อื้อหือ… ไข่ปูทิ่มตา วันหยุดมาทำปูม้าไข่ผัดขึ้นฉ่าย สูตรอาหารไทย ใส่น้ำปูและเต้าเจี้ยวเพิ่มความกลมกล่อม ใส่ผักสีเขียวตัดเลี่ยน เคล้ากั...
อื้อหือ… ไข่ปูทิ่มตา วันหยุดมาทำปูม้าไข่ผัดขึ้นฉ่าย สูตรอาหารไทยใส่น้ำปูและเต้าเจี้ยวเพิ่มความกลมกล่อม ใส่ผักสีเขียวตัดเลี่ยน เคล้ากับข้าวสวยอร่อยสุดยอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjl2Sw6_vy4SmVjdmo_QrFm09AHybyVGoPEw-jYOfjszl612poABBgfXzY90IKPLgOg0wPlT3DE9JTJJemrTk7rEIeBK2dtTRBbIFKIw9BMjbVKCtdhyHrYSm0xk-GO2HZ5C9BVgR1N1bI/w640-h480/crab1_1%255B1%255D.jpg)
เมนูปูม้า ทำอะไรกินได้บ้าง เมนูอันดับต้น ๆ ที่นึกถึงนั่นคือเมนูปูม้าผัดขึ้นฉ่ายใช่ไหมคะ ถ้ากินแค่เนื้อคงไม่มันเท่าไร ลองเปลี่ยนมากินปูม้าไข่เลยจ้า เราขอนำเสนอวิธีทำปูม้าไข่ผัดขึ้นฉ่าย สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปูม้าไข่ปรุงรสตามชอบ เคล้ากับขึ้นฉ่ายและต้นหอม พอเสร็จก็เสิร์ฟกับข้าวสวยร้อน ๆ ฟินลืม
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปูม้าผัด ปูม้าต้ม โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiujN_RYworY95l9U14eRttwaBxXxHJhKdrS7AfbfZXbeCYTcctUcQy74VPamUQsmDJcU_Ev6G1LEccp066jrSgQd3hrrGEaPCyBl6oavnh_m0vlutoov_wUL5E8Cs8aeqsWU7lYXOtCFg/w640-h480/crab2_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjSAEsUIM9NWDUF0OEY1RMUdhM7drXGOY5GCemdOH1lxDkpwxm8ggPvxQoQv-NYj1qnLpoYllakycpzf2quoW83LPLBhWLzNSXrnJwpr-9XWcJAf6z050YXgbiYEWENox4t1IB8RQaS6oM/w640-h480/crab3_1%255B1%255D.jpg)
หลังจากเปลี่ยนอวนปูผ่านมาเมื่อสองคืนก่อน ก็ได้ปูเดือนแรมร่วม 2 เข่ง เป็นปูไซส์ใหญ่ขนาด 2 ตัวกิโลกว่า ๆ ถือเป็นปูที่สมบูรณ์ที่สุดของน้ำนี้ ปูที่สมบรูณ์จะเริ่มขึ้นจากผืนดินผืนทรายใต้ท้องทะเลขึ้นมาลอยอยู่กลางน้ำ เพื่อที่จะขึ้นสู่ผิวน้ำ เตรียมลอกคราบในช่วงวันพระ อวนปู 2 ปาก วางไม่ถึง 6 ชั่วโมงในช่วงหัวรุ่ง และเริ่มกู้ราวช่วงสาย พอได้ค่ากับข้าว ค่าขนมตะโกน้อย ก่อนที่จะหยุดออกเรือในวันพระวันนี้ ตู้กับข้าวใบใหญ่ในท้องทะเลแห่งนี้ มอบอาชีพ มอบอาหารหล่อเลี้ยงชาวประมงมาช้านาน แค่เพียงมีความขยันหมั่นอดทน สู้ผจญกับเกลียวคลื่นและแดดฝน ผ่านพ้นมาได้ก็จะพบกับรางวัลที่ทะเลมอบให้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtR9Y7wVbR_ax50BQg9YUQMUNySEmtubr54dwuPVqOyMvdjD1cJGsdhTU0RUb38xWwvN9SXHFBa8aZr2DjwgEhHJYlBEhZmz88ipIugcAy8GM1EUOy7AWrauyPpanpgksO9-Uv2JA0dlU/w640-h480/crab4_1%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยสร้างสมเก็บเกี่ยว จดจำ และทำตามในยามที่ต้องหากิน หัดใส่เครื่องป้องกันในยามที่ยังว่ายน้ำไม่เป็น รอให้โตอีกปีครบสามขวบ คงต้องเอาออกทะเลสู่ประสบการณ์เรียนรู้ของชีวิต
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFzCw2FX0IbmVRGIe6vH8UBhyphenhyphenEZdxA1th3_BXQUVnMRcqFcCt7h-N48ky8ls_7XAaox1Q54TBFC6PIKhqXRh-Tc7SL-ptAiNVX8JK-lqr0rCUdVM-X-lwP0uwO8fmxxsVp8a9Bs2VbB5w/w640-h480/crab5_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3RXD7oW1psNlG_l3OrG9PjFjW8kJEvnltE5U5aobSZrrYadYhYW9DhCqLtYGuBxe-aZ-xEFdlQUyBX09FIVhNTEUy4uvcL0XNzV3l3YsoHiZyRvNSx06vw5OUeaW6lsBgs9xGmAsJRME/w640-h480/crab6_1%255B1%255D.jpg)
ปูม้าจัมโบ้ที่เป็นตัวเมียอุดมไปด้วยไข่เต็มกระดอง ส่วนตัวผู้เนื้อก็แน่นปึก น้ำหนักของตัวมีมาก จับด้วยมือก็พอรู้ว่าปูเนื้อแน่น คัดที่เหลือจากขายได้มาราว 6-7 ตัว แบ่งมาผัดครึ่ง ต้มครึ่ง พอได้คลายความหิว ราคาปูส่งขายไซส์นี้ 380 บาท แม่ค้าใจดีเพิ่มค่าขนมให้ตะโกน้อยอีก 10 บาท เรียกได้ว่าสวยได้ทิป
ส่วนผสม ปูม้าไข่ผัดขึ้นฉ่าย
• ปูม้าไข่
• กระเทียมสับ
• เต้าเจี้ยว 3-4 ช้อนกินข้าว
• น้ำเปล่า 2 ทัพพี
• ซีอิ๊วขาว
• น้ำมันหอย
• น้ำตาลทราย
• น้ำปู
• ขึ้นฉ่าย
• ต้นหอม
วิธีทำปูไข่ผัดขึ้นฉ่าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2On7B9o-3J-sOdOPiGUCUgFgmlyxSVEGEoowYcWAz4ylkYN1u7c42Y-08q7wS9y9HjSm-lCIiycfYg6LFEezSzZl1yjUqZMJhk-A-wDWPO1XP4-eJUW3OdUODDrTmRRuHBFN-w2z0uC8/w640-h480/crab7_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj89cCHferga-nTJDg0eexwW0PPYPfWq6WCyfwsIpZF4AObT6GP82Z-Ta8PizHBwMvXjDVhJ4s-NJowNs02whMG5LSYyMPLQQiigd_W6p6nZQ2xOOa8gKjQz4TN9ppWm6j7hDb8J79uuxk/w640-h480/crab8_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie2D3DB_LOK8MHZpskWYX7uFamljUA-GhYA7tuiIk1MnxKilDVHT8gpEbx7oilpQ9-4XGyroDtdLXqp2FnHDg2uoEDEOBi18b9W-sdtWpcleWYuo2AQfXYJhhBDLvqnY8wY9FvSvLR-gY/w640-h480/crab9_1%255B1%255D.jpg)
ตั้งกระทะใส่น้ำมัน รอให้ร้อนแล้วเจียวกระเทียมให้หอมเหลือง ก่อนใส่เต้าเจี้ยวลงไปสัก 3-4 ช้อน รวมน้ำกับเนื้อ พอเต้าเจี้ยวหอมใส่กระดองปูลงก่อน ตามด้วยเนื้อ ใส่น้ำเปล่า 2 ทัพพี แล้วปิดฝา รอให้ได้ 7 นาที เติมเครื่องปรุง ได้แก่ ซีอิ๊วขาว น้ำมันหอย ตัดน้ำตาลทราย ตามด้วยน้ำปูอีกช้อนโต๊ะ ผัดคลุกเคล้าให้ทั่ว ปิดฝารอเดือดอีกนาทีเดียว ใส่ขึ้นฉ่ายกับต้นหอม ชิมรสตามที่ชอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5ZOpca07ZwcFXlJDzjF7Co8Aq_cmQl1n0i8pg1aiYtQwRuT6EiDk7qLJKbiRKFOwUby9YPDFDpKgsfJMCzRAUtxC4USU2IzezvScpT3HBn9dmM3S1TBx2LTSAPNA1sIV2WcmBtnc7PGA/w640-h480/crab10_1%255B1%255D.jpg)
ได้ปูม้าผัดขึ้นฉ่ายหอม ๆ ไว้เป็นกับข้าว แล้วแกะปูที่แบ่งไว้ต้มตามมาเสิร์ฟต่อ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyun7vKWiuNUOkO9i5VnWm4tr41L9Fbs1EgDWtmwj5ryV0ToUWNgsq4OTdsl0lmswNPjDFRYjfOg_Fx08VaVterDxXVhNMnjtCfxLpIceXB8zXU84bdko68fizVeOSWio-cxjo_degb3Q/w640-h480/crab11_1%255B1%255D.jpg)
ปูต้มใช้เวลาต้ม 8 นาที ก็จะได้ไข่แบบยางมะตูม ไม่แข็งมากเกินไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-UdbJ_9jPIYRtUvowa_V0xrW-KmOzj7-qke7wO9bpQBz95AjoKSgUoScIApzE7YyyqYoxAhyphenhyphenfAo33NJq_s6yHrxP0ultub5og15fcXBNXa16e0Kf-upeIG-Zebn45knkVXBLE8ULT6vQ/w640-h480/crab12_1%255B1%255D.jpg)
Jumbo Lump Crab Meat แบบนี้ฝรั่งโหยหา แต่คนชาวทะเลถือเป็นของปกติ เนื้อขาว ๆ อวบ ๆ มาแบบเต็มข้อ ราดน้ำจิ้มแซ่บเปรี้ยวเผ็ดหวาน ได้ความอร่อยถึงแก่นของปู
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjAn0RlpTeD3ucsrIMnv9wWSIFNX8ONEf55yeRM0FERaP8MhL0TloCiYWBTFaIzI2VXwxzGvJ2VFXrLIt6wkdki8LmGyfxsZu9htmNM0tu9b60ZOuh0mh9hyPGwDrnZHHpelohoFKmYjzw/w640-h480/crab13_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTRhWQZQUX4T1KVc_6DKAb9etGZsfCwI_90uYp7ABbDo4Em0rboLbBgvZP_1UBVotwhNkIskjKP9DRFbBFmlVuqdqWPwoNvOTAYSYgO_5JtXaoz6FxcgR5VEFvvJAHoWXUImBzPP-kzw8/w640-h480/crab14_1%255B1%255D.jpg)
กระดองปูซ่อนไข่ไว้ ใช้ส้อมจิ้มลงไปเอาไข่ออก ไข่ยางมะตูมกินแบบหนืด ๆ มีความมัน เค็มเต้าเจี้ยวนิด ๆ หอมขึ้นฉ่ายยามที่เคี้ยว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHxYj5mbpZH_w9jeC97WjQBGlpVIo1-_Sy3nY5HaMefVT1tpFs79FSgLzqM2ml7Lv9snRCiXlGbQgy7XTVmYIEMhZXCxqLOhLwdcpzeIH0FYhlXrE4BibV8w4NUTX24wF7I5bsmKQcB1U/w640-h480/crab15_1%255B1%255D.jpg)
ไปทางไหนก็เจอแต่ไข่ ต้นหอมกับขึ้นฉ่ายพอช่วยคลายเลี่ยนได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiuYyo5wJFEyG0_ZJH8Cn-9g5gOtqpB31Irv3RpP3CwUmMYf1EZuuyW-EgOwB5Z6W8CXSxtpnb1dm1y1uHZey6IGNOV19YrKuIv_I6FXuM-UG3HkmH9E7uP9iZ6_prlPw9FZnUHyJnuh6o/w640-h480/crab16_1%255B1%255D.jpg)
เนื้อปูหวานผสานกลิ่นไอทะเลตัดกันได้ลงตัวกับน้ำจิ้มซีฟู้ด พอได้หายหิว มีเรี่ยวแรงออกเรือต่อพรุ่งนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCcLcEF5Y4Ld9gJj0xR_dWfEbMJoiIdFs0PsAsYIQUIDrz-BabGnTLzWtFnHer5p19xEeSES4rBnhMI2O0OPz3uT-4Oq9z9QMAZ8XdPy_wNpT-fZt8pF6Yf-9mxi8CSvzcApG7ut4DJPo/w640-h480/crab17_1%255B1%255D.jpg)
ถึงเวลา 9.30 น. กว่า ๆ ตะโกขอลาไปก่อนนะครับ รอน้ำขึ้นอีกนิด จะเอาอวนปูลงเพิ่มอีกสัก 3-4 ปาก เพื่อเตรียมไว้ออกพรุ่งนี้ เผื่อได้ของดี ๆ มาให้ชมชิมกัน เมนูต่อไปคงได้กิน “กั้งกระดาน” เพราะพรุ่งนี้ออกเรือ กั้งคงเปลือกแข็งแล้วบ้าง อาหารจากทะเลเราเลือกไม่ได้ จับได้ชนิดไหนก็ต้องทนฝืนกินไม่งั้นคงอด แต่เราเลือกที่จะจับสัตว์ที่สมบูรณ์เนื้อเต็ม กินแล้วได้ความอร่อยแบบเต็มคำได้ ในบางช่วงของเวลาที่กำหนด กราบสวัสดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhoAvtCxT0LTujIeWjMfrARkKSvV4n_3R_oJ5N1wlJQHjzPLb9v09bvDWLcwgzUWBqVx3F2ulULdTeZzb04YHYyGPzl-bUfhTfxCQpg675fySRW1ZYPaZLGx4HaDwbN2Jo5EGYrwX_LNQQ/w640-h480/crab18_1%255B1%255D.jpg)
หัดสมาธิให้นิ่ง อนาคตได้กินบวดคง
ปูม้าตัวผู้ทำปูผัดขึ้นฉ่ายก็อร่อย แต่สำหรับคนชอบความมันต้องใช้ปูม้าไข่เท่านั้น อูย… แอบท้องร้องเบา ๆ ขอตัวไปเลือกซื้อวัตถุดิบก่อนนะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjl2Sw6_vy4SmVjdmo_QrFm09AHybyVGoPEw-jYOfjszl612poABBgfXzY90IKPLgOg0wPlT3DE9JTJJemrTk7rEIeBK2dtTRBbIFKIw9BMjbVKCtdhyHrYSm0xk-GO2HZ5C9BVgR1N1bI/w640-h480/crab1_1%255B1%255D.jpg)
เมนูปูม้า ทำอะไรกินได้บ้าง เมนูอันดับต้น ๆ ที่นึกถึงนั่นคือเมนูปูม้าผัดขึ้นฉ่ายใช่ไหมคะ ถ้ากินแค่เนื้อคงไม่มันเท่าไร ลองเปลี่ยนมากินปูม้าไข่เลยจ้า เราขอนำเสนอวิธีทำปูม้าไข่ผัดขึ้นฉ่าย สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปูม้าไข่ปรุงรสตามชอบ เคล้ากับขึ้นฉ่ายและต้นหอม พอเสร็จก็เสิร์ฟกับข้าวสวยร้อน ๆ ฟินลืม
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับปูม้าผัด ปูม้าต้ม โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiujN_RYworY95l9U14eRttwaBxXxHJhKdrS7AfbfZXbeCYTcctUcQy74VPamUQsmDJcU_Ev6G1LEccp066jrSgQd3hrrGEaPCyBl6oavnh_m0vlutoov_wUL5E8Cs8aeqsWU7lYXOtCFg/w640-h480/crab2_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjSAEsUIM9NWDUF0OEY1RMUdhM7drXGOY5GCemdOH1lxDkpwxm8ggPvxQoQv-NYj1qnLpoYllakycpzf2quoW83LPLBhWLzNSXrnJwpr-9XWcJAf6z050YXgbiYEWENox4t1IB8RQaS6oM/w640-h480/crab3_1%255B1%255D.jpg)
หลังจากเปลี่ยนอวนปูผ่านมาเมื่อสองคืนก่อน ก็ได้ปูเดือนแรมร่วม 2 เข่ง เป็นปูไซส์ใหญ่ขนาด 2 ตัวกิโลกว่า ๆ ถือเป็นปูที่สมบูรณ์ที่สุดของน้ำนี้ ปูที่สมบรูณ์จะเริ่มขึ้นจากผืนดินผืนทรายใต้ท้องทะเลขึ้นมาลอยอยู่กลางน้ำ เพื่อที่จะขึ้นสู่ผิวน้ำ เตรียมลอกคราบในช่วงวันพระ อวนปู 2 ปาก วางไม่ถึง 6 ชั่วโมงในช่วงหัวรุ่ง และเริ่มกู้ราวช่วงสาย พอได้ค่ากับข้าว ค่าขนมตะโกน้อย ก่อนที่จะหยุดออกเรือในวันพระวันนี้ ตู้กับข้าวใบใหญ่ในท้องทะเลแห่งนี้ มอบอาชีพ มอบอาหารหล่อเลี้ยงชาวประมงมาช้านาน แค่เพียงมีความขยันหมั่นอดทน สู้ผจญกับเกลียวคลื่นและแดดฝน ผ่านพ้นมาได้ก็จะพบกับรางวัลที่ทะเลมอบให้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtR9Y7wVbR_ax50BQg9YUQMUNySEmtubr54dwuPVqOyMvdjD1cJGsdhTU0RUb38xWwvN9SXHFBa8aZr2DjwgEhHJYlBEhZmz88ipIugcAy8GM1EUOy7AWrauyPpanpgksO9-Uv2JA0dlU/w640-h480/crab4_1%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยสร้างสมเก็บเกี่ยว จดจำ และทำตามในยามที่ต้องหากิน หัดใส่เครื่องป้องกันในยามที่ยังว่ายน้ำไม่เป็น รอให้โตอีกปีครบสามขวบ คงต้องเอาออกทะเลสู่ประสบการณ์เรียนรู้ของชีวิต
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFzCw2FX0IbmVRGIe6vH8UBhyphenhyphenEZdxA1th3_BXQUVnMRcqFcCt7h-N48ky8ls_7XAaox1Q54TBFC6PIKhqXRh-Tc7SL-ptAiNVX8JK-lqr0rCUdVM-X-lwP0uwO8fmxxsVp8a9Bs2VbB5w/w640-h480/crab5_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3RXD7oW1psNlG_l3OrG9PjFjW8kJEvnltE5U5aobSZrrYadYhYW9DhCqLtYGuBxe-aZ-xEFdlQUyBX09FIVhNTEUy4uvcL0XNzV3l3YsoHiZyRvNSx06vw5OUeaW6lsBgs9xGmAsJRME/w640-h480/crab6_1%255B1%255D.jpg)
ปูม้าจัมโบ้ที่เป็นตัวเมียอุดมไปด้วยไข่เต็มกระดอง ส่วนตัวผู้เนื้อก็แน่นปึก น้ำหนักของตัวมีมาก จับด้วยมือก็พอรู้ว่าปูเนื้อแน่น คัดที่เหลือจากขายได้มาราว 6-7 ตัว แบ่งมาผัดครึ่ง ต้มครึ่ง พอได้คลายความหิว ราคาปูส่งขายไซส์นี้ 380 บาท แม่ค้าใจดีเพิ่มค่าขนมให้ตะโกน้อยอีก 10 บาท เรียกได้ว่าสวยได้ทิป
ส่วนผสม ปูม้าไข่ผัดขึ้นฉ่าย
• ปูม้าไข่
• กระเทียมสับ
• เต้าเจี้ยว 3-4 ช้อนกินข้าว
• น้ำเปล่า 2 ทัพพี
• ซีอิ๊วขาว
• น้ำมันหอย
• น้ำตาลทราย
• น้ำปู
• ขึ้นฉ่าย
• ต้นหอม
วิธีทำปูไข่ผัดขึ้นฉ่าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2On7B9o-3J-sOdOPiGUCUgFgmlyxSVEGEoowYcWAz4ylkYN1u7c42Y-08q7wS9y9HjSm-lCIiycfYg6LFEezSzZl1yjUqZMJhk-A-wDWPO1XP4-eJUW3OdUODDrTmRRuHBFN-w2z0uC8/w640-h480/crab7_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj89cCHferga-nTJDg0eexwW0PPYPfWq6WCyfwsIpZF4AObT6GP82Z-Ta8PizHBwMvXjDVhJ4s-NJowNs02whMG5LSYyMPLQQiigd_W6p6nZQ2xOOa8gKjQz4TN9ppWm6j7hDb8J79uuxk/w640-h480/crab8_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie2D3DB_LOK8MHZpskWYX7uFamljUA-GhYA7tuiIk1MnxKilDVHT8gpEbx7oilpQ9-4XGyroDtdLXqp2FnHDg2uoEDEOBi18b9W-sdtWpcleWYuo2AQfXYJhhBDLvqnY8wY9FvSvLR-gY/w640-h480/crab9_1%255B1%255D.jpg)
ตั้งกระทะใส่น้ำมัน รอให้ร้อนแล้วเจียวกระเทียมให้หอมเหลือง ก่อนใส่เต้าเจี้ยวลงไปสัก 3-4 ช้อน รวมน้ำกับเนื้อ พอเต้าเจี้ยวหอมใส่กระดองปูลงก่อน ตามด้วยเนื้อ ใส่น้ำเปล่า 2 ทัพพี แล้วปิดฝา รอให้ได้ 7 นาที เติมเครื่องปรุง ได้แก่ ซีอิ๊วขาว น้ำมันหอย ตัดน้ำตาลทราย ตามด้วยน้ำปูอีกช้อนโต๊ะ ผัดคลุกเคล้าให้ทั่ว ปิดฝารอเดือดอีกนาทีเดียว ใส่ขึ้นฉ่ายกับต้นหอม ชิมรสตามที่ชอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5ZOpca07ZwcFXlJDzjF7Co8Aq_cmQl1n0i8pg1aiYtQwRuT6EiDk7qLJKbiRKFOwUby9YPDFDpKgsfJMCzRAUtxC4USU2IzezvScpT3HBn9dmM3S1TBx2LTSAPNA1sIV2WcmBtnc7PGA/w640-h480/crab10_1%255B1%255D.jpg)
ได้ปูม้าผัดขึ้นฉ่ายหอม ๆ ไว้เป็นกับข้าว แล้วแกะปูที่แบ่งไว้ต้มตามมาเสิร์ฟต่อ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyun7vKWiuNUOkO9i5VnWm4tr41L9Fbs1EgDWtmwj5ryV0ToUWNgsq4OTdsl0lmswNPjDFRYjfOg_Fx08VaVterDxXVhNMnjtCfxLpIceXB8zXU84bdko68fizVeOSWio-cxjo_degb3Q/w640-h480/crab11_1%255B1%255D.jpg)
ปูต้มใช้เวลาต้ม 8 นาที ก็จะได้ไข่แบบยางมะตูม ไม่แข็งมากเกินไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-UdbJ_9jPIYRtUvowa_V0xrW-KmOzj7-qke7wO9bpQBz95AjoKSgUoScIApzE7YyyqYoxAhyphenhyphenfAo33NJq_s6yHrxP0ultub5og15fcXBNXa16e0Kf-upeIG-Zebn45knkVXBLE8ULT6vQ/w640-h480/crab12_1%255B1%255D.jpg)
Jumbo Lump Crab Meat แบบนี้ฝรั่งโหยหา แต่คนชาวทะเลถือเป็นของปกติ เนื้อขาว ๆ อวบ ๆ มาแบบเต็มข้อ ราดน้ำจิ้มแซ่บเปรี้ยวเผ็ดหวาน ได้ความอร่อยถึงแก่นของปู
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjAn0RlpTeD3ucsrIMnv9wWSIFNX8ONEf55yeRM0FERaP8MhL0TloCiYWBTFaIzI2VXwxzGvJ2VFXrLIt6wkdki8LmGyfxsZu9htmNM0tu9b60ZOuh0mh9hyPGwDrnZHHpelohoFKmYjzw/w640-h480/crab13_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTRhWQZQUX4T1KVc_6DKAb9etGZsfCwI_90uYp7ABbDo4Em0rboLbBgvZP_1UBVotwhNkIskjKP9DRFbBFmlVuqdqWPwoNvOTAYSYgO_5JtXaoz6FxcgR5VEFvvJAHoWXUImBzPP-kzw8/w640-h480/crab14_1%255B1%255D.jpg)
กระดองปูซ่อนไข่ไว้ ใช้ส้อมจิ้มลงไปเอาไข่ออก ไข่ยางมะตูมกินแบบหนืด ๆ มีความมัน เค็มเต้าเจี้ยวนิด ๆ หอมขึ้นฉ่ายยามที่เคี้ยว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHxYj5mbpZH_w9jeC97WjQBGlpVIo1-_Sy3nY5HaMefVT1tpFs79FSgLzqM2ml7Lv9snRCiXlGbQgy7XTVmYIEMhZXCxqLOhLwdcpzeIH0FYhlXrE4BibV8w4NUTX24wF7I5bsmKQcB1U/w640-h480/crab15_1%255B1%255D.jpg)
ไปทางไหนก็เจอแต่ไข่ ต้นหอมกับขึ้นฉ่ายพอช่วยคลายเลี่ยนได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiuYyo5wJFEyG0_ZJH8Cn-9g5gOtqpB31Irv3RpP3CwUmMYf1EZuuyW-EgOwB5Z6W8CXSxtpnb1dm1y1uHZey6IGNOV19YrKuIv_I6FXuM-UG3HkmH9E7uP9iZ6_prlPw9FZnUHyJnuh6o/w640-h480/crab16_1%255B1%255D.jpg)
เนื้อปูหวานผสานกลิ่นไอทะเลตัดกันได้ลงตัวกับน้ำจิ้มซีฟู้ด พอได้หายหิว มีเรี่ยวแรงออกเรือต่อพรุ่งนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCcLcEF5Y4Ld9gJj0xR_dWfEbMJoiIdFs0PsAsYIQUIDrz-BabGnTLzWtFnHer5p19xEeSES4rBnhMI2O0OPz3uT-4Oq9z9QMAZ8XdPy_wNpT-fZt8pF6Yf-9mxi8CSvzcApG7ut4DJPo/w640-h480/crab17_1%255B1%255D.jpg)
ถึงเวลา 9.30 น. กว่า ๆ ตะโกขอลาไปก่อนนะครับ รอน้ำขึ้นอีกนิด จะเอาอวนปูลงเพิ่มอีกสัก 3-4 ปาก เพื่อเตรียมไว้ออกพรุ่งนี้ เผื่อได้ของดี ๆ มาให้ชมชิมกัน เมนูต่อไปคงได้กิน “กั้งกระดาน” เพราะพรุ่งนี้ออกเรือ กั้งคงเปลือกแข็งแล้วบ้าง อาหารจากทะเลเราเลือกไม่ได้ จับได้ชนิดไหนก็ต้องทนฝืนกินไม่งั้นคงอด แต่เราเลือกที่จะจับสัตว์ที่สมบูรณ์เนื้อเต็ม กินแล้วได้ความอร่อยแบบเต็มคำได้ ในบางช่วงของเวลาที่กำหนด กราบสวัสดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhoAvtCxT0LTujIeWjMfrARkKSvV4n_3R_oJ5N1wlJQHjzPLb9v09bvDWLcwgzUWBqVx3F2ulULdTeZzb04YHYyGPzl-bUfhTfxCQpg675fySRW1ZYPaZLGx4HaDwbN2Jo5EGYrwX_LNQQ/w640-h480/crab18_1%255B1%255D.jpg)
หัดสมาธิให้นิ่ง อนาคตได้กินบวดคง
ปูม้าตัวผู้ทำปูผัดขึ้นฉ่ายก็อร่อย แต่สำหรับคนชอบความมันต้องใช้ปูม้าไข่เท่านั้น อูย… แอบท้องร้องเบา ๆ ขอตัวไปเลือกซื้อวัตถุดิบก่อนนะคะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม