ฟิน ได้ยกบ้านเลยจ้า ! พบกับเมนูกุ้งราดซอสมะขาม สูตรอาหารไทย อร่อยเด้งสู้ฟัน กับน้ำซอสหวานหอม ขอข้าวสวยด่วน ๆ กันเลย เมนู...
ฟินได้ยกบ้านเลยจ้า ! พบกับเมนูกุ้งราดซอสมะขาม สูตรอาหารไทยอร่อยเด้งสู้ฟัน กับน้ำซอสหวานหอม ขอข้าวสวยด่วน ๆ กันเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjlXKg46D-1YlGf0CAb5HAtSbEsFlvFFhMwmUgSkA5wibGRsXosQs2cAoM_nbBnZor5k3PQt4sQ7rwv6k8qlL2jSNbPK4sxT4P4vBRwtxKvdAFE68ySAwnummoVBXO4Ht4HdpoVBnIlxyM/w640-h480/0306a340-0c69-49a7-b772-88f21ed6f93a%255B1%255D.jpg)
เมนูไก่ทอดซอสมะขาม ใคร ๆ ก็ทำกินกัน ถ้าไม่อยากเชยลองเปลี่ยนมาทำเมนูกุ้งทอดซอสมะขามกันบ้างดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำกุ้งราดมะขามเปียก สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับกุ้งไปทอดจนสุกตามชอบ เสร็จแล้วราดซอสมะขามเปียกลงไปจนชุ่ม โรยหอมเจียวและพริกทอด
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับกุ้งราดมะขามเปียก
โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
เมนูส่งท้ายปี ตะโกจัดมาเสิร์ฟให้แล้วครับ อวนกุ้ง 2 หัว ถูกกู้ขึ้นเรือพร้อมปลดในช่วงเช้า หลังพระอาทิตย์ขึ้นได้ไม่นาน กุ้งช่วงนี้ถือว่าใหญ่พอได้ ขนาดรวม ๆ กัน 18-20 ตัวกิโล คละ 2 ไซซ์ ได้มา 2 ลัง ราคากุ้งสิ้นปีถือว่าแย่มาก อาจเป็นเพราะผลผลิตล้น ได้กันทุกท้องที่ ตั้งแต่ดอนสักไล่ลงมาถึงปัตตานี ขนาดเทศกาลราคายังนิ่งอยู่ หากคัดไซซ์ออกมาก็จะได้หัวเบอร์ 0 ขนาด 14-15 ตัว หางก็จะเป็น #2 ราว 24-26 ตัว ในท้องตลาดขาย 520-400 บาทลงมาตามลำดับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8tfWV5ZcISKSS-ztrUdB2lhK7NHChzS-XCTNOLnBRcB2n6axtlS7eriUIdODhM2o03HPRfh-VKWc3WDvOxjVRE7YyqXZvsSSu_TWNUzV1vL7MrFV2AtOa6fCwuC0ydfwJYKrpCz8uoK8/w640-h480/837f4e13-d63a-4427-bc79-b87b5e8cb00b%255B1%255D.jpg)
แม้ว่าราคาปีนี้ไม่ดี แต่ก็พออยู่ได้ ขอให้ลมสงบ ออกเรือได้เท่านั้นพอ ราคาดี แต่ไม่ได้ออกเรือก็ไม่มีประโยชน์ แม้ว่าจะเหนื่อย แต่ก็ต้องสู้ทน เพราะตะโกน้อยยังเล็กอยู่ กลับถึงบ้าน แค่เห็นใบหน้าแม้ยามหลับ ความเหนื่อย ความท้อใจ หายไปไหนก็ไม่รู้
ส่วนผสม กุ้งราดซอสมะขาม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqu3HeafvYUOMYGoQlGKGxhbLbpkvwH9Mk498qFoXbhkAp3iN8mIbXc5x4SXk6ADToxpyb7m0xCSdufXm4fl-MW3p4qbXvhDkvPEwchuKqFfvVhYcAN-JsQi10ak1guyFzXH1gCIwSSJE/w640-h478/45e3e6c7-a9b4-4d96-8cd4-2830b39db4e7%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjhc2U4b6o9AV6ubgQp9SBi1grVwwdOuQd8OeGxZzogK91uWXEyXOA8e4sR1v5xt-IDmf5k4dbwd-sv4CKDKyRXTF8lno7bsAu07ovaYrAk6347mcK9e0tCcx_4t1BjnNZTCL3ullnmo3I/w640-h478/0f8ee02b-7871-4387-9f07-53f1e5e0983a%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhha9jjyut-RmzaQ9A3dYDgpEXMmGOcizINQcrP3FE1tBEH1M31u1UG-2OvEJ3jSOLbzFrFhXuKapOj7Afm8VklyDvOMo8cgsat3LURdA6dGcJ6IFAWYOe63AepwlS0eY6avC4BUAbyoWk/w640-h480/ebfcd39b-5396-42c3-9951-079bb7b26394%255B1%255D.jpg)
► ส่งกุ้งขายแพเสร็จ ก็รีบบึ่งมาทำกับข้าว มีกุ้งเหลือเศษอยู่ราวครึ่งกิโล จับมาปอกเปลือกผ่าหลังแล้วสอดม้วนตามความงอของตัวกุ้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEheUIyPixP1PFRHqVHTjlANv2nIPk_TCJOMRLfRNTtFDI7ufWZ_Eng9JLgQyG1ZChvYX3g5DmAtroNrEDf6v5AZ5IXQBvCp77oR_dGM9Kade4MYdYNlbrvggd5TL-UMWLjpKCgJCIZiwPQ/w640-h478/dfdff86a-5667-49c8-824a-c9cbca27885b%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyA0yS0PzvZ8DNqJKFSkb7_bZ8f3VffflQzP9KdvL1JI-KOEpHatXQ02k-fX6sPMIYg_IoRzD01M_nEhZZeq44epjVARMDAVBSwHVdfV9hwulX3W80vCX_df7U2PG0qqejH2m7xtviV9o/w640-h478/5baea4a1-bcb4-44d5-825b-2c0a3cb2846a%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjp6u1yLoKrrllK8_3CUEgLtoRy6ymO5wxiKDzSZUmEZxEtMcmpJlle6ofc0LckqqmC1dah3fZiLgpid-ORgM1vG5bivm4JXpsZsV7pJAkpb1c2G68fGAUFuzkJ5lJwPg36jbFefxfYrdQ/w640-h480/40c73b1f-49ae-4a19-a08a-4a76c58c82e1%255B1%255D.jpg)
► นำกุ้งไปทอดหัวให้นานหน่อย ตัวกุ้งทอดแค่ผิวพอเหลือง กุ้งก็จะสุกพอดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjD16gbghxUBO5SoN8ZO-MnfAHOTt6AS4vvuHYvoGPWz5ywoH28VaCqaaQ7C0B-l5_y5974Nn7dU61tdeSYMyEEu1cIVqzKcKh9EQehr0aWY0iNri9fQB-48kTsX2prVbQC1pIyDn4Ck84/w640-h480/b341a84a-91f2-4701-845f-c9faa11c9c15%255B1%255D.jpg)
► หอมแดงซอยฝอยแล้วนำไปเจียวจนหอมกรอบ ถ้าต้องการเจียวในปริมาณมาก แนะนำให้ฝานซอยเสร็จแล้วนำไปผึ่งแดด ให้แดดช่วยระเหยน้ำในหอมออกไปบางส่วน แล้วจะเจียวจนเหลืองกรอบได้ง่ายกว่าเจียวสด ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghoo4Klw-UbrUpLDveglXFp55BRNCIUV4a4OXxAwfafMNI2W-Vil3HBQo5gdH2mlDKoXM3ZzNPk3LncILHdDHS6sv2W6ZpGaYoR2IssqSnFjCCdAW463AvZy6xknVm95x8LlGAcL_BsI0/w640-h480/263a0c4f-22e7-40f1-bf73-612aa453d403%255B1%255D.jpg)
► น้ำมะขามเปียกคั้นแล้วนำไปเคี่ยวจนเริ่มข้น เติมเกลือ น้ำตาลแว่น และน้ำปลาเล็กน้อย เคี่ยวต่อจนน้ำตาลละลาย แล้วค่อย ๆ ชิมให้รสเปรี้ยวเบา ๆ มาก่อน เค็มและหวานตามมา ตามร้านอาหารมักจะเรียกซอสมะขาม ตั้งชื้อให้ดูเก๋ แต่แท้จริงแล้วก็น้ำมะขามเปียกราดไข่ลูกเขยดี ๆ นี่เอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIj5cgv8sytEt2bMzBZ_O1kI4vnq67lr0uDVESGh4eTrpHq5apWZGGiYkQS11j9KZrshIFaQ6q2UHyt63uN3b9-TZJ1yqrJIcg1Jn1oSfgeor6-jptNNVE1ws3Y7i9Sh8b2cx0qR6HVG0/w640-h478/e88552b5-7156-49cb-a4b7-4bf6715bd009%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgbth0JbN8gTUjE_8BDX2_7ezHF0tisZr3fjAuXeh69hG3tZeWTg9nSqAG_ss6e9F9Yd8HACOjU2NuNqq4L9fUtjyFqfZ_ZVLivm9wi2rz9Rfe0Qeg3WIKrLaZW544_W4Bbr8CXn30iM2c/w640-h478/bfc6ac97-ec2d-4dcf-a027-91bc008169dc%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEihbpERomUk7qjsFvmmnaoEKBzjfvjgZUCdL4KdIinF_Ocvwxe70_BTq6EuZEVVn5g1HvVoOEc74ATgmIXzOAfLwcGp2xGkbqdKeBlTSNBCYHfRYg-vMe18jiNs_eSx1zWFir7Y1MnNJ_A/w640-h478/921a712e-6917-4087-965b-b15c49d6135b%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhq-EgBnKmoK5Gc3Q2jLWMoHmRCeRIsFOloCvWK8bD8H7W7aa3_eOE9qDjXWEaeRa_Pu0ihq4vkEChqFB_SxNXaakbm62VdyFrmKpZpGjrd4I_xML6-pXUFR44wr9nLpcqusxd0BaPStYE/w640-h478/759624d2-7e5c-4589-a56b-db033d56b139%255B1%255D.jpg)
► นำน้ำที่เคี่ยวได้ที่ราดลงบนตัวกุ้ง โรยหอมเจียวกับพริกทอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6-ZTxMjYfMHopi5S_kVczB070iElP-tEAugNsaG97TW8lTWz6DQ-Mf6SxBXTNh2okrYrQfnZC0IO9PHu44QsLHnuUv0FR9rUuv-DEdxsK7q-ROsQfSxnAd-ZN9j3o-0EDuJfL4NRmrI4/w640-h480/1c3feb78-7c9e-4cd7-84c1-377981a00849%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgq2SRFqFdy2YGYMN40Onya-SaV7WsMGwFX8nivVlTHtjvfEpIZTka-ISBOzv9CUe-vfNl2ZoVJCCSC73eZ48wv3Mk6c4H5sEblDyRC9Y2ZffX4fKxaVKk_Gh22eS7CvWs9xqFqYfb_Lyo/w640-h480/5c7b5dfc-1b13-45fc-ab09-823bc2a784c4%255B1%255D.jpg)
► ตักเนื้อกุ้งมาชิม จะได้ความเหนียวเพิ่มขึ้นจากเดิม มีความหอมเกรียมจากการทอด มีรสเปรี้ยวจากมะขาม รสหวานจากน้ำตาลที่เคลือบตัวกุ้งไว้ เนื้อกุ้งเมื่อเคี้ยวจนแตกรับรู้ได้ถึงความหวานของเนื้อ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwwakZYn1fEy5EIrkbRdnYMoD0_6wv0dRnLDC10uf8RnFfnCdGlv9SEjUGewyat0sA2UwBh8ZnJNrSWav-W_TMDesJ_knzguS7CsuJhfMXgVQkJf37Yn4GIiiOz-fqt4s4GyC6YlKDh1M/w640-h480/6b51bcbf-8585-4b61-a57a-00fab2d17dcc%255B1%255D.jpg)
► ใครชอบหัวกุ้ง เริ่มเคี้ยวจะมีกลิ่นกุ้งอบอวลปาก ยิ่งเคี้ยวก็เริ่มสากเปลือกที่หัว หากดึงเปลือกหุ้มที่หัวออกก็จะได้ความอร่อยเพิ่มขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiODy1G-Lu8bYuu96SljlymcjnpjMc-F99Pef8blNDsGefU6zlSmbPW4XjFb1nFBw78BL4OpzJQyDhcrpuvTGKvvEXJj7a6DEKCEcJcGUOkHcP72oBo8Ap762Pt3LsjqfkoBgsKY-qf9BU/w640-h480/42c92cf7-c227-4f5a-8c1d-03f8c63cbd75%255B1%255D.jpg)
► ตะโกน้อยฟาดกุ้งไป 4-5 ตัว ปากก็พร่ำแต่กุ้ม กุ้ม กุ้ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhKr7LQqiQNM_FwIwTV3kxUUOECIGkQZ3AecbiDGAoDlKCohcZcETQP6ybB_ibc51T2Eh-X4LIkexnGSk9LVWypDZSEzXTZihqAk7idVvytOoaYpnxFLjDPjttT7WXKR7Cnb2Oo7hyphenhyphenQhaw/w640-h478/c7f19759-21ba-4ea6-99ab-4d8a9a86ae87%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEji7bv7D1dDSl1aBhUdPVoAzSPWR6WwwZhMlAO8evAdabB9gCw5oj6mCL4wuTJX-RMkN1ytp1J8piT2UR5WkuVa_KeK6GGhknCO9kGUiVE50cZA9wVMgOfd3wJMBHyKYipK8b6vck7uqUI/w640-h478/a2dd6a8e-78e0-456c-be35-99e9db9cd502%255B1%255D.jpg)
► กับข้าวมีหวานอย่างเดียวคงไม่ได้ เพราะจะเลี่ยนเกินไป ตะโกแถมให้กับเมนูกุ้งผัดพริกแกง เครื่องแกงเหลือจากผัดเผ็ดวันก่อน นำมาผัดกับน้ำมันจนหอมแล้วจาม ใส่กุ้งลวกลงไป ปรุงรสด้วยน้ำปลา ตัดน้ำตาลปลายช้อน ใส่ถั่วฝักยาว พริก และใบมะกรูดจากสวนข้างบ้าน แล้วรีบปิดไฟ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGu4catrX63GsQ56kCUbFUkiFwQ57xqOv_bN_23xC8y4OWghYO17aYk7aFAoe_fekHe-XOajiu-u05sS1tSRtnmagCG34IERKc6xSEjsuRnRmdjZ_yg3xS32h__fm3qot6T1pS_Hz1Nac/w640-h480/52899a99-ec3d-4d83-81b9-de38ffaf7adc%255B1%255D.jpg)
► ไข่เป็ดในเล้าเอามาทำไข่ดาว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHX5Y_g3zvIR_l43MyIglZZo4EXQzu32ZHSuhaqw5h6cGajutGf27WjUYusc3aYX1DoPDbJJk5O0WXqSret5inu_zX5OEXsDgXGKVlCZr8CzUkoRrhAIYFIey3ayeNJzkmbC6sXWepYLw/w640-h480/e07ca1f5-90ae-4990-9cc1-5eb652160153%255B1%255D.jpg)
► พริกน้ำปลากระเทียมช่วยให้ไข่ดาวอร่อยขึ้น ผัดพริกแกงทางใต้มีความเผ็ดเร่าร้อน ยิ่งเคี้ยวเนื้อกุ้งก็ยิ่งเพิ่มความเผ็ด ข้าวสวยร้อน ๆ ก็เช่นกัน พาเอาความเผ็ดทวีขึ้น ไข่ดาวกับพริกน้ำปลาพอช่วยคลายเผ็ดลดลง
เมนูกุ้งราดมะขามเปียก ขั้นตอนทำไม่ยุ่งยาก แถมทำเองได้ปริมาณเยอะและราคาไม่แรง เมนูนี้เด็ก ๆ กินได้ ผู้ใหญ่อย่างเราก็อยากกินด้วยนะเนี่ย
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjlXKg46D-1YlGf0CAb5HAtSbEsFlvFFhMwmUgSkA5wibGRsXosQs2cAoM_nbBnZor5k3PQt4sQ7rwv6k8qlL2jSNbPK4sxT4P4vBRwtxKvdAFE68ySAwnummoVBXO4Ht4HdpoVBnIlxyM/w640-h480/0306a340-0c69-49a7-b772-88f21ed6f93a%255B1%255D.jpg)
เมนูไก่ทอดซอสมะขาม ใคร ๆ ก็ทำกินกัน ถ้าไม่อยากเชยลองเปลี่ยนมาทำเมนูกุ้งทอดซอสมะขามกันบ้างดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำกุ้งราดมะขามเปียก สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับกุ้งไปทอดจนสุกตามชอบ เสร็จแล้วราดซอสมะขามเปียกลงไปจนชุ่ม โรยหอมเจียวและพริกทอด
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับกุ้งราดมะขามเปียก
โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
เมนูส่งท้ายปี ตะโกจัดมาเสิร์ฟให้แล้วครับ อวนกุ้ง 2 หัว ถูกกู้ขึ้นเรือพร้อมปลดในช่วงเช้า หลังพระอาทิตย์ขึ้นได้ไม่นาน กุ้งช่วงนี้ถือว่าใหญ่พอได้ ขนาดรวม ๆ กัน 18-20 ตัวกิโล คละ 2 ไซซ์ ได้มา 2 ลัง ราคากุ้งสิ้นปีถือว่าแย่มาก อาจเป็นเพราะผลผลิตล้น ได้กันทุกท้องที่ ตั้งแต่ดอนสักไล่ลงมาถึงปัตตานี ขนาดเทศกาลราคายังนิ่งอยู่ หากคัดไซซ์ออกมาก็จะได้หัวเบอร์ 0 ขนาด 14-15 ตัว หางก็จะเป็น #2 ราว 24-26 ตัว ในท้องตลาดขาย 520-400 บาทลงมาตามลำดับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8tfWV5ZcISKSS-ztrUdB2lhK7NHChzS-XCTNOLnBRcB2n6axtlS7eriUIdODhM2o03HPRfh-VKWc3WDvOxjVRE7YyqXZvsSSu_TWNUzV1vL7MrFV2AtOa6fCwuC0ydfwJYKrpCz8uoK8/w640-h480/837f4e13-d63a-4427-bc79-b87b5e8cb00b%255B1%255D.jpg)
แม้ว่าราคาปีนี้ไม่ดี แต่ก็พออยู่ได้ ขอให้ลมสงบ ออกเรือได้เท่านั้นพอ ราคาดี แต่ไม่ได้ออกเรือก็ไม่มีประโยชน์ แม้ว่าจะเหนื่อย แต่ก็ต้องสู้ทน เพราะตะโกน้อยยังเล็กอยู่ กลับถึงบ้าน แค่เห็นใบหน้าแม้ยามหลับ ความเหนื่อย ความท้อใจ หายไปไหนก็ไม่รู้
ส่วนผสม กุ้งราดซอสมะขาม
- กุ้งสด
- หอมแดงซอย
- น้ำมะขามเปียก
- เกลือ
- น้ำตาลแว่น
- น้ำปลา
- พริกทอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqu3HeafvYUOMYGoQlGKGxhbLbpkvwH9Mk498qFoXbhkAp3iN8mIbXc5x4SXk6ADToxpyb7m0xCSdufXm4fl-MW3p4qbXvhDkvPEwchuKqFfvVhYcAN-JsQi10ak1guyFzXH1gCIwSSJE/w640-h478/45e3e6c7-a9b4-4d96-8cd4-2830b39db4e7%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjhc2U4b6o9AV6ubgQp9SBi1grVwwdOuQd8OeGxZzogK91uWXEyXOA8e4sR1v5xt-IDmf5k4dbwd-sv4CKDKyRXTF8lno7bsAu07ovaYrAk6347mcK9e0tCcx_4t1BjnNZTCL3ullnmo3I/w640-h478/0f8ee02b-7871-4387-9f07-53f1e5e0983a%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhha9jjyut-RmzaQ9A3dYDgpEXMmGOcizINQcrP3FE1tBEH1M31u1UG-2OvEJ3jSOLbzFrFhXuKapOj7Afm8VklyDvOMo8cgsat3LURdA6dGcJ6IFAWYOe63AepwlS0eY6avC4BUAbyoWk/w640-h480/ebfcd39b-5396-42c3-9951-079bb7b26394%255B1%255D.jpg)
► ส่งกุ้งขายแพเสร็จ ก็รีบบึ่งมาทำกับข้าว มีกุ้งเหลือเศษอยู่ราวครึ่งกิโล จับมาปอกเปลือกผ่าหลังแล้วสอดม้วนตามความงอของตัวกุ้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEheUIyPixP1PFRHqVHTjlANv2nIPk_TCJOMRLfRNTtFDI7ufWZ_Eng9JLgQyG1ZChvYX3g5DmAtroNrEDf6v5AZ5IXQBvCp77oR_dGM9Kade4MYdYNlbrvggd5TL-UMWLjpKCgJCIZiwPQ/w640-h478/dfdff86a-5667-49c8-824a-c9cbca27885b%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyA0yS0PzvZ8DNqJKFSkb7_bZ8f3VffflQzP9KdvL1JI-KOEpHatXQ02k-fX6sPMIYg_IoRzD01M_nEhZZeq44epjVARMDAVBSwHVdfV9hwulX3W80vCX_df7U2PG0qqejH2m7xtviV9o/w640-h478/5baea4a1-bcb4-44d5-825b-2c0a3cb2846a%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjp6u1yLoKrrllK8_3CUEgLtoRy6ymO5wxiKDzSZUmEZxEtMcmpJlle6ofc0LckqqmC1dah3fZiLgpid-ORgM1vG5bivm4JXpsZsV7pJAkpb1c2G68fGAUFuzkJ5lJwPg36jbFefxfYrdQ/w640-h480/40c73b1f-49ae-4a19-a08a-4a76c58c82e1%255B1%255D.jpg)
► นำกุ้งไปทอดหัวให้นานหน่อย ตัวกุ้งทอดแค่ผิวพอเหลือง กุ้งก็จะสุกพอดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjD16gbghxUBO5SoN8ZO-MnfAHOTt6AS4vvuHYvoGPWz5ywoH28VaCqaaQ7C0B-l5_y5974Nn7dU61tdeSYMyEEu1cIVqzKcKh9EQehr0aWY0iNri9fQB-48kTsX2prVbQC1pIyDn4Ck84/w640-h480/b341a84a-91f2-4701-845f-c9faa11c9c15%255B1%255D.jpg)
► หอมแดงซอยฝอยแล้วนำไปเจียวจนหอมกรอบ ถ้าต้องการเจียวในปริมาณมาก แนะนำให้ฝานซอยเสร็จแล้วนำไปผึ่งแดด ให้แดดช่วยระเหยน้ำในหอมออกไปบางส่วน แล้วจะเจียวจนเหลืองกรอบได้ง่ายกว่าเจียวสด ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghoo4Klw-UbrUpLDveglXFp55BRNCIUV4a4OXxAwfafMNI2W-Vil3HBQo5gdH2mlDKoXM3ZzNPk3LncILHdDHS6sv2W6ZpGaYoR2IssqSnFjCCdAW463AvZy6xknVm95x8LlGAcL_BsI0/w640-h480/263a0c4f-22e7-40f1-bf73-612aa453d403%255B1%255D.jpg)
► น้ำมะขามเปียกคั้นแล้วนำไปเคี่ยวจนเริ่มข้น เติมเกลือ น้ำตาลแว่น และน้ำปลาเล็กน้อย เคี่ยวต่อจนน้ำตาลละลาย แล้วค่อย ๆ ชิมให้รสเปรี้ยวเบา ๆ มาก่อน เค็มและหวานตามมา ตามร้านอาหารมักจะเรียกซอสมะขาม ตั้งชื้อให้ดูเก๋ แต่แท้จริงแล้วก็น้ำมะขามเปียกราดไข่ลูกเขยดี ๆ นี่เอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIj5cgv8sytEt2bMzBZ_O1kI4vnq67lr0uDVESGh4eTrpHq5apWZGGiYkQS11j9KZrshIFaQ6q2UHyt63uN3b9-TZJ1yqrJIcg1Jn1oSfgeor6-jptNNVE1ws3Y7i9Sh8b2cx0qR6HVG0/w640-h478/e88552b5-7156-49cb-a4b7-4bf6715bd009%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgbth0JbN8gTUjE_8BDX2_7ezHF0tisZr3fjAuXeh69hG3tZeWTg9nSqAG_ss6e9F9Yd8HACOjU2NuNqq4L9fUtjyFqfZ_ZVLivm9wi2rz9Rfe0Qeg3WIKrLaZW544_W4Bbr8CXn30iM2c/w640-h478/bfc6ac97-ec2d-4dcf-a027-91bc008169dc%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEihbpERomUk7qjsFvmmnaoEKBzjfvjgZUCdL4KdIinF_Ocvwxe70_BTq6EuZEVVn5g1HvVoOEc74ATgmIXzOAfLwcGp2xGkbqdKeBlTSNBCYHfRYg-vMe18jiNs_eSx1zWFir7Y1MnNJ_A/w640-h478/921a712e-6917-4087-965b-b15c49d6135b%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhq-EgBnKmoK5Gc3Q2jLWMoHmRCeRIsFOloCvWK8bD8H7W7aa3_eOE9qDjXWEaeRa_Pu0ihq4vkEChqFB_SxNXaakbm62VdyFrmKpZpGjrd4I_xML6-pXUFR44wr9nLpcqusxd0BaPStYE/w640-h478/759624d2-7e5c-4589-a56b-db033d56b139%255B1%255D.jpg)
► นำน้ำที่เคี่ยวได้ที่ราดลงบนตัวกุ้ง โรยหอมเจียวกับพริกทอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6-ZTxMjYfMHopi5S_kVczB070iElP-tEAugNsaG97TW8lTWz6DQ-Mf6SxBXTNh2okrYrQfnZC0IO9PHu44QsLHnuUv0FR9rUuv-DEdxsK7q-ROsQfSxnAd-ZN9j3o-0EDuJfL4NRmrI4/w640-h480/1c3feb78-7c9e-4cd7-84c1-377981a00849%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgq2SRFqFdy2YGYMN40Onya-SaV7WsMGwFX8nivVlTHtjvfEpIZTka-ISBOzv9CUe-vfNl2ZoVJCCSC73eZ48wv3Mk6c4H5sEblDyRC9Y2ZffX4fKxaVKk_Gh22eS7CvWs9xqFqYfb_Lyo/w640-h480/5c7b5dfc-1b13-45fc-ab09-823bc2a784c4%255B1%255D.jpg)
► ตักเนื้อกุ้งมาชิม จะได้ความเหนียวเพิ่มขึ้นจากเดิม มีความหอมเกรียมจากการทอด มีรสเปรี้ยวจากมะขาม รสหวานจากน้ำตาลที่เคลือบตัวกุ้งไว้ เนื้อกุ้งเมื่อเคี้ยวจนแตกรับรู้ได้ถึงความหวานของเนื้อ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwwakZYn1fEy5EIrkbRdnYMoD0_6wv0dRnLDC10uf8RnFfnCdGlv9SEjUGewyat0sA2UwBh8ZnJNrSWav-W_TMDesJ_knzguS7CsuJhfMXgVQkJf37Yn4GIiiOz-fqt4s4GyC6YlKDh1M/w640-h480/6b51bcbf-8585-4b61-a57a-00fab2d17dcc%255B1%255D.jpg)
► ใครชอบหัวกุ้ง เริ่มเคี้ยวจะมีกลิ่นกุ้งอบอวลปาก ยิ่งเคี้ยวก็เริ่มสากเปลือกที่หัว หากดึงเปลือกหุ้มที่หัวออกก็จะได้ความอร่อยเพิ่มขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiODy1G-Lu8bYuu96SljlymcjnpjMc-F99Pef8blNDsGefU6zlSmbPW4XjFb1nFBw78BL4OpzJQyDhcrpuvTGKvvEXJj7a6DEKCEcJcGUOkHcP72oBo8Ap762Pt3LsjqfkoBgsKY-qf9BU/w640-h480/42c92cf7-c227-4f5a-8c1d-03f8c63cbd75%255B1%255D.jpg)
► ตะโกน้อยฟาดกุ้งไป 4-5 ตัว ปากก็พร่ำแต่กุ้ม กุ้ม กุ้ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhKr7LQqiQNM_FwIwTV3kxUUOECIGkQZ3AecbiDGAoDlKCohcZcETQP6ybB_ibc51T2Eh-X4LIkexnGSk9LVWypDZSEzXTZihqAk7idVvytOoaYpnxFLjDPjttT7WXKR7Cnb2Oo7hyphenhyphenQhaw/w640-h478/c7f19759-21ba-4ea6-99ab-4d8a9a86ae87%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEji7bv7D1dDSl1aBhUdPVoAzSPWR6WwwZhMlAO8evAdabB9gCw5oj6mCL4wuTJX-RMkN1ytp1J8piT2UR5WkuVa_KeK6GGhknCO9kGUiVE50cZA9wVMgOfd3wJMBHyKYipK8b6vck7uqUI/w640-h478/a2dd6a8e-78e0-456c-be35-99e9db9cd502%255B1%255D.jpg)
► กับข้าวมีหวานอย่างเดียวคงไม่ได้ เพราะจะเลี่ยนเกินไป ตะโกแถมให้กับเมนูกุ้งผัดพริกแกง เครื่องแกงเหลือจากผัดเผ็ดวันก่อน นำมาผัดกับน้ำมันจนหอมแล้วจาม ใส่กุ้งลวกลงไป ปรุงรสด้วยน้ำปลา ตัดน้ำตาลปลายช้อน ใส่ถั่วฝักยาว พริก และใบมะกรูดจากสวนข้างบ้าน แล้วรีบปิดไฟ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGu4catrX63GsQ56kCUbFUkiFwQ57xqOv_bN_23xC8y4OWghYO17aYk7aFAoe_fekHe-XOajiu-u05sS1tSRtnmagCG34IERKc6xSEjsuRnRmdjZ_yg3xS32h__fm3qot6T1pS_Hz1Nac/w640-h480/52899a99-ec3d-4d83-81b9-de38ffaf7adc%255B1%255D.jpg)
► ไข่เป็ดในเล้าเอามาทำไข่ดาว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHX5Y_g3zvIR_l43MyIglZZo4EXQzu32ZHSuhaqw5h6cGajutGf27WjUYusc3aYX1DoPDbJJk5O0WXqSret5inu_zX5OEXsDgXGKVlCZr8CzUkoRrhAIYFIey3ayeNJzkmbC6sXWepYLw/w640-h480/e07ca1f5-90ae-4990-9cc1-5eb652160153%255B1%255D.jpg)
► พริกน้ำปลากระเทียมช่วยให้ไข่ดาวอร่อยขึ้น ผัดพริกแกงทางใต้มีความเผ็ดเร่าร้อน ยิ่งเคี้ยวเนื้อกุ้งก็ยิ่งเพิ่มความเผ็ด ข้าวสวยร้อน ๆ ก็เช่นกัน พาเอาความเผ็ดทวีขึ้น ไข่ดาวกับพริกน้ำปลาพอช่วยคลายเผ็ดลดลง
เมนูกุ้งราดมะขามเปียก ขั้นตอนทำไม่ยุ่งยาก แถมทำเองได้ปริมาณเยอะและราคาไม่แรง เมนูนี้เด็ก ๆ กินได้ ผู้ใหญ่อย่างเราก็อยากกินด้วยนะเนี่ย
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม