dshRlzxkbeALVTQEbDt9kYpS0DcdTih6Ye2rOwE_Nq-mBPb1pG6H-2sKta1XJHg9c4n_UkYigVkU8uyPc1Uw/w640-h480/8c19ace6-9a31-4675-b84d-8545421456d4%255B1%255D.jpg)
► ไข่เป็ด ไข่ไก่ ไข่นกกระทา ใช้ได้หมด ต้มแบบยางมะตูมยิ่งอร่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8CgHSFhJQZMhhnv7Hl6_ZxVJsDiTkh5P0rOWsHxnwBts3qXsY3LeZGTCAx51Te-9eClwhKFQ9D4_jDNPDoUWQffhqDSLWfN-4ZZplPMmsE30uXbEjcQEnc_NsWRPu_fuggaRz9seK-do/w640-h480/01f7e3de-6ae2-4bca-8a67-a119ebd843ef%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiFGvEpl_KnG6tWXXOxkBoT_RBLQpwgSkf7-1q6rtyEjFNCctfzdzG3FqCKhXNbTjQDHPDTSVV94cMyx8ThO6H4ftllKx17jjOPfiKeE8kEGPo-J4M0pUZ_9ck1NW_D0SvnXP4Frru9toc/w640-h480/12b9c825-3d32-4436-8979-acaab770ac53%255B1%255D.jpg)
► ตักชิมหมูชิ้นหนึ่ง เมื่อเข้าปากได้กลิ่นพริกไทยกับรากผักชีหอมกรุ่น มีรสเค็มจาง ๆ จากซีอิ๊ว เปรี้ยวไม่ออกรสมาก หวานไม่จัดตามมา หนังหมูใส ๆ มีความหนุบหนับ เนื้อหมูชั้นกลางเหนียวพอเคี้ยวอร่อย หมูแดงชั้นล่างแตกเป็นเส้น มันช่างหอมยั่วยวนให้ต้องรีบคดข้าวร้อน ๆ มารอ
สามชั้นมันน้อยกินแล้วไม่เลี่ยน เพราะมีเครื่องเทศและสับปะรดมาตัด เมื่อตักราดบนข้าวสวยร้อน ๆ ไอความร้อนพัดกลิ่นให้หอมขึ้น เหมือนกับจะบอกว่า ให้รีบตักเข้าปาก เพราะหอมยั่วยวน ชวนทรมานความหิว
ใครกลัวอ้วนคงไม่เหมาะกับเมนูหมูต้มซีอิ๊วสูตรนี้ แต่ทั้งนี้ก็สามารถดัดแปลงเป็นปลาแซลมอนต้มซีอิ๊ว ปลาทูต้มซีอิ๊ว ไก่ต้มซีอิ๊ว หรือกุ้งต้มซีอิ๊วก็ได้เช่นกันจ้า
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
เอ่ยถึงเมนูต้มซีอิ๊ว โดยเฉพาะสามชั้นต้มซีอิ๊ว ถ้าซื้อกินไม่จุใจก็ทำกินเองเลยสิคะ เราขอนำเสนอวิธีทำหมูต้มซีอิ๊ว หรือหมูฮ้อง สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับหมูสามชั้นหั่นชิ้นผัดกับเครื่องโขลก ปรุงรสด้วยน้ำปู ต้มจนน้ำงวดและเนื้อหมูเปื่อย ตัดเลี่ยนด้วยสับปะรดปั่น และปรุงรสด้วยน้ำตาลปี๊บ กินกับไข่ต้มยางมะตูม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEga73hkBxfeZRCdgIdYbRv38LfEyuM7L6WCi7BJCXoKp_JEU3QvCAiMcwRNeNN-9soZKdSEr72yxOT0egYOJtMg7xVGkMRem8csqwR0sSL5zzO_qrE9pSEvWf8LzRIlt98DAKvjCIdLbGg/w640-h480/c46d8a3a-b78e-48d6-b095-99328dd01105%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับหมูต้มซีอิ๊ว โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
หมอกควันไฟจากประเทศอินโดนีเซียปกคลุมทั่วท้องฟ้าทั้งบนฝั่งและในทะเล ท้องฟ้ามืดสลัว ควันปกป้องพรางแดดไว้ยิ่งทำให้หายใจลำบากขึ้น แม้จะมีลมพัดพามาบ้างก็เหมือนกับยิ่งพัดหอบเอาควันไฟป่ามาในปริมาณมากขึ้น ชาวเรือเล็กไม่ออกวางอวนวางลอบเพราะไม่ได้ตัว บางครอบครัวก็ป่วยจากภาวะการหายใจ จับไข้ ทั้งไอทั้งจาม อากาศที่เปลี่ยนแปลงในช่วงปลายปี หรือที่เรียกกันว่า ปลายฝนต้นหนาวกำลังเริ่ม เมื่อไม่มีอาหารทะเลให้ทำกับข้าว ก็ต้องขึ้นบกกินหมูกินไก่ และอาหารที่เหมาะสำหรับอากาศในข่วงนี้คงหนีไม่พ้นอาหารที่มีไขมันสูง เพื่อให้ร่างกายอบอุ่น มีพลังงานไว้ต่อสู้กับสภาพอากาศในยามนี้
เศรษฐกิจบ้านเราในช่วงนี้มันเหมือนกับการขาดสภาพคล่อง เงินทองหายาก สินค้ากลุ่มยางและปาล์มมีราคาตกต่ำ สวนทางกับค่าเงินบาทที่แข็งดั่งภูเขา เมื่อก่อน 1$ มีค่าถึง 32 บาทกว่า ๆ มาตอนนี้เหลือเพียง 30.38 บาท การส่งออกพากันตายเป็นแถบเพราะเรทเงินบาทแข็งค่า แต่ก็ยังแอบดีใจเมื่อมีโรคอหิวาต์หมูระบาดในประเทศเพื่อนบ้าน ทำเอาราคาหมูและไก่ในบ้านเราเป็นที่ต้องการของตลาด ราคาพุ่งไป 30-40% จากเดิม ผู้ที่ได้ประโยชน์รายใหญ่ก็คงไม่พ้นกลุ่มเจ้าสัวและผู้ประกอบธุรกิจหมูไก่ นี่แหละมั้งที่เขาบอกกันว่า “รวยกระจุก จนกระจาย” ประชาชนแทนที่จะได้รับอานิสงส์ กลับกลายเป็นต้องซื้อหมูแพงขึ้นตามกลไกตลาดที่เอื้อเฉพาะนายทุน ถึงอย่างไรเราก็ต้องก้าวผ่านมันไปให้ได้ ทั้งสภาพอากาศที่เลวร้ายและเศรษฐกิจที่ฝืดเคือง
ส่วนผสม หมูต้มซีอิ๊ว
หมูสามชั้น
พริกไทย
รากผักชี
กระเทียม
เม็ดผักชี
น้ำปู 2-3 ช้อน
น้ำเปล่า
โป๊ยกั๊ก 1-2 แท่ง
ดอกจันทน์ 2-3 ดอก
สับปะรด
น้ำตาลปี๊บ
วิธีทำหมูต้มซีอิ๊ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVD8MhJ0caIJBEmHyoU04A4bEI8RZVIxOflqeCiCsviCQ1dHdNrc5NJe6Z3oQ2dY8QaL3rzcqIUhNxADO4H9iEgLvJ1UctEGk0qIv2eP-9EkNC8ZhyyaFMQLAqA2LcgggK2-5ifGZwWGQ/w640-h480/abe62e86-5467-4d6a-a529-10b8fe37f006%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgp3I1mA2JwCzIj6WPesSkZ45jMwC7n1-XijbrJd5SZiyQsjPhVKdix55NTPNb1hnLSGHP9SCNUWK4TW9HplTVJzWfdDf7UV_4wLSr378ZDcqBOxrQi1p_XS51fHij2uiqQ93V-Izjz0jY/w640-h480/adb392b5-6fdc-4cf1-a977-a55a5fb7423d%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSU7ejztLXjGxbFd64_jEtU0rfb3ZJezwVOTpUYKcQYTYxz7Qah83nYvVVWd3gIsvVHwCg5S9Nqbmz2xqeAxWLGwQ4SIR_SB467tJCnILDf7Z5R4OTxSfXg4JzUyEGd4pfVLbMoL5I4Hk/w640-h480/2ca4ba4c-0d4f-42f2-af81-6a8caa2a9122%255B1%255D.jpg)
► สามชั้นต้มซีอิ๊ว หรือบางคนเรียกว่าหมูฮ้อง ตะโกเคยเขียนไว้แล้ว แต่คราวนี้จะปรับสูตรให้เข้มข้นขึ้นจากเดิม เริ่มตั้งแต่การใช้ขาหมูมาร่วมกับสามชั้น แต่คงจะลำบากสำหรับคุณแม่บ้าน เพราะขาหมูจะสุกยากกว่าสามชั้น เอาเป็นว่าใช้สามชั้นอย่างเดียวนะครับ เลือกสามชั้นที่มันน้อยคือราวนม จะมีเนื้อแดงที่อร่อย ไม่แข็งเมื่อสุก หนังก็จะหนุบแบบพอดี เนื้อชั้นกลางก็มีความนุ่ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSxfccNp0WfqWQV9CFy_qYNlm6AM7t_rI2wLkmT1GRrTIBnzk5MSJRrTb8R_lIRMHDJ_Q7MKrGsN9pt4GVCwITtKtI6doGH0CQH5Uo-O2Z6zfJmCwHuQYQdl87HWsobqQGJSEzHHSOXMc/w640-h480/ee17cb2f-9647-46a2-ae25-06b233bd61a5%255B1%255D.jpg)
► เอารากผักชี พริกไทย และกระเทียมมาตำให้แหลก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRfdVkROh22ldNfWn-IsqzLpykAaX3CbmY-DoM3tje1xk_120I49m1BKiAm45lN6peaupb0-gBsx0SZbzhqFwwu-0o4_kUGKr8-5x-jqMqPhs6spS1KO6OQJXJpQ28NwQL8HOAbCeacqM/w640-h480/4a1a0929-31c0-402b-be4b-f6bae9b5c30c%255B1%255D.jpg)
► แล้วเอาเม็ดผักชีมาคั่วไฟจนหอม แล้วเอาไปตำกับส่วนผสมกระเทียมจนละเอียด บางคนไม่ชอบกลิ่นก็ผ่านไปเลยนะครับ ไม่จำเป็นต้องใส่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0n8jqGNA4ficSHV03XEME5ApvudYndYDxrgmS1SdHHWv6R74wfBAZ3hNIqOpIncwHw_VjFp8tne-sj-09W6EfwYGiW6RHh9bqddf4plG536uly5JPOzOAbzo30Rzq7x7CIMKbNHGPT6s/w640-h480/8ab22822-af76-4e34-ab04-72362eb4ca92%255B1%255D.jpg)
► ใส่เครื่องโขลกลงไปผัดจนกระเทียมเริ่มสุก ใส่หมูสามชั้นหั่นชิ้นใหญ่ หั่นขนาด 2 นิ้ว หรือ 5 เซนติเมตร ที่ต้องหั่นชิ้นใหญ่เพราะเมื่อสุกเข้าที่จะไม่เละเหมือนชิ้นเล็ก ๆ และยังดูสวยงาม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0XhHT-AFCFd_9i_a2SW33EZVJEY7hJAo7yc5901qqW8AZy5JYVensuXpiohSbRpRBu21WzwHu9glu92RLlBGmlilgWv4HLCMmq9M83FoptPFW6MmVXE48tCpxkQZelF7K8TRToXFPjUU/w640-h480/57c7d3b4-04c9-4e47-9aa1-6f7d0a250980%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjT55TAd6IC5IIN-AIRBMXlo4eAW6SV9sQwFZIAhYqzcRaFAYOjWSoBYkXR4CgURSEMMx8yYLldrqIWSqRCNOsypEvtKrtISZVIQHC13jVV0RjRBG0T4JQ1-g5DqA-JjqnrhsFgbemYTYc/w640-h480/1f574d52-5733-4acb-a635-4b086e0049b3%255B1%255D.jpg)
► เอาสามชั้นลงผัดจนเข้ากันดี และหนังหมูเริ่มตึง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2ULGWOLKpF_9-6B3MsOgy1uXSYN4XncigLNC0YY5AZgJddsBZr_WfT10RphoSkxiiL4C5Ur9SxV9zXfhFf_K-ZARI3lnIBVA76sviv0JAjPJgtXs5Jbpp6vgj9yIRssd1ErH7HrJU9kI/w640-h480/cb687026-b42b-4b24-9008-5c0a1d231b2c%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFgQYdiWNG3PuKDc2zsx1FXIghjixqGy6RKeFixPfdVZ04Zx3bOih4X4mnrLNR9At8vbWceU4HcQ_o3zSeaW4UU2r1XlcPNTGotApQlZvSpsEhvaUBvTpVwRqSNHTK10VxQ-B4ZcpGKvw/w640-h480/34e31133-5a87-4fd3-8967-ca34f368b82b%255B1%255D.jpg)
► เมื่อได้ที่ก็ใส่ซีอิ๊วลงไป ตะโกชอบยี่ห้อนี้เพราะมีรสที่ถูกปากกว่าซีอิ๊วไทยมาก น้ำปูคือชื่อเรียกของซอสขวดนี้ มีใช้กันแพร่หลายในจังหวัดติดชายแดนมาเลเซีย บางท่านอาจจะเลือกใช้ซีอิ๊วหรือซอสถั่วเหลืองตามท้องตลาดได้ หรือใช้โชยุก็มีความหอมมากขึ้น อาจจะใช้คิคโคแมนผสมก็ได้ เอาตามที่ชอบได้เลย ใส่ซีอิ๊วเพิ่มสัก 2-3 ช้อน เพื่อเรียกสี ที่ตะโกใช้คือฉลากส้มรสกลมกล่อมดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxeY48c3btUT_C2rvF-SfiRiDPNTsIN0vVscFuPwabmDLSIi3b0tbAkLV5yKgrmL31SNEAweU4DyQegtaeZGYlCgozdvBUTVvhTEy7_4144ISkEGtB1-5atimb9tSNrDso0zf4NUSZNKo/w640-h480/6b5aff41-2773-4e22-908b-012a6f8b04df%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgaLFGBMYmiVplbwjj2OuHLEu8xmNHra7F_kRL6iXY1h9Obl_XqBLlIuMKrnVn5LynDy6gJs_xHGOK1LhW0lLa16EhNF9hpLCzhUg5-_KjwTwkQm4zu466VSssk54FHGIHbLy_WdmVel40/w640-h480/d34d6308-edbf-46f1-970f-d9995efa5b5d%255B1%255D.jpg)
► หลังจากนั้นใส่น้ำพอท่วม ใส่โป๊ยกั๊ก 1-2 แท่ง และดอกจันทน์ 2-3 ดอก ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องใส่นะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5-bmmMv_JtfvLymH6CbVSIrdLOsj-krdZRIdUxKnibZKYVuBJr8ph-1agCGFIzv1RYNPgqnjjVqHwIAMfLLkQg2YqWtRRaXFrJ2Ep2GO4z-0VKODmVGWYF05uWhwTo6RekdTSsz8Q0H4/w640-h480/dbde7d9d-74e7-454f-98a1-49d08551d4c4%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiy6A9zF_unBNAgPoDeP6NNsQOk9zWgUHe_Yfa5ULfO1188cfJX6qyJsiPSaaKSVS3kwUroDy2eKDlrz3K8lj609hD4L_o_vPCiJm9vdVEIa_9bLqYgz-qXqDgEWh_tNLWoDZxNAwZ2KLM/w640-h480/557bfa97-4f64-48c1-8131-d207a76e4e82%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhsctIodv-w_zMgmm14s36ZmgasX57kB2bWD9xNW_i8KKP_kZYYbkuCYC_ApPq0ie6tvs61syvyKxN0INX5mqnLeu4gNNnpgO_V2gLnRUrTWkD_4kMYEdPXUnNE5cP86rX0E-sSlc5E-QU/w640-h480/2c384134-76c4-4d8c-a325-56d9b42e6623%255B1%255D.jpg)
► ต้มไฟอ่อนไปเรื่อย ๆ จนน้ำเริ่มงวด จะสังเกตได้จากหนังหมูตึงใส และเนื้อแดงเปื่อยนุ่ม ก็ปรุงรสต่อไปโดยใช้สับปะรดปั่นให้แหลก ใส่ลงไปตามปริมาณของหมู
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiB1xWGW9Po4mMWzR5QNRfwvgk5AcNkCzBreiu-1o9mQZefPGEooPIQ8F2Oec2C9Wr8WkimjoaTYF5IDg6hCOgDUE3RH1WvwOrz4pO1Fw1z1d1Jd1ANnMdGVd8ro_AgH1lzaRmRRiOjLM4/w640-h480/f2ea7586-ee0a-4e41-bda1-6dcee620429f%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeDlhsizY76KHps0t0fsaN6vMll-YicReZm5LSMjYZT5lMgMrOygI7CZshUraM77yqu05Ba3s3PQL_L-_eRq8bgXXRr4LwlgSoXqy7whbNdoiYV1sxtI__rL7byjvpqmdYzMjWObeOpek/w640-h480/a1aac334-9f55-4624-8995-f0eeeec2d0b0%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7MONuBX8TZ9SQKQN-fSA2Wa4ayAPvXa-mcYYGs8bQF-t6Gk7K1V3H_wzfwpjbcnbeYiY68vgoEN3_F0dKvXY-YJx2ojLBtTegInVxzOagETnxF_GN-8ZUXbfHxNtewb26MbKb1bdr76w/w640-h480/98668305-5eff-49ca-b609-4fbbac5eb738%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjv-hPixoUghnVnwa3id249l-Cxs69p2cZffmuKZrpRT1eWMuGLbjPuKFWjPUoCht6kC_20HR5LB7UOgeQhOrFaQkJp3_uO2_0lmqEEnF_lp1ps7F3lp_TMwBc9q1SoWz2QWx-2leFdVC4/w640-h480/8fd5caee-1832-4d31-8bbf-d0b5c8bb902c%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiHgckCQaiBfjy2fi16LkASoA0O9b-OE__cwQ1Mr2gzhkkliPksGxcC4ncEa15PJTD3rELByEGu4TDCnIptuJq5t2aWZsCTjkS82QsV_0Qes549dlwc6tTuuTZW12-_cVoqHW7S1iWsIYM/w640-h480/d81176dc-6358-4052-8b99-516a7eb43bc0%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaZTUir8XOWtwhfRxtBcJ6DzrgTVCD_tTbZP8fSbeRW3DqZ6MJIuweTwMMy-mmUa_mmYrlhl5eeRHykL6S2BI2Tcm2DpgmS2a91Zpo7KVsY5eMNBEQVAjtHmN7M8ULo5B0_RAlYGqoOTc/w640-h480/3571e63f-bca5-422e-8c54-3a5f7d973097%255B1%255D.jpg)
![](https://s359.kapook.com/rq/600/auto/50/pagebuilder/3571e63f-bca5-422e-8c54-3a5f7d973097.jpg)
► ใส่น้ำตาลปี๊บ ชิมรสชาติดูให้มีรสเค็ม เปรี้ยวนิด ๆ หวานตามไม่มาก คล้าย 3 รสชาติในถ้วยเดียว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiiMD9S2MW1NMrix-JZ_V9Us6mpMr_DaFIVLMygTgJBnh4GOEDDf6h6175dshRlzxkbeALVTQEbDt9kYpS0DcdTih6Ye2rOwE_Nq-mBPb1pG6H-2sKta1XJHg9c4n_UkYigVkU8uyPc1Uw/w640-h480/8c19ace6-9a31-4675-b84d-8545421456d4%255B1%255D.jpg)
► ไข่เป็ด ไข่ไก่ ไข่นกกระทา ใช้ได้หมด ต้มแบบยางมะตูมยิ่งอร่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8CgHSFhJQZMhhnv7Hl6_ZxVJsDiTkh5P0rOWsHxnwBts3qXsY3LeZGTCAx51Te-9eClwhKFQ9D4_jDNPDoUWQffhqDSLWfN-4ZZplPMmsE30uXbEjcQEnc_NsWRPu_fuggaRz9seK-do/w640-h480/01f7e3de-6ae2-4bca-8a67-a119ebd843ef%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiFGvEpl_KnG6tWXXOxkBoT_RBLQpwgSkf7-1q6rtyEjFNCctfzdzG3FqCKhXNbTjQDHPDTSVV94cMyx8ThO6H4ftllKx17jjOPfiKeE8kEGPo-J4M0pUZ_9ck1NW_D0SvnXP4Frru9toc/w640-h480/12b9c825-3d32-4436-8979-acaab770ac53%255B1%255D.jpg)
► ตักชิมหมูชิ้นหนึ่ง เมื่อเข้าปากได้กลิ่นพริกไทยกับรากผักชีหอมกรุ่น มีรสเค็มจาง ๆ จากซีอิ๊ว เปรี้ยวไม่ออกรสมาก หวานไม่จัดตามมา หนังหมูใส ๆ มีความหนุบหนับ เนื้อหมูชั้นกลางเหนียวพอเคี้ยวอร่อย หมูแดงชั้นล่างแตกเป็นเส้น มันช่างหอมยั่วยวนให้ต้องรีบคดข้าวร้อน ๆ มารอ
สามชั้นมันน้อยกินแล้วไม่เลี่ยน เพราะมีเครื่องเทศและสับปะรดมาตัด เมื่อตักราดบนข้าวสวยร้อน ๆ ไอความร้อนพัดกลิ่นให้หอมขึ้น เหมือนกับจะบอกว่า ให้รีบตักเข้าปาก เพราะหอมยั่วยวน ชวนทรมานความหิว
ใครกลัวอ้วนคงไม่เหมาะกับเมนูหมูต้มซีอิ๊วสูตรนี้ แต่ทั้งนี้ก็สามารถดัดแปลงเป็นปลาแซลมอนต้มซีอิ๊ว ปลาทูต้มซีอิ๊ว ไก่ต้มซีอิ๊ว หรือกุ้งต้มซีอิ๊วก็ได้เช่นกันจ้า
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม