ยั่ว น้ำลาย ก่อนเข้านอนกับเมนูแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา สูตรอาหารไทย รสเปรี้ยวแซ่บใส่ไข่เน้น ๆ ถ้าอยากกินให้อร่อยต้องราดข้าวจนชุ่มฉ่ำ มา...
ยั่วน้ำลายก่อนเข้านอนกับเมนูแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา สูตรอาหารไทย รสเปรี้ยวแซ่บใส่ไข่เน้น ๆ ถ้าอยากกินให้อร่อยต้องราดข้าวจนชุ่มฉ่ำ มาพร้อมสูตรน้ำพริกแกงใต้รสเด็ด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6cOLkOJhGkTzzFU3DNmDCR9gvwOlst2mKKiKRkE-cKeYz7QH9jv-3UrFJN_prLctX27Uh_jHMkWROc4SkScRUvoYO09k5IQwAzLeW-aLbpBexkJEIu23I34ZXBn1-9hZ0Cg1Pzf5xHJ8/w640-h480/h1_2%255B1%255D.jpg)
เอ่ยถึงเมนูแกงส้ม ไม่ว่าจะเป็นแกงส้มผักรวมหรือแกงส้มมะละกอใคร ๆ ก็ทำกัน แต่ถ้าเบื่อ ๆ แกงส้มที่คุ้นปากลองใส่ไข่ปูกับไข่ปลาแทนดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม ใส่ไข่ปูและไข่ปลาริวกิว มาพร้อมวิธีทำน้ำพริกแกงส้มใต้ ปรุงรสให้เปรี้ยวเค็มและเผ็ด กินกับข้าวสวยร้อน ๆ อร่อยฟินสุดในสามโลก
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh51Kjme0xToZ5eV7V99y76mlifJxPhnGN0Nr5ArlarHs2K1pqlp15BiETPFQifOTG8BADlCvCkB7XFzx0EymAmR9ZTVKXVWBuAgVpMJzeUVFNq3QWpXiACQxAqUWiK7l6U16qQ20rSL6U/w640-h480/h2_2%255B1%255D.jpg)
กราบสวัสดีอย่างเร็วจี๋ เพราะเกรงเวลาจะหมดก่อน ช่วงนี้ห่างหายไปนาน แอบคิดถึงมิใช่น้อย ด้วยภารกิจหน้าที่หลัก อาชีพการงานและอาชีพรอง เริ่มเป็นนักฟุตบอล รับลูก ส่งลูก ทำให้เวลาที่มีอยู่น้อยกลับน้อยลงกว่าเดิม แต่ด้วยสัญญาที่เคยให้ไว้ ตะโกจำได้ไม่เคยลืม วันนี้จึงรีบจัดให้อย่างรวดเร็ว หลายคนก็บ่นถึงอาหาร อีกหลาย ๆ คนก็บ่นคิดถึงตะโกน้อย อันแรกไม่เท่าไร แต่อันหลังนี่สิ อยากฝากให้ไปเลี้ยงสักวันจริง ๆ ปวดหัวแทนแม่ ๆ ที่เลี้ยงลูกอยู่บ้านเลยครับ เข้าครัวกันดีกว่า เดี๋ยวจะเสียเวลาแยะ เริ่มกันด้วยปูไข่ที่ได้มาจากบ้านเพื่อนที่ปากคอน (ปากนคร) นครศรีธรรมราช ปูที่นี่ส่วนใหญ่ก็จะได้จากการเปิดบ่อกุ้งใหม่ และขุดในช่วงเวลาน้ำลง ส่วนปูที่ออกมาว่ายน้ำหาเหยื่อ ปูมักจะโพรกไม่แน่น ควรเลือกซื้อปูจากแหล่งที่เชื่อถือได้ หรือเลือกตัวที่หนัก ๆ ไว้ก่อน แต่ถ้าเป็นปูไข่ก็เลือกกระดองที่อวบอูม
ส่วนผสม แกงส้มไข่ปู ไข่ปลา
• ไข่ปู
• ไข่ปลาริวกิว
• พริกสด
• กระเทียม
• ขมิ้น
• เกลือ
• กะปิ
• น้ำเปล่า
• น้ำปลา
• ผงปรุงรส (รสดี) ปลายช้อนกินข้าว
• น้ำตาลทราย
• น้ำมะนาว 1 ช้อนกินข้าว
วิธีทำแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsanCk0GzHLgwTUCAX2ySnxQHJC5pq8fHmznafXRlZe3hrb3aO3bbfVuq-AY2Q-RKU4prRwpsgyCpNCZPmCOPQXnuEIYQ_rYVzr3ce1U1W35nH6BLW3TJrqLuMIJRgVLvgNJCUwY8ZSm0/w640-h480/h3_2%255B1%255D.jpg)
จัดการปูด้วยการน็อกน้ำเย็นจัดแล้วสับครึ่ง ส่วนก้ามก็ทุบพอเปลือกแตก ตะโกสับครึ่งตัวปู เพื่อไม่ให้ไข่ทะลักหล่นไปส่วนอื่นถ้าเราสับเล็กกว่านี้ กินปูไข่ทั้งทีต้องกินแบบไข่ทะลัก อีกทั้งยังต้องจำกัดเวลาในการแกง ไม่ให้ไข่สุกเกินไป จะออกแข็ง ความมันหายไปเกือบครึ่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiEgPLlLe4VOLm0H0YFZOT7owUVOHAj9H55B2bA4hWa0WXJxj8Z4-BR4q0R9CJvSnY2JWwQ020xDeUTYDLMgmkXX7uFLhyZr3b98VU68CLLw8TZ3LLFizz6jNYM42GXgk1w02sMYdgqic/w640-h480/h4_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6XQkBLKL_BZAo2ZuaLEa3UEaVKmwJtZ0ncWlcKs2SzSTPl5E6cGUecJc6G6dk_GpXHh7KIXp7DbNrlez9_icaPjU0Fvtd_8yQzByyhpgCtCX2g1il58AcQgvj4_mGtSBojnqK2ltQqt0/w640-h480/h5_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGpDGL2ph15b3wG5fO7a7CxaH3a3ZDRPMknybpgHUPifxLIjVApUHs-eVO1_W5AiPwye5u2689Hdj6yWDHylNdntbFxoU58Q2CqHjwbdxE1WikhHQ04OhHvqGLYRnOYKmoqQRgGFGZ860/w640-h480/h6_2%255B1%255D.jpg)
ไข่ปลาริวกิว หรือปลาม่อหยองในภาษาใต้ จับมาต้มในน้ำเดือดก่อนราว 3 นาที แล้วแกะออกจากพวง เหลือเป็นเม็ด ๆ ไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOV5Thri5muPiB0Dk27twgaWlyeGm5K6bbaqTd91Qk0GmcSW33CDlNrFIXpHTaypdKhqKje_sCXuIBXMbYM9oxnTgMdTUT6gjdZTP71gOOkao14vAS905tMzpJdQFIdo7xMUJ_NtMVm5g/w640-h480/h7_2%255B1%255D.jpg)
พริกสด กระเทียม และขมิ้น เท่านี้พอครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgjEaTJQQkM5ejE1A_tUz8KtcOdgWdD-DzxMihrUurvm-Zjdemf_HtXCKIB9zG3_yueO48bLym3KphPzI8yc69c9yVIiX_1PTO8WI14toPM_PqY8GLuF9mP7qVjse-tvSblOPHFB20FYR0/w640-h480/h8_2%255B1%255D.jpg)
ทิ่มพอหยาบหรือจะโขลกละเอียดตามใจชอบ แต่แกงส้มในภาคกลางมักจะสอนให้โขลกจนละเอียด คล้ายกับฝึกความอดทน มีความละเมียดละไม แต่ในภาคใต้แล้วแต่ความชอบ บ้างก็ชอบพริกไม่ต้องแหลก แบบมีเนื้อพริกหยาบลอยหน้า และดูก็น่ากินแบบบ้าน ๆ ดีครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4Cr-Q6peQsNSvNYbtTIqLY9xcFVAQAjf8lKptp6jhoZqAwNo90ClaNRWcXg2SIFxvZq3m6If8wjQs3sy52nDY8a_CGCYTcrwR-MISejDgUOsVIlLrUP3bWYux7DxlSItSO6UP8j-JU_M/w640-h480/h9_1%255B1%255D.jpg)
เมื่อทิ่มเสร็จใส่เกลือกับกะปิ แล้วตั้งน้ำจนเดือด เอาพริกแกงไปละลาย น้ำแกงไม่ควรมาก จะดูโหรงเหรง เครื่องแกงสำเร็จไม่เหมาะนะครับ เพราะไร้ซึ่งกลิ่นหอมและอาจจะมีกลิ่นเหม็นอับมาแทรก ทำให้แกงเปลี่ยนรสชาติ ขาดความหอมที่แท้จริง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWGC1xHpXajJlNdlJTNMnz5EeBgdrQU9HUdaY-QRIIj-m9D_sg4FeG8a5f0uOgyNRrzrFeELaTXbAC6NR0-Jib3HXE_O2AfCdzDQgCNSkHqnWPM71abtQeHI6bFjQQ9A6vZQNTGV3MVzo/w640-h480/h10_1%255B1%255D.jpg)
พอน้ำแกงเดือดแล้วรออีกราว 5 นาที ปล่อยให้เครื่องแกงรับความร้อนเต็มที่ จนส่งกลิ่นหอมโชยก่อนค่อยใส่ปูลงไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7q9p4VW3aRi32cHy5mZiG9cQ0BvQB3eJqLvoFw453Cj2964XJRefZoXGFzOYWRzSPvWgQgtk_ZofRKv-BJW7kpsV4toRfR_SyVh1mWRHNdT3KTUssIMYFGpdhBiqnkkiDSzcLcUV9Dsk/w640-h480/h11_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiuxKUBS4rWN0YgoyouhZl3Q3Q6PgppyzQTpRgGW5HEKh8adZjizlzU_XxobcRvEI8gzVPr1oaMBEUQjzfRqkNlggN5I85ARNOTPO39xpSSlNbiRMsfYj1VJqyTO6vwjoTBAQSp9H8eCHY/w640-h480/h12_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiEWVARaEmC5e9EwTi1xPxEsPDezuIYAlGRuPWr78_otslCmUMvtBxhxQBUIhWhEvW0e9e0D2e4QNrlB9iJDpwwX4NUKU3jhAh2y29SOYtzxCMM8c5whSmzp3iQdEONpn82ZSoCCb9L14/w640-h480/h13_1%255B1%255D.jpg)
หลังจากใส่ปูลงไปให้เริ่มจับเวลา เราจะใช้เวลาแกงไม่เกิน 10 นาที เริ่มจากการใส่ปูแล้วนับเวลา 5 นาที หลังจากนั้นใส่ไข่ปลาที่ผ่านการลวกแล้วลงไปให้สุกแบบยางมะตูมข้น ๆ ใช้เวลาอีก 3 นาที รวมทั้งหมด 8 นาที ตะโกไม่ต้องการให้ไข่ปูแข็ง และไข่ปลาสุกมากเพราะจะแข็งกินไม่อร่อย จึงต้องจำกัดเวลาปรุง ปรุงรสด้วยน้ำปลา รสดีปลายช้อน ตัดน้ำตาลช้อนหนึ่ง แล้วใส่มะนาว ปิดไฟ ชิมรสเปรี้ยวจัด ๆ เค็มเบา ๆ เผ็ดตามหลัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZpU2STCKoPETbgTDM8gY4hFKNa10l2cFOHt044SNCHjpinRv13nTTOz9MZQ3Y9LYC1aNZt6H6yJhjVI_RmOhdwJlQ_zlmPN7Sh76L0PsW1RI78l_Er8RhwifgGeoh7LPshR8Erf_tmmI/w640-h480/h14_1%255B1%255D.jpg)
รีบตักใส่ถ้วยทันทีแล้วบรรจงชิมไข่ปลา ไร้ความคาวใด ๆ มีแต่ความหนืดหนุบหนับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjxylkoqeSLgq6uzwom9l7QidKiCi7TkM4xAgcUahdzzZ72gl1-nHIJk7skPblgEjZwbhofIpphtinCzW8hjeYMfBVBFMGEpjhW2SU555zkjW2kaNWTj6MSiBDBDXYfdmjFEza50xX-N4g/w640-h480/h15_1%255B1%255D.jpg)
ค่อย ๆ เปิดกระดองออก เจอไข่แอบอยู่ภายใน ไข่ปูสุกพอดีจะไม่แข็ง กินแล้วมีความร่วนทรายคล้าย ๆ เม็ดขนุน มีความมันอร่อย ตัดกับน้ำแกงเปรี้ยวเผ็ดได้เป็นอย่างดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDiX03DHRj3RNGQoAd4Tcn8CPBsr374R-A2tJ46Hu7-NqXVWIX2K6VbdC6aQoxuE0ZW01NrmE2TbrXskoVjaZAF8NDjSXRXQuj6Sq5muMhoXH-IUgg3PrUEuIbSEzaQ1rdLdwk63t-Ij0/w640-h480/h16%255B1%255D.jpg)
ใครชอบรสจัดต้องราดน้ำชุ่ม ๆ ส่วนตะโก ขอชิมแบบได้กลิ่นของไข่ปูมาก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw79tztyeJS1eh21o9gC_8dlnecejE8GyewDgIM5Dv8EJvhV4HYLlewjTVEwauPtVV6QyPqFYJ0Fvq1zDQswXjtOcFfee34RccUDhM-nfTbAMscRlQuKtbps3NwZnZih9F-W0220-CYOI/w640-h480/h17%255B1%255D.jpg)
ส่วนเนื้อที่ไม่สุกมากจะได้ความหวานชัดเจน แบบเต็มปากเต็มคำ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg8t2yGgS6hZC5nDK_fXAONKzgcDGAVFWHnxWoTF0O4dOGbA_4QSmRRQ3IuTyBnVr1G94HmEGyOgh6EzSZnS4Hx2WWAJB27aXElj80NRw1FDG9SiAZ1zE0oXH4SgLBsa2f4_a1cjS3mxqM/w640-h480/h18%255B1%255D.jpg)
แบ่งมาต้มสองตัว แบ่งกับตะโกน้อยคนละตัว ท้ายอวบอูมแบบนี้ ไข่ไม่ผิดหวัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6bJbIZ80ImkYrPfxSbSi6A6BcFJBX3X7JY4nqA2Wi_-PPaSAhlsstIWLlkkrjP9nWkQ-zPcVdcdx6S38bjmvPO5XFxjlQch68hEoLWGR1oI3S9TxzV7Z5VxNfiSt1WZBxgcjUL7MjADc/w640-h480/h19%255B1%255D.jpg)
ปูไข่แบบนี้ต้ม 8 นาทีพอนะครับหลังจากน้ำเดือด เพราะเมื่อครบ 8 นาที ความร้อนในตัวปูยังมี ไข่ก็จะค่อย ๆ สุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj2EVbJI6uj7Zc791eVM2ipIAqnXaZDMdmVmsvZG-j6ezO4VlXfvwMmybx0aCoJuPf4a3s-mYNi0wbR4Rbsm9OWycdHXrKTZMH7u9EvqT2Mwc_Toxx-4a8pv3MzVJaRVZLlniOV-wFEcy4/w640-h480/h20%255B1%255D.jpg)
ตะโกขอลาไปก่อนนะครับ เพราะต้องรีบไปซ้อมฟุตบอล ทั้งรับทั้งส่งเช้า-เย็น ถ้ามีเวลาจะมานำเสนอต่อ มีหลายเมนูที่ถ่ายเก็บไว้เพราะเวลาจำกัด พบกันใหม่เมนูต่อไปนะครับ กราบสวัสดี
ขอเช็ดน้ำลายแป๊บ แหม… เกิดมาเคยทำแต่แกงส้มผักรวม แต่พอเห็นเมนูแกงส้มไข่ปู ไข่ปลาแบบไม่ใส่ผักก็น่ากินไปอีกแบบ ขอไปตามล่าวัตถุดิบก่อนนะคะ อยากกินมาก ๆ แพงแค่ไหนก็ยอม
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6cOLkOJhGkTzzFU3DNmDCR9gvwOlst2mKKiKRkE-cKeYz7QH9jv-3UrFJN_prLctX27Uh_jHMkWROc4SkScRUvoYO09k5IQwAzLeW-aLbpBexkJEIu23I34ZXBn1-9hZ0Cg1Pzf5xHJ8/w640-h480/h1_2%255B1%255D.jpg)
เอ่ยถึงเมนูแกงส้ม ไม่ว่าจะเป็นแกงส้มผักรวมหรือแกงส้มมะละกอใคร ๆ ก็ทำกัน แต่ถ้าเบื่อ ๆ แกงส้มที่คุ้นปากลองใส่ไข่ปูกับไข่ปลาแทนดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม ใส่ไข่ปูและไข่ปลาริวกิว มาพร้อมวิธีทำน้ำพริกแกงส้มใต้ ปรุงรสให้เปรี้ยวเค็มและเผ็ด กินกับข้าวสวยร้อน ๆ อร่อยฟินสุดในสามโลก
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh51Kjme0xToZ5eV7V99y76mlifJxPhnGN0Nr5ArlarHs2K1pqlp15BiETPFQifOTG8BADlCvCkB7XFzx0EymAmR9ZTVKXVWBuAgVpMJzeUVFNq3QWpXiACQxAqUWiK7l6U16qQ20rSL6U/w640-h480/h2_2%255B1%255D.jpg)
กราบสวัสดีอย่างเร็วจี๋ เพราะเกรงเวลาจะหมดก่อน ช่วงนี้ห่างหายไปนาน แอบคิดถึงมิใช่น้อย ด้วยภารกิจหน้าที่หลัก อาชีพการงานและอาชีพรอง เริ่มเป็นนักฟุตบอล รับลูก ส่งลูก ทำให้เวลาที่มีอยู่น้อยกลับน้อยลงกว่าเดิม แต่ด้วยสัญญาที่เคยให้ไว้ ตะโกจำได้ไม่เคยลืม วันนี้จึงรีบจัดให้อย่างรวดเร็ว หลายคนก็บ่นถึงอาหาร อีกหลาย ๆ คนก็บ่นคิดถึงตะโกน้อย อันแรกไม่เท่าไร แต่อันหลังนี่สิ อยากฝากให้ไปเลี้ยงสักวันจริง ๆ ปวดหัวแทนแม่ ๆ ที่เลี้ยงลูกอยู่บ้านเลยครับ เข้าครัวกันดีกว่า เดี๋ยวจะเสียเวลาแยะ เริ่มกันด้วยปูไข่ที่ได้มาจากบ้านเพื่อนที่ปากคอน (ปากนคร) นครศรีธรรมราช ปูที่นี่ส่วนใหญ่ก็จะได้จากการเปิดบ่อกุ้งใหม่ และขุดในช่วงเวลาน้ำลง ส่วนปูที่ออกมาว่ายน้ำหาเหยื่อ ปูมักจะโพรกไม่แน่น ควรเลือกซื้อปูจากแหล่งที่เชื่อถือได้ หรือเลือกตัวที่หนัก ๆ ไว้ก่อน แต่ถ้าเป็นปูไข่ก็เลือกกระดองที่อวบอูม
ส่วนผสม แกงส้มไข่ปู ไข่ปลา
• ไข่ปู
• ไข่ปลาริวกิว
• พริกสด
• กระเทียม
• ขมิ้น
• เกลือ
• กะปิ
• น้ำเปล่า
• น้ำปลา
• ผงปรุงรส (รสดี) ปลายช้อนกินข้าว
• น้ำตาลทราย
• น้ำมะนาว 1 ช้อนกินข้าว
วิธีทำแกงส้มไข่ปู ไข่ปลา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsanCk0GzHLgwTUCAX2ySnxQHJC5pq8fHmznafXRlZe3hrb3aO3bbfVuq-AY2Q-RKU4prRwpsgyCpNCZPmCOPQXnuEIYQ_rYVzr3ce1U1W35nH6BLW3TJrqLuMIJRgVLvgNJCUwY8ZSm0/w640-h480/h3_2%255B1%255D.jpg)
จัดการปูด้วยการน็อกน้ำเย็นจัดแล้วสับครึ่ง ส่วนก้ามก็ทุบพอเปลือกแตก ตะโกสับครึ่งตัวปู เพื่อไม่ให้ไข่ทะลักหล่นไปส่วนอื่นถ้าเราสับเล็กกว่านี้ กินปูไข่ทั้งทีต้องกินแบบไข่ทะลัก อีกทั้งยังต้องจำกัดเวลาในการแกง ไม่ให้ไข่สุกเกินไป จะออกแข็ง ความมันหายไปเกือบครึ่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiEgPLlLe4VOLm0H0YFZOT7owUVOHAj9H55B2bA4hWa0WXJxj8Z4-BR4q0R9CJvSnY2JWwQ020xDeUTYDLMgmkXX7uFLhyZr3b98VU68CLLw8TZ3LLFizz6jNYM42GXgk1w02sMYdgqic/w640-h480/h4_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6XQkBLKL_BZAo2ZuaLEa3UEaVKmwJtZ0ncWlcKs2SzSTPl5E6cGUecJc6G6dk_GpXHh7KIXp7DbNrlez9_icaPjU0Fvtd_8yQzByyhpgCtCX2g1il58AcQgvj4_mGtSBojnqK2ltQqt0/w640-h480/h5_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGpDGL2ph15b3wG5fO7a7CxaH3a3ZDRPMknybpgHUPifxLIjVApUHs-eVO1_W5AiPwye5u2689Hdj6yWDHylNdntbFxoU58Q2CqHjwbdxE1WikhHQ04OhHvqGLYRnOYKmoqQRgGFGZ860/w640-h480/h6_2%255B1%255D.jpg)
ไข่ปลาริวกิว หรือปลาม่อหยองในภาษาใต้ จับมาต้มในน้ำเดือดก่อนราว 3 นาที แล้วแกะออกจากพวง เหลือเป็นเม็ด ๆ ไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOV5Thri5muPiB0Dk27twgaWlyeGm5K6bbaqTd91Qk0GmcSW33CDlNrFIXpHTaypdKhqKje_sCXuIBXMbYM9oxnTgMdTUT6gjdZTP71gOOkao14vAS905tMzpJdQFIdo7xMUJ_NtMVm5g/w640-h480/h7_2%255B1%255D.jpg)
พริกสด กระเทียม และขมิ้น เท่านี้พอครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgjEaTJQQkM5ejE1A_tUz8KtcOdgWdD-DzxMihrUurvm-Zjdemf_HtXCKIB9zG3_yueO48bLym3KphPzI8yc69c9yVIiX_1PTO8WI14toPM_PqY8GLuF9mP7qVjse-tvSblOPHFB20FYR0/w640-h480/h8_2%255B1%255D.jpg)
ทิ่มพอหยาบหรือจะโขลกละเอียดตามใจชอบ แต่แกงส้มในภาคกลางมักจะสอนให้โขลกจนละเอียด คล้ายกับฝึกความอดทน มีความละเมียดละไม แต่ในภาคใต้แล้วแต่ความชอบ บ้างก็ชอบพริกไม่ต้องแหลก แบบมีเนื้อพริกหยาบลอยหน้า และดูก็น่ากินแบบบ้าน ๆ ดีครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4Cr-Q6peQsNSvNYbtTIqLY9xcFVAQAjf8lKptp6jhoZqAwNo90ClaNRWcXg2SIFxvZq3m6If8wjQs3sy52nDY8a_CGCYTcrwR-MISejDgUOsVIlLrUP3bWYux7DxlSItSO6UP8j-JU_M/w640-h480/h9_1%255B1%255D.jpg)
เมื่อทิ่มเสร็จใส่เกลือกับกะปิ แล้วตั้งน้ำจนเดือด เอาพริกแกงไปละลาย น้ำแกงไม่ควรมาก จะดูโหรงเหรง เครื่องแกงสำเร็จไม่เหมาะนะครับ เพราะไร้ซึ่งกลิ่นหอมและอาจจะมีกลิ่นเหม็นอับมาแทรก ทำให้แกงเปลี่ยนรสชาติ ขาดความหอมที่แท้จริง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWGC1xHpXajJlNdlJTNMnz5EeBgdrQU9HUdaY-QRIIj-m9D_sg4FeG8a5f0uOgyNRrzrFeELaTXbAC6NR0-Jib3HXE_O2AfCdzDQgCNSkHqnWPM71abtQeHI6bFjQQ9A6vZQNTGV3MVzo/w640-h480/h10_1%255B1%255D.jpg)
พอน้ำแกงเดือดแล้วรออีกราว 5 นาที ปล่อยให้เครื่องแกงรับความร้อนเต็มที่ จนส่งกลิ่นหอมโชยก่อนค่อยใส่ปูลงไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7q9p4VW3aRi32cHy5mZiG9cQ0BvQB3eJqLvoFw453Cj2964XJRefZoXGFzOYWRzSPvWgQgtk_ZofRKv-BJW7kpsV4toRfR_SyVh1mWRHNdT3KTUssIMYFGpdhBiqnkkiDSzcLcUV9Dsk/w640-h480/h11_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiuxKUBS4rWN0YgoyouhZl3Q3Q6PgppyzQTpRgGW5HEKh8adZjizlzU_XxobcRvEI8gzVPr1oaMBEUQjzfRqkNlggN5I85ARNOTPO39xpSSlNbiRMsfYj1VJqyTO6vwjoTBAQSp9H8eCHY/w640-h480/h12_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiEWVARaEmC5e9EwTi1xPxEsPDezuIYAlGRuPWr78_otslCmUMvtBxhxQBUIhWhEvW0e9e0D2e4QNrlB9iJDpwwX4NUKU3jhAh2y29SOYtzxCMM8c5whSmzp3iQdEONpn82ZSoCCb9L14/w640-h480/h13_1%255B1%255D.jpg)
หลังจากใส่ปูลงไปให้เริ่มจับเวลา เราจะใช้เวลาแกงไม่เกิน 10 นาที เริ่มจากการใส่ปูแล้วนับเวลา 5 นาที หลังจากนั้นใส่ไข่ปลาที่ผ่านการลวกแล้วลงไปให้สุกแบบยางมะตูมข้น ๆ ใช้เวลาอีก 3 นาที รวมทั้งหมด 8 นาที ตะโกไม่ต้องการให้ไข่ปูแข็ง และไข่ปลาสุกมากเพราะจะแข็งกินไม่อร่อย จึงต้องจำกัดเวลาปรุง ปรุงรสด้วยน้ำปลา รสดีปลายช้อน ตัดน้ำตาลช้อนหนึ่ง แล้วใส่มะนาว ปิดไฟ ชิมรสเปรี้ยวจัด ๆ เค็มเบา ๆ เผ็ดตามหลัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZpU2STCKoPETbgTDM8gY4hFKNa10l2cFOHt044SNCHjpinRv13nTTOz9MZQ3Y9LYC1aNZt6H6yJhjVI_RmOhdwJlQ_zlmPN7Sh76L0PsW1RI78l_Er8RhwifgGeoh7LPshR8Erf_tmmI/w640-h480/h14_1%255B1%255D.jpg)
รีบตักใส่ถ้วยทันทีแล้วบรรจงชิมไข่ปลา ไร้ความคาวใด ๆ มีแต่ความหนืดหนุบหนับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjxylkoqeSLgq6uzwom9l7QidKiCi7TkM4xAgcUahdzzZ72gl1-nHIJk7skPblgEjZwbhofIpphtinCzW8hjeYMfBVBFMGEpjhW2SU555zkjW2kaNWTj6MSiBDBDXYfdmjFEza50xX-N4g/w640-h480/h15_1%255B1%255D.jpg)
ค่อย ๆ เปิดกระดองออก เจอไข่แอบอยู่ภายใน ไข่ปูสุกพอดีจะไม่แข็ง กินแล้วมีความร่วนทรายคล้าย ๆ เม็ดขนุน มีความมันอร่อย ตัดกับน้ำแกงเปรี้ยวเผ็ดได้เป็นอย่างดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDiX03DHRj3RNGQoAd4Tcn8CPBsr374R-A2tJ46Hu7-NqXVWIX2K6VbdC6aQoxuE0ZW01NrmE2TbrXskoVjaZAF8NDjSXRXQuj6Sq5muMhoXH-IUgg3PrUEuIbSEzaQ1rdLdwk63t-Ij0/w640-h480/h16%255B1%255D.jpg)
ใครชอบรสจัดต้องราดน้ำชุ่ม ๆ ส่วนตะโก ขอชิมแบบได้กลิ่นของไข่ปูมาก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw79tztyeJS1eh21o9gC_8dlnecejE8GyewDgIM5Dv8EJvhV4HYLlewjTVEwauPtVV6QyPqFYJ0Fvq1zDQswXjtOcFfee34RccUDhM-nfTbAMscRlQuKtbps3NwZnZih9F-W0220-CYOI/w640-h480/h17%255B1%255D.jpg)
ส่วนเนื้อที่ไม่สุกมากจะได้ความหวานชัดเจน แบบเต็มปากเต็มคำ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg8t2yGgS6hZC5nDK_fXAONKzgcDGAVFWHnxWoTF0O4dOGbA_4QSmRRQ3IuTyBnVr1G94HmEGyOgh6EzSZnS4Hx2WWAJB27aXElj80NRw1FDG9SiAZ1zE0oXH4SgLBsa2f4_a1cjS3mxqM/w640-h480/h18%255B1%255D.jpg)
แบ่งมาต้มสองตัว แบ่งกับตะโกน้อยคนละตัว ท้ายอวบอูมแบบนี้ ไข่ไม่ผิดหวัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6bJbIZ80ImkYrPfxSbSi6A6BcFJBX3X7JY4nqA2Wi_-PPaSAhlsstIWLlkkrjP9nWkQ-zPcVdcdx6S38bjmvPO5XFxjlQch68hEoLWGR1oI3S9TxzV7Z5VxNfiSt1WZBxgcjUL7MjADc/w640-h480/h19%255B1%255D.jpg)
ปูไข่แบบนี้ต้ม 8 นาทีพอนะครับหลังจากน้ำเดือด เพราะเมื่อครบ 8 นาที ความร้อนในตัวปูยังมี ไข่ก็จะค่อย ๆ สุก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj2EVbJI6uj7Zc791eVM2ipIAqnXaZDMdmVmsvZG-j6ezO4VlXfvwMmybx0aCoJuPf4a3s-mYNi0wbR4Rbsm9OWycdHXrKTZMH7u9EvqT2Mwc_Toxx-4a8pv3MzVJaRVZLlniOV-wFEcy4/w640-h480/h20%255B1%255D.jpg)
ตะโกขอลาไปก่อนนะครับ เพราะต้องรีบไปซ้อมฟุตบอล ทั้งรับทั้งส่งเช้า-เย็น ถ้ามีเวลาจะมานำเสนอต่อ มีหลายเมนูที่ถ่ายเก็บไว้เพราะเวลาจำกัด พบกันใหม่เมนูต่อไปนะครับ กราบสวัสดี
ขอเช็ดน้ำลายแป๊บ แหม… เกิดมาเคยทำแต่แกงส้มผักรวม แต่พอเห็นเมนูแกงส้มไข่ปู ไข่ปลาแบบไม่ใส่ผักก็น่ากินไปอีกแบบ ขอไปตามล่าวัตถุดิบก่อนนะคะ อยากกินมาก ๆ แพงแค่ไหนก็ยอม
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม