อร่อย จนเบรกไม่ได้ พบกับหมูกรอบเบรกแตก สูตรอาหารไทย หนังหมูกรอบด้านในนุ่ม รสเค็มเผ็ดกำลังดี จะกินเปล่า ๆ หรือจะกินกับข้าวร้อน ๆ ...
อร่อยจนเบรกไม่ได้ พบกับหมูกรอบเบรกแตก สูตรอาหารไทย หนังหมูกรอบด้านในนุ่ม รสเค็มเผ็ดกำลังดี จะกินเปล่า ๆ หรือจะกินกับข้าวร้อน ๆ ก็เยี่ยม ไม่ต้องมีน้ำจิ้มก็อร่อยได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVSBHV9hyphenhyphen7jJx59-KvhtmVRqD4Q2nVepuXNDTkQyt5MAR9sfmd90ZsMDAH2PqZiHJQEGlpvKLLTIpCui8w45Csxuv1i8fTuFa8ykZjwwuWD2pN_iB0bXAYF0hg7zpw3_Z6n-P0WJzAPiw/w640-h426/8dbd8494-6431-4b3d-ae01-5c4eca5b4a18%255B1%255D.jpg)
เอาใจชาวหอหรือมนุษย์คอนโดที่อยากทำเมนูหมูกรอบ แม้ไม่มีแดดให้ตากก็ทำกินเองได้ เราขอนำเสนอวิธีทำหมูกรอบเบรกแตก สูตรจาก คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม เริ่มจากจับหมูกรอบหมักเกลือแล้วต้มพอหนังสุกใส จากนั้นเอาไปหมักและเข้าอบไมโครเวฟพอแห้ง สุดท้ายเอาไปทอดสองครั้งจนสุกกรอบ ถ้ากินเปล่า ๆ จนเบื่อแล้วก็เอาไปทำเมนูหมูกรอบผัดพริกแกง หมูกรอบผัดพริกเกลือ หรือหมูกรอบผัดพริกเผาก็ได้นะคะ
หมูกรอบ 1 จาน
ให้พลังงานประมาณ 560 กิโลแคลอรี
อยู่หอพักก็ทำได้ กับเมนู "หมูกรอบเบรกแตก" กร๊อบกรอบ สูตรไม่เลี่ยนไม่คาวไม่ง้อแดด ได้กินเยอะในราคาเบา ๆ โดย คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
ช่วงที่ผ่านมาเมนู "หมูสร่ง" ของออเจ้าฮิตติดท็อปทั้งเมือง วันนี้เลยอยากลองทำเมนู (ไม่ใหม่) แต่ต้องใส่ใจมาก นั่นคือ "หมูกรอบ" แต่ไม่ได้กรอบแบบธรรมดานะจ๊ะ ต้องตั้งชื่อเรียกเก๋ ๆ หน่อยว่า "หมูกรอบเบรกแตก !" เพราะมันกรอบมากและอร่อยจนหยุดไม่ได้จริง ๆ ที่สำคัญสูตรนี้กินได้แบบเพียว ๆ ไม่ต้องจิ้มน้ำจิ้มก็อร่อย ไม่มีกลิ่นคาวและไม่เลี่ยนแน่นอน ! ทั้งยังราคาเบา ๆ แต่ได้ปริมาณที่เยอะมาก เนื่องจากเราอยู่หอพัก ดังนั้นแดดไม่ต้องใช้ ! เตาอบลมร้อนไม่ต้องมี ! ขอแค่ไมโครเวฟกับเตาไฟฟ้าก็พอจ้า
ส่วนผสม หมูกรอบเบรกแตก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPlpqmtn-i2lSKs3go0en7and2yN9SYqWFNZb4X51XgygPEQPT3XPesjSxw9C0j8TXuxpqGCJPGCcarFbJ2EWltTK9U59rlrH689f_KFz5Wo5UTqAaosbN5WeenwljX9zfid4UAoZeDfw/w640-h426/69ea64c3-f280-4a52-9d08-0aebe729f988%255B1%255D.jpg)
► ชโลมเกลือให้ทั่วเนื้อหมูแต่อย่าใส่มาก จากนั้นใช้มือนวดเกลือเข้าด้วยกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXWMqhs44CpBolBr8F73lvDTQUyp0uz9XiF4gOc8DIVzmgmb6fJoXy4izfPqnA1uevrfOOfTOJ6L0aDRshRuSiVRph_u7FmuS676MQGl3alJUuzi2ltwQ27t5AZUAk0_voKdwG0yADHiM/w640-h360/75ed8fb8-4c07-4262-8b52-9ecba8f078de%255B1%255D.jpg)
► นำหมูสามชั้นไปต้มน้ำเดือดประมาณ 30-40 นาที จนหนังหมูใส ใส่ตะไคร้และใบมะกรูดลงไปเล็กน้อยเพื่อดับคาวและทำให้เนื้อหมูสามชั้นมีกลิ่นหอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnpEBCDQ-THssBEVdTwDqKGQ0Ai9Fqzl9IAtUQ-9P12Q648WDt_UPS0ACk_xE-h7VdOa_fsTdREghKRZ7LoIfyi-w7RhTNlcdyoBC4-5PivkmibUXohoayKppWRJ03GVljSJplRkNHnl0/w640-h360/07925f0d-b593-4ce3-956f-2d160c69bc0d%255B1%255D.jpg)
► ใช้เข็ม ส้อม หรือไม้จิ้มฟันแทงหนังหมูจนพรุนให้ทั่ว (หรือใช้มีดกรีดเป็นตาข่ายก็ได้) แทงให้ยับประหนึ่งว่าเราเกลียดกันมาแต่ชาติปางก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjuuCQC232f7AketzJvpgC-agkFSEGbZUlr06QoKX5yzm6eIh-cSVyIhBJh9tMxUw6KRR9tBOHvb2QU5GVq_fIg3JfMr0QDHcgD8eAHy7iSzjKlPqy7zej2zPu4s5x4N7j1Cbu36Qh0TU/w640-h426/5482c9cc-565c-4129-a1f8-846e28e8b6c7%255B1%255D.jpg)
► หมักเนื้อหมูสามชั้นด้วยเหล้าจีนและพริกไทย คลุกเคล้าให้เข้ากัน จากนั้นนำไปเข้าเตาไมโครเวฟ 45 นาที ใช้ความร้อนต่ำสุดเพื่อไล่น้ำและน้ำมันออกจากเนื้อหมู (ถ้าใครมีเตาอบลมร้อนก็ใช้เตาอบลมร้อนจะช่วยไล่น้ำมันได้แห้งกว่า หรือบางคนจะนำไปตากแดดไว้ก็ได้จ้า)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiR1uftyps44UgkF_RfWIY2w5DqOReEkWGJovftL4bnYfxOxzZFDJdS7J1AnutoQmwcacFFs_CjyNhvzCjMGtIDIHnQkPGfQy98nlshPRR4ozLNG8LiVYRwPCzabzBP7aYKPGmxiOP-Gxk/w640-h480/a5e27171-442e-44a8-9754-4896559eecd5%255B1%255D.jpg)
► ใช้น้ำส้มสายชูชโลมหนังหมูให้ทั่ว จากนั้นนำไปทอดด้วยไฟปานกลางโดยอย่าให้หนังหมูสัมผัสกับก้นกระทะ (ถ้าน้ำมันไม่เยอะมากให้ใช้ที่คีบหนีบหมูไว้แล้วเอาแต่ส่วนหนังสัมผัสน้ำมัน รอจนหนังพองถึงค่อยลงเต็มชิ้น) ทอดจนเหลืองแล้วนำมาพักน้ำมันไว้สักครู่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnKMvHgDdrZks9I5x2CIhErtZuDgGdy7VtfZMkYVG-hWjipEtENovITGHpNx3MNhk7VlqRHmya2SErFJqn57jfDOvMa8vHH6rxC1va527av7k6q0J4NoDNCW9KoGH0iwB0Qatyvi0enhY/w640-h426/26d2038d-738e-4f47-a5f9-07a3ada9cf9c%255B1%255D.jpg)
► นำเนื้อหมูสามชั้นเข้าเตาอบใช้ความร้อนต่ำเหมือนเดิม อบประมาณ 10-15 นาที จากนั้นนำน้ำส้มสายชูพรมหนังหมูรอบที่สองแล้วนำไปทอดด้วยไฟกลางอีกครั้ง โดยทอดประมาณ 10-15 นาที จากนั้นนำเนื้อหมูมาตากผึ่งลมไว้ให้โดนอากาศ (ไม่ต้องคลุมฝาปิด) ทิ้งให้เนื้อหมูโดนอากาศประมาณ 15-30 นาที หนังหมูจะเริ่มค่อย ๆ กรอบมากขึ้น จึงสามารถกินได้เลย
วิธีทำหมูกรอบเบรกแตก
หากใครสนใจเมนูอาหารอื่น ๆ สามารถเข้ามาเยี่ยมชมและให้กำลังใจได้ที่ เฟซบุ๊ก Dekcooking รวมเมนูอาหารทำง่าย ๆ สไตล์เด็กหอหรือคนอยู่คอนโดก็ทำได้ เราสนับสนุนให้ทุกคนเข้าครัวจ้า !
เมนูหมูกรอบเบรกแตกไม่ยากเลยเนอะสำหรับชาวหอ แค่มีไมโครเวฟและเตาไฟฟ้าก็ทำกินเองได้แล้ว บอกเลยว่าสูตรนี้หนังกรอบมาก ๆ ถ้าไม่เชื่อมาเข้าครัวกันเลยค่ะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม และ เฟซบุ๊ก Dekcooking
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVSBHV9hyphenhyphen7jJx59-KvhtmVRqD4Q2nVepuXNDTkQyt5MAR9sfmd90ZsMDAH2PqZiHJQEGlpvKLLTIpCui8w45Csxuv1i8fTuFa8ykZjwwuWD2pN_iB0bXAYF0hg7zpw3_Z6n-P0WJzAPiw/w640-h426/8dbd8494-6431-4b3d-ae01-5c4eca5b4a18%255B1%255D.jpg)
เอาใจชาวหอหรือมนุษย์คอนโดที่อยากทำเมนูหมูกรอบ แม้ไม่มีแดดให้ตากก็ทำกินเองได้ เราขอนำเสนอวิธีทำหมูกรอบเบรกแตก สูตรจาก คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม เริ่มจากจับหมูกรอบหมักเกลือแล้วต้มพอหนังสุกใส จากนั้นเอาไปหมักและเข้าอบไมโครเวฟพอแห้ง สุดท้ายเอาไปทอดสองครั้งจนสุกกรอบ ถ้ากินเปล่า ๆ จนเบื่อแล้วก็เอาไปทำเมนูหมูกรอบผัดพริกแกง หมูกรอบผัดพริกเกลือ หรือหมูกรอบผัดพริกเผาก็ได้นะคะ
หมูกรอบ 1 จาน
ให้พลังงานประมาณ 560 กิโลแคลอรี
อยู่หอพักก็ทำได้ กับเมนู "หมูกรอบเบรกแตก" กร๊อบกรอบ สูตรไม่เลี่ยนไม่คาวไม่ง้อแดด ได้กินเยอะในราคาเบา ๆ โดย คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
ช่วงที่ผ่านมาเมนู "หมูสร่ง" ของออเจ้าฮิตติดท็อปทั้งเมือง วันนี้เลยอยากลองทำเมนู (ไม่ใหม่) แต่ต้องใส่ใจมาก นั่นคือ "หมูกรอบ" แต่ไม่ได้กรอบแบบธรรมดานะจ๊ะ ต้องตั้งชื่อเรียกเก๋ ๆ หน่อยว่า "หมูกรอบเบรกแตก !" เพราะมันกรอบมากและอร่อยจนหยุดไม่ได้จริง ๆ ที่สำคัญสูตรนี้กินได้แบบเพียว ๆ ไม่ต้องจิ้มน้ำจิ้มก็อร่อย ไม่มีกลิ่นคาวและไม่เลี่ยนแน่นอน ! ทั้งยังราคาเบา ๆ แต่ได้ปริมาณที่เยอะมาก เนื่องจากเราอยู่หอพัก ดังนั้นแดดไม่ต้องใช้ ! เตาอบลมร้อนไม่ต้องมี ! ขอแค่ไมโครเวฟกับเตาไฟฟ้าก็พอจ้า
ส่วนผสม หมูกรอบเบรกแตก
- หมูสามชั้น (ยิ่งแผ่นใหญ่ยิ่งดี)
- ตะไคร้ ใบมะกรูด (ใช้ตอนต้มหมู ใส่หรือไม่ใส่ก็ได้)
- พริกไทย
- เกลือ
- เหล้าจีน
- น้ำส้มสายชู
- อุปกรณ์ไว้สำหรับแทงหนังหมู เช่น ส้อม ไม้จิ้มฟัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPlpqmtn-i2lSKs3go0en7and2yN9SYqWFNZb4X51XgygPEQPT3XPesjSxw9C0j8TXuxpqGCJPGCcarFbJ2EWltTK9U59rlrH689f_KFz5Wo5UTqAaosbN5WeenwljX9zfid4UAoZeDfw/w640-h426/69ea64c3-f280-4a52-9d08-0aebe729f988%255B1%255D.jpg)
► ชโลมเกลือให้ทั่วเนื้อหมูแต่อย่าใส่มาก จากนั้นใช้มือนวดเกลือเข้าด้วยกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXWMqhs44CpBolBr8F73lvDTQUyp0uz9XiF4gOc8DIVzmgmb6fJoXy4izfPqnA1uevrfOOfTOJ6L0aDRshRuSiVRph_u7FmuS676MQGl3alJUuzi2ltwQ27t5AZUAk0_voKdwG0yADHiM/w640-h360/75ed8fb8-4c07-4262-8b52-9ecba8f078de%255B1%255D.jpg)
► นำหมูสามชั้นไปต้มน้ำเดือดประมาณ 30-40 นาที จนหนังหมูใส ใส่ตะไคร้และใบมะกรูดลงไปเล็กน้อยเพื่อดับคาวและทำให้เนื้อหมูสามชั้นมีกลิ่นหอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnpEBCDQ-THssBEVdTwDqKGQ0Ai9Fqzl9IAtUQ-9P12Q648WDt_UPS0ACk_xE-h7VdOa_fsTdREghKRZ7LoIfyi-w7RhTNlcdyoBC4-5PivkmibUXohoayKppWRJ03GVljSJplRkNHnl0/w640-h360/07925f0d-b593-4ce3-956f-2d160c69bc0d%255B1%255D.jpg)
► ใช้เข็ม ส้อม หรือไม้จิ้มฟันแทงหนังหมูจนพรุนให้ทั่ว (หรือใช้มีดกรีดเป็นตาข่ายก็ได้) แทงให้ยับประหนึ่งว่าเราเกลียดกันมาแต่ชาติปางก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjuuCQC232f7AketzJvpgC-agkFSEGbZUlr06QoKX5yzm6eIh-cSVyIhBJh9tMxUw6KRR9tBOHvb2QU5GVq_fIg3JfMr0QDHcgD8eAHy7iSzjKlPqy7zej2zPu4s5x4N7j1Cbu36Qh0TU/w640-h426/5482c9cc-565c-4129-a1f8-846e28e8b6c7%255B1%255D.jpg)
► หมักเนื้อหมูสามชั้นด้วยเหล้าจีนและพริกไทย คลุกเคล้าให้เข้ากัน จากนั้นนำไปเข้าเตาไมโครเวฟ 45 นาที ใช้ความร้อนต่ำสุดเพื่อไล่น้ำและน้ำมันออกจากเนื้อหมู (ถ้าใครมีเตาอบลมร้อนก็ใช้เตาอบลมร้อนจะช่วยไล่น้ำมันได้แห้งกว่า หรือบางคนจะนำไปตากแดดไว้ก็ได้จ้า)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiR1uftyps44UgkF_RfWIY2w5DqOReEkWGJovftL4bnYfxOxzZFDJdS7J1AnutoQmwcacFFs_CjyNhvzCjMGtIDIHnQkPGfQy98nlshPRR4ozLNG8LiVYRwPCzabzBP7aYKPGmxiOP-Gxk/w640-h480/a5e27171-442e-44a8-9754-4896559eecd5%255B1%255D.jpg)
► ใช้น้ำส้มสายชูชโลมหนังหมูให้ทั่ว จากนั้นนำไปทอดด้วยไฟปานกลางโดยอย่าให้หนังหมูสัมผัสกับก้นกระทะ (ถ้าน้ำมันไม่เยอะมากให้ใช้ที่คีบหนีบหมูไว้แล้วเอาแต่ส่วนหนังสัมผัสน้ำมัน รอจนหนังพองถึงค่อยลงเต็มชิ้น) ทอดจนเหลืองแล้วนำมาพักน้ำมันไว้สักครู่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnKMvHgDdrZks9I5x2CIhErtZuDgGdy7VtfZMkYVG-hWjipEtENovITGHpNx3MNhk7VlqRHmya2SErFJqn57jfDOvMa8vHH6rxC1va527av7k6q0J4NoDNCW9KoGH0iwB0Qatyvi0enhY/w640-h426/26d2038d-738e-4f47-a5f9-07a3ada9cf9c%255B1%255D.jpg)
► นำเนื้อหมูสามชั้นเข้าเตาอบใช้ความร้อนต่ำเหมือนเดิม อบประมาณ 10-15 นาที จากนั้นนำน้ำส้มสายชูพรมหนังหมูรอบที่สองแล้วนำไปทอดด้วยไฟกลางอีกครั้ง โดยทอดประมาณ 10-15 นาที จากนั้นนำเนื้อหมูมาตากผึ่งลมไว้ให้โดนอากาศ (ไม่ต้องคลุมฝาปิด) ทิ้งให้เนื้อหมูโดนอากาศประมาณ 15-30 นาที หนังหมูจะเริ่มค่อย ๆ กรอบมากขึ้น จึงสามารถกินได้เลย
วิธีทำหมูกรอบเบรกแตก
หากใครสนใจเมนูอาหารอื่น ๆ สามารถเข้ามาเยี่ยมชมและให้กำลังใจได้ที่ เฟซบุ๊ก Dekcooking รวมเมนูอาหารทำง่าย ๆ สไตล์เด็กหอหรือคนอยู่คอนโดก็ทำได้ เราสนับสนุนให้ทุกคนเข้าครัวจ้า !
เมนูหมูกรอบเบรกแตกไม่ยากเลยเนอะสำหรับชาวหอ แค่มีไมโครเวฟและเตาไฟฟ้าก็ทำกินเองได้แล้ว บอกเลยว่าสูตรนี้หนังกรอบมาก ๆ ถ้าไม่เชื่อมาเข้าครัวกันเลยค่ะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม และ เฟซบุ๊ก Dekcooking