กิน กี่ครั้งก็ไม่มีเบื่อกับเมนูไส้อั่วสมุนไพร สูตร อาหารไทย ใส่เนื้อหมูผสมกับเครื่องเทศ มาพร้อมวิธีทำพริกแกงรสเด็ด เอาไปย่างหรือทอ...
กินกี่ครั้งก็ไม่มีเบื่อกับเมนูไส้อั่วสมุนไพร สูตรอาหารไทยใส่เนื้อหมูผสมกับเครื่องเทศ มาพร้อมวิธีทำพริกแกงรสเด็ด เอาไปย่างหรือทอดก็อร่อย
จากที่เคยฝากเพื่อนซื้อไส้อั่วน่าน ไส้อั่วเชียงใหม่มาหลายครั้งจนแอบเกรงใจ วันหยุดเลยอยากลองทำไส้อั่วกินเองสักครั้ง เราขอนำเสนอวิธีทำไส้อั่ว สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) จับหมูบดติดมันผสมกับน้ำพริกแกงแดง ผงขมิ้น และปรุงรสตามชอบ สุดท้ายเอาไปยัดกับไส้อ่อนให้เรียบร้อยแล้วเอาไปย่างจนสุก หรือใครจะทำไส้อั่วทอดก็ตามชอบ
ไส้อั่วโฮมเมด ทำเองง่าย ๆ ที่บ้าน สูตรนี้ทำกี่ครั้งก็อร่อยดีค่ะ by ครัวตุ๊กตา
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ครัวตุ๊กตามาเสนอวิธีทำไส้อั่วแบบโฮมเมด ตาทำทุกครั้งก็อร่อยทุกครั้งค่ะ กินกับข้าวเหนียวฟินเลย แต่คุณสามีเอาไปกินกับขนมปัง ทำเป็นแซนด์วิช บอกว่าอร่อยดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0Kmj5qWpliIyXHfs6u97x6w-T_hjG9UUurRG4NNHV8VIbed9kp_anxTGGb3QM_JKFLJDlOe2hbHljJbe86M7ezJoV9JxsM340s476quyoPFctH_Oqf7c0IwavWn4ymC5spRXsPWAiGZ4/w640-h360/2259284a-b2d7-464b-b672-f0f4e70751a9%255B1%255D.jpg)
แบบย่างหรืออบแล้ว พร้อมเสิร์ฟ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSjCC3OdauRcIiHJzPnD2HqxUta7ICbzOYMSaylxP-0-CrZq_-vbVwta9CKWzxcpG7Piiq9mUhEfrk6FGq3kFveQfSQ1Wv4S9VWIb_V3IKInUUIaV2or1DHmK249IskVTqjamoXBYbOXE/w640-h360/68262c05-d0b5-48e9-b55d-a18f64cf9c55%255B1%255D.jpg)
แบบนี้ยังไม่ได้ย่าง เก็บเข้าช่องฟรีซนานนับเดือนค่ะ
ส่วนผสม ไส้อั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhC49fiMmOukSrhOEsjUjCHtvgbDIQP1hnTJNocA5uMs4EvJRahUxfvw-525gduB2n-etY0bhueLRcsfJ5aPpPocYT8CfPdHCYZVPafnsJrrbSABIMWk0jhh9Fi_-XlfZZjNdLqc8CzSwY/w640-h360/a6a7c21a-6517-4865-b4f9-e8daf7aa89dc%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5Z5IIpoCvJkvxnWf64h2w0wvoO_TRU3wqHTgbR6h-L-sUWb4ZksT7OqZMsoYP948bfF1E9Lo-JuBiVPXey8sMG0Bl1HYT2T2ZZhYYIrYNB-31Yre_yWxoEc8EGWigUfptTHin2axcMGo/w640-h458/7bca68c0-3a22-4566-a08e-4eae0396c362%255B1%255D.jpg)
ไส้อั่วนี่ทำง่ายที่สุดแล้วค่ะ ถ้ามีเครื่องพร้อม เริ่มจากนำหมูบดเลือกติดมันจะดีกว่านะคะ หรือใครไม่ชอบมันใช้เนื้อล้วนก็ได้ค่ะ แต่เวลาย่างจะด้าน ไม่นุ่มนะคะ
นำหมูบดมาใส่อ่างผสมใหญ่หน่อยนะคะ เติมพริกแกงแดง หรือน้ำพริกสำหรับทำไส้อั่ว (ดูวิธีทำในวิดีโอน้ำพริกไส้อั่ว) ใส่น้ำพริก น้ำตาลทราย และผงขมิ้น ลงในอ่างผสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgITtD3hzqhwg0XMi_DMrIiim0ozbBfcclFg2Q4GVskAwuyvPSSqBas3OrxBUmmpuf_VseVtsW82Ok2JkBPM-BylcTtxsXQyCS_tI2vYuefGYMnVI-MYbH-3xbpAN5QWn8bFNeJgbsbmEc/w640-h458/1fad7518-e49f-475f-b81b-3aa46b00a20b%255B1%255D.jpg)
ปรุงรสด้วยซีอิ๊วขาว น้ำปลา และน้ำมันหอย แล้วคลุก ๆ นวด ๆ ให้เข้ากัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjMrR_UG9xN3yJ7KxepkvC-TxDgSQLyUn_ySVPPLasehfYy3OEM2nDD63BgUuxZZn9K31xV_EmgokrbARz4Wn5EpBHrHu7HOoq9K_WfuPB2OnUjPeoLvdp5ySrL3hdGbH9re2P_KfzbAg0/w640-h458/6e02b685-2d4b-4d03-a41c-79198d6ef5a2%255B1%255D.jpg)
เมื่อคลุก ๆ นวด ๆ เข้ากันแล้ว ให้นำส่วนผสมไปใส่ไมโครเวฟนิดหน่อย ประมาณ 1 ช้อนชาแล้วชิมดูว่ารสชาติถูกใจหรือยัง
ถ้าถูกใจให้ใส่ใบมะกรูดซอย และต้นหอมผักชีซอยลงคลุก ๆ นวด ๆ ให้เข้ากันอีกครั้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQ4Zlol3E8XbBIWzgHav3uDHeGwVcwkkiKiNoy-sfzjViB5jZukcFoDwIlD_90fe6ZF8l9ihPMpq0AULF-k7glUK-0mtluF1RFBbK-IXkRCgI1rtgMLjj_CREDhxjV5Qdq7qtP9SKT4DQ/w640-h458/bf517797-b6cd-4598-87e5-fa2b2dd9840e%255B1%255D.jpg)
นำไส้มาล้างผ่านน้ำก๊อกให้สะอาด เตรียมไว้
ถ้าใครไม่มีเครื่อง ก็ใช้ขวดน้ำพลาสติกตัดแบ่งครึ่งแล้วนำไส้มายัดได้นะคะ แต่ใช้เวลาหน่อย ใครมีเครื่องก็สะดวก (ดูวิธียัดไส้ในวิดีโอนะคะ)
เวลายัดไส้ก็หาเข็มหรือไม้แหลมมาคอยจิ้มด้วยนะคะ เพราะว่าจะมีอากาศเข้าทำให้ไส้พองค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiNYNUuA4qhDzctcX0n1meFXvtcY92JXlFiV7PjVUauxQXo0hqVD8DAkhGUJyLaAVPDW50AayCXdBuw_OS5fxwykPPuXuF3uW7fzhu-8iqouL2Y7RpOFKqUZP1IJ0i2HPQhz4x1onnJ1qA/w640-h360/21b4994c-8865-4ef8-8117-a4f7ca0f5337%255B1%255D.jpg)
ใครอยู่ต่างประเทศหาไส้ยากให้ไปซื้อใน Amazon นะคะ ถุงหน้าตาแบบนี้ค่ะ ราคาประมาณ $9 ค่ะ เยอะมากในถุง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeJeHG-83MH2EMt70hMEf0dkGSKdpaX89x9TfbjX2TdOnMb2WJeVWrZthRkJBWCwvyULWmus3bk_P3MNk5oPv5USaerrtJniV2CVTvQMNVo0ukJvfJnQhNaQXFoFmNAy5Z2oWVjpMAFAY/w640-h360/09eb4df3-b9b0-423d-a649-b9afcc57cb55%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw_JYdeQSLYmMHvzzEqBl0tjfY1hxhJYavYMEdpXcEqY_MtVblMhqOPXAF9RSXmJeEUrgF9F8zKPtet8EMiJ06Tfe1IXZuKOdRPhNBvi8Svza2zzx2CAMyl7iVCKDX5rNYsp8IYMjJ970/w640-h360/46f2a6e7-df43-4537-9201-86d4539b77be%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWpX9QekPWtEXKRtXy6lugDMOZs8cH2usbPwR3VQMarcFI28QMUhT4V8zuDFuq6SUOgiys_mygwct-Mvm0isCXNFmGm6GfYPP20BYUY_kZpdRcGyTgacbWsp2avfJTL9swEhcCtNMoHiw/w640-h360/d2b1d200-6f3a-4513-910b-099713ff6102%255B1%255D.jpg)
เมื่อยัดจนหมดแล้วก็จัดการนำไปย่าง หรือนำไปอบ หรือทอดให้สุก ไส้อั่วก็เสร็จเตรียมพร้อมกินได้เลยค่ะ
ขั้นตอนวิธีทำง่ายมาก เสียเวลาตอนยัดไส้เท่านั้นเองค่ะ แต่ว่าพอเสร็จ รับรองหายเหนื่อย ถ้าใครอยู่ต่างประเทศแบบตานะคะ ให้นำส่วนที่เหลือจัดใส่ถุงซิปล็อก เก็บเข้าช่องแช่แข็งได้เลยค่ะ อยู่ได้เป็นเดือน ๆ เวลาจะกินก็นำออกมาวางอุณหภูมิห้อง พอละลายแล้วก็นำไปทำให้สุกโดยการย่างหรือทอดได้เลยค่ะ
ส่วนตัวเป็นคนชอบกินไส้อั่วอยู่แล้ว แต่ไส้อั่วทั่วไปมันหมูเยอะมาก ถ้าทำเองขอใส่แต่เนื้อหมูล้วน ๆ ดีกว่า และขอแปลงร่างเป็นไส้อั่วจิ๋วแท่งเล็กหน่อยจะได้กินง่าย ๆ จ้า
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
จากที่เคยฝากเพื่อนซื้อไส้อั่วน่าน ไส้อั่วเชียงใหม่มาหลายครั้งจนแอบเกรงใจ วันหยุดเลยอยากลองทำไส้อั่วกินเองสักครั้ง เราขอนำเสนอวิธีทำไส้อั่ว สูตรจาก คุณ tukata001 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม (ครัวตุ๊กตา) จับหมูบดติดมันผสมกับน้ำพริกแกงแดง ผงขมิ้น และปรุงรสตามชอบ สุดท้ายเอาไปยัดกับไส้อ่อนให้เรียบร้อยแล้วเอาไปย่างจนสุก หรือใครจะทำไส้อั่วทอดก็ตามชอบ
ไส้อั่วโฮมเมด ทำเองง่าย ๆ ที่บ้าน สูตรนี้ทำกี่ครั้งก็อร่อยดีค่ะ by ครัวตุ๊กตา
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ครัวตุ๊กตามาเสนอวิธีทำไส้อั่วแบบโฮมเมด ตาทำทุกครั้งก็อร่อยทุกครั้งค่ะ กินกับข้าวเหนียวฟินเลย แต่คุณสามีเอาไปกินกับขนมปัง ทำเป็นแซนด์วิช บอกว่าอร่อยดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0Kmj5qWpliIyXHfs6u97x6w-T_hjG9UUurRG4NNHV8VIbed9kp_anxTGGb3QM_JKFLJDlOe2hbHljJbe86M7ezJoV9JxsM340s476quyoPFctH_Oqf7c0IwavWn4ymC5spRXsPWAiGZ4/w640-h360/2259284a-b2d7-464b-b672-f0f4e70751a9%255B1%255D.jpg)
แบบย่างหรืออบแล้ว พร้อมเสิร์ฟ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSjCC3OdauRcIiHJzPnD2HqxUta7ICbzOYMSaylxP-0-CrZq_-vbVwta9CKWzxcpG7Piiq9mUhEfrk6FGq3kFveQfSQ1Wv4S9VWIb_V3IKInUUIaV2or1DHmK249IskVTqjamoXBYbOXE/w640-h360/68262c05-d0b5-48e9-b55d-a18f64cf9c55%255B1%255D.jpg)
แบบนี้ยังไม่ได้ย่าง เก็บเข้าช่องฟรีซนานนับเดือนค่ะ
ส่วนผสม ไส้อั่ว
- เนื้อหมูติดมันบด 1.5 กิโลกรัม
- ต้นหอม ผักชีซอยรวมกัน 1 ถ้วย
- ใบมะกรูดซอย 2 ช้อนโต๊ะ
- ขมิ้นผง 1 ช้อนโต๊ะ
- น้ำพริกแกงแดง 4 ช้อนโต๊ะ
- น้ำตาลทรายแดง 1 ช้อนชา
- ซีอิ๊วขาว 2 ช้อนโต๊ะ
- น้ำปลา 3 ช้อนโต๊ะ
- น้ำมันหอย 3 ช้อนโต๊ะ
- ไส้อ่อน สำหรับยัดไส้อั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhC49fiMmOukSrhOEsjUjCHtvgbDIQP1hnTJNocA5uMs4EvJRahUxfvw-525gduB2n-etY0bhueLRcsfJ5aPpPocYT8CfPdHCYZVPafnsJrrbSABIMWk0jhh9Fi_-XlfZZjNdLqc8CzSwY/w640-h360/a6a7c21a-6517-4865-b4f9-e8daf7aa89dc%255B1%255D.jpg)
- พริกแห้งเม็ดใหญ่ แช่น้ำ 2 เม็ด
- พริกขี้หนูแห้ง รวมกันประมาณ 1 ถ้วย หรือตามแต่ชอบ
- กระเทียม 10 กลีบ
- หอมแดง 6 หัว
- ตะไคร้ 3 ต้น
- ผิวมะกรูด 1 ช้อนโต๊ะ
- ข่า 3 ช้อนโต๊ะ
- ขมิ้นหั่นแว่น 2 ช้อนโต๊ะ
- รากผักชี 3 ช้อนโต๊ะ
- กะปิ 1 ช้อนชา
- ลูกผักชี ยี่หร่าคั่ว-ตำ 3 ช้อนชา
- ตำพริกกับเกลือจนละเอียด
- ใส่ข่าลงไปตำจนละเอียด ตามด้วยตะไคร้ รากผักชี กระเทียม และหอมแดง ตำจนละเอียด
- ใส่ผิวมะกรูดลงไปตำจนเข้ากัน
- ใส่กะปิและขมิ้นลงไป
- สุดท้ายใส่เม็ดผักชีและยี่หร่าคั่ว ตำจนเข้ากัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5Z5IIpoCvJkvxnWf64h2w0wvoO_TRU3wqHTgbR6h-L-sUWb4ZksT7OqZMsoYP948bfF1E9Lo-JuBiVPXey8sMG0Bl1HYT2T2ZZhYYIrYNB-31Yre_yWxoEc8EGWigUfptTHin2axcMGo/w640-h458/7bca68c0-3a22-4566-a08e-4eae0396c362%255B1%255D.jpg)
ไส้อั่วนี่ทำง่ายที่สุดแล้วค่ะ ถ้ามีเครื่องพร้อม เริ่มจากนำหมูบดเลือกติดมันจะดีกว่านะคะ หรือใครไม่ชอบมันใช้เนื้อล้วนก็ได้ค่ะ แต่เวลาย่างจะด้าน ไม่นุ่มนะคะ
นำหมูบดมาใส่อ่างผสมใหญ่หน่อยนะคะ เติมพริกแกงแดง หรือน้ำพริกสำหรับทำไส้อั่ว (ดูวิธีทำในวิดีโอน้ำพริกไส้อั่ว) ใส่น้ำพริก น้ำตาลทราย และผงขมิ้น ลงในอ่างผสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgITtD3hzqhwg0XMi_DMrIiim0ozbBfcclFg2Q4GVskAwuyvPSSqBas3OrxBUmmpuf_VseVtsW82Ok2JkBPM-BylcTtxsXQyCS_tI2vYuefGYMnVI-MYbH-3xbpAN5QWn8bFNeJgbsbmEc/w640-h458/1fad7518-e49f-475f-b81b-3aa46b00a20b%255B1%255D.jpg)
ปรุงรสด้วยซีอิ๊วขาว น้ำปลา และน้ำมันหอย แล้วคลุก ๆ นวด ๆ ให้เข้ากัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjMrR_UG9xN3yJ7KxepkvC-TxDgSQLyUn_ySVPPLasehfYy3OEM2nDD63BgUuxZZn9K31xV_EmgokrbARz4Wn5EpBHrHu7HOoq9K_WfuPB2OnUjPeoLvdp5ySrL3hdGbH9re2P_KfzbAg0/w640-h458/6e02b685-2d4b-4d03-a41c-79198d6ef5a2%255B1%255D.jpg)
เมื่อคลุก ๆ นวด ๆ เข้ากันแล้ว ให้นำส่วนผสมไปใส่ไมโครเวฟนิดหน่อย ประมาณ 1 ช้อนชาแล้วชิมดูว่ารสชาติถูกใจหรือยัง
ถ้าถูกใจให้ใส่ใบมะกรูดซอย และต้นหอมผักชีซอยลงคลุก ๆ นวด ๆ ให้เข้ากันอีกครั้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQ4Zlol3E8XbBIWzgHav3uDHeGwVcwkkiKiNoy-sfzjViB5jZukcFoDwIlD_90fe6ZF8l9ihPMpq0AULF-k7glUK-0mtluF1RFBbK-IXkRCgI1rtgMLjj_CREDhxjV5Qdq7qtP9SKT4DQ/w640-h458/bf517797-b6cd-4598-87e5-fa2b2dd9840e%255B1%255D.jpg)
นำไส้มาล้างผ่านน้ำก๊อกให้สะอาด เตรียมไว้
ถ้าใครไม่มีเครื่อง ก็ใช้ขวดน้ำพลาสติกตัดแบ่งครึ่งแล้วนำไส้มายัดได้นะคะ แต่ใช้เวลาหน่อย ใครมีเครื่องก็สะดวก (ดูวิธียัดไส้ในวิดีโอนะคะ)
เวลายัดไส้ก็หาเข็มหรือไม้แหลมมาคอยจิ้มด้วยนะคะ เพราะว่าจะมีอากาศเข้าทำให้ไส้พองค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiNYNUuA4qhDzctcX0n1meFXvtcY92JXlFiV7PjVUauxQXo0hqVD8DAkhGUJyLaAVPDW50AayCXdBuw_OS5fxwykPPuXuF3uW7fzhu-8iqouL2Y7RpOFKqUZP1IJ0i2HPQhz4x1onnJ1qA/w640-h360/21b4994c-8865-4ef8-8117-a4f7ca0f5337%255B1%255D.jpg)
ใครอยู่ต่างประเทศหาไส้ยากให้ไปซื้อใน Amazon นะคะ ถุงหน้าตาแบบนี้ค่ะ ราคาประมาณ $9 ค่ะ เยอะมากในถุง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeJeHG-83MH2EMt70hMEf0dkGSKdpaX89x9TfbjX2TdOnMb2WJeVWrZthRkJBWCwvyULWmus3bk_P3MNk5oPv5USaerrtJniV2CVTvQMNVo0ukJvfJnQhNaQXFoFmNAy5Z2oWVjpMAFAY/w640-h360/09eb4df3-b9b0-423d-a649-b9afcc57cb55%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw_JYdeQSLYmMHvzzEqBl0tjfY1hxhJYavYMEdpXcEqY_MtVblMhqOPXAF9RSXmJeEUrgF9F8zKPtet8EMiJ06Tfe1IXZuKOdRPhNBvi8Svza2zzx2CAMyl7iVCKDX5rNYsp8IYMjJ970/w640-h360/46f2a6e7-df43-4537-9201-86d4539b77be%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWpX9QekPWtEXKRtXy6lugDMOZs8cH2usbPwR3VQMarcFI28QMUhT4V8zuDFuq6SUOgiys_mygwct-Mvm0isCXNFmGm6GfYPP20BYUY_kZpdRcGyTgacbWsp2avfJTL9swEhcCtNMoHiw/w640-h360/d2b1d200-6f3a-4513-910b-099713ff6102%255B1%255D.jpg)
เมื่อยัดจนหมดแล้วก็จัดการนำไปย่าง หรือนำไปอบ หรือทอดให้สุก ไส้อั่วก็เสร็จเตรียมพร้อมกินได้เลยค่ะ
ขั้นตอนวิธีทำง่ายมาก เสียเวลาตอนยัดไส้เท่านั้นเองค่ะ แต่ว่าพอเสร็จ รับรองหายเหนื่อย ถ้าใครอยู่ต่างประเทศแบบตานะคะ ให้นำส่วนที่เหลือจัดใส่ถุงซิปล็อก เก็บเข้าช่องแช่แข็งได้เลยค่ะ อยู่ได้เป็นเดือน ๆ เวลาจะกินก็นำออกมาวางอุณหภูมิห้อง พอละลายแล้วก็นำไปทำให้สุกโดยการย่างหรือทอดได้เลยค่ะ
ส่วนตัวเป็นคนชอบกินไส้อั่วอยู่แล้ว แต่ไส้อั่วทั่วไปมันหมูเยอะมาก ถ้าทำเองขอใส่แต่เนื้อหมูล้วน ๆ ดีกว่า และขอแปลงร่างเป็นไส้อั่วจิ๋วแท่งเล็กหน่อยจะได้กินง่าย ๆ จ้า
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก