ไป ช้อปตลาดด่วน ๆ จ้า กับเมนูปูผัดผงกะหรี่ สูตรอาหารไทย ใส่ปูตัวโตเนื้อแน่นผัดกับน้ำปรุงสูตรพิเศษ ทำบ่อยแค่ไหนก็ไม่เบื่อไม่เซ็ง กิ...
ไปช้อปตลาดด่วน ๆ จ้า กับเมนูปูผัดผงกะหรี่ สูตรอาหารไทย ใส่ปูตัวโตเนื้อแน่นผัดกับน้ำปรุงสูตรพิเศษ ทำบ่อยแค่ไหนก็ไม่เบื่อไม่เซ็ง กินกับข้าวสวยอิ่มแปล้
อย่างที่รู้กันดีว่าเมนูปูผัดผงกะหรี่ ถ้าไปซื้อกินบอกเลยว่าแพงสุด ! แต่ถ้าชอบเข้าครัวมาทำกินเองกันเถอะ เราขอนำเสนอวิธีทำปูผัดผงกะหรี่ สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) ใช้ปูสดหรือปูแช่แข็งก็ตามสะดวกนะคะ มาพร้อมสูตรน้ำปรุงผัดผงกะหรี่ จับราดข้าวสวยร้อน ๆ สุดฟิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9jgoVGWfrCNlQC9Gzd9sruzB-hY9j4UtbfciD6go3oI-ZYUUwX2T_DCnyfdLy8JTdCZXYYSsjdota17vBOiDSyREO8fIUglw1mu_jIhJ-pjNyJ5HuYVf61GHfp50ElNn8ad2H_SjWlZQ/w640-h334/bfafbb87-a3aa-4fe0-a0bf-edf5d6497e95.jpg)
ปูผัดผงกะหรี่ สูตรนี้ทำกี่ครั้งก็อร่อย by ครัวตุ๊กตา
โดย
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
สวัสดีค่ะหายหน้าไปพักใหญ่ กลับมาทำอาหารให้ทุกคนได้กินกันจ้ะ วันนี้ตาขอเสนอเมนูปูผัดผงกะหรี่ สูตรนี้ต้องบอกว่าทำทุกครั้งก็อร่อยทุกครั้ง ซื้อปูมาจากตลาดที่ฟลอริดาเป็นปูแช่แข็ง ครั้งแรกคิดว่าจะมานึ่งจิ้มน้ำจิ้มซีฟู้ด แต่อยากกินปูผัดผงกะหรี่ก็ลองทำดู แต่ขอบอกว่าไม่ผิดหวัง เนื้อแน่น ๆ เหมือนปูสดเลยค่ะ มาทำกันเลยอย่าช้า
ส่วนผสม ปูผัดผงกะหรี่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZ0Las8ff41CF5iGuSMfFyQk6mkIhT1HeNhHw-YKHnOill8qgBj-mF0wHZa9XgAv1fdhEsvBvCovwKzI3NHlPEHlV2jtrPgBo1R-WXQq0T-obP6JWKP4pcecdvmvTXWHWpoLdQEERADZo/w640-h312/447d912c-93d9-4ce5-bb8e-46ca9df1794e%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgOwkd-RtEZk-KA1SUxSlIOxM91DaJiG7RgYM1WWbMaZ2qIUgG_X5vN6oyU01TFowz9ltuoj1PoD3o6aGLnRxgOuK6-zyIzrA7cxC_UH-nOlGaVcF908Zo32pzm0Ee1OJYK09o0IwN0Y_Q/w640-h400/29bffc61-0f57-44e0-ae0b-e4368adada98%255B1%255D.jpg)
► ทำน้ำปรุงผัดผงกะหรี่กันก่อน เพื่อความรวดเร็วนำถ้วยผสมมาใส่ผงกะหรี่ น้ำตาลทราย น้ำพริกเผา และน้ำมันหอยลงในชามผสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiB7XKPibqxGivR2XSO9e8R_tpax2uKJqQkcqhumleEvXbwddcMPKoMzvpHDm32JPL9jKf3D4dnA-qx1LUv93Vmh2Df1IFUZW0sLfF5ykmGQ5YqAqQjUqcpX4Nv1hzAVO38YiAJdCGexYs/w640-h400/1b898d24-ca5f-4515-b5bd-906112af5464%255B1%255D.jpg)
► คนให้ส่วนผสมเข้ากัน เติมนมข้นจืด คนให้เข้ากัน และเตรียมชามใส่ไข่ 3 ฟอง ตีผสมจนเข้ากัน เทใส่ลงในส่วนผสมผงกะหรี่ ผสมเครื่องปรุงตามชอบ คนส่วนผสมให้เข้ากัน พักไว้ก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh07YReIIcisvH4EUk6BpzJ_4_ypmITYg1rjyzT-8t441-cZnCHIgGotKecnIxVin8CBg09dpPSystTFbuTRHHjbnz0L8_PEarFMtLqTRyLjEQW7hSboQNwooMMxnqrTzb6cGcKbAurm3Q/w640-h400/b66218f6-1491-49f6-8fe5-c6a61bec3a71%255B1%255D.jpg)
► เริ่มผัดกัน หากระทะใหญ่หน่อยนะคะ เพราะปูก้านยาวนิดหน่อย นำกระเทียมสับมาผัดกับน้ำมันพืช ใส่หอมใหญ่ลงผัดให้สุก เติมผงกะหรี่อีก 1 ช้อนโต๊ะ เพิ่มความหอม ผัดให้เข้ากันดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjn9f-r2aOIIsGa6gBeQ9MO5ZoWvGkP8i-vHZholcMJFPvZVV8_V3e_lEDN6NXhAEzZYoHOg2STcd-vphFgmh77QsUpKx_vQRztSmxyd3VFOCBsOgw1p7gXd8U0NQyrSf2JGVK_PENLBq0/w640-h400/90d4b4a8-43ec-4615-81ef-a2471300ec0b%255B1%255D.jpg)
► นำปูที่เรานึ่งไว้แล้วลงผัด ใครที่มีปูสดก็ผัดแบบสดได้นะคะ สำหรับวันนี้ตาซื้อปูมาแบบที่แช่แข็งค่ะ นึ่งให้เขาร้อนก่อน นำมาผัด จากนั้นผัดประมาณ 2 นาทีให้ร้อนทั่วถึง จากนั้นก็นำน้ำปรุงผัดผงกะหรี่ที่เตรียมไว้เทใส่ในกระทะค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLYpjLMJIU-ZkBWXePjJ1NkCKC8FdkjcAWS4JoEigsL4gNoSC8l-biQLsiZvj-mvXbJo-TiWul2ygD8b34gmGEaWO06HuP0sVRbqr21A27vlyr6qMbRIWDQDV2o7-0cB5KD_R6jhvI1mA/w640-h400/c366d9f3-124b-4602-8fd7-56a3a59cd37c%255B1%255D.jpg)
► ผัดแป๊บเดียว จะเห็นว่าเริ่มเข้มข้นทันที พอข้นได้ที่ เราจะใส่พริกชี้ฟ้า วันนี้ไม่มีเลยใส่พริกขี้หนูแดงค่ะ ได้รสเผ็ดนิดหน่อยอร่อยอีกแบบจ้ะ และใส่ใบขึ้นฉ่ายลงไปผัดให้เข้ากันพอสุกก็เสร็จ เตรียมข้าวสวยมากินกับปูผัดผงกะหรี่อร่อย ๆ ได้เลยจ้ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjcisZP6LkURtoGmnl_uPG9ggHnKqeaQ3GXsoEXEqpwH9fb2Tf2N9rgXOPeMmof1zQRE1tysBGqNgPpdSFgj5j1uvy83kba1XVkaZ3CZcz4QwOxPD3UjKRy7CvY7IphxqCCTLbck94PhxA/w640-h400/9ed15418-c42c-4b3f-930c-da527a79928e%255B1%255D.jpg)
► ปูเนื้อแน่นหวานเหมือนได้มาสด ๆ เลย กินกับข้าวสวย ทำกันง่าย ๆ ทำกี่ครั้งก็อร่อยค่ะ ลองทำกันดูนะคะ นี่ถ้าตาได้ปูสด ๆ คงจะอร่อยกว่านี้แน่นอน ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันนะคะ ขอให้สนุกกับการทำอาหารนะคะ
วันหยุดนี้คงต้องจัดเมนูปูผัดผงกะหรี่สักมื้อ แต่เนื่องจากเป็นคนแคะปูไม่เก่งเพื่อตัดปัญหาเลยขอใช้เนื้อปูเน้น ๆ เลยดีกว่า สำหรับใครที่เบื่อปู ลองเปลี่ยนเป็นกุ้งผัดผงกะหรี่หรือปลาหมึกผัดผงกะหรี่ก็อร่อยไปอีกแบบนะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Sanook.com
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)
อย่างที่รู้กันดีว่าเมนูปูผัดผงกะหรี่ ถ้าไปซื้อกินบอกเลยว่าแพงสุด ! แต่ถ้าชอบเข้าครัวมาทำกินเองกันเถอะ เราขอนำเสนอวิธีทำปูผัดผงกะหรี่ สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) ใช้ปูสดหรือปูแช่แข็งก็ตามสะดวกนะคะ มาพร้อมสูตรน้ำปรุงผัดผงกะหรี่ จับราดข้าวสวยร้อน ๆ สุดฟิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9jgoVGWfrCNlQC9Gzd9sruzB-hY9j4UtbfciD6go3oI-ZYUUwX2T_DCnyfdLy8JTdCZXYYSsjdota17vBOiDSyREO8fIUglw1mu_jIhJ-pjNyJ5HuYVf61GHfp50ElNn8ad2H_SjWlZQ/w640-h334/bfafbb87-a3aa-4fe0-a0bf-edf5d6497e95.jpg)
ปูผัดผงกะหรี่ สูตรนี้ทำกี่ครั้งก็อร่อย by ครัวตุ๊กตา
โดย
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
สวัสดีค่ะหายหน้าไปพักใหญ่ กลับมาทำอาหารให้ทุกคนได้กินกันจ้ะ วันนี้ตาขอเสนอเมนูปูผัดผงกะหรี่ สูตรนี้ต้องบอกว่าทำทุกครั้งก็อร่อยทุกครั้ง ซื้อปูมาจากตลาดที่ฟลอริดาเป็นปูแช่แข็ง ครั้งแรกคิดว่าจะมานึ่งจิ้มน้ำจิ้มซีฟู้ด แต่อยากกินปูผัดผงกะหรี่ก็ลองทำดู แต่ขอบอกว่าไม่ผิดหวัง เนื้อแน่น ๆ เหมือนปูสดเลยค่ะ มาทำกันเลยอย่าช้า
ส่วนผสม ปูผัดผงกะหรี่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZ0Las8ff41CF5iGuSMfFyQk6mkIhT1HeNhHw-YKHnOill8qgBj-mF0wHZa9XgAv1fdhEsvBvCovwKzI3NHlPEHlV2jtrPgBo1R-WXQq0T-obP6JWKP4pcecdvmvTXWHWpoLdQEERADZo/w640-h312/447d912c-93d9-4ce5-bb8e-46ca9df1794e%255B1%255D.jpg)
- น้ำมันพืช 1-2 ช้อนโต๊ะ
- กระเทียมสับ 1-2 ช้อนโต๊ะ
- หอมใหญ่ 1 หัว
- ผงกะหรี่ 1 ช้อนโต๊ะ
- ปู 1 กิโลกรัม
- พริกชี้ฟ้า 2-3 เม็ด (ในสูตรใส่พริกขี้หนูแดง)
- ใบขึ้นฉ่าย 1 ถ้วย
- ผงกะหรี่ 2-3 ช้อนโต๊ะ
- น้ำตาลทราย 1 ช้อนโต๊ะ
- น้ำพริกเผา 2-3 ช้อนโต๊ะ
- น้ำมันหอย 2 ช้อนโต๊ะ
- นมข้นจืด 1 กระป๋อง
- ไข่ไก่ 3 ฟอง
- พริกไทย 1 ช้อนชา
- ซีอิ๊วขาว 2 ช้อนโต๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgOwkd-RtEZk-KA1SUxSlIOxM91DaJiG7RgYM1WWbMaZ2qIUgG_X5vN6oyU01TFowz9ltuoj1PoD3o6aGLnRxgOuK6-zyIzrA7cxC_UH-nOlGaVcF908Zo32pzm0Ee1OJYK09o0IwN0Y_Q/w640-h400/29bffc61-0f57-44e0-ae0b-e4368adada98%255B1%255D.jpg)
► ทำน้ำปรุงผัดผงกะหรี่กันก่อน เพื่อความรวดเร็วนำถ้วยผสมมาใส่ผงกะหรี่ น้ำตาลทราย น้ำพริกเผา และน้ำมันหอยลงในชามผสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiB7XKPibqxGivR2XSO9e8R_tpax2uKJqQkcqhumleEvXbwddcMPKoMzvpHDm32JPL9jKf3D4dnA-qx1LUv93Vmh2Df1IFUZW0sLfF5ykmGQ5YqAqQjUqcpX4Nv1hzAVO38YiAJdCGexYs/w640-h400/1b898d24-ca5f-4515-b5bd-906112af5464%255B1%255D.jpg)
► คนให้ส่วนผสมเข้ากัน เติมนมข้นจืด คนให้เข้ากัน และเตรียมชามใส่ไข่ 3 ฟอง ตีผสมจนเข้ากัน เทใส่ลงในส่วนผสมผงกะหรี่ ผสมเครื่องปรุงตามชอบ คนส่วนผสมให้เข้ากัน พักไว้ก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh07YReIIcisvH4EUk6BpzJ_4_ypmITYg1rjyzT-8t441-cZnCHIgGotKecnIxVin8CBg09dpPSystTFbuTRHHjbnz0L8_PEarFMtLqTRyLjEQW7hSboQNwooMMxnqrTzb6cGcKbAurm3Q/w640-h400/b66218f6-1491-49f6-8fe5-c6a61bec3a71%255B1%255D.jpg)
► เริ่มผัดกัน หากระทะใหญ่หน่อยนะคะ เพราะปูก้านยาวนิดหน่อย นำกระเทียมสับมาผัดกับน้ำมันพืช ใส่หอมใหญ่ลงผัดให้สุก เติมผงกะหรี่อีก 1 ช้อนโต๊ะ เพิ่มความหอม ผัดให้เข้ากันดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjn9f-r2aOIIsGa6gBeQ9MO5ZoWvGkP8i-vHZholcMJFPvZVV8_V3e_lEDN6NXhAEzZYoHOg2STcd-vphFgmh77QsUpKx_vQRztSmxyd3VFOCBsOgw1p7gXd8U0NQyrSf2JGVK_PENLBq0/w640-h400/90d4b4a8-43ec-4615-81ef-a2471300ec0b%255B1%255D.jpg)
► นำปูที่เรานึ่งไว้แล้วลงผัด ใครที่มีปูสดก็ผัดแบบสดได้นะคะ สำหรับวันนี้ตาซื้อปูมาแบบที่แช่แข็งค่ะ นึ่งให้เขาร้อนก่อน นำมาผัด จากนั้นผัดประมาณ 2 นาทีให้ร้อนทั่วถึง จากนั้นก็นำน้ำปรุงผัดผงกะหรี่ที่เตรียมไว้เทใส่ในกระทะค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLYpjLMJIU-ZkBWXePjJ1NkCKC8FdkjcAWS4JoEigsL4gNoSC8l-biQLsiZvj-mvXbJo-TiWul2ygD8b34gmGEaWO06HuP0sVRbqr21A27vlyr6qMbRIWDQDV2o7-0cB5KD_R6jhvI1mA/w640-h400/c366d9f3-124b-4602-8fd7-56a3a59cd37c%255B1%255D.jpg)
► ผัดแป๊บเดียว จะเห็นว่าเริ่มเข้มข้นทันที พอข้นได้ที่ เราจะใส่พริกชี้ฟ้า วันนี้ไม่มีเลยใส่พริกขี้หนูแดงค่ะ ได้รสเผ็ดนิดหน่อยอร่อยอีกแบบจ้ะ และใส่ใบขึ้นฉ่ายลงไปผัดให้เข้ากันพอสุกก็เสร็จ เตรียมข้าวสวยมากินกับปูผัดผงกะหรี่อร่อย ๆ ได้เลยจ้ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjcisZP6LkURtoGmnl_uPG9ggHnKqeaQ3GXsoEXEqpwH9fb2Tf2N9rgXOPeMmof1zQRE1tysBGqNgPpdSFgj5j1uvy83kba1XVkaZ3CZcz4QwOxPD3UjKRy7CvY7IphxqCCTLbck94PhxA/w640-h400/9ed15418-c42c-4b3f-930c-da527a79928e%255B1%255D.jpg)
► ปูเนื้อแน่นหวานเหมือนได้มาสด ๆ เลย กินกับข้าวสวย ทำกันง่าย ๆ ทำกี่ครั้งก็อร่อยค่ะ ลองทำกันดูนะคะ นี่ถ้าตาได้ปูสด ๆ คงจะอร่อยกว่านี้แน่นอน ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันนะคะ ขอให้สนุกกับการทำอาหารนะคะ
วันหยุดนี้คงต้องจัดเมนูปูผัดผงกะหรี่สักมื้อ แต่เนื่องจากเป็นคนแคะปูไม่เก่งเพื่อตัดปัญหาเลยขอใช้เนื้อปูเน้น ๆ เลยดีกว่า สำหรับใครที่เบื่อปู ลองเปลี่ยนเป็นกุ้งผัดผงกะหรี่หรือปลาหมึกผัดผงกะหรี่ก็อร่อยไปอีกแบบนะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Sanook.com
คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา)