ท อด เองอร่อยเองกับเมนูทอดมันกุ้ง สูตรไม่ใส่มันหมู แต่ใส่เนื้อปลาเพิ่มความเหนียวนุ่ม เคี้ยวกรอบกินเพลิน แกล้มกับผักตัดเลี่ยน มีน้ำ...
ทอดเองอร่อยเองกับเมนูทอดมันกุ้ง สูตรไม่ใส่มันหมู แต่ใส่เนื้อปลาเพิ่มความเหนียวนุ่ม เคี้ยวกรอบกินเพลิน แกล้มกับผักตัดเลี่ยน มีน้ำจิ้มบ๊วยสักถ้วยสุดยอด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibc6Lad8msnz3Mtu6TqdiGVkXgHgHX-eNca13KSKIlO5evLv66oRW7Obr5H4Wy-6eSpZqx3UUlm918Et4Rd5CKOOD9h2LH12NVnG3E3iJdnSG65NPBjc-zxj-juxh3RYYYArjAj2oCmYw/w640-h478/s1_2%255B1%255D.jpg)
อย่างที่รู้ว่าเมนูทอดมันกุ้ง ถ้าใส่แต่กุ้งต้นทุนคงสูงลิบ หลายคนจึงเลือกใส่มันหมูเป็นการเพิ่มปริมาณและประหยัดงบ แต่สำหรับใครกลัวแคลอรีสูงปรี๊ด ลองเปลี่ยนเป็นใส่เนื้อปลามีคุณค่าแทนดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำทอดมันกุ้ง สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม สูตรไม่ใส่แป้ง ใส่กุ้งผสมเนื้อปลาได้ความเหนียวเด้ง ปรุงรสเค็มนิดหน่อย ปั้นเป็นก้อนกลมแบนแล้วเอาไปคลุกเกล็ดขนมปังก่อนทอด จิ้มกับน้ำจิ้มไก่ น้ำจิ้มบ๊วย หรือซอสตามชอบ
ทอดมันกุ้ง 1 จาน ให้พลังงานโดยประมาณ 255 กิโลแคลอรี่
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับทอดมันกุ้ง โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhV1_-Uzt3n7kxEzlHTaj44TOxf5HXp70jjwq3pXZuSd2hH2LBmy6nFKiEWuORXdqBGyG-3xQ8_namsR03ZliYNK5f44xtD15uA2WM1zSbfBwDVn5wzuX1FeBXv7R6-7Unn4FI4Gu0MbE/w640-h478/s2_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZpO6eXg2h1K6e0GBDdV9ts9UhW5GGDhXZZXTE4cMCKufvcr6OkfzjCzgfx4mFv3hhIcsA-40m8kRWE3RHIZnHqcjM7Fifd0rgl-IhZcmvZw0IRqLK8zZcEeNZZGBiKVMPtFwB5ZfulUY/w640-h478/s3_2%255B1%255D.jpg)
สวัสดีครับ ลุงป้าน้าอา พี่ ๆ น้อง ๆ ตะโกน้อยห่างเหินไป 2 สัปดาห์ คิดถึงหนักมาก เพิ่งจะว่างก็วันนี้ เพราะมีลมคลื่นหัวขาวมาตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้เปลี่ยนจากคลื่นหัวขาวมาเป็นคลื่นใหญ่ยาว เรืองดออกจากฝั่ง จึงมีเวลาว่างมารีวิวให้ทุกท่านชมกันครับ
น้ำที่ผ่านมา ปูปลากุ้งเต็มท้องทะเล ปลาที่ไม่เคยเห็นตัวใหญ่ ๆ ก็มีให้เห็น ปลาบางชนิดไม่เคยเห็นตัวในระยะ10 กิโลเมตรห่างฝั่งก็มีให้เห็น เรือไดร์หมึกที่เคยเห็นปั่นไฟตั้งแต่พลบค่ำ ปั่นไฟกันสว่างจ้าแทบจะเกยตลิ่ง กลับไม่เห็นสักลำในช่วงนี้ อาจจะเพราะกฎหมายประมงที่เข้มงวดขึ้น รวมถึงการติดตั้งระบบ VMS ของเรือทุก ๆ ลำที่ทำการประมง ทำให้ไม่กล้าเข้าใกล้ฝั่งมากนักเหมือนแต่ก่อน อีกทั้งการเข้มงวดของทางการ ออกตรวจจับอวนลากกับอวนรุน ทำให้ท้องทะเลฟื้นฟู ทรัพยากรทางทะเลสมบูรณ์ขึ้น ชาวประมงน้ำตื้นแบบตะโกน้อยพลอยลืมตาอ้าปากได้บ้าง ดีใจแทนลูกหลานที่จะได้มีอาหารกินตลอดไป
อย่างที่บอกไว้ ปลาที่ไม่เคยเห็นตัวใหญ่ ๆ เช่นนี้ก็เริ่มมีเข้ามา เช่นปลาดาบลาวที่ตะโกน้อยจะนำมาร่วมปรุงในเมนูวันนี้ ปกติจะพบตัวขนาดเล็กและกลาง แต่วันนี้ปลาดาบลาวตัวกิโลกว่า ๆ มีให้เราเห็น พร้อมแล้วก็เข้าครัวกันเลยครับ
ป.ล. ไม่แนะนำให้ผู้ปกครองทำตามตะโกน้อยนะครับ เพราะปลาบางชนิดมีเงี่ยงมีพิษ อาจเกิดอันตรายได้ กุ้งก็เช่นกัน มีกรีแหลมที่หัวหาง อย่าให้บุตรหลานจับต้อง ตะโกน้อยชาวทะเลเต็มตัว รู้ดีว่า อันตรายอยู่ตรงไหนก็จะตัดทิ้งไปก่อน เหลือเพียงสร้างความคุ้นเคยและภูมิคุ้มกันเพื่อเป็นวัคซีนให้เขายามเมื่อเติบโต
ส่วนผสม ทอดมันกุ้ง
• กุ้งสด
• เนื้อปลา
• พริกไทยดำเม็ด
• เกลือ
• รากผักชี
• เกลือ (สำหรับปรุงรส)
• น้ำตาลทราย
• ผงปรุงรส (รสดี)
• เกล็ดขนมปัง
• น้ำจิ้มบ๊วย หรือซอสพริกศรีราชา
• ผักแกล้มตามชอบ
วิธีทำทอดมันกุ้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTUWa14JN8YZ0sKVKpcvwBVvvW02RUgZAZS31uwlwM2kA3ElqBofR44Uftz3wylf1pvuxmOYCsdivvhFLgOTHOWbMw1d4Ti6_vhq-UMJqK1xS9BpcrcRpiYuydFmsMiHcEZ7T0ds5YeP0/w640-h478/s4_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjxyZHRw_n-x7BGcfXTx6xJcNTEhw9TVqXAAEYVq9Vs5pvEDg5YS6HUSenvweJpwyhyW4dsbqH2Bnp9vrhjMeSDNkB2Fjv2Rij_ebO0cqYM5KNh5ZAbiigpggXfkPNZ2prQ3m9dk0LyVsI/w640-h478/s5_2%255B1%255D.jpg)
ทอดมันกุ้งในสูตรแต่ละคนจะต่างกัน มีเหมือนกันอย่างเดียวคือเนื้อกุ้งที่ใช้ผสม บางบ้านก็จะใช้เนื้อกุ้งปนมันหมูแข็ง ก็อร่อยไปแบบหนึ่ง บางบ้านก็ใส่น้ำมันงามีความหอมตามแบบฉบับเหลาจีน
ทอดมันกุ้งของตะโกวันนี้จะใช้เนื้อปลามาผสมเพื่อลดต้นทุนนะครับ กุ้งที่ใช้ก็เป็นกุ้งที่เหลือจากขายราวครึ่งกิโลกว่า ๆ เมื่อปอกเปลือกก็จะเหลือเนื้อนิดเดียว จึงต้องใช้เนื้อปลามาผสมเพิ่มปริมาณ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEik_ZWPLAfJbqEr0-pHHuuC_Q6UodH040bs-RhyY5i7txMnMB73mcx-a_1KVRdgZ4hpeMDIMvoJYrQaW00STSJyABXIu8VbTCF4I5EyeAFp0ux-czrPO6Ck1nMR7F2wmZ3OmUomIo8Sehs/w640-h478/s6_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVjr3YRja_90EdE1et4DmlNz8E90khjByzknFakoggh9v_8EfBq5pZ8NcXw05gv-HqPwvNPGb-IZ-0_kQb1Q6v8u9PxwpRgJjz7MusMHZLUlCnznx2-QM29jpuHfJ3ZL3q3TLhdyHO-9k/w640-h478/s7_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsSfLcPEkXk25ZiqpOemPb2qjLbTxVR1yL-TXDrVbyMdj4a35dJ3vZwf0QgagrnEY_TloXsVHePwsKJvXnS-rMw5WYlzLfS8_kJA0pNZ6_yF_UvIa6Ss9STaaArVMDz5DEhRYmQm2BAKA/w640-h478/s8_2%255B1%255D.jpg)
ปลาดาบลาวค่อนข้างมีเนื้อแยะ และเนื้อของปลาชนิดนี้มีความเหนียวจึงเหมาะสำหรับทำลูกชิ้นหรือทอดมัน หากใครเคยกินลูกชิ้นปลาที่ทำจากปลาชนิดนี้จะรู้ได้ถึงความอร่อย ปลาชนิดนี้ ก้างตัว Y แยะมาก เหมือนปลาตะเพียน คนจึงไม่ค่อยนิยมกิน หากจะกินก็ต้องบั้งกันจนเมื่อยมือ แต่ถ้าเอาเข้าเครื่องรีดเนื้อหรือบดจะดีมาก ๆ สำหรับลูกชิ้นปลาชนิดนี้ แล่เนื้อเสร็จก็ขูดเนื้อ เอามาลงครก ตำให้เป็นเนื้อเดียวกัน ใส่น้ำแข็งและเกลือ 2% ลงในครก เมื่อเนื้อเข้ากันก็เอาไปแช่เย็นไว้ก่อน รอผสมกับกุ้ง ก่อนจะปรุงรส
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-FngN0-WPyM_guiUrLNgscetWBbVv_oWxPJqKsTQZPaLBEu2ZD5EMi_jYZ5tc4xaR7Tlf_t9lzUFxGni82FtLcd2uF_LYuqFlei21HhRzxGkGRAJ5V6-G5_F97rgohnL3zzuBzzt1Sz0/w640-h478/s9_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRp_0srrfz5EXTKHZZZz3b52auA-iHRhz_7wco1UB2oc1aTcq6Arj53iiFu6Q9soZ-J9FgwLdKHZKuYK-UH752Ob3otKNkISggcdYE6TQSiy2oWuywN0HZ8dGMBchwEY8zJb4v7J-wgBM/w640-h478/s10_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgq1Bavmk1U5xuFBQpwCBDLWXCE2rSEuctL2jQxEp72ynaxdUuXRSRqDVRI6SFpxD9L5tV_QOq2fK1XYF8aB7KrBJNOV-3LSKdLzZfzkeqYJDz-hEWHw4gSH_-xi32Ucufv33SUG6_6O0/w640-h478/s11_2%255B1%255D.jpg)
กุ้งแกะเปลือกเด็ดหัว นำมาผ่าครึ่งเพราะกุ้งตัวใหญ่ จึงต้องนำมาสับก่อน แล้วจึงนำมาตำจนเป็นเนื้อเดียวกัน กุ้งแชบ๊วยจะมีไข่อ่อนสีเขียวแยกชัดเจนกับลำไส้กุ้งสีดำ เพียงดึงเส้นสำไส้ออก ไข่ก็ผสมลงไปกับเนื้อกุ้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3HYakIFTH_dJ6btIWdfsC1huSyJ9TA_reGzHB7Au9vBFeX3BVvZCMQFykWF_3oCMP7unDNx7G2EnuU_KJO_HcZqyhmxvA_nfC7yNhDsID7Zyk2BTIqiJm1GmYoe5ruQSfUSTW522RvxE/w640-h478/s12_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZb1_QkCxko2odF7v20yeXITrQQfP-wN6qsnUJ2SW8C8wZNWUL5cPk9seWQy-DVGFuAVOdHz0NW1zQLjYOhxGrYRnm4yriUMDU_2sIzhzP6Tvv_zHwTZ1nV9ywVj6EdreQJp59gi5CDPo/w640-h478/s13_1%255B1%255D.jpg)
หัวกุ้ง เราแกะเปลือกหุ้มออก เด็ดขาทิ้ง จะมีเนื้อส่วนหนึ่งช่วงคางกุ้ง ส่วนนี้จะมีความหอมมันกุ้ง ใส่ไปราว ๆ10 กว่าหัว เพื่อเพิ่มความหอมกลิ่นของกุ้ง ตำจนแหลกรอผสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRFCtorViqxWB7iFybYEm0LtVruFiPvvGYxhB-APowjGx8ncDH3ejMEGDiaxw7GX6e2f6U9Mctjv46o4ckA1QlbkSw7CtN5DbbHl0XF8iPVFVOnaRN88WViSFkqxA-TOCGmfcwvvnDpq8/w640-h478/s14_1%255B1%255D.jpg)
ใช้พริกไทยดำเม็ด เกลือ และรากผักชี โขลกจนละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVNq88IG6T_lSKqd2ipqDPTLJBjMgcm47KVCi98rm2Us43flfJWvLlWfLoYhE32J6guCd0pZzkio4vQWdKaFw0ZXRKpljBOBzQzg4mTMtW7jH-4cYdVYxBq481bmX53GBbM04BfW-BGa4/w640-h478/s15%255B1%255D.jpg)
แล้วนำกุ้งกับปลามาผสมรวมกัน จะใช้ตำหรือฟาดให้เหนียวก็ได้ปรุงรสด้วยเกลือ น้ำตาลทราย และผงปรุงรส แค่พอมีรสชาติ ไม่หวาน ไม่เค็มนำ เพราะเราต้องการรสชาติจากเนื้อกุ้งแบบเน้น ๆ มากกว่า แล้วนำไปแช่เย็น บ่มให้ส่วนผสมมีความเหนียวขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjlu9Xul1undiExjH_KnfhC49g1Mh5lRh0GPDPIGh3HEDPjwQygJSywMBlj-26yJb_5Yf-nrVnIHYy4Ijmfli6LMJ04-XqEVkowVrMcSRepYN3uYEJgx1Tx6f6y2NptRk-XoEiXpXPnLTc/w640-h478/s16%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhg3A3hJETuyJgjLMNZdhuyKWmKmSzXSwLYs_x0yAvX5utz5VJ3en8p12BU_vNrc89KdNDW2deJ5RlmbrkFpZr4SEijqzKs2K7aD5jWzsGYQ94rOe048fBNDKK9M0RMBd1svSWfXdylBIg/w640-h478/s17%255B1%255D.jpg)
ก่อนจะปั้นขึ้นรูป ควรนำไปชิมรสชาติดูก่อน ด้วยการเข้าไมโครเวฟแค่พอสุกแล้วชิม เมื่อได้รสชาติตามต้องการก็ปั้นเป็นทรงกลมแล้วโรยเกล็ดขนมปัง กดเป็นแผ่นแบน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0LuTM5Te9dg9DkmKOy4rTuxp0uZM8l4MhFUSw7uVkjmF0VxdsoJq0_ws66KSCd2q88-8zyFHwdoYJ9wQx9PNuShyphenhyphen0sVV5N-AVXGLoTu51Q-nT-ax_svMCkUy7w-NM60RKBeTq01QLrTM/w640-h478/s18%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhpwf5kNRmn_Y9nro4PY1jtaLKOxxlD-qRwYze_mBydOwWXusAVAnsoYpE8yJQJJJseMzJ-H2liC1h-nv8ZkZpOkblt_ecC6SVzcJmwgkc7ndtJ8wMm7N29d189E1Wft99Y5GlKivlJidg/w640-h478/s19%255B1%255D.jpg)
การทอดนี่สำคัญต้องคุมอุณหภูมิไม่ให้ร้อนจัด เพราะเกล็ดขนมปังจะไหม้ดำ ทอดไฟอ่อนกลางจนผิวเหลืองจึงกลับด้าน ไม่ควรกลับด้านบ่อย ๆ คุมระดับแก๊สให้ดี แต่ถ้าใช้เตาทอดไฟฟ้าจะได้ผิวที่สวยกว่าแก๊สเพราะอุณหภูมิค่อนข้างนิ่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgXLBuiuBXftyAo8krnOGMTuAYUTe3Nbg31Go0YqlQdByfcd0eUBoPVUOQKLMcT4m1caP6H4_zvmVaq88CFT51svG2DcpUPqbfo5qRCy2j3KOEv9iCDOFdV2zRgMjS-LCoMZgd7GUzvT0/w640-h478/s20%255B1%255D.jpg)
ทอดราว 6-7 นาทีหรือจนเกล็ดขนมปังเหลืองก็ใช้ได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjEDtpX-6wYp22ObXkeK1o7GqCHJKgC_rz7f-McOKUQ5lNMcR2hVVNmfL7wpaaOOmrUXzc2TvRWNeuB5LNeGJPxrjbP_7t2DLKWv-Lu8EgTxywAM171lsCF4srrl8DcE-GXDtvbQ4DYSCo/w640-h478/s21%255B1%255D.jpg)
น้ำจิ้มใช้น้ำจิ้มบ๊วย หรือซอสพริกศรีราชาก็ได้ ผักอะไรก็ได้ตามใจเราชอบ เช่น แตงกวา มะเขือเทศ สลัด กะหล่ำ แครอท หรือแม้แต่ผักรวมดองแบบเปรี้ยวอ่อน ๆ ความอร่อยอยู่ที่เนื้อกุ้งและปลาฟูอวบอูม กินได้เต็มปากเต็มคำ ความหอมของกุ้งมาเมื่อเข้าปาก ไม่มีกลิ่นปลา มีหวานน้ำจิ้มบ๊วย ความกรอบของเกล็ดขนมปังผสานกับตัวทอดมันกุ้ง รับรู้ยามที่เคี้ยว เนื้อเด้ง ๆ ของกุ้งบ่งบอกถึงความสด มีกลิ่นกุ้งโชยจมูก คำแรกผ่านไปอย่างรวดเร็ว ครึ่งชิ้นหลังต้องตามมาติด ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyHpNMaD9YaHMvV1dxPqP2UCSGjPgpP8mdFOwHYbbFzF-BTvIS2wkE7Et5ec-CZPT1quNSfyjKGHuuVdlTVcP_lznnZZILPoklTRuV-shZkCnGD-UlovzyYwkPGEzUh72YFtlTzoH2CA0/w640-h478/s22%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยขอลาไปก่อนนะครับ ฝนก็กำลังตกหนักต้องรีบไปวิดน้ำท้องเรือก่อนครับ พบกันเมนูต่อไปนะครับ กราบสวัสดี
จบไปแล้วสำหรับเมนูทอดมันกุ้ง สูตรนี้ใส่เนื้อปลาเพิ่มปริมาณเพื่อความประหยัด ใครอยากกินแต่กุ้งเพียว ๆ ก็ได้เช่นกัน ใครกลัวน้ำมันกระเด็นไปเรียกคนข้าง ๆ มาทอดสิคะ ฮา
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibc6Lad8msnz3Mtu6TqdiGVkXgHgHX-eNca13KSKIlO5evLv66oRW7Obr5H4Wy-6eSpZqx3UUlm918Et4Rd5CKOOD9h2LH12NVnG3E3iJdnSG65NPBjc-zxj-juxh3RYYYArjAj2oCmYw/w640-h478/s1_2%255B1%255D.jpg)
อย่างที่รู้ว่าเมนูทอดมันกุ้ง ถ้าใส่แต่กุ้งต้นทุนคงสูงลิบ หลายคนจึงเลือกใส่มันหมูเป็นการเพิ่มปริมาณและประหยัดงบ แต่สำหรับใครกลัวแคลอรีสูงปรี๊ด ลองเปลี่ยนเป็นใส่เนื้อปลามีคุณค่าแทนดีไหม เราขอนำเสนอวิธีทำทอดมันกุ้ง สูตรจาก คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม สูตรไม่ใส่แป้ง ใส่กุ้งผสมเนื้อปลาได้ความเหนียวเด้ง ปรุงรสเค็มนิดหน่อย ปั้นเป็นก้อนกลมแบนแล้วเอาไปคลุกเกล็ดขนมปังก่อนทอด จิ้มกับน้ำจิ้มไก่ น้ำจิ้มบ๊วย หรือซอสตามชอบ
ทอดมันกุ้ง 1 จาน ให้พลังงานโดยประมาณ 255 กิโลแคลอรี่
ตะโกน้อยชวนฝอย อร่อยกับทอดมันกุ้ง โดย คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhV1_-Uzt3n7kxEzlHTaj44TOxf5HXp70jjwq3pXZuSd2hH2LBmy6nFKiEWuORXdqBGyG-3xQ8_namsR03ZliYNK5f44xtD15uA2WM1zSbfBwDVn5wzuX1FeBXv7R6-7Unn4FI4Gu0MbE/w640-h478/s2_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZpO6eXg2h1K6e0GBDdV9ts9UhW5GGDhXZZXTE4cMCKufvcr6OkfzjCzgfx4mFv3hhIcsA-40m8kRWE3RHIZnHqcjM7Fifd0rgl-IhZcmvZw0IRqLK8zZcEeNZZGBiKVMPtFwB5ZfulUY/w640-h478/s3_2%255B1%255D.jpg)
สวัสดีครับ ลุงป้าน้าอา พี่ ๆ น้อง ๆ ตะโกน้อยห่างเหินไป 2 สัปดาห์ คิดถึงหนักมาก เพิ่งจะว่างก็วันนี้ เพราะมีลมคลื่นหัวขาวมาตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้เปลี่ยนจากคลื่นหัวขาวมาเป็นคลื่นใหญ่ยาว เรืองดออกจากฝั่ง จึงมีเวลาว่างมารีวิวให้ทุกท่านชมกันครับ
น้ำที่ผ่านมา ปูปลากุ้งเต็มท้องทะเล ปลาที่ไม่เคยเห็นตัวใหญ่ ๆ ก็มีให้เห็น ปลาบางชนิดไม่เคยเห็นตัวในระยะ10 กิโลเมตรห่างฝั่งก็มีให้เห็น เรือไดร์หมึกที่เคยเห็นปั่นไฟตั้งแต่พลบค่ำ ปั่นไฟกันสว่างจ้าแทบจะเกยตลิ่ง กลับไม่เห็นสักลำในช่วงนี้ อาจจะเพราะกฎหมายประมงที่เข้มงวดขึ้น รวมถึงการติดตั้งระบบ VMS ของเรือทุก ๆ ลำที่ทำการประมง ทำให้ไม่กล้าเข้าใกล้ฝั่งมากนักเหมือนแต่ก่อน อีกทั้งการเข้มงวดของทางการ ออกตรวจจับอวนลากกับอวนรุน ทำให้ท้องทะเลฟื้นฟู ทรัพยากรทางทะเลสมบูรณ์ขึ้น ชาวประมงน้ำตื้นแบบตะโกน้อยพลอยลืมตาอ้าปากได้บ้าง ดีใจแทนลูกหลานที่จะได้มีอาหารกินตลอดไป
อย่างที่บอกไว้ ปลาที่ไม่เคยเห็นตัวใหญ่ ๆ เช่นนี้ก็เริ่มมีเข้ามา เช่นปลาดาบลาวที่ตะโกน้อยจะนำมาร่วมปรุงในเมนูวันนี้ ปกติจะพบตัวขนาดเล็กและกลาง แต่วันนี้ปลาดาบลาวตัวกิโลกว่า ๆ มีให้เราเห็น พร้อมแล้วก็เข้าครัวกันเลยครับ
ป.ล. ไม่แนะนำให้ผู้ปกครองทำตามตะโกน้อยนะครับ เพราะปลาบางชนิดมีเงี่ยงมีพิษ อาจเกิดอันตรายได้ กุ้งก็เช่นกัน มีกรีแหลมที่หัวหาง อย่าให้บุตรหลานจับต้อง ตะโกน้อยชาวทะเลเต็มตัว รู้ดีว่า อันตรายอยู่ตรงไหนก็จะตัดทิ้งไปก่อน เหลือเพียงสร้างความคุ้นเคยและภูมิคุ้มกันเพื่อเป็นวัคซีนให้เขายามเมื่อเติบโต
ส่วนผสม ทอดมันกุ้ง
• กุ้งสด
• เนื้อปลา
• พริกไทยดำเม็ด
• เกลือ
• รากผักชี
• เกลือ (สำหรับปรุงรส)
• น้ำตาลทราย
• ผงปรุงรส (รสดี)
• เกล็ดขนมปัง
• น้ำจิ้มบ๊วย หรือซอสพริกศรีราชา
• ผักแกล้มตามชอบ
วิธีทำทอดมันกุ้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTUWa14JN8YZ0sKVKpcvwBVvvW02RUgZAZS31uwlwM2kA3ElqBofR44Uftz3wylf1pvuxmOYCsdivvhFLgOTHOWbMw1d4Ti6_vhq-UMJqK1xS9BpcrcRpiYuydFmsMiHcEZ7T0ds5YeP0/w640-h478/s4_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjxyZHRw_n-x7BGcfXTx6xJcNTEhw9TVqXAAEYVq9Vs5pvEDg5YS6HUSenvweJpwyhyW4dsbqH2Bnp9vrhjMeSDNkB2Fjv2Rij_ebO0cqYM5KNh5ZAbiigpggXfkPNZ2prQ3m9dk0LyVsI/w640-h478/s5_2%255B1%255D.jpg)
ทอดมันกุ้งในสูตรแต่ละคนจะต่างกัน มีเหมือนกันอย่างเดียวคือเนื้อกุ้งที่ใช้ผสม บางบ้านก็จะใช้เนื้อกุ้งปนมันหมูแข็ง ก็อร่อยไปแบบหนึ่ง บางบ้านก็ใส่น้ำมันงามีความหอมตามแบบฉบับเหลาจีน
ทอดมันกุ้งของตะโกวันนี้จะใช้เนื้อปลามาผสมเพื่อลดต้นทุนนะครับ กุ้งที่ใช้ก็เป็นกุ้งที่เหลือจากขายราวครึ่งกิโลกว่า ๆ เมื่อปอกเปลือกก็จะเหลือเนื้อนิดเดียว จึงต้องใช้เนื้อปลามาผสมเพิ่มปริมาณ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEik_ZWPLAfJbqEr0-pHHuuC_Q6UodH040bs-RhyY5i7txMnMB73mcx-a_1KVRdgZ4hpeMDIMvoJYrQaW00STSJyABXIu8VbTCF4I5EyeAFp0ux-czrPO6Ck1nMR7F2wmZ3OmUomIo8Sehs/w640-h478/s6_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVjr3YRja_90EdE1et4DmlNz8E90khjByzknFakoggh9v_8EfBq5pZ8NcXw05gv-HqPwvNPGb-IZ-0_kQb1Q6v8u9PxwpRgJjz7MusMHZLUlCnznx2-QM29jpuHfJ3ZL3q3TLhdyHO-9k/w640-h478/s7_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsSfLcPEkXk25ZiqpOemPb2qjLbTxVR1yL-TXDrVbyMdj4a35dJ3vZwf0QgagrnEY_TloXsVHePwsKJvXnS-rMw5WYlzLfS8_kJA0pNZ6_yF_UvIa6Ss9STaaArVMDz5DEhRYmQm2BAKA/w640-h478/s8_2%255B1%255D.jpg)
ปลาดาบลาวค่อนข้างมีเนื้อแยะ และเนื้อของปลาชนิดนี้มีความเหนียวจึงเหมาะสำหรับทำลูกชิ้นหรือทอดมัน หากใครเคยกินลูกชิ้นปลาที่ทำจากปลาชนิดนี้จะรู้ได้ถึงความอร่อย ปลาชนิดนี้ ก้างตัว Y แยะมาก เหมือนปลาตะเพียน คนจึงไม่ค่อยนิยมกิน หากจะกินก็ต้องบั้งกันจนเมื่อยมือ แต่ถ้าเอาเข้าเครื่องรีดเนื้อหรือบดจะดีมาก ๆ สำหรับลูกชิ้นปลาชนิดนี้ แล่เนื้อเสร็จก็ขูดเนื้อ เอามาลงครก ตำให้เป็นเนื้อเดียวกัน ใส่น้ำแข็งและเกลือ 2% ลงในครก เมื่อเนื้อเข้ากันก็เอาไปแช่เย็นไว้ก่อน รอผสมกับกุ้ง ก่อนจะปรุงรส
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-FngN0-WPyM_guiUrLNgscetWBbVv_oWxPJqKsTQZPaLBEu2ZD5EMi_jYZ5tc4xaR7Tlf_t9lzUFxGni82FtLcd2uF_LYuqFlei21HhRzxGkGRAJ5V6-G5_F97rgohnL3zzuBzzt1Sz0/w640-h478/s9_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRp_0srrfz5EXTKHZZZz3b52auA-iHRhz_7wco1UB2oc1aTcq6Arj53iiFu6Q9soZ-J9FgwLdKHZKuYK-UH752Ob3otKNkISggcdYE6TQSiy2oWuywN0HZ8dGMBchwEY8zJb4v7J-wgBM/w640-h478/s10_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgq1Bavmk1U5xuFBQpwCBDLWXCE2rSEuctL2jQxEp72ynaxdUuXRSRqDVRI6SFpxD9L5tV_QOq2fK1XYF8aB7KrBJNOV-3LSKdLzZfzkeqYJDz-hEWHw4gSH_-xi32Ucufv33SUG6_6O0/w640-h478/s11_2%255B1%255D.jpg)
กุ้งแกะเปลือกเด็ดหัว นำมาผ่าครึ่งเพราะกุ้งตัวใหญ่ จึงต้องนำมาสับก่อน แล้วจึงนำมาตำจนเป็นเนื้อเดียวกัน กุ้งแชบ๊วยจะมีไข่อ่อนสีเขียวแยกชัดเจนกับลำไส้กุ้งสีดำ เพียงดึงเส้นสำไส้ออก ไข่ก็ผสมลงไปกับเนื้อกุ้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3HYakIFTH_dJ6btIWdfsC1huSyJ9TA_reGzHB7Au9vBFeX3BVvZCMQFykWF_3oCMP7unDNx7G2EnuU_KJO_HcZqyhmxvA_nfC7yNhDsID7Zyk2BTIqiJm1GmYoe5ruQSfUSTW522RvxE/w640-h478/s12_2%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZb1_QkCxko2odF7v20yeXITrQQfP-wN6qsnUJ2SW8C8wZNWUL5cPk9seWQy-DVGFuAVOdHz0NW1zQLjYOhxGrYRnm4yriUMDU_2sIzhzP6Tvv_zHwTZ1nV9ywVj6EdreQJp59gi5CDPo/w640-h478/s13_1%255B1%255D.jpg)
หัวกุ้ง เราแกะเปลือกหุ้มออก เด็ดขาทิ้ง จะมีเนื้อส่วนหนึ่งช่วงคางกุ้ง ส่วนนี้จะมีความหอมมันกุ้ง ใส่ไปราว ๆ10 กว่าหัว เพื่อเพิ่มความหอมกลิ่นของกุ้ง ตำจนแหลกรอผสม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRFCtorViqxWB7iFybYEm0LtVruFiPvvGYxhB-APowjGx8ncDH3ejMEGDiaxw7GX6e2f6U9Mctjv46o4ckA1QlbkSw7CtN5DbbHl0XF8iPVFVOnaRN88WViSFkqxA-TOCGmfcwvvnDpq8/w640-h478/s14_1%255B1%255D.jpg)
ใช้พริกไทยดำเม็ด เกลือ และรากผักชี โขลกจนละเอียด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVNq88IG6T_lSKqd2ipqDPTLJBjMgcm47KVCi98rm2Us43flfJWvLlWfLoYhE32J6guCd0pZzkio4vQWdKaFw0ZXRKpljBOBzQzg4mTMtW7jH-4cYdVYxBq481bmX53GBbM04BfW-BGa4/w640-h478/s15%255B1%255D.jpg)
แล้วนำกุ้งกับปลามาผสมรวมกัน จะใช้ตำหรือฟาดให้เหนียวก็ได้ปรุงรสด้วยเกลือ น้ำตาลทราย และผงปรุงรส แค่พอมีรสชาติ ไม่หวาน ไม่เค็มนำ เพราะเราต้องการรสชาติจากเนื้อกุ้งแบบเน้น ๆ มากกว่า แล้วนำไปแช่เย็น บ่มให้ส่วนผสมมีความเหนียวขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjlu9Xul1undiExjH_KnfhC49g1Mh5lRh0GPDPIGh3HEDPjwQygJSywMBlj-26yJb_5Yf-nrVnIHYy4Ijmfli6LMJ04-XqEVkowVrMcSRepYN3uYEJgx1Tx6f6y2NptRk-XoEiXpXPnLTc/w640-h478/s16%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhg3A3hJETuyJgjLMNZdhuyKWmKmSzXSwLYs_x0yAvX5utz5VJ3en8p12BU_vNrc89KdNDW2deJ5RlmbrkFpZr4SEijqzKs2K7aD5jWzsGYQ94rOe048fBNDKK9M0RMBd1svSWfXdylBIg/w640-h478/s17%255B1%255D.jpg)
ก่อนจะปั้นขึ้นรูป ควรนำไปชิมรสชาติดูก่อน ด้วยการเข้าไมโครเวฟแค่พอสุกแล้วชิม เมื่อได้รสชาติตามต้องการก็ปั้นเป็นทรงกลมแล้วโรยเกล็ดขนมปัง กดเป็นแผ่นแบน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0LuTM5Te9dg9DkmKOy4rTuxp0uZM8l4MhFUSw7uVkjmF0VxdsoJq0_ws66KSCd2q88-8zyFHwdoYJ9wQx9PNuShyphenhyphen0sVV5N-AVXGLoTu51Q-nT-ax_svMCkUy7w-NM60RKBeTq01QLrTM/w640-h478/s18%255B1%255D.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhpwf5kNRmn_Y9nro4PY1jtaLKOxxlD-qRwYze_mBydOwWXusAVAnsoYpE8yJQJJJseMzJ-H2liC1h-nv8ZkZpOkblt_ecC6SVzcJmwgkc7ndtJ8wMm7N29d189E1Wft99Y5GlKivlJidg/w640-h478/s19%255B1%255D.jpg)
การทอดนี่สำคัญต้องคุมอุณหภูมิไม่ให้ร้อนจัด เพราะเกล็ดขนมปังจะไหม้ดำ ทอดไฟอ่อนกลางจนผิวเหลืองจึงกลับด้าน ไม่ควรกลับด้านบ่อย ๆ คุมระดับแก๊สให้ดี แต่ถ้าใช้เตาทอดไฟฟ้าจะได้ผิวที่สวยกว่าแก๊สเพราะอุณหภูมิค่อนข้างนิ่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgXLBuiuBXftyAo8krnOGMTuAYUTe3Nbg31Go0YqlQdByfcd0eUBoPVUOQKLMcT4m1caP6H4_zvmVaq88CFT51svG2DcpUPqbfo5qRCy2j3KOEv9iCDOFdV2zRgMjS-LCoMZgd7GUzvT0/w640-h478/s20%255B1%255D.jpg)
ทอดราว 6-7 นาทีหรือจนเกล็ดขนมปังเหลืองก็ใช้ได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjEDtpX-6wYp22ObXkeK1o7GqCHJKgC_rz7f-McOKUQ5lNMcR2hVVNmfL7wpaaOOmrUXzc2TvRWNeuB5LNeGJPxrjbP_7t2DLKWv-Lu8EgTxywAM171lsCF4srrl8DcE-GXDtvbQ4DYSCo/w640-h478/s21%255B1%255D.jpg)
น้ำจิ้มใช้น้ำจิ้มบ๊วย หรือซอสพริกศรีราชาก็ได้ ผักอะไรก็ได้ตามใจเราชอบ เช่น แตงกวา มะเขือเทศ สลัด กะหล่ำ แครอท หรือแม้แต่ผักรวมดองแบบเปรี้ยวอ่อน ๆ ความอร่อยอยู่ที่เนื้อกุ้งและปลาฟูอวบอูม กินได้เต็มปากเต็มคำ ความหอมของกุ้งมาเมื่อเข้าปาก ไม่มีกลิ่นปลา มีหวานน้ำจิ้มบ๊วย ความกรอบของเกล็ดขนมปังผสานกับตัวทอดมันกุ้ง รับรู้ยามที่เคี้ยว เนื้อเด้ง ๆ ของกุ้งบ่งบอกถึงความสด มีกลิ่นกุ้งโชยจมูก คำแรกผ่านไปอย่างรวดเร็ว ครึ่งชิ้นหลังต้องตามมาติด ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyHpNMaD9YaHMvV1dxPqP2UCSGjPgpP8mdFOwHYbbFzF-BTvIS2wkE7Et5ec-CZPT1quNSfyjKGHuuVdlTVcP_lznnZZILPoklTRuV-shZkCnGD-UlovzyYwkPGEzUh72YFtlTzoH2CA0/w640-h478/s22%255B1%255D.jpg)
ตะโกน้อยขอลาไปก่อนนะครับ ฝนก็กำลังตกหนักต้องรีบไปวิดน้ำท้องเรือก่อนครับ พบกันเมนูต่อไปนะครับ กราบสวัสดี
จบไปแล้วสำหรับเมนูทอดมันกุ้ง สูตรนี้ใส่เนื้อปลาเพิ่มปริมาณเพื่อความประหยัด ใครอยากกินแต่กุ้งเพียว ๆ ก็ได้เช่นกัน ใครกลัวน้ำมันกระเด็นไปเรียกคนข้าง ๆ มาทอดสิคะ ฮา
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก
คุณมอแกนน้อย สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม