เจอ แล้วจ้า ! วิธีทำไส้หมูทอดกรอบกระเทียม สูตรอาหารไทย กลิ่นหอมเคี้ยวเพลินทำกินเองได้ ไม่ต้องง้อร้านกับข้าวต้ม เอ่ยถึง เมนูทอดกระ...
เจอแล้วจ้า ! วิธีทำไส้หมูทอดกรอบกระเทียม สูตรอาหารไทยกลิ่นหอมเคี้ยวเพลินทำกินเองได้ ไม่ต้องง้อร้านกับข้าวต้ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_5g6VNufIud4u0em_W91RXsr_7SL7y0TodTOuvyrP10wQQ7ko33kZhJy83NREcGwT6sN8uLd6bo83tqfvz0_FJ7q51nR4C4NsNSdU8rIjy5qcL7cULnI-bRdjgddFXK_cZyj1JTMyCYk/w640-h480/14bfdaa6-53ba-46de-9e65-1a826c3487a8%255B1%255D.jpg)
เอ่ยถึงเมนูทอดกระเทียม ส่วนใหญ่นึกถึงเมนูหมูทอดกระเทียมหรือไก่ทอดกระเทียม ถ้าใครแอบเบื่อ ๆ ลองเปลี่ยนมาทำไส้ทอดกระเทียมกันดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำไส้หมูทอดกรอบกระเทียม สูตรจาก คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับไส้อ่อนไปต้มกับเครื่องสมุนไพรจนเปื่อยนุ่ม เสร็จแล้วเอาไปทอดจนกรอบนุ่มแล้วคลุกกับกระเทียมเจียว มาพร้อมวิธีเลือกไส้อ่อนไม่ขม
กินที่ร้านไม่เคยพอ ทำเองซะเลย ! "ไส้หมูทอดกรอบกระเทียม" อร่อยกรอบมาก ! ยิ่งกว่าขนม ทำเองได้ง่ายนิดเดียว โดย คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
ช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เพื่อนสาวได้ชวนไปกินร้านข้าวต้มรอบดึกหลังจากเลิกงาน (ฉลองเงินเดือนออกที่รอดพ้นจากมาม่า) เมนูของโปรดที่สั่งตลอดเวลาไปร้านข้าวต้มนั่นคือ ไส้พะโล้ แต่เอ๊ะ ๆ มีเมนูไส้ทอดอยู่ด้วย ไม่รอช้าจัดมาเลยสักจาน ผ่านไป 10 นาที ได้ไส้ทอดกรอบสมใจ แต่ปริมาณพี่ช่างน้อยคณานับ แค่เป่าก็แทบหมดจาน จะสั่งอีกรอบจานละ 80 บาท ก็กระไรอยู่ รุ่งเช้าวันหยุดไปซูเปอร์มาร์เกตจัดไส้อ่อนหมูมา 2 แพ็ก กะว่างานนี้จะได้กินไส้ทอดกรอบเยอะสมใจแน่ ๆ เย่ ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiXyblIQTFdHD9Zg4muC2L8ZCo9waXSyPIo4cdMhy1DZqag4hdHvk3b-IdW9yVSt8fbIq4z8717kPgXsvmhHDZxjHrwc6HnQPcJ6aiyV8O6UUWzgA_BZubgcdF5jmxlMhh3-2AYN6SOI40/w640-h426/919ef52b-3846-4a10-845b-2d70f50a7229%255B1%255D.jpg)
ส่วนผสม ไส้หมูทอดกรอบกระเทียม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrtfXiP6RIydUNAVfUeCVpX5c0jMvC8n1i3eEakOhBbSIrce_1v-IARpZppfI7XPST72CXIrR5Ez21NpAY5gP0XarDyH5PB0AplNENyaEYA1YMv0SKuMGLnSqUeacrNhccPDD_0YXE0ws/w640-h360/04975f0e-fc44-4d35-bf8c-4fe193d8c395%255B1%255D.jpg)
นำไส้หมูไปล้างให้สะอาด จากนั้นทำมาคลุกกับเกลือ หมักไว้ประมาณ 20-30 นาที
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTaaomBSu1zKrzv7dnpoG830TorKmpxh6DqC9u_byvsLRa6tPtu_D8R188KGRg6f4PN5ltKFJhKJgnNmFpGkOqEFKHzptr6b6KQyb5buM32Yv5TWEyZVmNc64K5Cg9ZZlK7rv_oGcasAI/w640-h360/3fc148f6-517f-417e-92dc-f3d500cbafc8%255B1%255D.jpg)
ต้มน้ำให้เดือด ใส่ข่า ตะไคร้ และใบมะกรูด แล้วนำไส้ไปต้มประมาณ 40 นาทีจนไส้สุกทั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnXziQxeIXbK-TonbSbML1Nduxz0gbnCPgUKVP5tN08hNHW2TKJm8gK0BJRwsboleLkKJfgoT0IYQvlkq1tsouQDT0IuXUvljyehKIFJZoKKlSE7dPbwGb66q22j5cwQhZouUFCdq2aD8/w640-h360/cb8fbd08-3501-43c5-b639-fc30b3fc6513%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAZbeXyzrgwMEupLAQfspsI0Y5dxe0TkaG3cNQ3vJewvlNgIEGVbi__iZTQqu6wzs26NM19MrT4jQ3xNyVZbyh2N9f263O7r5YwN_zr-uhwmlB-Le_FniwM8K4ecfyZbjF075wAVvnSLY/w640-h360/0457a6a1-43e7-47c9-b681-bbe1b586fd4f%255B1%255D.jpg)
นำไส้มาพักไว้บนตะแกรงเพื่อให้หยดน้ำต้มทิ้งไป และตัดไส้เป็นชิ้นเล็ก ๆ พอดีคำ (เริ่มหิวตั้งแต่ขั้นตอนนี้)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFfT_Uo5k8ZbTW514bomWxkzWfn1EG7PF0dQLjtXz7izjngd1dXn_MpRLjKi9x13BGNDw-gAaYmGUkIpLaA2h-Rvs1jLMRXSrNEjTlaQrMqd8vRZIa5FmPLSq5GytziDXo4-2Y3w8NduU/w640-h360/fcf2c6ef-f71e-4111-8d53-aa6633a7bf6a%255B1%255D.jpg)
ตั้งน้ำมันให้ร้อนจัด นำไส้ที่ตัดใส่ลงไปทอดจากนั้นรอสักครู่เมื่อผิวไส้ด้านนอกแข็งตัวจึงค่อยลดระดับไฟลงเป็นไฟกลาง ทอดจนไส้เป็นสีเหลืองหอม ยกมาพักไว้ในตะแกรงเพื่อหยดน้ำมันทิ้งไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhUmahDBolyFC9VMTUhzJH_r48lnstYkMi_0iYzjmvcm6710sQ91puuow43Epm-EeQus4svVHGKvqGON1hNnqd5I2TAvNudTgWLzJjBnfTSqX6ijJ-ebNGW3krOZoThp3qP-NpdLLj88yk/w640-h360/40c67f95-70a4-4492-b9d9-988a2dd130da%255B1%255D.jpg)
โขลกกระเทียมแล้วนำไปเจียวจนหอมเหลือง จากนั้นนำมาคลุกกับไส้ทอดที่เตรียมไว้เป็นอันเสร็จ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiPyFGEyDNXa0ZAymJkX7ucqFhak5ungD6ZxajbBI4c8hKEdYPlutLbtM6mkbfJglMv5KVxJshlKlyjdifMVzhyEQoeSw8MbK8xi4fkCjMWUsWHvEi0FQj1ea64E3kBNZa1JggsZbv9mk8/w640-h426/1962fb13-801c-483b-9a90-422c4594ae53%255B1%255D.jpg)
ถ้าได้ข้าวเหนียวร้อน ๆ กับส้มตำสักหน่อยคงฟินค่ะ
เคล็ดลับ
วิธีทำไส้หมูทอดกรอบกระเทียม
เมนูง่าย ๆ ทำเองได้ อร่อยด้วย ! ลองทำดูกันนะเจ้าคะ อย่าลืมล้างไส้ให้สะอาดก่อนนำมาปรุงอาหาร และค่อย ๆ ทำไม่ต้องรีบร้อนแล้ว เราก็จะได้เมนูอาหารที่อร่อยแน่นอน ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพกันด้วยนะจ๊ะ
หากใครสนใจเมนูอาหารอื่น ๆ สามารถเข้ามาเยี่ยมชมและให้กำลังใจได้ที่ เฟซบุ๊ก Dekcooking รวมเมนูอาหารทำง่าย ๆ สไตล์เด็กหอหรือคนอยู่คอนโดก็ทำได้ เราสนับสนุนให้ทุกคนเข้าครัวจ้า !
เตรียมข้าวเหนียวให้พร้อม และเจียวกระเทียมเยอะ ๆ พอทำไส้หมูทอดเสร็จปุ๊บจะได้เอามาคลุกกับกระเทียม และเปิบมือกินกับข้าวเหนียว อูย… แค่คิดก็ฟินหลาย
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม และ เฟซบุ๊ก Dekcooking
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_5g6VNufIud4u0em_W91RXsr_7SL7y0TodTOuvyrP10wQQ7ko33kZhJy83NREcGwT6sN8uLd6bo83tqfvz0_FJ7q51nR4C4NsNSdU8rIjy5qcL7cULnI-bRdjgddFXK_cZyj1JTMyCYk/w640-h480/14bfdaa6-53ba-46de-9e65-1a826c3487a8%255B1%255D.jpg)
เอ่ยถึงเมนูทอดกระเทียม ส่วนใหญ่นึกถึงเมนูหมูทอดกระเทียมหรือไก่ทอดกระเทียม ถ้าใครแอบเบื่อ ๆ ลองเปลี่ยนมาทำไส้ทอดกระเทียมกันดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำไส้หมูทอดกรอบกระเทียม สูตรจาก คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับไส้อ่อนไปต้มกับเครื่องสมุนไพรจนเปื่อยนุ่ม เสร็จแล้วเอาไปทอดจนกรอบนุ่มแล้วคลุกกับกระเทียมเจียว มาพร้อมวิธีเลือกไส้อ่อนไม่ขม
กินที่ร้านไม่เคยพอ ทำเองซะเลย ! "ไส้หมูทอดกรอบกระเทียม" อร่อยกรอบมาก ! ยิ่งกว่าขนม ทำเองได้ง่ายนิดเดียว โดย คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
ช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เพื่อนสาวได้ชวนไปกินร้านข้าวต้มรอบดึกหลังจากเลิกงาน (ฉลองเงินเดือนออกที่รอดพ้นจากมาม่า) เมนูของโปรดที่สั่งตลอดเวลาไปร้านข้าวต้มนั่นคือ ไส้พะโล้ แต่เอ๊ะ ๆ มีเมนูไส้ทอดอยู่ด้วย ไม่รอช้าจัดมาเลยสักจาน ผ่านไป 10 นาที ได้ไส้ทอดกรอบสมใจ แต่ปริมาณพี่ช่างน้อยคณานับ แค่เป่าก็แทบหมดจาน จะสั่งอีกรอบจานละ 80 บาท ก็กระไรอยู่ รุ่งเช้าวันหยุดไปซูเปอร์มาร์เกตจัดไส้อ่อนหมูมา 2 แพ็ก กะว่างานนี้จะได้กินไส้ทอดกรอบเยอะสมใจแน่ ๆ เย่ ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiXyblIQTFdHD9Zg4muC2L8ZCo9waXSyPIo4cdMhy1DZqag4hdHvk3b-IdW9yVSt8fbIq4z8717kPgXsvmhHDZxjHrwc6HnQPcJ6aiyV8O6UUWzgA_BZubgcdF5jmxlMhh3-2AYN6SOI40/w640-h426/919ef52b-3846-4a10-845b-2d70f50a7229%255B1%255D.jpg)
ส่วนผสม ไส้หมูทอดกรอบกระเทียม
- ไส้อ่อนหมู
- เกลือ
- ข่า
- ตะไคร้
- ใบมะกรูด
- กระเทียม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrtfXiP6RIydUNAVfUeCVpX5c0jMvC8n1i3eEakOhBbSIrce_1v-IARpZppfI7XPST72CXIrR5Ez21NpAY5gP0XarDyH5PB0AplNENyaEYA1YMv0SKuMGLnSqUeacrNhccPDD_0YXE0ws/w640-h360/04975f0e-fc44-4d35-bf8c-4fe193d8c395%255B1%255D.jpg)
นำไส้หมูไปล้างให้สะอาด จากนั้นทำมาคลุกกับเกลือ หมักไว้ประมาณ 20-30 นาที
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTaaomBSu1zKrzv7dnpoG830TorKmpxh6DqC9u_byvsLRa6tPtu_D8R188KGRg6f4PN5ltKFJhKJgnNmFpGkOqEFKHzptr6b6KQyb5buM32Yv5TWEyZVmNc64K5Cg9ZZlK7rv_oGcasAI/w640-h360/3fc148f6-517f-417e-92dc-f3d500cbafc8%255B1%255D.jpg)
ต้มน้ำให้เดือด ใส่ข่า ตะไคร้ และใบมะกรูด แล้วนำไส้ไปต้มประมาณ 40 นาทีจนไส้สุกทั่ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnXziQxeIXbK-TonbSbML1Nduxz0gbnCPgUKVP5tN08hNHW2TKJm8gK0BJRwsboleLkKJfgoT0IYQvlkq1tsouQDT0IuXUvljyehKIFJZoKKlSE7dPbwGb66q22j5cwQhZouUFCdq2aD8/w640-h360/cb8fbd08-3501-43c5-b639-fc30b3fc6513%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAZbeXyzrgwMEupLAQfspsI0Y5dxe0TkaG3cNQ3vJewvlNgIEGVbi__iZTQqu6wzs26NM19MrT4jQ3xNyVZbyh2N9f263O7r5YwN_zr-uhwmlB-Le_FniwM8K4ecfyZbjF075wAVvnSLY/w640-h360/0457a6a1-43e7-47c9-b681-bbe1b586fd4f%255B1%255D.jpg)
นำไส้มาพักไว้บนตะแกรงเพื่อให้หยดน้ำต้มทิ้งไป และตัดไส้เป็นชิ้นเล็ก ๆ พอดีคำ (เริ่มหิวตั้งแต่ขั้นตอนนี้)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFfT_Uo5k8ZbTW514bomWxkzWfn1EG7PF0dQLjtXz7izjngd1dXn_MpRLjKi9x13BGNDw-gAaYmGUkIpLaA2h-Rvs1jLMRXSrNEjTlaQrMqd8vRZIa5FmPLSq5GytziDXo4-2Y3w8NduU/w640-h360/fcf2c6ef-f71e-4111-8d53-aa6633a7bf6a%255B1%255D.jpg)
ตั้งน้ำมันให้ร้อนจัด นำไส้ที่ตัดใส่ลงไปทอดจากนั้นรอสักครู่เมื่อผิวไส้ด้านนอกแข็งตัวจึงค่อยลดระดับไฟลงเป็นไฟกลาง ทอดจนไส้เป็นสีเหลืองหอม ยกมาพักไว้ในตะแกรงเพื่อหยดน้ำมันทิ้งไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhUmahDBolyFC9VMTUhzJH_r48lnstYkMi_0iYzjmvcm6710sQ91puuow43Epm-EeQus4svVHGKvqGON1hNnqd5I2TAvNudTgWLzJjBnfTSqX6ijJ-ebNGW3krOZoThp3qP-NpdLLj88yk/w640-h360/40c67f95-70a4-4492-b9d9-988a2dd130da%255B1%255D.jpg)
โขลกกระเทียมแล้วนำไปเจียวจนหอมเหลือง จากนั้นนำมาคลุกกับไส้ทอดที่เตรียมไว้เป็นอันเสร็จ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiPyFGEyDNXa0ZAymJkX7ucqFhak5ungD6ZxajbBI4c8hKEdYPlutLbtM6mkbfJglMv5KVxJshlKlyjdifMVzhyEQoeSw8MbK8xi4fkCjMWUsWHvEi0FQj1ea64E3kBNZa1JggsZbv9mk8/w640-h426/1962fb13-801c-483b-9a90-422c4594ae53%255B1%255D.jpg)
ถ้าได้ข้าวเหนียวร้อน ๆ กับส้มตำสักหน่อยคงฟินค่ะ
เคล็ดลับ
- เลือกไส้อ่อนที่ผิวเป็นสีชมพู หากเลือกไส้อ่อนที่มีสีเหลืองจะได้ไส้รสขมจากน้ำดีหมู
- การใช้กรรไกรตัดไส้ที่ต้มเสร็จจะทำให้ไส้มีรูปทรงที่สวยเมื่อนำไปทอดและสะดวกกว่าการใช้มีดตัด
- สามารถนำไส้และกระเทียมไปผัดรวมกันแล้วปรุงด้วยรสอื่น ๆ ได้ตามใจชอบ
- ควรหาฝาปิดหม้อหรือกระทะที่ทอดไส้ เพื่อป้องกันน้ำมันกระเด็นในการลงไส้ทอดครั้งแรก
วิธีทำไส้หมูทอดกรอบกระเทียม
เมนูง่าย ๆ ทำเองได้ อร่อยด้วย ! ลองทำดูกันนะเจ้าคะ อย่าลืมล้างไส้ให้สะอาดก่อนนำมาปรุงอาหาร และค่อย ๆ ทำไม่ต้องรีบร้อนแล้ว เราก็จะได้เมนูอาหารที่อร่อยแน่นอน ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพกันด้วยนะจ๊ะ
หากใครสนใจเมนูอาหารอื่น ๆ สามารถเข้ามาเยี่ยมชมและให้กำลังใจได้ที่ เฟซบุ๊ก Dekcooking รวมเมนูอาหารทำง่าย ๆ สไตล์เด็กหอหรือคนอยู่คอนโดก็ทำได้ เราสนับสนุนให้ทุกคนเข้าครัวจ้า !
เตรียมข้าวเหนียวให้พร้อม และเจียวกระเทียมเยอะ ๆ พอทำไส้หมูทอดเสร็จปุ๊บจะได้เอามาคลุกกับกระเทียม และเปิบมือกินกับข้าวเหนียว อูย… แค่คิดก็ฟินหลาย
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณ Guyama สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม และ เฟซบุ๊ก Dekcooking