ปลาเค็ม 100 กรัม ให้พลังงานประมาณ 305 กิโลแคลอรี ใกล้วันหยุดพอดี ขอไปจ่ายตลาดซื้อปลากุเลาสักตัวเพื่อมาทำปลาเค็ม สูตรอาหารไทย หมักด้วย...
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5YcTH_CZeaNpSDcuaSfwj6B-wAu01Cvq39tD6W3YgfjZBBmVRtQtsthrZeWbj2juuRndz0Xsoq1zbWSze3kJvMLSUHamOiVhF9XwrQG88zab1XR06umYSy4zEtWbpwpLHgeOHA2qdEYg/w640-h360/oloeipk.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7OsHdsk69obOlS88SKisP__h1GFqwZczFLSvZIcyQuJLwMPlvGy_7RQw4rM9w_FaT7m95JnoMTdLPtKbdZtY5AcP6Uv4cQL5Hr778QlaLEsxAFHm7B4N2pI11EYASazxagRMMXecE08o/w640-h480/z1_2%255B1%255D.jpg)
ปลาเค็ม 100 กรัม ให้พลังงานประมาณ 305 กิโลแคลอรี
ใกล้วันหยุดพอดี ขอไปจ่ายตลาดซื้อปลากุเลาสักตัวเพื่อมาทำปลาเค็ม สูตรอาหารไทยหมักด้วยเกลือง่าย ๆ เก็บไว้กินได้นาน เอาไปทำยำปลาเค็มหรือข้าวผัดปลาเค็มก็อร่อยมาก
เลิกรอคอยคนใจดีซื้อปลากุเลาเค็มตากใบมาฝาก ด้วยราคาแพงกิโลละเป็นพันบาท เชื่อว่าถ้ารอต่อไปคงอดกินแน่ในชาตินี้ ใครอยากกินปลาเค็ม ชนิดนี้เป็นบุญปากสักครั้ง วันหยุดไปหาซื้อปลากุเลาแล้วมาทำเองดีกว่า เราขอนำเสนอวิธีทำปลาเค็ม สูตรจาก คุณตะโกครับ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม จับปลากุเลามาหมักด้วยเกลือแล้วห่อบริเวณหัวปลาด้วยกระดาษตากในที่ร่มจนแห้ง พอหมักจนครบเวลาก็เอามาทำอาหารได้เลยจ้า
"กุเลาเค็ม" ชั้นดี กับ "ปลาอินทรี" กลางทะเล โดย คุณตะโกครับ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
สวัสดีครับ วันนี้วันหยุดพักผ่อนคงอยู่บ้านดูทีวี ฟังเพลง เล่นเฟซบุ๊กกันสนุกสบายนะครับ ใช้เวลาให้คุ้มเลยครับ ในวันพักผ่อน อากาศร้อน ๆ ทำงานไม่สนุกครับ อย่างที่บอกเอาไว้ว่าตะโก "สัญญาปลาเค็ม" เอาไว้ วันนี้หลังจากเสร็จงานในช่วงเช้า ตะโกรับอาสาให้ความอร่อยทางสายตาตามเดิม วันนี้เรามาทำความรู้จักกับปลาเค็มกันครับ ขึ้นชื่อว่าปลาเค็ม เราหลาย ๆ คนคงจะรู้จักเฉพาะ "ปลาอินทรีเค็ม" เท่านั้น เพราะส่วนใหญ่ในตลาดในห้างก็จะพบเจอแต่ปลาชนิดนี้ เวลาไปร้านข้าวต้ม อยากกินปลาเค็มก็มีแต่ปลาอินทรีเค็ม ตะโกจึงอยากให้รู้ที่มาของปลาอินทรีเค็มนั้นทำกันอย่างไร ? และจะเปรียบเทียบกับปลาอีกชนิดหนึ่ง คือ "กุเลาเค็ม" และหากนึกสนุกจะเอาไปทำบ้างก็เชิญตามสบายเลยครับ เพราะทุกวันนี้ "ปลาเค็มที่อร่อย ๆ" ในบ้านเราใกล้สูญพันธุ์ ความอร่อยเดิม ๆ หายากลงทุกที มีแต่เค็มกับเค็มปี๋ และเค็มจนเรือหายจริง ๆ ครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEioFBZUnBJObb-rh1Krhgf64Ul7Dj_-9y0uZnK4ikyPRExWUIrieC6Zkc2WYter01OgnVe0oYPH6_yLjKwfTdpEqHE29xHVHTqPySUGtddw-nsHuTObEMg-U1sk23m8gpU7CMt78DbsJ5E/w640-h480/z3_2%255B1%255D.jpg)
ก่อนอื่นเราไปทำความรู้จักกับอินทรีเค็มกันก่อนว่ามีที่ไปที่มายังไง ? ปลาเค็มคือการถนอมอาหารสมัยปู่ย่าตายายดึกดำบรรพ์ ใครเป็นคนคิดค้นตะโกไม่ทราบ เพราะเกิดไม่ทันจริง ๆ โตมาหน่อยถึงได้รู้จักว่า ปลาเค็มทำจากโรงปลาเค็มนั่นเอง เด็กทะเลลูกน้ำเค็มได้กลิ่นคาวปลาตั้งแต่หัดคลาน โรงปลาเค็ม คือแหล่งรวบรวมเอาปลาที่เหลือจากการขายมาทำเค็มอาจจะมีบ้างที่ต้องออกไปซื้อแย่งกับแม่ค้าปลาสดช่วงตี 2 เพื่อเอาปลามาทำเค็ม แต่ในสมัยนี้ผู้คนเก่าแก่ที่ทำปลาเค็มอร่อย ๆ ล้มหายตายจากไป เหลือไว้แต่ลูกหลานก็ไม่สืบสานต่อ อาจจะเป็นเพราะความไม่ชอบ ไหนจะต้องตื่นตี 2 ตี 3 ออกไปซื้อปลา ได้ปลามาก็ต้องควักเหงือก ดึงไส้ นำมาหมักในโอ่ง ในไห หรือบ่อซีเมนต์ เรียกได้ว่าทั้งเหนื่อยและเหม็นกลิ่นคาวจึงไม่ค่อยมีใครอยากจะทำโรงปลาเค็มสืบต่อ โรงปลาเค็มจึงค่อย ๆ เลือนหายไป เหลือเพียงไหร้าง โอ่งร้าง เป็นอนุสรณ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVq6SLIZOFY2Iw2sQ3yzPqX_wduvhlJS-0i0ZkjG8G__ypXInIQWwO-v9CyxFqymIthaCSBQualGozgfBv7MzzbhBFvlPENcVObZcqULkr25Ayr5X_u07TOrzZLU1ut1K3hhXuzWXnjYg/w640-h480/z4_2%255B1%255D.jpg)
ผ่านอาชีพโรงปลาเค็มเหลือไว้เป็นเพียงอดีต แต่ก็อาจจะมีบ้างในบางท้องที่ที่อนุรักษ์ไว้นะครับ และต้องคิดต่อไปว่า อ้าว… ถ้าไม่มีโรงปลาเค็ม แล้วทำไมท้องตลาดวางขายกันให้พรึบ นี่แหละครับที่ตะโกจะพาเพื่อน ๆ ไปรู้จักว่า ปลาเค็มมาจากแห่งนี้นี่เอง เรือครับ เรือที่นำปลาอินทรีเค็มเข้าฝั่ง เราถึงได้มีปลาเค็มกินกันทุกวันนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhyJi8wldsuf2IIRaeQ5XZNtqEAVYbpzTXAkekwrMeGe-ZtB46V-cHWvmdTA04-iqVVMrNGrbDdYtpFkMIdBttj1jMxuR0j8nWJGEHex0QW0bhtVsJ-X5yPqi4Oz6sF9YMO3vibp1OepbE/w640-h480/z5_2%255B1%255D.jpg)
เรืออวนลอยอินทรี คือชื่อเรียกของเรือประเภทนี้ บางทีก็เรียกสั้น ๆ ว่า อวนลอย เรือพวกนี้จะออกไปกลางทะเลปล่อยอวนยาวหลายกิโล เมื่อได้เวลาก็จะกู้อวน ปลดปลา และลงอวนต่อสลับกันไปแบบนี้ทั้งวัน เมื่อได้ปลาก็จะเอาไส้กับเหงือกออก แล้วดองเกลือในพื้นใต้ท้องเรือ ดองไปเป็นชั้น ๆ เอาเกลือโรยจนมิดตัว เรียกว่ากลบเกลือกันเลยทีเดียว จับไปดองไป จนครบกำหนดเข้าฝั่ง ก็จะวิ่งเรือเข้าเอาปลามาขาย อวนลอยจับปลาผิวน้ำ กลางน้ำ เช่น ปลาอินทรี จาระเม็ดดำ โต้มอญ โทงแทง ปลาโอหรือทูน่า ช่อนเล และอื่น ๆ ลูกเรือเป็นต่างด้าวล้วน ยกเว้นไต๋ นายท้าย และอินเนียร์ เรือเหล่านี้ใช้แรงงานไม่มากเท่าอวนลากหรืออวนล้อม 5-6 คนต่อลำก็เพียงพอแล้ว พอถึงฝั่งก็รีบขึ้นปลาให้ทันขาย พักผ่อนวันสองวันก็ลงเสบียง ลงเกลือ น้ำแข็ง และน้ำมัน เตรียมออกล่าต่อ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgS1qMMHmcfLqzJ_QrXmQ81CaFHaIxNfbumqQqcoF3EJBxAoLryJWSSNh5DDL8HSu56q-3c6lmLYRI8OgmHywZzJbaCmkuZzZn7vlZkfTGv1gK3Xt7813BnQhMvLbG7q5vyuB1k-AwEejM/w640-h480/z6_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8U_8mO5flX1lArrz-Pq7hfBuU9NtbqEOsj9uuoOUI3yJMwFbJ4A2ZB6koXDpp9LvwtPbd1hfUOSp3qaqwp8Ewb9Jems1v7U5HWqh1XTt6OIHHYMS9EN33DHoXbICB-NkSPrCKHSnBKx8/w640-h480/z7_1%255B1%255D.jpg)
ปลาที่ได้ก็จะมาคัดขนาด คัดชนิด ตามที่ตกลงกับผู้ซื้อ ส่วนที่ไม่ได้ขนาด ราคาก็จะลดลง ความสะอาดหรืออนามัยก็อย่างที่เห็น คราบที่ติดตัวปลาคือเลือดปลา ไขมัน และอวัยวะภายในของปลา ผู้ซื้อก็ลำเรียงขึ้นรถ 10 ล้อ 6 ล้อ ส่งให้กับรายใหญ่อีกที รายใหญ่ก็อาจจะนำไปฟรีซเก็บรอแม่ค้ามาตัดไปขาย แม่ค้าพ่อค้าที่รับช่วงต่อก็อาจจะไปทำความสะอาดเอาเองอีกครั้งก่อนนำออกขาย เพราะหากขายในสภาพนี้คงไม่มีใครซื้อ ร้านขายของทะเลตามแหล่งท่องเที่ยวก็จะมารับไปบรรจุในน้ำมันพืชขายให้นักท่องเที่ยวอีกทีหนึ่ง อาจจะติดป้ายติดตรามาจากแหล่งเพชรบุรี แม่กลอง มหาชัย ระยอง หรือตราด ก็ว่าไปตามเรื่อง แต่ที่มาคือ มาจากแหล่งผลิตกลางทะเล นับเป็นแหล่งที่มีอาคารผลิตกว้างใหญ่ ไร้แมลงวัน จึงมั่นใจได้ว่า ปลาร้า ปลาเค็มจากแหล่งนี้ ปลอดหนอนที่มาจากแมลงวันแน่นอนครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjd8znq0i9m-69ofKLI8VxZU9M-gSxkC4JyAW8gO69FsspUjAOY4qFk7t9pvur7irkMOCxFhFN0ptYhc6J7Rr2RfUYc7t_jpGK4KN46SzG-z5ctFzqWAQ_MxokNxMgIiKNhM6xnsqamZJ8/w640-h480/z8_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3yVHM_Mkm5rEc-qvpvjMWSJ2ZBhyphenhyphenE3WKa5pTYnTAk4sjAGD7kVKnbT8-E6XaOV4I2nyHxcyrrVjgQ_Khl664hbag_7ROFNtxAZ9lcP8OvAwlQm4UwGpQ9KXqpn6sUHysvIylxGz7ll24/w640-h480/z9_1%255B1%255D.jpg)
จบเรื่องปลาอินทรีมาต่อด้วยปลากุเลากันครับ ปลากุเลาเค็มที่ขึ้นชื่ออยู่ที่ตำบลตากใบ จังหวัดนราธิวาส ปี ๆ หนึ่งโกยรายได้จากการขายแยะมาก เพราะราคาปลาที่ตากใบกิโลละ 1,000-1,200 บาทที่เป็นปลาเค็มแล้ว ราคาปลาเค็มอะไรจะแพงปานนั้น ตะโกไม่มีปัญญาซื้อกินได้แน่นอน ความคิดจึงเริ่มขึ้น ทดลองทำดูบ้างดีกว่า เพราะแหล่งที่เราอยู่ก็มีปลากุเลาแยะอยู่ "อาหารทุกชนิดต้องมีความสดเท่านั้นจึงจะอร่อย" เลยเลือกปลาที่ได้จากการวางอวนลอยเท่านั้น เพราะค่าความสดดี สังเกตตัวปลาที่ได้จากวางอวนจะมีรอยรัดของเส้นอวนที่ลำคอหรือลำตัว
ส่วนผสม ปลาเค็ม
• ปลากุเลา
• เกลือ
วิธีทำปลาเค็ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4r5amvRmV4PVE7cnAGUwkuQqz6OptL7IWXpep3x_CNsbxnh93FlCvWz8oad0ZlPWJ1T1EQtCSeo5twwFDnEz9B5TyZVKhpm5WDVbagwbCXj33khSOJFvQ_kb-SDkcLhmfSQB6laTrxtE/w640-h480/z10_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEilX6ZK1v_MKxhOfm3L16yICf1sVZsZOlJHB7k4VZGhusyfDog1EdqEnPD6Zx08SU2mIS65rOI9MqakzWFmjqqYCAG5UukwODU12uvC4v8iUEspMiUBsC49-0NjzFGAJK4PPlwIq54Hz9E/w640-h480/z11_1%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgu1ZqNhX0Y0YzNiWkH6Stn5SIImrJN8OBEfJUXQ6tSQ2ydOOjcwB_n-sp2yrneUS9lAiau71J1uy7KMWIp5_NQXWb2Z7tfmKBqXuORL_MDChkFE2dIADJnWNbuP4LvDO5wvf2Cepk-opM/w640-h480/z12%255B1%255D.jpg)
เมื่อได้ปลาสด ๆ ตามจำนวนที่มีก็ขอดเกล็ด ดึงเหงือก ดึงไส้ ล้างทำความสะอาด ตั้งให้สะเด็ดน้ำก่อนที่จะหมักเกลือ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYfzBmYTwVpqiJiKIpA-yq2lREQe6daZ4yLkIkqIYhItZPAl3oJhPVlxx-wmH1ctcucOcZUu7FuY79yaUm_KR10kif5QZ13iWDGXH2aYv567AFFAsBGGFRyYsxCr_EiaEaig1OaGA-9wY/w640-h480/z13%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgT32j5WrbjCOyBdPoPZ56rykvS3LTZX2UDiUSTRNbPhTRXtvPfBwIhyphenhyphendEzavSVqN4yiXv_LpaRYay7mhRF2IUycgcDi2kNk6TyK_nBLdcbEtndv5udf5owsktx55tdhLmw2R1aRIjEc_8/w640-h480/z14%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9bDodw_iYk_sBHwx7KtK5m-EIkFEZkQvmzsAcH-dvLp7Gmf1KgUuDOryQ9dXSh5dg1ARcGkNgUdCNQd8ubcYMRBerE-gkyxyzxqGjBuB_dWaoTf7k-Vey5H1SENjhLPWCHlOkxNtthmE/w640-h480/z15%255B1%255D.jpg)
เมื่อปลาสะเด็ดน้ำก็เอาเกลือยัดลงไปในท้องปลาจนเต็ม จับเรียงวางไว้ในภาชนะ โรยด้วยเกลือตามลำตัว ตะโกไม่มีภาชนะจึงเลือกใช้ลังโฟมดองปลา ปิดฝาเอาของหนักทับฝาลัง ตะโกใช้ถังใส่น้ำแล้ววางบน ช่วงนี้ปลาจะคายน้ำออก ถ้าปลาแยะเราก็สามารถสลับปลาตัวด้านบนลงด้านล่างได้ เทน้ำทิ้งแล้วหมักต่อ รวมเวลาหมักปลา 3 วัน 3 คืน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIN_Mu1c7J_Ljwh-P9LO2XVj_ya7BtRHu3ZSXKrQa0Y3-U_tTdJW7hqqG_wf476ZEJmlVnTyWbfutpIPt49OrcqpAeEMx_ampu_J7ZOCsHAHNBg1Itqc24KFZuYeu0Y_QkoYz1nLdXCRw/w640-h480/z16%255B1%255D.jpg)
หลังจากเรายัดเกลือเข้าท้องปลาแล้ว ตะโกใช้หนังสติ๊กรัดปากปลาเพื่อไม่ให้เกลือไหลออก เพราะถ้าไม่ปิดปาก เกลือไหลออกได้ ปลาจะไม่ถึงเกลือ เนื้ออาจจะเสียได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvHDdIQ8m1UOltdldhTR1qwli4RQrMFnzWsiG1Rly1fY1Hg-CfdEafOVup-KIdUbcALmLa1R34i47Lhq6HPr4KU_bxzgl8u2i92-wSF8wCe1j5NW7ysRtoQQsAifOXZ5hxcjRFtYyTxxQ/w640-h480/z17%255B1%255D.jpg)
เมื่อครบกำหนดก็เอาออกมาล้างน้ำ ฉีดน้ำเข้าท้องเพื่อไล่เกลือออกมาให้หมดและทำความสะอาดที่ลำตัวจนขาวจั๊ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidc7EEsNv8ktgTjiqOlxEXPSixiBx_UphChxz_lG6eJzyb745igdJ6V2YcnaTqBcHLMBVfCTMIqtxBlLJvxSu91PjdKhck79KCiCeFNFG1W60Rla_OpFiXJDr5EPxaQJRUhjXn5gd3Y9I/w640-h480/z18%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdwGgOUZ_3Qsx6C-zjQCrNU_Twz9LHdbJW8CHZwRR_doeKZVmr9uoJNmC70g3ynUB0mybgOrUH0XcVhP-FHW7OjrjgwhCQACd3-JStWdwGbuw6BDcfIWWdXIV0TJ9auplGZxcyVkJbwwE/w640-h480/z19%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhZH-1hp6rLUPiXcIri-nG6t5MHhRapafVnOBSgJlR5Fipb1JinEibbME1918IxMiV4HKkwVKbViFaPCKA46WLG2YICjxzLWSpqGmHCtlJb0Ljnr5ChFVgXtBrfsei94_4nlnwT90TFUog/w640-h480/z20%255B1%255D.jpg)
ล้างเสร็จตั้งให้สะเด็ดน้ำก่อนใช้กระดาษห่อปิดหัวปลา ให้ปิดกระดาษทับรูใต้ท้องปลา เพราะถ้าไม่เช่นนั้นแมลงวันจะวางไข่ได้ ปลาก็อาจจะขึ้นหนอน ปิดหัวกับปิดรู รับรองหนอนไม่มี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgMZhUQ-m_d469MRb97DRqdTMVO5U9h7vVNQ2ow61ECvlDvXWeQ8CSXrgoEYjTKsJ9JncxlhsO-WRfVglPOyUFYG1dPPiwEKAkOimHLCVc32jiu2CAUGj90fnZ0f5aE_QMEbLXbtiqc694/w640-h480/z21%255B1%255D.jpg)
หลังจากห่อเสร็จก็ให้ตากในที่ร่ม อาจจะโดนแดดได้นิดหน่อย แต่ไม่ควรโดนแดดทั้งวัน เพราะเนื้อปลาจะสุกร่วนจากความร้อนของแสงแดด ควรเลือกตากในร่ม ตากลมไปเรื่อย ๆ จะดีที่สุด แค่ต้องการให้น้ำในปลาออกมาจึงต้องห้อยหัวลง
ป.ล. แอร์ที่ตะโกตาก เป็นแอร์ที่ไม่ได้ใช้งานครับ อย่าเอาไปตากแอร์ที่พัดเอาไอร้อนออกมา เนื้อปลาจะสุกครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdu58jHDKGtkflStIte9BcLBInP0suiCUGYgBiOJVc_d3uoRD8UAINIxEGOGINmfeeJ0TU4b9x3FnMWvtvFEflmU3B02xWx2VJ9i9IjHPS8YnaVEtEdD4S9cDxbP-_dfUZMy9V4zAQM6Y/w640-h480/z22%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoMeRQXzFiu5vpKF_5D_8Wbtzsu2_WhT2wqISOv7DA8biLOxpi6GgJ2W7TJIeN9DvxHlTCgGUt9TyDSiK1ikgt2RctPvyOVDpNJfi_EmPHH6zWuqWZOtwB2kTiWja9Ty9VxxIzHKdP4IQ/w640-h480/z23%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEioHOcVKMf1L8Cy_zrKg3-cDrlSxKj6wfZ18AmL728zLTZAsnbU0AJ_PARwHR_AM1GOPk2xA9GZpExR14lYtdvBAxejuwnJkeYrpedPHRyu2VpMXXimqJxz0O83MhZXY8KA3vBLyNRZJaI/w640-h480/z24%255B1%255D.jpg)
ตากลมผึ่งลมราว 4-5 วันเนื้อปลาก็จะค่อย ๆ แห้งลง บีบที่ตัวเบา ๆ เอาความนิ่มเหมือนกล้วยเริ่มสุกถือว่าใช้ได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEicyhNaYJHtcb1C67HTxokEEC4p2IoHNkhhvZ7i-Ym5AFxUkM5V8Bx6i7_-eo2o-h3BhMMVr3xO3w2rB1HRpwS6uur3vAfVTsD5zKCwRYgTbsnuS1MTKwVQyCwXZ55KJ0hea7jxBoq32bk/w640-h480/z25%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjMHtGR5R9YPLXMsXolH3AvTl5JH7t6DcY_r0MValVMz14XcUAJdiXG_o4ljgP9sdauFEIfZxFE1q3fhdp02cStbWRZiaHrsD_sIqIcvnvsTigRRdNee7ZiO74S5yseAWRRpJNhTTpoYUQ/w640-h480/z26%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9PLAUWrJNUKJe8p4gpwSJBb-N7xNauG_1zVwd_-qCQqo0D4jeCMiYZAHDod4aBjaeu04XANRktZPFWW2wK8eaZyqtQeYaitFBzl9W7jHUOm8eWDTDwKyTwPasGsbxz2_FoIBRqlayO7k/w640-h480/z27%255B1%255D.jpg)
นำปลามาล้างให้สะอาด ตั้งให้สะเด็ดน้ำสักพัก เอาไปทอดไฟอ่อน อย่าใช้ไฟแรง ปลาจะไหม้ ด้านในไม่สุก ทอดปลาเค็มต้องใจเย็น ๆ ครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgQZ0fbmzjv9Jc2v52VlJhmqMMpdoIgwYHEpcS4Fp_Mgy8366kSWZsnIplOwa73nH5G4wEu_ugHhsMu9FQf3J7V480K8U7REl6ayZ9O-9KlwHpq6zU5b_BKI00Pre4YQ_AlMoVbNPCgnU/w640-h480/z28%255B1%255D.jpg)
ช่วงทอดจะทรมานมาก เพราะกลิ่นหอมของปลาเค็มเข้าไปทำร้าย พยาธิดิ้นพล่านราวกับแผ่นดินไหวในท้อง 6 ริกเตอร์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6nTFwHzxpIc56BhF5I73qgp5TUAldzlufXACIK-Oa2u5WPVIIeu2fdbvQ39IcwcVNCrk_6zsASgcM7JEt4k_F871LBz_z-QwqjdqOt62Oy87VGYoEBDN3kkeT2oyagNw1BlVOrWy9Lcw/w640-h480/z29%255B1%255D.jpg)
ฝานพริกสด มะนาว และหอมแดงรอได้เลย ทอดเสร็จจะหอมทั่วหมู่บ้าน ใครได้กลิ่นต้องพูดว่า บ้านใครทอดปลาเค็ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipHBQuRp2pwH7C_5qm5ImD5hzNC1A4A9UzsJuZMJCd1QzbvSOkVbMe0ln0jNIszZgZbMzJs6duV4Xv7gIiv61zE_xKvPLzkHhyphenhyphenKN3QekQw-ksqX1utRNORX-06DMx3reT2hjyhqpgMflY/w640-h480/z30%255B1%255D.jpg)
ช้อนกดครึ่งลำตัว เอาก้างออก หนังปลาจะกรอบออกเหนียว ๆ บีบมะนาวลงไป พริกขี้หนูโปะ ตามด้วยหอมแดง ข้าวสวยหุงสุกใหม่ให้ความร้อน ปลาเค็มวางบนข้าว ไอความร้อนพากลิ่นหอมขึ้นจมูก เนื้อปลาไม่เค็มจัด เพราะตัดด้วยมะนาวได้ความหอมสุด ๆ ความเผ็ดตามมา ความซ่าหอมแดงก็ทำงาน
ถ้าชอบแบบคลุก ให้ตักปลามาสักครึ่งช้อน แล้วคลุกด้วยช้อนส้อม ตักพริกปนหอมแดงคลุกต่อ คำนี้แหละ น้ำตาจะไหล
ปลาอินทรีเค็มก็กินบ่อยแล้ว ลองเปลี่ยนมาทำปลากุเลาเค็มบ้างดีไหม เนื้อปลาเนียนละเอียดรสเค็มกำลังดี ตอนทอดนี่หอมติดจมูกเชียว ใครอยากทำปลาเค็มกินเองไปจ่ายตลาดพร้อมกันเลยค่ะ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
Kapook.com
คุณตะโกครับ สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม